Biển cấm ô tô rẽ trái - được phép quay đầu!

cucho

Xe tăng
Bác thật là RỰC RỠ... như vẹt :))
Bác cứ trêu em thế. em ngượng chết

Em là công dân thuần túy, buộc phải tuân theo pháp luật nên cố nhớ luật như vẹt đã là cố gắng lắm rôi.
Nếu em là nhà làm luật hay nhà nghiên cứu cải cách thì em trao đổi ở môi trường khác

buicongchuc

Xe ba gác

BAOVIET_TAXI

Xe điện
túm lại các cụ mở luật ra xem lại biển"cấm oto rẽ trái"có ghi chữ "cấm oto quay đầu "ko ?nếu ko có thì nếu các cụ bị bắt thì bảo xxx ghi rõ bb là vi phạm biển báo số mấy

PhanhGap

Xe điện
Em đến ạ cái lý sự L với U, như trường hợp này vừa đến L thì xxx ra tóm bu nó rồi còn đòi vẽ U nữa chắc =))
Nhiều cụ cứ vác hình học ra chứng minh nọ kia, nhưng toán là khoa học tự nhiên, còn luật giao thông lại là khoa học xã hội, đơn giản chỉ là quy tắc do con người tự đặt ra (mà đã tự đặt thì thế nào cũng đc, ví dụ mai luật sửa ghi rõ biển cấm ô tô rẽ trái cấm cả quay đầu thì các cụ đúng hoàn toàn, em ko cãi, nhưng ngược lại lại sửa rõ là ko cấm quay đầu thì các cụ lại chả có gì để nói, trong khi 2 điều này về logic lại hoàn toàn trái ngược) ;))
Đã nói rồi mà các cụ cứ không chịu hiểu. Chỉ đọc sách để hiểu rõ vấn đề 1 cách cặn kẽ thì không phải tất cả mọi người đều có khả năng hơặc cần thiết bất buộc phải hiểu rõ (xã hội mỗi ngưoqif 1 nghề). Chính vì vậy học sinh, sinh viên, học viên đều cần phải đến lớp, phải lên giảng đường, đi thực tế, làm đề án, đồ án, luận văn, (thế mới cần thầy cô giáo, giảng viên).
E đưa ra thêm khái niệm này để các cụ hiểu về người ta nói tổng quát là như thế nào nhé:
- Một trong các tình huông được phép vượt phải, người ta chỉ nói xe phía trước đang rẽ trái hoặc ra tín hiệu chuẩn bị rẽ trái chứ người cần gì phải nói thêm xe phía trước đang chuẩn bị quay đầu đâu. Vì đương nhiên muuốn quay đầu là phải thao tác rẽ trái rồi mới quay được (bất kể là loại phương tiện nào).
P/s: các cụ không tinh ý là cụ chủ không cho cả 3 biển 103a, 103b, 103c mà chỉ xếp có 2 biển 103b cà 103c thôi, bỏ đi biển 103a - cấm ô tô. Người ta giải thích phân biệt 103b và 103c với 103a về cấm hướn di chuyển thì 1 số cụ lại cứ vin vào đấy bảo là người ta không cấm ô tô quay đầu ở biển cấm ô tô rẽ trái.
Theo số thứ tự thì 103 xếp trước 123. Do vậy nếu chỉ xem 103 mà không xem 123 là chết ở trang sau. Đồng thời sách viết ra phần lớn đều không nhằm mục đích là buộc phải viết dài dòng giải thích tùm lum mọi lúc mọi nơi để cho thằng ngu nhất cũng có thể hiểu được (E k có ý ám chỉ ai nên các cụ bớt giận), mà cần viết cô đọng súc tích, đầy đủ, tùy theo đối tượng nghiên cứu.
E rất nghi ngờ cụ chủ thớt BCC cố tình chơi chữ, viết nứoc đôi, giả vờ không biết đấy thôi. Nếu sau này sự việc sáng tỏ biển 103c mà E đúng thì E chỉ xin cụ chủ thớt cái logo Mẹc sà đỳ thôi.

toan1477

Xe điện
Đã nói rồi mà các cụ cứ không chịu hiểu. Chỉ đọc sách để hiểu rõ vấn đề 1 cách cặn kẽ thì không phải tất cả mọi người đều có khả năng hơặc cần thiết bất buộc phải hiểu rõ (xã hội mỗi ngưoqif 1 nghề). Chính vì vậy học sinh, sinh viên, học viên đều cần phải đến lớp, phải lên giảng đường, đi thực tế, làm đề án, đồ án, luận văn, (thế mới cần thầy cô giáo, giảng viên).
E đưa ra thêm khái niệm này để các cụ hiểu về người ta nói tổng quát là như thế nào nhé:
- Một trong các tình huông được phép vượt phải, người ta chỉ nói xe phía trước đang rẽ trái hoặc ra tín hiệu chuẩn bị rẽ trái chứ người cần gì phải nói thêm xe phía trước đang chuẩn bị quay đầu đâu. Vì đương nhiên muuốn quay đầu là phải thao tác rẽ trái rồi mới quay được (bất kể là loại phương tiện nào).
P/s: các cụ không tinh ý là cụ chủ không cho cả 3 biển 103a, 103b, 103c mà chỉ xếp có 2 biển 103b cà 103c thôi, bỏ đi biển 103a - cấm ô tô. Người ta giải thích phân biệt 103b và 103c với 103a về cấm hướn di chuyển thì 1 số cụ lại cứ vin vào đấy bảo là người ta không cấm ô tô quay đầu ở biển cấm ô tô rẽ trái.
Theo số thứ tự thì 103 xếp trước 123. Do vậy nếu chỉ xem 103 mà không xem 123 là chết ở trang sau. Đồng thời sách viết ra phần lớn đều không nhằm mục đích là buộc phải viết dài dòng giải thích tùm lum mọi lúc mọi nơi để cho thằng ngu nhất cũng có thể hiểu được (E k có ý ám chỉ ai nên các cụ bớt giận), mà cần viết cô đọng súc tích, đầy đủ, tùy theo đối tượng nghiên cứu.
E rất nghi ngờ cụ chủ thớt BCC cố tình chơi chữ, viết nứoc đôi, giả vờ không biết đấy thôi. Nếu sau này sự việc sáng tỏ biển 103c mà E đúng thì E chỉ xin cụ chủ thớt cái logo Mẹc sà đỳ thôi.
Em sợ cụ quá, luật mà ko giải thích rõ ràng từng câu chữ thì làm sao gọi là luật để người ta tuân theo, chả nhẽ luật để ai hiểu gì thì làm thế à.
Mà cụ giải thích hộ em cái lí do vẽ được U mà ko vẽ được L đi, chứ theo lí lẽ của cụ thì nó ko vẽ được mà luật lại cho phép đấy.

Bác giải thích hộ em cái là tại sao người ta cho viết chữ U nhưng lại không cho viết chữ L cái, em nghĩ mãi chưa thông ,chú ý hộ em cách khoanh màu đỏ

PhanhGap

Xe điện
Bác giải thích hộ em cái là tại sao người ta cho viết chữ U nhưng lại không cho viết chữ L cái, em nghĩ mãi chưa thông ,chú ý hộ em cách khoanh màu đỏ

Đang nói viển cấm thì cụ lại nói sang biển Chỉ dẫn.
Nhưng thôi, cụ hỏi thì E giả nhời. Trường hợp quay xe như của cụ chỉ là 1 trong các trường hợp được phép quay đầu xe.  Nơi nào người ta phải đặt biển chỉ dãn 409 là để bắt cụ nếu muốn thực hiện thì phải làm đúng và đủ quy trình đề ra - không được ăn bớt, không đánh trống bỏ dùi. (hình vẽ có mũi tên cho biết tuần tự từ điểm đầu đến điểm cuối).
Bonus: Cô giáo đọc chính tả là U mà học sinh lại chỉ viết mỗi L thì cô đành cho 1 điểm để đủ nét thành chữ U. Hic hic.

Chỉnh sửa cuối:

toan1477

Xe điện
Nhưng thôi, cụ hỏi thì E giả nhời. Trường hợp quay xe như của cụ chỉ là 1 trong các trường hợp được phép quay đầu xe.  Nơi nào người ta phải đặt biển chỉ dãn 409 là để bắt cụ nếu muốn thực hiện thì phải làm đúng và đủ quy trình đề ra - không được ăn bớt, không đánh trống bỏ dùi. (hình vẽ có mũi tên cho biết tuần tự từ điểm đầu đến điểm cuối).
Bonus: Cô giáo đọc chính tả là U mà học sinh lại chỉ viết mỗi L thì cô đành cho 1 điểm để đủ nét thành chữ U. Hic hic.
Thôi bây giờ cụ chỉ em viết chữ với, em dốt môn tập viết.
Đầu đường ko có biển cấm oto, nghia là em lái xe vào vô tư.

Tuy nhiên cuối đường là cụt, chỉ có ngã rẽ trái thôi, nhưng cắm cái biển 103c.

Theo cụ thì viết chữ gì bây giờ?

Xe duyen

Xe buýt
Gặp tình huống này chỉ có mà Lộn vào Làng thôi. =)) =))=)). EM fun tí, các cụ đừng giận nhá. Keke
Thôi bây giờ cụ chỉ em viết chữ với, em dốt môn tập viết.
Đầu đường ko có biển cấm oto, nghia là em lái xe vào vô tư.

Tuy nhiên cuối đường là cụt, chỉ có ngã rẽ trái thôi, nhưng cắm cái biển 103c.

Theo cụ thì viết chữ gì bây giờ?

buicongchuc

Xe ba gác
Thấy hồi lâu chưa ngã ngũ, E pọt cái LOGICnày để các cụ cùng nhau Si Ngĩ nhé. (E đã chuẩn bị rổ hứng Gun & Rose)
Đã cấm viết chữ L thì làm sao mà viết được chữ U (viết bút 1 ngòi,tuần tự liền nét).
Cấm viết chữ U thì vẫn được quyền viết chữ L (viết bút 1 ngòi,tuần tự liền nét).
P.s: Trong luật người ta đã giải thich trường hợp tổng quát rồi, những trường hợp riêng biệt không nhất thiết lúc nào cũng cần phải giải thích cặn kẽ vì nó đã có LOGIC. Vì vậy không thể vin vào việc người ta không giải thích rõ trong từng trường hợp cụ thể mà lại hiểu rằng luật không cấm. Nói lại thêm 1 lần nữa là: Không bắt lỗi vi phạm thì không có nghĩa là không phạm luật hoặc luật không cấm (ai chưa rõ có thể tìm hiểu thêm khái niệm mức miễn thường để dễ hình dung).
Bonus: Đặc biệt nguy hiểm nếu hiểu sai K.M là cắt mẹo nóa cái mạng.
He he, vụ này em xin hẹn gặp cụ Phanh Gấp ở SN OF No7 nhóe!

Thế thì phải kết luận:
Trừ biển 123a không được quay đầu, còn tất cả các biển cấm rẽ trái khác đều được phép quay đầu.
Em chết cười với các cách suy luận của các cụ. Các cụ hết dùng toán học, hình học và tự ý suy luận của mình để giải thích Luật. Các cụ nên hiểu là Luật là một bộ môn xã hội, các vấn đề trong đó là các quy định do con người đặt ra, thống nhất với nhau nên phải giải thích, chú giải rõ ràng từng câu chữ ở từng điều, từng mục chứ không thể từ cái nọ rồi suy ra cái kia.

Đến đây xét từ góc độ quan điểm của em và của nhiều cụ nữa em xin kết luận: "Trừ biển 123a ra, còn tất cả các biển cấm rẽ trái khác đều không cấm quay đầu".

Chỉnh sửa cuối:

m323

Xe tải
đến ạ cái LOGIC của cụ này, kiểu gì cũng xoay được, nếu theo logic như cụ đề ra là quay đầu bao hàm rẽ trái thì biển quay đầu này phải được rẽ trái chứ, vì đã cho quay đầu thì phải có rẽ trái trong đó rồi, rẽ trái là bước đầu tiên của quay đầu mà - theo "LOGIC" của cụ

thanhchem

Xe tải
đến ạ cái LOGIC của cụ này, kiểu gì cũng xoay được, nếu theo logic như cụ đề ra là quay đầu bao hàm rẽ trái thì biển quay đầu này phải được rẽ trái chứ, vì đã cho quay đầu thì phải có rẽ trái trong đó rồi, rẽ trái là bước đầu tiên của quay đầu mà - theo "LOGIC" của cụ
Theo Logic của cụ ấy thì lên giường rẽ trái hay rẽ phải? hay đi lùi là chuẩn ạ?

Phongcienco1

Xe đạp

Cấm rẽ trái (cấm cả quay đầu). Là vì: Quay đầu bao gồmthao tác rẽ trái.

Cấm quay đầu (được rẽ trái). Là vì: Rẽ trái (góc ngoặtnhỏ, 90 độ) thì thao tác đơn giản. Quay đầu thì thao tác phức tạp (góc ngoặt lớn180 độ, xe chiếm nhiều diện tích của đường). Do vậy, ở nơi giao thông hạn chế, xerẽ trái thì ok, còn xe quay đầu thì ảnh hưởng lớn đến giao thông, lúc đó dùngcái biển này.

buicongchuc

Xe ba gác

Cấm quay đầu (được rẽ trái). Là vì: Rẽ trái (góc ngoặtnhỏ, 90 độ) thì thao tác đơn giản. Quay đầu thì thao tác phức tạp (góc ngoặt lớn180 độ, xe chiếm nhiều diện tích của đường). Do vậy, ở nơi giao thông hạn chế, xerẽ trái thì ok, còn xe quay đầu thì ảnh hưởng lớn đến giao thông, lúc đó dùngcái biển này.
Cụ đi bộ nên em không muốn nói nhiều.
Cụ chịu khó đọc một số cờ mờ trên cụ sẽ hiểu.

ditimemtrongmua

Xe tải

Lại tiếp tục có gạch đá lên đầu cụ chủ! =))

m323

Xe tải
Cụ đi bộ nên em không muốn nói nhiều.
Cụ chịu khó đọc một số cờ mờ trên cụ sẽ hiểu.
Sao nhiều cụ chả chịu đọc kỹ gì nhỉ, cụ chủ đã tổng kết lại rồi mà

tranduchop

Xe đạp
Em mem mới chưa nhiều kinh nghiêm, tối hôm qua ngồi đọc suốt thớt này giờ mới xong và em thấy cụ chủ kết luận đúng rồi. Nhiều cụ chưa đọc kỹ cứ chém như 'giáo sư' ấy.