[Thảo luận] Biển cấm ôtô nhưng thoải mái vi phạm

h_mdc

Xe điện
Đường bêtông Chèm từ đường Phạm Văn Đồng đến lối rẽ ra cầu Noi vào Học viện Cảnh sát: lối ngược lại từ chỗ rẽ ra đường Phạm Văn Đồng có cám biển cấm otô nhưng em thấy oto sắp hàng đi vào mà chả thấy ai bảo sao?
Lại nữa: biển 20km/h cắm ở chỗ Cầu Dậu lối lên đường cầu vượt, em đi nhiều lần, lần nào cũng vi phạm mà chẳng thấy xxx nói gì, nói chung là chưa gặp bao giờ.
Kết luận: biển cắm bậy nên xxx không dám thực thi công vụ. Nói dại xxx mà nghe được thế nào em cũng bị vịn.

My Mò

Xe điện
Ở đất nước nào có nhiều chuyện ngược đời nhất hả cụ?

redhair

Xe tải
Đường bêtông Chèm từ đường Phạm Văn Đồng đến lối rẽ ra cầu Noi vào Học viện Cảnh sát: lối ngược lại từ chỗ rẽ ra đường Phạm Văn Đồng có cám biển cấm otô nhưng em thấy oto sắp hàng đi vào mà chả thấy ai bảo sao?
Lại nữa: biển 20km/h cắm ở chỗ Cầu Dậu lối lên đường cầu vượt, em đi nhiều lần, lần nào cũng vi phạm mà chẳng thấy xxx nói gì, nói chung là chưa gặp bao giờ.
Kết luận: biển cắm bậy nên xxx không dám thực thi công vụ. Nói dại xxx mà nghe được thế nào em cũng bị vịn.
Chỗ đo đỏ em thấy thỉnh thoảng xxx cũng đứng ngay chỗ đường tàu bắt oto đi ngược chiều đấy (như sáng nay chẳng hạn)

thienphuc

Xe điện
em mà có quyền em bắt mấy thằng cắm biển thực hiện biển hàng ngày cho chúng nó chết.chúng nó cắm nhưng lại k chấp hành
ngoài lề chút
trưa nay có bọn còn xông vào chung cư bắt xe liều vãi.hôm trước nó dạo bắt xe em bị em tổng xỉ vả cho 1 trận rồi.dám vào trong nhà ng ta bảo ng ta đõ xe sai các bác có thấy xã hội nào như thế

Mr Winter

Xe tăng
Em thấy cái biển cấm ô tô từ Nguyễn Khánh Toàn lên đường Bưởi nó cấm ô tô từ 6h30-8h30 mà các bác ô tô cứ phi rầm rầm, xxx đứng phân làn ở dưới cũng chẳng thấy phạt bao giờ.

Duong_Anh

Xe buýt
chắc là ko phạt kịp đấy các cụ ạ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em mà có quyền em bắt mấy thằng cắm biển thực hiện biển hàng ngày cho chúng nó chết.chúng nó cắm nhưng lại k chấp hành
ngoài lề chút
trưa nay có bọn còn xông vào chung cư bắt xe liều vãi.hôm trước nó dạo bắt xe em bị em tổng xỉ vả cho 1 trận rồi.dám vào trong nhà ng ta bảo ng ta đõ xe sai các bác có thấy xã hội nào như thế
Chấp gì mấy thằng ... Cướp ngày ấy.
Chúng nó quen thói hành xử vậy rồi. Gặp mềm thì nắn, gặp rắn thì buông.
Nói chung là trước lũ ấy ta cứ phải cứng.
Có bữa đang ăn cơm, có thầy tớ 2 đứa xách xe kéo ra đòi xét giấy với cả lôi xe em đi.
Em mặc xà lỏn, maillot, tay cắp bát cơm, đôi đũa ra tiếp chúng nó. Được chửi phun cả cơm vào mặt 2 thằng kia. Hài vãi :))

hungbm

Xe điện
Đất nước phát triển nhất là đất nước trật tự nhất, ý thức người dân cao nhất. Bao giờ Vịt làm đc điều này nhể

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
Ngã tư Đại cồ Việt-Phố Huế-Trần Khát Chân-Bạch Mai đọa ===> Cái biển ngược chiều to tổ bố mà các loại xe đi từ Đại Cồ Việt rẽ Phố Huế phi nườm nượp Mấy năm nay rồi !!! Một là bắt mà hai là tháo ghẹ nó biển đi chứ, ngứa cả mít :(

huyengau

Xe buýt
nhà cháu gần đấy xe ben chạy suốt mà , thi thoảng mấy anh 113 ra bắt mấy xe chở gạch thôi

thangktvta

Xe tăng
Chỗ này cháu cũng thấy rất vô lý, từ bao năm nay rồi. Trông rất là ...lộm nhộm. Theo cháu thì dỡ luôn cả cái đoạn phân cách ấy đi, để lại chả giải quyết được gì cả. Nhà cháu đi 2b nhưng chưa bao giờ đi ngược chỗ ấy, muốn rẽ phố Huế thì left-signal rồi táng sát dải phân cánh - đánh sát mặt mấy ông xxx ở cuối dải luôn rồi rẽ trái :))

tienlq

Xe buýt
Ở ngã tư Núi trúc Kim mã cũng vậy, xe di từ đại sứ quán Thụy điển rẽ trái sang Kim mã toàn rẽ bên trái vòng xuyến, trước mặt xxx, lần đầu tiên nhìn thấy th này, sau khi bò qua 1,5 tiếng trên quãng đường 8km về đến ngã tữ này, mình đang chiều đèn xanh thì thấy 1 chú gentra đang rẽ tắt qua vòng xuyến, cắt trước mặt xe mình , lúc đó điên tiết chỉ muốn húc cho thằng điên đó 1 phát, sau để ý hóa ra nhiều người đi như vậy.
Vậy mà cũng tại ngã tư đó, em thấy cả 4b và 2b đi từ phía Daiwoo đến ngã tư đó quay đầu sát dải phân cách mà không vòng qua vòng xuyến là xxx bắt ngay, trong khi việc quay đầu còn ít tác hại hơn việc đi tắt qua vòng xuyến chứ

Chỉnh sửa cuối:

K_80A

Xe điện
cũng tại người cắm biển chỉ cần cắm theo lệnh mà éch cần bít tác dụng và hậu quả như nào ... chán vãi về các cq công quyền...

SHD

Xe điện
Ở đất nước nào có nhiều chuyện ngược đời nhất hả cụ?
Dất vịt ta cụ à. Mọi công việc cứ theo tư duy logic ngược áp dụng ở VN là thành công, theo chiều thuận thì thất bại thảm hại, như caasm ô tô, phát triển xe máy là ví dụ điển hình hê hê

Cahtra2008

Xe tăng
Còn biển cấm ở đoạn đường trước mặt làng Vạn Phúc nữa.
Đứa nào cắm biển còn ngu hơn.