[VHGT] Biển giao thông "ép" người dân vi phạm.

wowow

Xe hơi
Hệ thống giao thông của các nước phát triển được tổ chức thông minh giúp cho người tham gia giao thông được an toàn, thuận lợi. Nhờ đó hệ thống giao thông hỗ trợ và đáp ứng tốc độ lưu thông hàng hóa, guồng quay của nền kinh tế, tốc độ phát triển của xã hội.

Hệ thống giao thông ở xứ mình như cái bẫy chuột, sơ sểnh là mất tiền nộp phạt, là công cụ để "công bộc" lợi dụng làm tiền và làm giàu bất chính, kìm hãm và kéo lùi tốc độ phát triển kinh tế, xã hội.

Dân mềnh đóng tiền để nuôi một lũ chỉ để lấy phân! :))

chinhatm

Xe container
Nói gì thì nói, cũng phải nhận lỗi về mình: Dân mình hầu hết chẳng chịu học luật, khi bị xxx xử phạt thì tưởng rằng luật nó là như thế, nhưng có biết đâu rằng xxx chỉ ăn bẩn, tự bịa ra quy định mà thôi.

Tôi kêu gọi mọi người hãy tuân thủ luật, nhưng là luật của Quốc gia, đã được ghi trong Luật GTĐB 2008, Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu đường bộ (Quy chuẩn 41)...chứ không phải luật được quy định bởi xxx đứng đường hay các văn bản không phải văn bản quy phạm pháp luật (như Quyết định 2053 của TP Hà Nội) hay các biển báo không đúng Quy chuẩn (Biển phân làn ô tô-xe máy...) nhé

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Hệ thống giao thông của các nước phát triển được tổ chức thông minh giúp cho người tham gia giao thông được an toàn, thuận lợi. Nhờ đó hệ thống giao thông hỗ trợ và đáp ứng tốc độ lưu thông hàng hóa, guồng quay của nền kinh tế, tốc độ phát triển của xã hội.

Hệ thống giao thông ở xứ mình như cái bẫy chuột, sơ sểnh là mất tiền nộp phạt, kìm hãm và kéo lùi tốc độ phát triển kinh tế, xã hội. :))
Em mời cụ rồi nhé:))

vietran

Xe ba gác
Nói gì thì nói, cũng phải nhận lỗi về mình: Dân mình hầu hết chẳng chịu học luật, khi bị xxx xử phạt thì tưởng rằng luật nó là như thế, nhưng có biết đâu rằng xxx chỉ ăn bẩn, tự bịa ra quy định mà thôi.
Tôi kêu gọi mọi người hãy tuân thủ luật, nhưng là luật của Quốc gia, đã được ghi trong Luật GTĐB 2008, Quy chuẩn quốc gia về báo hiệu đường bộ (Quy chuẩn 41)...chứ không phải luật được quy định bởi xxx đứng đường hay các văn bản không phải văn bản quy phạm pháp luật (như Quyết định 2053 của TP Hà Nội) hay các biển báo không đúng Quy chuẩn (Biển phân làn ô tô-xe máy...) nhé
Cái đầu để tuân theo cho không vi phạm khó đấy cụ ạ, cụ đi nhiều sẽ thấy, không dính mới là lạ, nói như cụ thì còn gì để nói, nó bẫy người ta cụ nhá
Còn cái luật 2,3 cụ k tuân nó phạt cho cụ lè lưỡi, giữ bằng giữ xe cho cụ đi bộ luôn, muốn cãi à, biết tội chống người thi hành công vụ dư lào k, nhẹ thì cũng k cẩn thận thì giữa đường bị thằng lạ mặt nó phang từ phía sau, từ "lạ" bây giừo đang thịnh đấy,

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
kể ra thì nhiều vô số :( báo ít nhắc đến trường hợp này vì mấy ông nhà báo cần quái gì biết luật.
bị tuýt chỉ cần lôi cái thẻ nhà báo ra là đc cho đi ngay
chỉ khổ dân béo xxx thôi

tienthanhtq

Xe buýt
Nút giao Láng - Thái Thịnh 2 hướng Láng->Ngã Tư Sở đi thẳng có ai bị bắt đâu, chỉ bị bắt khi đi từ hướng Ngã Tư Sở -> Láng mà lại quay đầu ở nút giao này thôi (có biển cấm quay đầu).
e dự cụ này phán đúng
bản thân e đi 2 b thấy mấy ng rẽ trái quoay đầu ngay ở đây nhưng m thấy biển cấm nên đi quá sang bên kia mới rẽ vòng lại
chứ vạch sơn đi thẳng + rẽ trái thế kia mấy chú phường bắt chỉ doạ đc ai sợ chứ găp a e of nhà m thì xin chúng nó cái bb cho chúng nó run

cowboyhn

Xe buýt
Trình độ cán bộ nó hạn chế nên phải chịu thôi.

tranvuhoang2005

Xe điện
chán cái quy hoạch sắp xếp, thực hiện giao thông. Muốn đúng luật vẫn bị lừa cho sai

quannguyen85

Xe hơi
Biển chỉ ở Láng - Thái Thịnh 2 giờ em mới bít> Ngày nào em cũng đi qua đây mà ko nắm đc chứ

Why_Me

Xe buýt
Tựu chung lại thiếu trách nhiệm từ các cấp LĐ, quản lý (có thể gọi là vô cảm vì các nước khác làm ra đường xa, biển báo, chỉ dẫn...toàn bộ với mục đích đảm bảo an toàn cao nhất cho người tham gia giao thông)

TONGIA

Xe lừa
Em cũng bị phường tóm 2 bánh 1 lần trên Láng.
Nhưng em đàng hoàng xuống yêu cầu giải thích cái vạch sơn.
5 phút chả chú nào giải thích, cũng chả chú nào rút chìa khóa
Em hỏi 1 chú anh đi nhé? Cũng không trả lời.
Thế là em đi.

codate

Xe tăng
cái ngã tư kim Ngưu - Minh Khai (cầu Mai ĐỘng) rất là chuối, ai mà đi sau mít xe bus thì xác định luôn là không nhìn thấy biển, hoặc xe bus mà đỗ đèn đỏ thì cũng xác định luôn là vi phạm

Nseries

Xe buýt
Em cũng bị phường tóm 2 bánh 1 lần trên Láng.
Nhưng em đàng hoàng xuống yêu cầu giải thích cái vạch sơn.
5 phút chả chú nào giải thích, cũng chả chú nào rút chìa khóa
Em hỏi 1 chú anh đi nhé? Cũng không trả lời.
Thế là em đi.
Cụ gặp cái lũ ngu dốt thôi chứ biển báo có hiệu lực hơn vạch kẻ đường cụ nhé

sportage_nmt

Xe hơi
Vãi chưởng, hồi mới lái, e đau tim và đau mắt, căng thẳng vô độ, hãi quá,biển bảo cứ gọi là... chỉ có ở VN

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Chỗ Kim Ngưu với chỗ đường xe buýt Nguyễn Trãi thì có gì mà kêu ca, Kim Ngưu chỉ thế còn chưa đủ rõ sao (1 biển ngược chiều, 1 biển bắt buộc rẽ phải, thêm 1 dòng chữ cho ông nào ko hiểu biển mà còn ko biết đi thế nào???), Nguyễn Trãi thì đang làm đường tàu điện cho phép đi vào đường xe buýt cho đỡ ùn tắc mà kêu cái gì???
Em có cùng ý kiến với cụ, đầy đủ như thế mà ý thức kém, đi ở HN phải theo biển báo chứ không được đi theo thói quen

tienthanh

Xe hơi
nhìn biển giao thông là biết ngay ngành giao thông ở quốc gia đó đầu óc thế nào... 1000 năm sau may ra mới tốt lên...
Ý kiến của em là phải 3000 năm nữa cụ ah, vẫn ăn lông ở lỗ lắm.

CrazyDog

Xe hơi
Tóm lại dù thế nào thì cg phải cẩn thận kẻo mât tiền.