Biển cấm rẽ trái ở ngã tư Cửa Nam có sai không các cụ

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
Nếu các cụ đi qua ngã tư Cửa Nam (HN), sẽ thấy có cái biển cấm rẽ trái, hình tròn, vành đỏ, nền trắng, với cái mũi tên rẽ trái bị gạch chéo.
Nếu chỉ có thế thì nhà cháu chả lăn tăn làm giề, dưng mà đằng này còn chua thêm dòng chữ "Cấm rẽ trái".
Cứ như nhà cháu học luật thì được biết, chả có cái biển nào cấm rẽ trái mà lại có thêm dòng chữ như thế cả. Giả sử nhà cháu đến đấy cứ rẽ trái, bị tuýt còi, mang luật ra cãi, có thắng được không, xin các cụ cho cao kiến.
(Các cụ thông cảm, nhà cháu không biết chụp ảnh nên không có hình hầu các cụ, cụ nào có thì post giùm nhà cháu nhá)
em cũng đẻ ý thấy cấm mà nhiều lúc thấy các cụ vẫn quẹo mà chả có xxx nào chạy ra

vihali

Xe container

Em sang Mẽo cũng hay nhìn thấy cái này, không lẽ nó cũng bựa như ta?

Jetu

Xe điện
Dạ, nhà cháu cũng loanh quanh kiếm tí chút cơm cháo thiên hạ cũng được vài chục năm rồi.
Dưng mà, nói như cụ, nghĩa là nhà cháu lý thuyết suông ợ?
Luật là luật, chứ luật để mỗi nơi mỗi người một kiểu với lý do “thực tế nó thế”, thì nhà cháu cũng xin chịu.
Bác cứ thử cãi đi, nếu trôi để em học theo. Em cũng thích cãi nhau với xxx lắm. Nhưng mà em dự là cụ thua vì em thấy ngay cả việc học vài năm đại học xong ra vẫn còn phải học phí thêm nhiều kiến thức thực tế ngoài xã hội mới kiếm đựơc tiền nữa là học vài tháng luật đường bộ trong trường.