Biển hải hoà thanh hoá

buicongchuc

Xe ba gác
Mùa này có cụ nào đã về bãi tắm Thịnh Long ở Hải Hậu, Nam Định chưa. Tuần trước về quê em ra đó vào chiều thứ 7, thấy khách tắm mật độ đông hơn ở Đồ Sơn dịp 30.4 em đến, chưa kể bãi dài gần 1 cây số.

Đồ ăn thỉ rẻ so với nhiều nơi khác. Nhà nghỉ ngon 150k, khách sạn từ TB đến cao cấp hơn từ 250 - 500k.

Cụ nào không biết bơi sẽ có người xuống bơi kèm, nếu cần có 2 người nâng 2 nách lên. Hàng họ rất nhiều nhưng kín đáo chứ không lộ liễu như ở Quất Lâm, giá nhanh tầm 150k.

Em PR cho quê em tí, nhưng đó là sự thật, em thề....... :D

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em đang ở Hải Hòa đây, gớm đường đi từ Ninh Bình lên đến đây xấu dã man, bụi mù bụi mịt. Biển thì bẩn, cái này do dân ở đây tự phá hoại thôi. Không có hệ thống thu gom rác nên cứ tuơng hết xuống biển. Biển cũng là cống luôn nên em dự là vài năm nữa ở đây cũng ko thể tắm được nữa vì có rất nhiều bùn. Cơ sở hạ tầng rất tệ, hiện ks em ở đang chạy máy phát điện, các khách sạn khác như Cao Nguyễn hôm qua khách trả 100 phỏng vì mất điện mấy ngày rồi và máy phát điện bên đó đã bị quá tải nên nổ rồi.

Người dân ở đây chất phác, ko có hiện tượng chặt chém. Thuê cái phao nhỏ 10-15 ngàn, quả dừa 30 ngàn là để đồ thoải mái và ngồi thoải mái trên bờ biển luôn. Ăn uống rất rẻ, có thể mua về rồi nhờ nhà hàng nấu.

Em hơi tiếc cho Hải Hòa, nếu người ta quy hoạch tốt thì có thể kéo thêm được nhiều người về đây.

Em ở khách sạn Ngọc Linh, chính là cái khách sạn mà có nhà hàng bị cháy đấy. Khách sạn mới xây xong và khai trương 30.4 năm nay. Ở cũng được, chỉ có 1,2 tầng nên khỏi sợ mất điện ko có thang máy mà đi.

Buổi tối chả có gì, lèo tèo mấy trò chơi của trẻ con. Ko có dịch vụ gì ăn chơi cho các cụ đâu nhé.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mùa này có cụ nào đã về bãi tắm Thịnh Long ở Hải Hậu, Nam Định chưa. Tuần trước về quê em ra đó vào chiều thứ 7, thấy khách tắm mật độ đông hơn ở Đồ Sơn dịp 30.4 em đến, chưa kể bãi dài gần 1 cây số.

Đồ ăn thỉ rẻ so với nhiều nơi khác. Nhà nghỉ ngon 150k, khách sạn từ TB đến cao cấp hơn từ 250 - 500k.

Cụ nào không biết bơi sẽ có người xuống bơi kèm, nếu cần có 2 người nâng 2 nách lên. Hàng họ rất nhiều nhưng kín đáo chứ không lộ liễu như ở Quất Lâm, giá nhanh tầm 150k.

Em PR cho quê em tí, nhưng đó là sự thật, em thề....... :D
Cụ chỉ đưpngf để em xuống quê cụ phát :))

buicongchuc

Xe ba gác

catpv

Xe điện
Mấy hôm trước bên thớt em có cụ bảo vừa cháy 3 quán sát biển không biết có phải cụ không?
Không phải em lập thớt ạ. Hôm đó em vừa ngồi xuống gọi món và uống được cốc bia thôi, chưa kịp giao lưu với ai nên cũng không rõ cụ nào hôm đó có ngồi và Up bài cháy lên ạ.

Thank cụ nhé e mời cụ một ly
Nếu đi để nghỉ thì được cụ à, còn đi để chơi thì khó nói lắm ạ.

Bãi biển thì bình thường có thể nói là bẩn, nước biển thì không xanh mà đục đục. Khách sạn bình thường, em ở Cao Nguyễn nó bàn giao cho em đến từng cái khăn tắm,từng cái điều khiển, từng cái tranh treo trên tường, hihi
Đồ ăn thì tươi ngon, nhớ nhất là 200k/kg tôm tươi vừa bắt,nướng than hoa ăn thì thôi rồi.
Em ở cao nguyên mấy đứa con em còn làm mất cả cái điều khiển điều hoà của nó, bắt tội nhân viên nó đi tìm đỏ mắt mới thấy. Nhưng mà không thấy bị bắt đền và ban giao chi tiết như cụ. Hay em có mấy anh xã bảo kê nên được thế thì em cũng không biết.

Biển ở đây sóng to, toàn hút người ra xa, khi tắm nên chú ý lẫn nhau, em đã đc chứng kiến 1 cháu vừa đỗ đh bị sóng cuốn ra về sau ko biết có tìm thấy xác ko vào mùa hè năm 2012.
Sóng to ít hôm lăm cụ à, thường là sóng cũng nhẹ nhẹ thôi, hôm nào giở trời mới sóng to.

Em đang ở Hải Hòa đây, gớm đường đi từ Ninh Bình lên đến đây xấu dã man, bụi mù bụi mịt. Biển thì bẩn, cái này do dân ở đây tự phá hoại thôi. Không có hệ thống thu gom rác nên cứ tuơng hết xuống biển. Biển cũng là cống luôn nên em dự là vài năm nữa ở đây cũng ko thể tắm được nữa vì có rất nhiều bùn. Cơ sở hạ tầng rất tệ, hiện ks em ở đang chạy máy phát điện, các khách sạn khác như Cao Nguyễn hôm qua khách trả 100 phỏng vì mất điện mấy ngày rồi và máy phát điện bên đó đã bị quá tải nên nổ rồi.

Người dân ở đây chất phác, ko có hiện tượng chặt chém. Thuê cái phao nhỏ 10-15 ngàn, quả dừa 30 ngàn là để đồ thoải mái và ngồi thoải mái trên bờ biển luôn. Ăn uống rất rẻ, có thể mua về rồi nhờ nhà hàng nấu.

Em hơi tiếc cho Hải Hòa, nếu người ta quy hoạch tốt thì có thể kéo thêm được nhiều người về đây.

Em ở khách sạn Ngọc Linh, chính là cái khách sạn mà có nhà hàng bị cháy đấy. Khách sạn mới xây xong và khai trương 30.4 năm nay. Ở cũng được, chỉ có 1,2 tầng nên khỏi sợ mất điện ko có thang máy mà đi.

Buổi tối chả có gì, lèo tèo mấy trò chơi của trẻ con. Ko có dịch vụ gì ăn chơi cho các cụ đâu nhé.
Đúng là công tác môi trường biển của Thanh hoá chán thật, em đi nhiều biển TH rồi, thấy bẩn như nhau cả. Đường chỉ xấu từ TP TH vào thôi, chứ Ninh bình vào TH ngon rồi mà cụ, chắc cụ nhầm chút xíu.

Phương Vinh

Xe máy

Ha ha vậy lại mang đồ xách tay thôi cụ nhỉ

meo nha

Xe tải
Em vừa đi về tuần rồi đây.
Nhà khách hay gọi là KS thì chất lượng thường, được cái thân thiện, không chặt chém. Tuy nhiên giá cuối tuần khá cao, hôm em vào là 900k/phòng, KS cao nguyên.
Biển sóng nhẹ, trong vừa phải, tuy nhiên lại có sứa nên cũng hơi ngứa. Được cái là ít người và khá thanh bình, chứ không nhộn nhạo như Sầm sơn hay Cửa lò.
Ăn thì tạm ổn, thực phẩm giá rẻ, tươi, ngon. Tuy nhiên hôm em vào đang ăn thì nhà hàng cháy nên cũng chưa kịp cảm nhận hết vị ngon của đồ ăn.
Cái được nhất đó là thực phẩm đánh bắt sát bờ trực tiếp nên tươi lắm, sáng ra tắm sớm, ngồi luôn cạnh biển ăn mực tươi nướng, Ngao loại to gần bằng miệng bát nướng hành mỡ, làm vài cốc bia hay chút cay cay thì quá ổn.
Cái được tiếp nữa đó là người dân vô cùng thân thiện, không chặt chém, em ngồi 2 cái bàn, chục cái ghế từ sáng sớm đên tận trưa đứng dậy thanh toán có 20k tiền ngồi, vài chai bia, nữa mà có tổng là 70k. Tiền đó ngồi CF một mình ở Hn cũng không từ sáng đến trưa được, chứ đừng nói đến cả nhà.

Nếu ai đi em khuyên thế này. Có xe riêng thì ở thị trấn còng cạnh đường 1 ấy, rồi sáng sớm phi vào, Tắm ăn sáng, thích thì ăn trưa rồi lại phi ra, chiều lại vào tắm. Ăn ngoài Còng ngon hơn, có 2 nhà hàng rất lớn đó là Thanh Còi, hoặc Thanh Phương, giá rổ cũng không đắt mà đồ ăn hay cách chế biến ngon hơn trong biển Hải Hoà.
cụ này nhận xét chuẩn đét đấy ạ, ăn Thanh còi thì chuẩn ko cần chỉnh rồi.

Vipduy999

Xe tải
Mình chán Sầm sơn rùi, năm ngoái mình chuyển sang đi biển hải hòa nói chung ok. Chưa nhiễm vitrut sầm sơn. mình ở khách sạn cao nguyễn cũng ok có bể bơi sạch sẽ F1 tắm biển xong lên bơi thỏa mái. mình vừa đặt phòng cho ngày 2/7 phòng loại 1 ngày thường 700k ok, cuối tuần 1.300k hơi đắt lên mình đi ngày thường, đồ ăn biển ngon, rẻ. Mình thích món mực tuơi nướng và sò nướng ăn tại bãi biển rẻ giật mình, mỗi tội ở đó hơi buồn, nhưng tầm này chắc ok