[Funland] Biển cấm Hồ Tùng Mậu rẽ trái vào Lê Đức Thọ

tolai80

[Tịch thu bằng lái]
cẩn thận quỷ lửa

daivt265

Đi bộ
rẽ từ cột nào cũng dính hết cụ ạ, phải đi thẳng 1 đoạn nữa rồi quay đầu, nó cấm rẽ chỗ giữa 2 trụ cầu đó để tránh xung đột
Em tưởng qua cột vạch vàng là biển hết hiệu lực , giống chỗ rẽ trái từ phạm hùng vào hồ tùng mậu cũng có biển cấm rẽ trái , qua cột thì dc rẽ ầm ầm

vihali

Xe container
Thủ đô mà ko dựng được cái biển trên giá long môn cho sang thằng dân các cụ nhỉ? Giờ đường to rộng rồi mà cứ phải ngó nghiêng cọc bên phải. Gặp con bán tải đi bên cạnh là thôi, hết nhìn.

daivt265

Đi bộ
2 năm rồi ư. em lại móc lên.
tại hôm qua em đi suýt bị tóm , từ phạm hùng rẽ trái vào hồ tùng mậu cũng có biển cấm rẽ trái , mà đi qua cột em rẽ trái có CA ở đó ko bị sao . mà tới khúc rẽ trái vào lê đức thọ cũng y hệt thế mà các anh ấy ra vẫy . May nhìn xe trước dinh em quay đầu kịp =)))

motthoidongbim

Xe điện
Biển báo gt có quy chuẩn. Cccm để ý đọc chút. Biển nào ko đúng là cãi thôi.
Trc e ngồi vs ôg chú chuyên đi cắm biển ở tỉnh bảo thế. Trc ôg ý lên Hn bj bắt ở khu quanh big C. Ôg ý bảo lx : để t xuống nc. Sau ko phạt nữa.

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào cứng cãi ngon, cơ mà em hiểu ý đồ của bên cắm biển, nhưng ko hiểu sao lại cắm kiểu ấy :D

daivt265

Đi bộ
cụ nào hiểu luật vào giải thích hộ anh em nhé , có biển cấm rẽ qua cột dc rẽ mà có biển cấm qua cột cũng ko dc rẽ :D

BMW R60

Xe tăng
tại hôm qua em đi suýt bị tóm , từ phạm hùng rẽ trái vào hồ tùng mậu cũng có biển cấm rẽ trái , mà đi qua cột em rẽ trái có CA ở đó ko bị sao . mà tới khúc rẽ trái vào lê đức thọ cũng y hệt thế mà các anh ấy ra vẫy . May nhìn xe trước dinh em quay đầu kịp =)))
Khác nhau chứ nhỉ! Từ Phạm Hùng có biểm cấm rẽ trái tức là cụ không đc rẽ ngay để vào Hồ Tùng Mậu, vì rẽ ngay sẽ là đi ngược chiều với người đi thẳng từ HTM vào Xuân Thủy. Qua cột, có tín hiệu đèn xanh rẽ trái thì cụ mới đc rẽ trái vào HTM.
Còn đoạn HTM rẽ trái vào Lê Đức Thị là không có tín hiệu đèn xanh cho rẽ cụ nhé ( kể cả trước và sau cột). Cụ phải đi 1 đoạn nữa lên gần nghĩa trang Mai Dịch rồi quay đầu.

Chỉnh sửa cuối:

a_cheng

Xe điện
Em copy được cái ảnh, dễ hình dung. Tả bằng mồm. Hại não quá :D
Cái biển to tổ bố ra. Sao cứ rẽ? Nhìn biển cấm rồi. Sao k quay đầu. Chịu!

Biển nó rành rành mà, tại các cụ hay đi theo thói quen, không nhìn thôi. Nhưng em nghĩ ở ngã 4 to này nên đặt biển trên giá long môn.

Hieumos

Xe container
cụ nào hiểu luật vào giải thích hộ anh em nhé , có biển cấm rẽ qua cột dc rẽ mà có biển cấm qua cột cũng ko dc rẽ :D
Nút giao Mai Dịch phức tạp hơn nên mới thế cụ.

Chiều từ Phạm Hùng rẽ trái sang Hồ Tùng Mậu cụ phải qua 2 nhịp đèn. Nhịp đèn 1 sẽ có biển cấm rẽ trái để tránh xung đột với làn đi thẳng từ Hồ Tùng Mậu sang Xuân Thủy.

Đến giữa ngã tư cụ gặp một nhịp đèn thứ 2 (người lạ đường thường không để ý đèn tín hiệu này), khi đó biển cấm rẽ trái trước đó hết hiệu lực nên cụ rẽ trái thoải mái. Nó là nút giao kép.

Giống như nút giao ở Big C Thăng Long cũng là nút giao kép, có 2 nhịp đèn.

leminhhn

Xe buýt
Dính là vi phạm biển báo vạch kẻ đường hả cc

xedieu

Xe cút kít
Chỗ này chày cối thì vẫn cãi được, nhưng xét về “văn hoá” thì không nên.

bloodheartvn

Xe điện
Cả cấm rẽ trái vào Trần Vỹ nữa cụ nhé. Cắm ở bên phải và lặp lại ở giữa ngã tư

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Biển này bỏ rồi mà . Tháng trước em đưa con đi học rẽ suốt có thấy biển đâu , rẽ vào LĐT thì có 1 tổ csgt ngày nào cũng chốt nhưng chỉ bắt xe vượt đèn thôi .

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em lôi lên nhờ các cụ tư vấn, sáng hqua e rẽ đúng chỗ này.
Lúc đi thấy đèn xanh + vạch thì có ngoài cùng rẽ trái, ở giữa đi thẳng... em đi vào phần đi thẳng và rẽ trái. Lúc bị xuống em cũng ko cãi gì, chỉ nói mình ko thấy biển và thấy có mũi tên đc rẽ thì nghĩ rẽ OK (chắc mình chỉ sai vạch), nếu sai xin nộp phạt và xin biên bản.

Kết quả sau khi từ chối các gợi ý thì em được trả giấy tờ kèm lời nhắn 2 tháng sau nhận phạt nguội.
Em cần hỏi chỗ này có phạt nguội ko ạ?
Chứ biển 1 kiều, vạch 1 kiểu, đèn 1 kiểu thì em ko biết đi ntn cho đúng.

1 biển thì khuất, em ko nhìn thấy biển.
Vạch kẻ đường có làn mũi tên rẽ trái nét căng.
Đèn giao thông có mũi tên rẽ trái xanh (ko rõ đèn em nhớ như vậy đúng k).

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em lôi lên nhờ các cụ tư vấn, sáng hqua e rẽ đúng chỗ này.
Lúc đi thấy đèn xanh + vạch thì có ngoài cùng rẽ trái, ở giữa đi thẳng... em đi vào phần đi thẳng và rẽ trái. Lúc bị xuống em cũng ko cãi gì, chỉ nói mình ko thấy biển và thấy có mũi tên đc rẽ thì nghĩ rẽ OK (chắc mình chỉ sai vạch), nếu sai xin nộp phạt và xin biên bản.

Kết quả sau khi từ chối các gợi ý thì em được trả giấy tờ kèm lời nhắn 2 tháng sau nhận phạt nguội.
Em cần hỏi chỗ này có phạt nguội ko ạ?
Chứ biển 1 kiều, vạch 1 kiểu, đèn 1 kiểu thì em ko biết đi ntn cho đúng.

1 biển thì khuất, em ko nhìn thấy biển.
Vạch kẻ đường có làn mũi tên rẽ trái nét căng.
Đèn giao thông có mũi tên rẽ trái xanh (ko rõ đèn em nhớ như vậy đúng k).
Em bổ sung thêm thông tin, em rẽ sau cái trụ sọc vàng các cụ ạ.
Google lại ko ra là ngã 4 này có lắp cam bắt phạt nguội nữa ạ.

Chỉnh sửa cuối: