[CCCĐ] Biển Đông bình

hornet_600

Xe tăng
Kính chào cccm,vào cái 4rum này rất nhiều box hay nhưng cá nhân em cứ mỗi lần vào đọc các chuyến đi của cccm là trong người em cứ rạo rực cả lên,như gái dậy thì ấy ạ,năm nay em cũng đi vài nơi,lên núi thì cũng yên bái,lào cai,xuống biển thì cũng đồ sơn,sầm sơn,nhưng hễ cứ vào nom các cụ đi,nhất là xiên vịt mà em thèm điên lên đc,trong đầu nảy ra phải đi đâu đấy cho đỡ cơn ghiền,thế là máu dồn lên não em book ngay vé đi lý sơn hội an,nhưng 15 ngày nữa mới đến ngày xuất phát,sáng ngồi vp chả có việc gì làm ngồi đếm xem bao nhiêu ngày nữa đc đi...chẹp lâu kinh;lại gọi cho chiến hữu ra trà đá
Thứ 6 toàn đứa cuồng chân,thế là hứng nổi lên rủ nhau xách xe ra chạy,cơ mà laonh quanh gần thì cũng toàn chỗ đi rồi,thế là mới nghĩ xem có chỗ nào chưa đi ko.Thế rồi em chợt nghĩ đến 1 bãi biển hoang sơ đúng nghĩa,trả tiền trà đá lên đường
Nói đến nam định thì chắc các cụ chỉ nghĩ đến biển quất lâm,nhg hôm nay em mới khám phá ra 1 bãi biển khác hoang sơ đúng nghĩa:biển nghĩa hưng,cách tp nam định khoảng 60km,đường xá tuyệt đẹp quá hợp cho 1 khoảng thời gian ngắn trong ngay xa rời chốn thành thị tận hưởng không khí trong lành,hoang sơ

Đường xá phẳng đẹp,120-130 cây chuối phê phết

Bãi biển hoang sơ,không 1 bóng người

Chỉ có 1 quán duy nhất,cũng con tôm con mực,chai bia,nhưng chả quan trọng

Xa rời thành phố cơm áo gạo tiền về với thiên nhiên hoang sơ,nằm võng tận hưởng những cơn gió mát lành,nghe sóng biển vỗ rì rào

Tóm lại chỉ mất 6,7h đồng hồ em đã có 1 khoảng thời gian thư giãn tận hưởng không khí thôn quê,1 phút ngẫu hứng với tour mỳ ăn liền chống vã.Xét cho cùng đi đâu cũng chả quan trọng,chủ yếu là cảm giác được thoải mái,xa rời lo toan chốn đô thị :D

Dọc 2 bên đường người ta trồng rất nhiều bàng,em nằm võng ăn mấy quả bàng chín mọng,mở bài cây bàng-the wall ra nghe,tuổi thơ dữ dội ùa về,ngày bé tranh nhau từng quả bàng,mấy quả chín bị bọn lớn hơn tranh mất,mình chỉ đc ăn những quả chan chát

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Hồng Kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng rất thích kiểu máu lên là đi cụ ạ. Đời thế mới vui

hornet_600

Xe tăng
Em cũng rất thích kiểu máu lên là đi cụ ạ. Đời thế mới vui
Đúng là đi kiểu này thú vị cụ ạ,máu lên là đi ko cần nghĩ,nhưng chỉ hợp với chuyến đi gần là an toàn thôi,tuần trc nữa 2 thằng cháu cũng máu lên đi sang tuyệt tình cốc-hang múa ninh bình,đúng đợt bão số 2 đổ bộ nghệ an thanh hóa,may hôm đấy đi 4b ko thì....

xe mất phanh

Xe container
Sao phải che mặt cụ ơi?!
Các cụ đưa ảnh gđ, vợ con lên đây còn chả lo nữa mà :).

Phạm Hồng Kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là đi kiểu này thú vị cụ ạ,máu lên là đi ko cần nghĩ,nhưng chỉ hợp với chuyến đi gần là an toàn thôi,tuần trc nữa 2 thằng cháu cũng máu lên đi sang tuyệt tình cốc-hang múa ninh bình,đúng đợt bão số 2 đổ bộ nghệ an thanh hóa,may hôm đấy đi 4b ko thì....
Chuẩn cụ ạ. Có đợt máu lên em phi lên Tam Đảo làm cốc càfe rồi về. Đợt mùa đông năm ngoái có tuyết đi đám cưới xong mấy anh em phi lên Sapa săn tuyết =))

Muomchua

Xe điện
Đường xuống bãi này hình như từ Liễu Đề phi xuống Rạng Đông?, nếu đúng thì bãi biển này cũng gần với bãi Hải Thịnh thôi nhưng phải đi qua phà.
Hồi tháng 5 vừa rồi em đi nghỉ ở Hải Thịnh, sau đó tham quan nhà thờ đổ Hải Lý rồi qua Yên Định - Liễu Đề rồi chạy theo đường này nhưng được hơn nửa đường thì em qua phà Đò Mười sang Phát Diệm tiếp tục hành trình. Đường này vắng thật, lại tốt nữa nên mát ga mộ tý cũng chẳng sao.

hornet_600

Xe tăng
Đường xuống bãi này hình như từ Liễu Đề phi xuống Rạng Đông?, nếu đúng thì bãi biển này cũng gần với bãi Hải Thịnh thôi nhưng phải đi qua phà.
Hồi tháng 5 vừa rồi em đi nghỉ ở Hải Thịnh, sau đó tham quan nhà thờ đổ Hải Lý rồi qua Yên Định - Liễu Đề rồi chạy theo đường này nhưng được hơn nửa đường thì em qua phà Đò Mười sang Phát Diệm tiếp tục hành trình. Đường này vắng thật, lại tốt nữa nên mát ga mộ tý cũng chẳng sao.
từ Liễu Đề xuống khoảng 33km,ko phải đi phà cụ ah,đường ngon đi buổi gần trưa vắng nên cháu mới mát ga,còn chiều về người dân đi khá nhiều đi nhanh nguy hiểm lắm cụ,80 thôi là nhanh rồi

xekhongphanhtay

Xe hơi
Đúng rồi cụ ơi, nhưng cụ sang phát diệm thì kg cần phải chạy lên tận đò 10 đâu. Từ H thịnh qua phà chạy thẳng đến quỹ nhất lại qua tuếp phà nữa là sang đến phát diệm, gần hơn mấy chục cây đấy, quê e ở đây nên e biết

xekhongphanhtay

Xe hơi
từ Liễu Đề xuống khoảng 33km,ko phải đi phà cụ ah,đường ngon đi buổi gần trưa vắng nên cháu mới mát ga,còn chiều về người dân đi khá nhiều đi nhanh nguy hiểm lắm cụ,80 thôi là nhanh rồi
Thông báo các cụ cm là sắp có cao tốc chạy từ vùng biển Rạng Đông nối với cao tốc cầu giẽ ninh bình rồi, các cụ chạy từ hn về chắc chỉ mất 3h

Muomchua

Xe điện
Đúng rồi cụ ơi, nhưng cụ sang phát diệm thì kg cần phải chạy lên tận đò 10 đâu. Từ H thịnh qua phà chạy thẳng đến quỹ nhất lại qua tuếp phà nữa là sang đến phát diệm, gần hơn mấy chục cây đấy, quê e ở đây nên e biết
Vâng, em cũng biết thế nhưng sáng ra em phải đi nhà thờ đổ Hải Lý rồi thì đi sang Liễu Đề luôn mà, quay lại đi phà làm gì cho mua đường mà lại mất th/gian nữa.

thangaudio

Xe buýt
Nếu ở HN xuất phát thì các cụ đi thẳng hướng đi phát diệm, qua đò quỹ nhất, đừng đi đò 10 nhé. Xa đấy. Từ NB sang đông bình tầm 40km. Nếu đi NĐ thì mất 150km. Tù NĐ đi đông bình 55km

thangaudio

Xe buýt
E đi mấy năm rồi, 30/4 vừa tổ chức cắm trại cho các cháu ở đó

Quavtv

Xe tải
Biển Đông Bình bãi tắm rất rộng và tương đối hoang sơ.

trinhhunghb

Xe lăn
Nếu ở HN xuất phát thì các cụ đi thẳng hướng đi phát diệm, qua đò quỹ nhất, đừng đi đò 10 nhé. Xa đấy. Từ NB sang đông bình tầm 40km. Nếu đi NĐ thì mất 150km. Tù NĐ đi đông bình 55km
Bãi này thuộc nghĩa hưng . Nam định hả cụ ?

Chỉnh sửa cuối:

pica

Xe máy
Từ Hà Nội đi thì khoảng bao nhiêu km hả cụ chủ ơi?