[Thảo luận] Biển cấm oto đoạn Lê Duẩn - Nguyễn Thượng Hiền, đúng tinh thần Otofun

dht

Xe điện
Không sai thì cãi đến cùng, nếu sai thẳng thắn nhận lỗi và lấy biên bản Giờ ngồi cầm giấy phạt trong tay em không hề hối tiếc, vì em làm đúng tinh thần otofun, và cũng để lần sau nhớ để ý biển báo, đi cho đúng luật.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em
Cụ chả đung tinh thần otofun tí nào, đúng tih thần là không đi vào đường cấm. Đã sai lại tỏ ra đúng :D

CLPT

Xe tải
Cụ chuẩn thật, nhưng cũng có điều kiện nữa. Chỗ đó = 1/2 tháng lương của em rùi

crod

Xe tăng
Chia buồn với cụ, chỗ này rất nhiều ông bị mắc lỗi vì biển cấm nó gần mấy cái cây to.

civic pro

Xe tải
Vote cụ chủ vì tinh thần OF :-bd

tuantudt

Xe tải
Chỗ này trước kia cắm biển tít trrn ngã 3 Trân Nhân Tông cơ từ ngày bệnh viện Trí Đức mở ở đó (cũng lâu rồi) đã chuyển xuống đó để tiện xe của BV đi vào nên cũng là bẫy nếu cụ nào ít đi đường đó vì nó là có biển phụ cho xe Bus đi vào mà, các cụ lưu ý

nhim24

Xe máy
Trưa nay em đưa gấu đi từ phía Giải Phóng về phía Nguyễn Thượng Hiền, đang mãi nói chuyện không để ý biển cấm oto cắm ngay sau ngã ba Lê Duẩn chỗ cửa bệnh viện Trí Đức, cách bốt xxx có 10m. Nói đúng ra đoạn cắm biển này cũng chỉ dài có khoảng 10m. Chợt nhìn thấy biển em phanh hự lại, nhưng không biết rẽ vào đâu. Chiều Khâm Thiên vừa hết đèn đỏ cả đoàn xe máy lao ầm ầm, Lê Duẩn đoạn trên thì ngược chiều chắc chắn rồi. Em thừa biết bốt xxx Nguyễn Thượng Hiền bao giờ cũng có cớm, trong bụng nghĩ quả này lành ít dữ nhiều, thôi thì cứ đâm vậy đến đâu thì đến, vì chỗ em cần đến ngay đầu NT Hiền rồi. Nhiều cụ sẽ nghĩ sao em không lùi lại nhưng xin thưa cái khoảng cách độ 10m ấy nó ngắn lắm ạ. Vừa kịp đạp phanh thì đã vọt lên ngã tư rồi.
Y như rằng có bóng áo xanh ra chỉ cạp nong vào mặt em, bảo em đánh xe vào, để áo vàng mặt tầm 28-29 tuổi ra nói chuyện
xxx vàng chào em xong: "Anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em biết mình sai nhưng vẫn cứng hạ kính hỏi:"sao hả anh?"
xxx vàng hất hàm nói: "Đi vào đường cấm"
Em xuống xe cầm giấy tờ trong đầu nghĩ rất nhanh,(quả này sai thật cãi kiểu gì nhỉ)
xxx kiểm tra giấy tờ xong bảo em đánh xe gọn vào rồi đi vào bốt. Em đánh xe ra đoạn giữa NT Hiền ngồi chán chê đợi gấu vào khám ở Medialab tầm 15 phút xong mới đi ra bốt, thấy xxx vẫn chưa lập biên bản. Thấy em ra tay mới sờ sờ mân mê tập biên bản chờ xem động thái em thế nào. Không thấy nói lỗi này xử phạt bao nhiêu, xử lí như thế nào, không đưa ra phương án A B cho em lựa chọn, không đề nghị giải quyết nhanh, không hỏi han xem làm đâu, có người quen không...
À chú đã nghiêm túc đúng luật thì anh cũng chiều, đừng mong anh mở mồm ra xin chú một câu, xe anh vẫn dán logo otofun kia kìa
Em: "Anh lập biên bản nhanh để tôi còn đi"
xxx đưa em ký biên bản xong, em cầm đi luôn, thấy áo xanh mặt tưng hửng ra hỏi thăm áo vàng. Chắc lúc đầu nghĩ kiếm được gà, xong biết chả đớp được gì nên cú lắm

Sau 5 ngày em phải ra đội 4 ở Ngọc Hồi giải quyết. Em biết thừa lỗi này phạt 1,7 triệu + giữ bằng 30 ngày. Chắc đưa 1 triệu cho xxx là đi ngay chưa đầy 1 phút, và có thể có nhiều cụ sẽ hỏi em sao không chọn phương án nhanh cho đỡ mất công, nhưng tính em là vậy, em quyết không làm hư xxx, nói không với tiêu cực. Không sai thì cãi đến cùng, nếu sai thẳng thắn nhận lỗi và lấy biên bản Giờ ngồi cầm giấy phạt trong tay em không hề hối tiếc, vì em làm đúng tinh thần otofun, và cũng để lần sau nhớ để ý biển báo, đi cho đúng luật.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của em
em vote cho cụ vì đã ko làm 50/50 với xxx, nhưng 2 cái chỗ bôi đỏ kia thì em nghĩ cụ nên thay đổi, vì đã biết mình sai và dám chịu thì ko nên có cách nói và suy nghĩ kiểu đó.

ThanhTungTB

Xe điện
Hoan hô tinh thần của bác .lần sau bác chú ý hơn nha .chia buồn với bác

dungexim

Xe hơi
Hôm qua em cũng dính đi vào đường cấm ở Quán Sứ, mải nói chuyện với gấu quên mất cứ đi thẳng đoạn ngã 4 cắt với hbt, qua ngã 4 được mấy mét thì tỉnh ra rẽ luôn vào Thợ Nhuộm, tưởng thoát hoan ai ngờ chú áo xanh làm việc quá mẫn cán, lấy 2 bánh đuổi theo. Kết luận là em mất 8 lít, buồn cười chú áo vàng, lúc đầu e đưa 6 lít cứ nài "anh ơi anh tiếc gì 1,2 lít, xởi lởi thì trời cho mà, lỗi này củ 7 + giữ bằng đấy, anh xem lại cho em đi", em đưa thêm 2 lít chú cầm vội. À các bác cho e hỏi là em làm luật xong rồi mà chú áo vàng cứ bắt em ký vào cái biên bản gì gì ấy là để làm gì? Em cảnh giác đếch ký, chú ấy cứ bảo là ko sao đâu anh a, em trả giấy tờ cho anh rồi mà.

MIT-ONE

Xe điện
Vote cụ chủ nhé - Có rượu rồi ạ !

dapxichlopro

Xe tải
Bây giờ còn nói giá như làm gì nữa nhỉ, âu cũng là cái liễn phảng các cụ!

oto4rent389

Xe buýt
Website
www.xetulai.com
Em chạy xe ở HN cũng ít khi bị lỗi gì mà có bị thì cũng đơn giản vì cũng có tí ti quen biết. Tuy nhiên cũng học theo các cụ OF nhà mình nên vừa rồi bị bắn tốc độ bên Đông Anh em cũng chấp nhận cho lập biên bản, tuy nhiên bực mình nhất là 2 lần sang đó mới lấy được bằng lái xe về. Lần 1 cho đứa em sang lấy hộ (khi lập biên bản cũng đã cẩn thận hỏi xxx người khác đi lấy bằng và nộp phạt có được ko thì bảo ok). Vậy là mất 2 ngày đi đi về về để nộp phạt và lấy được Bằng lái về. May là ở Đông anh chứ nếu xa hơn như Quảng Ninh, Nghệ An thì sao nhỉ. Không chung chi cho xxx có mà khổ ạ.
Rút kinh nghiệm lần sau em mà bị xxx ở xa là em gọi bác Hồ ra nhận bà con cho lành vậy. Lập bb rồi đi lấy bằng lái mất thời gian bỏ bu ra.

EZdong

Xe điện
Em ủng hộ cách xử lý của cụ!!
Em vốt cụ rồi ạ!

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Em chạy xe ở HN cũng ít khi bị lỗi gì mà có bị thì cũng đơn giản vì cũng có tí ti quen biết. Tuy nhiên cũng học theo các cụ OF nhà mình nên vừa rồi bị bắn tốc độ bên Đông Anh em cũng chấp nhận cho lập biên bản, tuy nhiên bực mình nhất là 2 lần sang đó mới lấy được bằng lái xe về. Lần 1 cho đứa em sang lấy hộ (khi lập biên bản cũng đã cẩn thận hỏi xxx người khác đi lấy bằng và nộp phạt có được ko thì bảo ok). Vậy là mất 2 ngày đi đi về về để nộp phạt và lấy được Bằng lái về. May là ở Đông anh chứ nếu xa hơn như Quảng Ninh, Nghệ An thì sao nhỉ. Không chung chi cho xxx có mà khổ ạ.
Rút kinh nghiệm lần sau em mà bị xxx ở xa là em gọi bác Hồ ra nhận bà con cho lành vậy. Lập bb rồi đi lấy bằng lái mất thời gian bỏ bu ra.
Đồng ý với cụ. ở HN thì fair được chứ đi xa thì mệt mỏi lắm. 1 tiền gà 3 tiền thóc. tốt nhất là nhận nhau là con cháu họ Hồ cả.

SienaHLX1.6

Xe tải
Vẫn còn đường thoát mà cụ, vẫn có thể sửa sai khi chưa sai hẳn :D. Cụ bảo gấu xuống dẹp đường, còn cụ lùi chút để rẽ phải phố gì đấy e không nhớ tên

SPL

Xe container
Cái đoạn ngắn tũn đó em cũng dính một lần, bị tóm rồi mới biết là có cái biển cấm ô tô ngay trước mặt mà mình nhìn không ra lại cứ nhìn cái vạch chéo màu vàng dưới đường với cái biển đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, thế mới chán. Chỗ này cắm bẫy thì đúng hơn, nhưng em vẫn băn khoăn không biết có rẽ trái vào Khâm Thiên được không nhỉ vì có lần em thấy chú taxi phi vào được mà chả thấy xxx phi ra bắt, hay là phi không kịp?

anhtho

Xe ngựa
Cái biển rõ, không bị che khuất thế mà cụ chủ nhìn ko ra. Cái biển đó các cụ có thể tia thấy trước khi đi qua ngã ba với Trần Nhân tông. Nếu cụ chủ đi các tỉnh, thành khác thì bị vịn suốt nhể.
Biết rẽ phải chắc chắn sẽ bị dính mà cụ cũng cố rẽ. Có 10m thì bảo gấu xuống xi nhan lùi tí là xong. Chắc cụ lái mới nên sợ lùi trên phố.

pro8386

Xe tăng
Cái mà diễn đàn OF cần chính là đây :D.cụ chủ thế là chuẩn chỉ rồi.

Uỳnh

Xe tải
Rõ ràng là cụ đang đưa người vào viện mà? sao cụ ko ghi vào biên bản là đang đưa gấu đi cấp cứu??

vam

Xe buýt
Cái đoạn ngắn tũn đó em cũng dính một lần, bị tóm rồi mới biết là có cái biển cấm ô tô ngay trước mặt mà mình nhìn không ra lại cứ nhìn cái vạch chéo màu vàng dưới đường với cái biển đèn đỏ các phương tiện được phép rẽ phải, thế mới chán. Chỗ này cắm bẫy thì đúng hơn, nhưng em vẫn băn khoăn không biết có rẽ trái vào Khâm Thiên được không nhỉ vì có lần em thấy chú taxi phi vào được mà chả thấy xxx phi ra bắt, hay là phi không kịp?
biển cấm ô tô mà cụ có phải cấm rẽ đâu mà cụ đòi đi vào, chẳng qua bốt ở bên phải còn góc trái ko có chỗ đứng để bắt nên ko đứng thôi.
Cụ chủ chắc đang mải làm việc chứ đoạn đó biển dễ nhìn, cụ nhìn được biển rồi thì quay đầu hoặc rẽ phải vào Nguyễn Quyền hợp lí hơn tiếp tục đi vào đường cấm.