Biển Hải Tiến, 1 góc nhìn khác về xứ Thanh

Inox75

Xe tăng
Cháu vẫn đang ở Hải Tiến, khách sạn Ánh phương. Phòng thì k cháy nhưng giờ đang là mùa Sứa đẻ nên rất nhiều ng bị sứa đốt, F1 nhà cháu bị mẩn đầy ng. Biển còn khá hoang sơ, k sạch lắm, nước cũng k trong nhưng đc cái bà con rất thân thiện, k có chuyện chặt chém như Ss. Phòng tại KS Ánh Phương khá ổn vì mới xây. Nói chung là tạm ổn

lamsao

Xe tải
E đang ở Linh Trường đây, nói chung là tạm ổn không có j là hay lắm. Hơi buồn nếu không đi đông người. Dịch vụ thì không được tốt lắm được cái giá cả phải chăng chưa chặt chém

ducleminh

Xe điện
Cụ cho 1 số ảnh và tả rõ hơn xem ntn, nhà cháu đang ngâm cứu hè này làm phát
Ảnh thì các cụ đã đưa nhiều rồi, nhà cháu chỉ chạy qua trên đường ra HN nên chỉ đánh giá qua thôi, biển đục cỡ Sầm Sơn, bãi cát dài và sóng nhỏ hơn Sầm Sơn, nói chung thay thế cho SS được nhưng vắng và buồn, đi phải đông người mới ổn.

ducleminh

Xe điện
Tiền nào của nấy các cụ ạ. Vài triệu/người vào Đà Nẵng sướng. Hải Tiến khoảng vài trăm K/người. Em đi năm ngoái, nói chung là chán, không có ý định quay lại. Nhưng ai ngân sách vài trăm K/người thì đi cũng được.
Nhà cháu thấy Đà Nẵng cũng thường, chắc qua đó quá nhiều nên không thích nữa. Mỗi lần đi Đà Nẵng là qua Lăng Cô tắm chứ không tắm Đà Nẵng, biển Lăng Cô hơn xa Đà Nẵng.

TAI GIA

Xe buýt
Cháu vẫn đang ở Hải Tiến, khách sạn Ánh phương. Phòng thì k cháy nhưng giờ đang là mùa Sứa đẻ nên rất nhiều ng bị sứa đốt, F1 nhà cháu bị mẩn đầy ng. Biển còn khá hoang sơ, k sạch lắm, nước cũng k trong nhưng đc cái bà con rất thân thiện, k có chuyện chặt chém như Ss. Phòng tại KS Ánh Phương khá ổn vì mới xây. Nói chung là tạm ổn
Bên Linh trường cũng nhiều sứa, F1 cũng dính nên tắm mỗi một buổi, sau toàn vào bể tắm chán lắm!

me cua mit

Xe hơi
Nhà em vừa đi Hải Tiến về hôm qua. Ấn tượng biển hoang sơ, bãi biển thoải, nước sạch, quán xá bờ biển ngồi thoải mái, không có hiện tượng chèo kéo, hàng rong. Nhà em ở KS Sao Biển, cách biển 50m, ngoài ra các cụ có thể ở Hải Tiến resort hoặc KS Ánh Phương (sát bờ biển luôn). Mấy khu này phòng ốc đều mới, sạch sẽ do mới đưa vào sử dụng hơn 1 năm. Ăn các cụ có thể ăn tại nhà hàng của KS nếu lười ra ngoài, gía khoảng 150-200K/suất tùy thuộc loại hải sản các cụ xơi. Còn nếu thích ăn đồ hải sản tươi rói đang bơi hay giãy đành đạch gía hạt dẻ, các cụ ra nhà hàng Cự Bài cách mấy KS nói trên khoảng 500m, em xin được số của 2 bác chủ, ông anh tên Cự 0987330588, ông em tên Bài 01684384179, các cụ gọi bác chủ điều xe điện vào tận nơi đưa rước đi về miễn phí. Đồ hải sản tươi sống hoặc khô mua về làm quà các cụ vào vựa hải sản trong khuôn viên KS Sao Biển, đủ các loại như cá song, bớp, nhệch, sủ, vược, mực 1 nắng, mực tươi, khô, ngao, sò...gía cũng phải chăng. Nhà em mua mực khô loại 1Ocon/1kg 600K, mực tươi đã bỏ mai & ruột loại 2con/1kg 250K.
Vốt ca cụ, cụ cho chi tiết quá.

trum

Xe máy
Hải Tiến là điểm đến đáng để đi đấy các cụ ạ. Năm nay em cũng vừa đi về xong. Ăn uống sạch sẽ, giá cả phải chăng mà bãi biển cũng chưa đông nên nghỉ được, chơi được.
Năm nay theo em được biêt thì TH cũng mạnh tay để trấn áp các dịch vụ chặt chém lắm, đừng tin quá vào các chú phóng tinh viên, cứ đi và cảm nhận các cụ nhé. Còn người ta làm du lịch thì phải có giá cao rồi. Chỗ nào chả thế, không riêng gì ở đây đâu.
Riêng Hải Tiến thì còn ổn hơn nhiều.

Geniu

Xe hơi
Sao em không xem được ảnh nhỉ?

amthanhso

Xe máy
Chúc các cụ luôn dồi dào sức khoẻ để công tác tốt!

kiennghe

Xe tải
Nhà em đi Hải tiến Resort dịp 01/06, do đặt phòng bên Linh trường không được nên sang bên này, nhưng hóa lại may chứ không như cụ gì đang khóc bên thớt ELT thảm họa gì gì. Em đóng góp thêm ít ảnh chụp bằng điện thoại để các cụ thẩm định trước khi quyết định.
Chỗ em tên nó là Hải Tiến Euro Resort ( 3 sao): Hiện có 09 villa và 01 khách sạn Ánh Phương và 01 đang xây.. Nhà cháu đi hai gia đình nên đặt 02 phòng (01 twin + 01 double) với giá tương ứng là 1,3 và 1 củ (ăn sáng chỉ có cháo và mỳ hải sản, bò, gà). Ăn trưa tối thì qua nhà bếp đặt trước giờ ăn khoảng 01 tiếng, thông thường theo set thì 150k cho người lớn (mâm tối thiểu là 4 người), menu có sẵn thì có:
- Mực tươi: đúng là tươi ngon ợ.
- Cá đối chiên: EM mới ăn lần đầu thấy ngon hợp bia.
- Ngao hấp.
- Cá thu.
- Tôm he.
Ngoài ra thích ăn gì cũng có, cứ đặt trước để nhà bếp đi kiếm, hôm em thấy có mấy bác đặt dăm con gì như con lươn, làm gỏi ợ. Nói chung với resort thì chỗ ăn chưa tương xứng, nhưng đây chỉ mới 3 sao và giá cả như vậy + thái độ thân thiện của nhân viên (nhà cháu để xe ngay trước villa, các bác tưới cây phun rửa miễn phí luôn).

Villa beach view

Bãi cỏ mông mênh

Biển chiều
Em oánh dấu cái, khi nào đi thì đọc lại ngâm cứu:D

Dream China

Xe hơi
Em oánh dấu phát, địa điểm hợp lý cho chuyến đi ngắn ngày.

Dream China

Xe hơi
Nhà em đi Hải tiến Resort dịp 01/06, do đặt phòng bên Linh trường không được nên sang bên này, nhưng hóa lại may chứ không như cụ gì đang khóc bên thớt ELT thảm họa gì gì. Em đóng góp thêm ít ảnh chụp bằng điện thoại để các cụ thẩm định trước khi quyết định.
Chỗ em tên nó là Hải Tiến Euro Resort ( 3 sao): Hiện có 09 villa và 01 khách sạn Ánh Phương và 01 đang xây.. Nhà cháu đi hai gia đình nên đặt 02 phòng (01 twin + 01 double) với giá tương ứng là 1,3 và 1 củ (ăn sáng chỉ có cháo và mỳ hải sản, bò, gà). Ăn trưa tối thì qua nhà bếp đặt trước giờ ăn khoảng 01 tiếng, thông thường theo set thì 150k cho người lớn (mâm tối thiểu là 4 người), menu có sẵn thì có:
- Mực tươi: đúng là tươi ngon ợ.
- Cá đối chiên: EM mới ăn lần đầu thấy ngon hợp bia.
- Ngao hấp.
- Cá thu.
- Tôm he.
Ngoài ra thích ăn gì cũng có, cứ đặt trước để nhà bếp đi kiếm, hôm em thấy có mấy bác đặt dăm con gì như con lươn, làm gỏi ợ. Nói chung với resort thì chỗ ăn chưa tương xứng, nhưng đây chỉ mới 3 sao và giá cả như vậy + thái độ thân thiện của nhân viên (nhà cháu để xe ngay trước villa, các bác tưới cây phun rửa miễn phí luôn).

Villa beach view

Bãi cỏ mông mênh

Biển chiều
ảnh cụ chụp hay cụ lấy từ web của resort thế?

Mr.OneK

Xe hơi
Cụ chủ kiểm tra lại ảnh xem, nhiều ảnh ko xem được cụ ợ. Biển còn hoang sơ và đẹp quá, đi nghỉ dưỡng thế này thì thích nhỉ.

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ kể chuyện hay thế, em muốn ngắm cảnh chút xíu mà không có ảnh để thưởng nhãn ạ!

dcsantafe88

Xe hơi
15.7 này em cũng đi thử xem ntn? Không biết có cụ nào đi đợt này không?

onghabeo

Xe tăng
TH vẫn còn chỗ để đi

TrungPhong.

Xe tăng
15.7 này em cũng đi thử xem ntn? Không biết có cụ nào đi đợt này không?
Em vừa đi Hải tiến về hôm qua, nhìn chung Hải tiến rất ổn, giá cả vừa phải,sóng biển to hơn và trong hơn cả sầm sơn, khách sạn thì có Ánh Phương,Thảo Linh, Sao Biển ngay cửa vào chất lượng cũng ổn so với mức giá,xa xa là Linh Trường chắc là tốt hơn (vì có bãi biển riêng)ăn sáng các cụ ra Ánh Phương mua thẻ 30k ăn no thì thôi không cần biết ăn mấy suất.Còn bữa ăn chính thì nhà em đi 5 người ăn tẹt tèn ten hết 1 củ gồm cua gạch ngon 1kg,mực trứng 1kg, tôm sốt me 0,5kg, 2 bát canh ngao chua,+bia bọt và mấy thứ khác. Nếu cụ nào vào TH thì Hải Tiến là lựa chọn tốt nhất.

nemphung89

Xe đạp
chưa đi lần nào ko bít cp thế nào để nhấc cả nhà đi chuyến (nhà có 3 ng thui)

Moi.lai.xe

Xe tải
Các cụ đi rồi cho em kinh nghiệm vào biển Hải Tiến ở resort bên Linh Trường hay bên Hải Tiến hoặc Ánh Dương hơn? Bọn em đi 5 gia đình nên muốn kiếm 2 villa 6 phòng hoặc 1 villa to. Chỉ cần phòng ốc sạch sẽ, có bãi biển riêng càng tốt và tiện đi ăn uống. Thích villa vì nó có bếp thì các mẹ tự do mà thể hiện!