Biển cắm hết nội thị mới ở TH và điều cần được giải đáp

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Hôm rồi em đi qua TH, thấy biển hết nội thị cắm rất oái oăm, như một cái bẫy ! EM đính kèm hình vẽ cho trực quan, các cụ trả lời dùm em xem mình đi thế nào cho đúng, và cảnh báo luôn cho các cụ đi qua TH cảnh giác kẻo bị bẫy.

thichxeoto

Xe điện
Biển cắm như thế này lôi luôn mấy thằng GTCC cắm biển bắt chúng nó test trước xem, bọn nó đi kiểu giề, bó tay mới mấy thằng đầu toàn đậu[-O<

lucky_luck668

Xe buýt
Website
www.canhsat.vn
Biển cắm như thế này lôi luôn mấy thằng GTCC cắm biển bắt chúng nó test trước xem, bọn nó đi kiểu giề, bó tay mới mấy thằng đầu toàn đậu[-O<
Thanh Hoá đó cụ, không quen là dễ ăn phạt.

Sent from my iPhone using Forum Runner

anhtho

Xe ngựa
Để cho an toàn, cụ cứ qua cái biển thứ 2 rồi hãy vít ga.
Về nguyên tắc, ta chỉ cần theo cái biển nhấp nhô là ổn, còn biển vuông vuông ghi số km cho từng loại xe là để chỉ dẫn. Nhưng ai mà biết được, đất khách quê người, các cụ HN có khi bị xxx TH củ hành, và ít nhất là mất time.
Lỗi này chỉ xuất hiện ở Thanh hóa, Nghệ an, Hà tĩnh ... vì họ tiết kiệm: chỉ cắm biển 1 bên và ghi 2 mặt. Đáng lẽ lúc đầu là biển lô nhô, sau đó biển chỉ dẫn, nhưng vì biển dùng cho cả hai bên nên chiều ngược lại sẽ có biển chỉ dẫn trước rồi mới tới biển lô nhô.

BAOVIET_TAXI

Xe điện
biển cắm bên trái theo chiều đi thì ko có tác dụng
các cụ có học luật ko ?

BAOVIET_TAXI

Xe điện
Cụ cãi với CSGT TH bao giờ chưa ?

Sent from my iPhone using Forum Runner
em chưa gặp xxx TH nhưng xxx ở đâu cũng vậy thôi, em cóc sợ ,cứ theo luật mà làm ,thích thì cứ lập bb,em chụp lại biển báo và ghi ý kiến vào bb.

thule6

Xe điện
em chưa gặp xxx TH nhưng xxx ở đâu cũng vậy thôi, em cóc sợ ,cứ theo luật mà làm ,thích thì cứ lập bb,em chụp lại biển báo và ghi ý kiến vào bb.
Cụ viết sách à? hay cụ là nhà văn??? sao cụ nói chuẩn thía :))
Mấy thằng "trương tuần TH" mà làm đc như cụ lói thì đã ứ có cái thớt lày mà cũng ứ có nuôn cả cái ca dao tục ngữ lọ :))
Cả nàng iem chỉ mỗi em lói thõi thoai, mong các cụ thoong củm ... ợ :)) (b)

anhtho

Xe ngựa
Em nghĩ cụ có lý. Hồi năm 2008, em bị một lần ở khoảng giữa Thanh hóa, Nghệ an, hồi đó đâu có nghĩ họ cắm trái cựa, nên rất ngạc nhiên mà vẫn phải chịu vì cứ nghĩ là do che khuất. Nếu hồi đó mà biết nó cắm trái cựa thì em cũng mấu chiến ngay. Mấy tháng sau vào em mới thấy biển cắm trái chiều. Vụ này rõ ràng là sai luật, mà không chỉ TH, mà mấy tỉnh tiếp theo cũng như vậy cả. Em đã có một bài kèm ảnh về vấn đề này rồi. Hy vọng anh em OF có thể làm gì đó để đưa vấn đề vào đúng quỹ đạo.

dreamwater

Xe điện
Biển cho 80 nằm bên trái đường nên ko có hiệu lực. Nó định bẫy chăng. Cụ nào vít 80 là ăn đòn

nvthu

Xe buýt
Bọn nó giăng bẫy đấy, biển cắm bên trái ko tác dụng bác nào nhìn biển cho đi 80km kia mà vít là đi rồi, oan gì nữa. Đừng có dính bẫy của chúng nó

heroesdaubu

Xe điện
Đúng là bẫy, ai ko quen đi rất dễ ăn phạt. Biển khu đô thị/hết khu đô thị cũng bên tay trái luôn

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em nghĩ cụ có lý. Hồi năm 2008, em bị một lần ở khoảng giữa Thanh hóa, Nghệ an, hồi đó đâu có nghĩ họ cắm trái cựa, nên rất ngạc nhiên mà vẫn phải chịu vì cứ nghĩ là do che khuất. Nếu hồi đó mà biết nó cắm trái cựa thì em cũng mấu chiến ngay. Mấy tháng sau vào em mới thấy biển cắm trái chiều. Vụ này rõ ràng là sai luật, mà không chỉ TH, mà mấy tỉnh tiếp theo cũng như vậy cả. Em đã có một bài kèm ảnh về vấn đề này rồi. Hy vọng anh em OF có thể làm gì đó để đưa vấn đề vào đúng quỹ đạo.
Thế mới xin được tiền làm biển, nghe đâu cả nước+++ nhiều 000 tỷ

Becgie

Xe điện
Hôm kia em đi qua đoạn này cũng thấy mấy anh GTCC Thanh Quế cắm biển hết khu đông dân cư. Giống hệt cụ chủ vẽ ở trên. Lúc đầu thấy cái biển 80 bên trái là em vít, đi lên 1 tý lại thấy biển hết khu đông dân cư mới giật mình. Tóm lại phần cụ chủ hỏi đc đi bao nhiêu em xin mạn phép trả lời là 50km/h.

dongkijote

Xe điện
Biển chỉ dẫn tốc độ ko có trong qui chuẩn, Bộ đang yêu cầu nhổ đi, chỉ để ỏ 2 đầu tuyến đường.
Biển lại cắm bên trái càng kk có hiệu lực.