[Thảo luận] Biển báo khu dân cư Phú Thái - quốc lộ 5 chiều HN-HP ở đâu ạ?

kid1412arc

Xe tăng
Sáng nay em về HP đến đoạn Phú Thái thì bị cạp nong. Theo đúng tinh thần OF em bình tĩnh dừng xe, ngồi yên, hạ kính.
Em: mình thắt dây an toàn đầy đủ nhé, có chuyện gì mà dừng xe thế đồng chí.
Xxx1 chào lịch sự: mời anh xuống xe. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: trước khi kiểm tra giấy tờ thì cho mình hỏi tại sao lại dừng xe thế, minh có lỗi gì à?
Xxx1: anh vi phạm lỗi quá tốc độ trong khu dân cư.
Em nghĩ bỏ ***, quá tốc độ quả này thì phải 70-80/50 mất vì em hay sát tốc độ tối đa cho phép nhưng quái lạ, mình có thấy cái biển dân cư nào đâu nhỉ?
Em: tôi ( em đổi xưng hô luôn) đi đường này rất nhiều, bét cũng 1 tháng 1 lần nhưng lần này ko thấy biển dân cư đâu cả, anh cho hỏi biển cắm đâu, bắn tốc độ đoạn nào?
Xxx1: biển cắm cách đây 700m ở giữa giải phân cách.
Em: thế biển ấy mới cắm à?
Xxx1: cười đểu, biển cắm mấy năm rồi anh ơi.
Em: ông nói bậy, tôi đi nhiều tôi biết, thế có căm biển bên phải đường không?
Xxx1: biển bên phải nhổ đi rồi, cắm ở giữa cho các anh dễ quan sát.
Hờ hờ, nghe được quả này thì chết với ông rồi.
Em: đề nghị đ/c xem lại, theo quy định thì biển báo phải đặt bên phải đường và có tác dụng đối với bên trái đường. Nếu đặt biển ở giải phân cách bổ sung cho biển bên phải đường thì được, đằng này biển bên phải không có thì không được rồi.
Xxx1: cái này anh góp ý với bộ GTVT chứ CSGT bọn em không có quyền cắm biển mà chỉ làm theo biển thôi.
Em : đ/c nói thế không được, nếu biết thế thì phải góp ý với GTCC chứ không phải đè dân ra phạt thế này. Thôi, để tôi quay lại xem cái biển như thế nào.
Nói xong, em rút điện thoại thủng thẳng đi.
Xxx2 ( khác với xxx1) gọi: anh cứ đưa giấy tờ kiểm tra rồi quay lại xem cũng đc.
Em: không được, tôi phải xem có đúng lỗi thế không đã. Xe tôi, người nhà tôi vẫn còn ở đó ông sợ gì nhỉ. Sai đến đâu xử đến đó. À mà có hình ảnh vi phạm không nhỉ?
Xxx2 cười: phải có thì mới xử phạt được anh chứ.
Em: okie, để tôi quay lại xem cái biển dân cư của ông ntn.
Lúc đấy, có ngay chú xe ôm chạy ra bảo anh lên xe em chở cho. Đang định lên xe thì xxx2 lại gọi lại: anh vào làm việc với đội trưởng em trong xe.
Vào xe gặp đội trưởng tay bắt mặt mừng tươi cười hớn hở nghe chừng thân thiết lắm.
Đội trưởng xxx: em làm ở đâu? Trông em quen lắm, làm ở HP à?
Em: em làm ở HN nhưng nhà ở HP, 1 tháng em về ít nhất 1 lần nên anh thấy xe em quen là đúng rồi.
Đội trưởng xxx: thôi, xe em cũng vượt quá tốc độ chút xíu thôi, anh em nhắc nhở nhau thôi làm gì mà to tiếng thế.
Em : ồ, em đã to tiếng gì đâu. Nếu nhắc nhở thì em đi nhé. Cám ơn

Thế là lại bắt tay nhau, bye bye lên đường.

Em kể lại thì lâu thế nhưng tổng cộng mất 10 mins thôi. Em thấy thái độ xxx cũng nhã nhặn chứ không ghê như một số topic khác miêu tả.

Các cụ cho hỏi biển báo dân cư Phú Thái chỗ nào nhỉ? Và trong TH này liệu em có bị bắn mồm không?

Chỉnh sửa cuối:

VNM

Xe điện
Lần đầu tiên em nghe cái Biển khu dân cư Phú Thái.

takarinchidotoj

Xe tải
cảnh giác, cảnh giác cao độ với xxx HD

hung_teri

Xe tải
"17.6 Trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường thì biển có thể treo ở phía trên phần xe chạy; có thể đặt biển hướng dẫn cho từng làn đường và biển được treo trên giá long môn"

Cụ chủ đàn áp CSGT quá, cụ chủ giấu điều khoản này trong QCVN 41/2012/GTVT. Họ treo trên cao thế cũng đúng rồi cụ à.

Sáng nay em về HP đến đoạn Phú Thái thì bị cạp nong. Theo đúng tinh thần OF em bình tĩnh dừng xe, ngồi yên, hạ kính.
Em: mình thắt dây an toàn đầy đủ nhé, có chuyện gì mà dừng xe thế đồng chí.
Xxx1 chào lịch sự: mời anh xuống xe. Anh cho kiểm tra giấy tờ.
Em: trước khi kiểm tra giấy tờ thì cho mình hỏi tại sao lại dừng xe thế, minh có lỗi gì à?
Xxx1: anh vi phạm lỗi quá tốc độ trong khu dân cư.
Em nghĩ bỏ ***, quá tốc độ quả này thì phải 70-80/50 mất vì em hay sát tốc độ tối đa cho phép nhưng quái lạ, mình có thấy cái biển dân cư nào đâu nhỉ?
Em: tôi ( em đổi xưng hô luôn) đi đường này rất nhiều, bét cũng 1 tháng 1 lần nhưng lần này ko thấy biển dân cư đâu cả, anh cho hỏi biển cắm đâu, bắn tốc độ đoạn nào?
Xxx1: biển cắm cách đây 700m ở giữa giải phân cách.
Em: thế biển ấy mới cắm à?
Xxx1: cười đểu, biển cắm mấy năm rồi anh ơi.
Em: ông nói bậy, tôi đi nhiều tôi biết, thế có căm biển bên phải đường không?
Xxx1: biển bên phải nhổ đi rồi, cắm ở giữa cho các anh dễ quan sát.
Hờ hờ, nghe được quả này thì chết với ông rồi.
Em: đề nghị đ/c xem lại, theo quy định thì biển báo phải đặt bên phải đường và có tác dụng đối với bên trái đường. Nếu đặt biển ở giải phân cách bổ sung cho biển bên phải đường thì được, đằng này biển bên phải không có thì không được rồi.
Xxx1: cái này anh góp ý với bộ GTVT chứ CSGT bọn em không có quyền cắm biển mà chỉ làm theo biển thôi.
Em : đ/c nói thế không được, nếu biết thế thì phải góp ý với GTCC chứ không phải đè dân ra phạt thế này. Thôi, để tôi quay lại xem cái biển như thế nào.
Nói xong, em rút điện thoại thủng thẳng đi.
Xxx2 ( khác với xxx1) gọi: anh cứ đưa giấy tờ kiểm tra rồi quay lại xem cũng đc.
Em: không được, tôi phải xem có đúng lỗi thế không đã. Xe tôi, người nhà tôi vẫn còn ở đó ông sợ gì nhỉ. Sai đến đâu xử đến đó. À mà có hình ảnh vi phạm không nhỉ?
Xxx2 cười: phải có thì mới xử phạt được anh chứ.
Em: okie, để tôi quay lại xem cái biển dân cư của ông ntn.
Lúc đấy, có ngay chú xe ôm chạy ra bảo anh lên xe em chở cho. Đang định lên xe thì xxx2 lại gọi lại: anh vào làm việc với đội trưởng em trong xe.
Vào xe gặp đội trưởng tay bắt mặt mừng tươi cười hớn hở nghe chừng thân thiết lắm.
Đội trưởng xxx: em làm ở đâu? Trông em quen lắm, làm ở HP à?
Em: em làm ở HN nhưng nhà ở HP, 1 tháng em về ít nhất 1 lần nên anh thấy xe em quen là đúng rồi.
Đội trưởng xxx: thôi, xe em cũng vượt quá tốc độ chút xíu thôi, anh em nhắc nhở nhau thôi làm gì mà to tiếng thế.
Em : ồ, em đã to tiếng gì đâu. Nếu nhắc nhở thì em đi nhé. Cám ơn

Thế là lại bắt tay nhau, bye bye lên đường.

Em kể lại thì lâu thế nhưng tổng cộng mất 10 mins thôi. Em thấy thái độ xxx cũng nhã nhặn chứ không ghê như một số topic khác miêu tả.

Các cụ cho hỏi biển báo dân cư Phú Thái chỗ nào nhỉ? Và trong TH này liệu em có bị bắn mồm không?

vihali

Xe container
"17.6 Trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường thì biển có thể treo ở phía trên phần xe chạy; có thể đặt biển hướng dẫn cho từng làn đường và biển được treo trên giá long môn"
Cụ chủ đàn áp CSGT quá, cụ chủ giấu điều khoản này trong QCVN 41/2012/GTVT. Họ treo trên cao thế cũng đúng rồi cụ à.
Xxx bảo cắm ở giữa dải phân cách chứ có phải trên giá đâu. Xxx đúng mà gặp rắn cũng ko tha dễ thế đâu.

hung_teri

Xe tải
Xxx bảo cắm ở giữa dải phân cách chứ có phải trên giá đâu. Xxx đúng mà gặp rắn cũng ko tha dễ thế đâu.
"17.4 Ở trong khu dân cư hoặc trên các đoạn đường có hè đường cao hơn phần xe chạy thì cho phép đặt biển trên hè đường nhưng mặt biển không được nhô ra quá hè đường và không choán quá nửa bề rộng hè đường. Nếu không đảm bảo được nguyên tắc đó thì phải treo biển ở phía trên phần xe chạy;
17.5 Trên những đoạn đường có phần đường thô sơ đi riêng, phân biệt bằng dải phân cách thì cho phép đặt biển trên dải phân cách;
17.6 Trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường thì biển có thể treo ở phía trên phần xe chạy; có thể đặt biển hướng dẫn cho từng làn đường và biển được treo trên giá long môn"

Thêm cho cụ nữa, thực tế thì biển được treo trên cao trên phần đường xe chạy.

www.otofun.net/threads/604996-bien-bao-do-thi-tren-duong-5-da-duoc-tren-tren-cao-bravo

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Trước đây vẫn có biển bên phải đường nhưng giờ bị nhổ đi nên em ko để ý. Hỏi lại xxx thì kêu cắm ở giữa giải phân cách mấy năm rồi nên em mới thấy lạ nên làm tới. Cũng có thể biển treo trên giá long môn mà em ko thấy thật nên mới hỏi các cụ chỗ đặt biển để lần sau còn tránh ạ.

okient

Xe tải
"17.4 Ở trong khu dân cư hoặc trên các đoạn đường có hè đường cao hơn phần xe chạy thì cho phép đặt biển trên hè đường nhưng mặt biển không được nhô ra quá hè đường và không choán quá nửa bề rộng hè đường. Nếu không đảm bảo được nguyên tắc đó thì phải treo biển ở phía trên phần xe chạy;
17.5 Trên những đoạn đường có phần đường thô sơ đi riêng, phân biệt bằng dải phân cách thì cho phép đặt biển trên dải phân cách;
17.6 Trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đường thì biển có thể treo ở phía trên phần xe chạy; có thể đặt biển hướng dẫn cho từng làn đường và biển được treo trên giá long môn"

Thêm cho cụ nữa, thực tế thì biển được treo trên cao trên phần đường xe chạy.

www.otofun.net/threads/604996-bien-bao-do-thi-tren-duong-5-da-duoc-tren-tren-cao-bravo
Cụ có hay đi HP không ah? Em thỉnh thoảng đi chả thấy cái biển khu dân cư nào ở trên cao hay ở giữa giải phân cách cả.

KYNGLISH

Xe tăng
Cụ có hay đi HP không ah? Em thỉnh thoảng đi chả thấy cái biển khu dân cư nào ở trên cao hay ở giữa giải phân cách cả.
Chắc cụ đi lâu rồi... Bây giờ đa số biển trên đường 5 là ngay phía trên làn bên trái sát dải phân cách cụ nhé, rất rõ ràng và dễ quan sát.

cwise

Xe container
Cụ chủ sai toàn phần rồi ạ, còn xxx nói biển cắm ở trên cao được mấy năm như lời cụ kể là bố láo, theo thớt em đã trình bày thì là cuối tháng 11 biển đã đuoc gan trên cao, cụ k quan sát roi, he he

huyta

Xe buýt
Cụ đi về đến Phú thái rùi mà ko nhìn thấy biển trên cao giữa gpc đã treo ở phố Nối, Như Quỳnh của HY ah.
Em về Tp HD thui nên ko bít PThai đã có chưa.

Chaukga

Xe container
Cụ chủ thớt GATO nhể.
Biển khu dân cư ở Phú Thái mới cắm lại trên cao ở giữa đường, cụ ko thấy thì chỉ có do cụ cắm sát mit xe cont, mad đoạn này chả bao giờ xe cont & xe khách dám chạy quá tốc độ cho phép.
Thứ nữa xxx luôn bắt ở đoạn đầu phía HP, như vậy biển cũng ko thể nói cắm cách chỗ băt 700 met.
:D

KYNGLISH

Xe tăng

LoveCar&Girl

Xe tải
Công nhận đợt này để trên cao dễ nhìn, trước đây đi gặp mấy e kông cứ phải ngó ngó xem đến chưa

Ngo nho

Xe tăng
Rõ như này còn nói gì nữa?

kid1412arc

Xe tăng
Hôm nay lên hn thì em thấy biển này rồi, có thể hôm trước em bám mít xe công nên ko thấy biển mới này. Em vẫn để ý biển cũ nhưng ko thấy nên mới mát ga như vậy. Tuy nhiên, em thấy biển này gắn hơi thấp, nếu nó cao như giá long môn ở đại lộ TL hay cao tốc Pháp Vân thì dễ quan sát hơn. Nói chung tự thấy mình cũng may mắn, các cụ đừng GATO nhé.

kid1412arc

Xe tăng
Cụ chủ thớt GATO nhể.
Biển khu dân cư ở Phú Thái mới cắm lại trên cao ở giữa đường, cụ ko thấy thì chỉ có do cụ cắm sát mit xe cont, mad đoạn này chả bao giờ xe cont & xe khách dám chạy quá tốc độ cho phép.
Thứ nữa xxx luôn bắt ở đoạn đầu phía HP, như vậy biển cũng ko thể nói cắm cách chỗ băt 700 met.
:D
Bắt ngay đoạn giao nhau cụ ơi, rất nhiều xe con dính nhé