[Thảo luận] Biển báo hạn chế tốc độ nhưng không xe nào chấp hành được.

Gyn G.O

Xe hơi
Có cháu đây cụ. Quả biển 40km cắm trk đã khó chịu rồi. Đi qua chỗ này cứ cảm giác như bò trên đường. Điên mấy thằng GTCC quá. Cháu mà bị bắn chỗ này thì dự là tức hộc máu :-j

CHIANTHI

Xe tăng
Ở trước tất cả các trạm thu phí đều có các biển báo hạn chế tốc độ , trong đó có nhiều trạm hạn chế 5 km/h . Nơi thường xuyên bắn là trạm thu phí cầu Cấn thơ , vứa qua dân kêu quá thì nó giảm kiểu bậc thang nhưng vẫn bắn nhiệt tình . Thiết nghĩ tỉnh nào muốn tăng ngân sách thì cứ ra chỗ đó mà vợt thì tha hồ .

hyundaipro

Đi bộ
He he, biển này ở chỗ nào thía các cụ???? em là dân đồng nát nè....!

Kụ chủ chẳng cần phải bê cái biển đó đi cho mệt. tối đến kụ cho mấy cu nghện 100k bảo nó viết thêm số 1 lên trước số 20 thì các kụ tha hồ mà vít nhé

QUYNHCHI

Xe buýt
Chết chết cụ ơi, xxx quy vào tội trộm cắp hoặc tham ô tài sản XHCN đới.
Đại diện VKS luận tội: "phá hủy công trình an ninh quốc gia, trộm cắp tài sản XHCN" Kết hợp 2 tội này thì có cả bó lịch luôn ạ

TVPL

Xe container
Em chỉ hãi biển 5km/h thôi vì xe em buông phanh là chạy được 8-12 km/h :).

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
PhanhGap nói:
Nói thật là cái biển hạn chế tốc độ như thế này nó áp dụng cho cả 4b và 2b (nổ) nữa cơ ạ. Nếu 2b (chạy cơm thì không đến ạ). Nói chung là còn nhiều bất cập, Vịt mình bây giờ cứ vá víu lung tung rối như canh hẹ, giá trị đảo lộn từ văn hóa đến đạo đức, chẳng khác gì mẹ con nhà cám đem đổ thóc vào gạo bắt tấm nhặt để không có thời gian đi dự hội (E xin tạm trích dẫn câu chuyện đầy bạo lực với trẻ con ạ).
Em có đọc nội quy là không được dùng từ Vịt để chỉ nước Việt Nam. Sao cụ lại phạm vào vậy?

home driver

Xe hơi
Biển này mấy chú xxxx thích lắm. Nguồn thu chủ yếu của các chú. Em dự là xxx lập hẳn 1 4rum để tổng kết các vị trí cần đứng

huynhque

Xe hơi
Phải tuân thủ thôi các cụ ợ! Dưa mà em qua đây nhiều lần có thấy xxx đóng quân đoạn này đâu! Như cụ nói thì thông cảm từ lâu rồi!
Cùn quá thì nhờ xxx lên xe biểu diễn hộ hehe!

Ob3xuT

Xe điện
em cũng phải công nhận là cắm quả biển quá dã man... Đường thì to, tốc độ 40 đã là quá đáng rồi :(

vam

Xe buýt
các cụ phải xem nó cắm ở đâu rồi hãy nói chứ. Trước mặt là trạm soát vé rồi coi như nó mang ý nghĩa cảnh báo đi cho đỡ mệt óc. Em đi đường hầu như gần đến trạm soát vé đều có biển 20,25 hết. Cắm thế để giúp lái xe giảm tốc thôi chứ xxx có bao giờ bắn ở đó đâu.

kriss

Xe buýt
20 km/h là vẫn còn cố được cụ ạ, chứ cái biển 5 km/h thì không thể nào chấp nhận được

SPL

Xe container
Biển này nói chung là biển cắm đểu, đúng ra chỉ nên là biển Chú ý giảm tốc độ thì chuẩn nhất. Muốn xóa nó thì tối nào đi qua cụ cầm lọ sơn cho nó một vệt hết cái số 2 đi là xong ngay ấy mà.

hoangdole

Xe buýt
Sao cụ nào lại gắn tên cơ quan em lên cổng soát vé thế kia?

Thiepk32

Xe tăng
biển này giống cái biển gần chỗ nhà em. đi xe đạp thì còn được chứ xe máy và oto thì chịu.
chỗ nhà em có cái biển này mà không thấy cái biển hết hạn chế đâu GTCC hài thật.

luugutv1

Xe tăng

Bẩm các cụ, ngày nào em cũng qua đây, mỗi lần qua là ức chế và muốn húc đổ cái biển này đi. Mặc dù em chấp hành đúng nhưng vẫn lên đến 25km/h, đã thế còn phải đi nép vàp bên phải sao cho các xe khác vượt và vẫn còn đường cho xe máy. Mỗi lần đi em đều để ý không thấy xe nào chấp hành 20km/h, có hôm xxx đứng ngay sau đó vợt rất nhiều, chắc thấy cắm biển không hợp lý và chắc cũng ngượng khi bắn ở đây nên mấy hôm nay ko bắn nữa. các cụ có cao kiến gì để bỏ cái biển này được không ợ. thanks các cụ.
Cái đường rộng thênh thế này mà cụ vẫn phải nép vào là sao? cái biển limited này để điều tiết xe cho phù hợp với khả năng bán vé qua trạm thu phí thôi. Chẳng có biển này mà đường có nhiều xe chui cua đấy thì cũng có đi nhanh vào mắt.
Chẳng biết các cụ suy nghĩ kiểu ji chứ luật là luật, mình tham gia giao thông thì phải chấp hành LGT, biển bảo thì thằng cắm thằng giám sát. Cắm biển nhiều khi cũng không phù hợp, nếu không phù hợp thì các cụ kiến nghị nhưng trước khi thay đổi thì vẫn phải chấp hành, còn không chấp hành thì ủng hộ công quỹ.

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Có hẳn qui định rõ ràng của văn bản Pháp luật như thế này mà bọn giao thông làm ăn bố láo quá. Em mà bị bắn là em kiện luôn :))

- Mức hạn chế 30 đến 40km/h:
áp dụng trên những đoạn đường có tầm nhìn tối thiểu một chiều dưới 75m hoặc tầm nhìn tối thiểu hai chiêù dưới 140m. Biển chỉ đặt trên những đường ôtô cấp IV, cấp III hoàn chỉnh trở lên nhưng chưa đủ tiêu chuẩn tầm nhìn tối thiểu ở vùng đồng bằng và tốc độ xe chạy thông thường trên 60km/h.
- Mức hạn chế 20 đến 25km/h:
áp dụng trong những trường hợp: đường qua những nơi đông người, trên những đoạn đường có tầm nhìn tối thiểu một chiều dưới 75m hoặc tầm nhìn tối thiểu hai chiêù dưới 140m mà tốc độ xe chạy dưới 60km/h.

- Mức hạn chế 10 đến 15km/h:
áp dụng trên những đoạn đường có tầm nhìn tối thiểu một chiều dưới 20m hoặc tầm nhìn tối thiểu hai chiêù dưới 30m, ở những chỗ đường cong có độ nghiêng không phù hợp với tốc độ xe chạy
- Mức hạn chế 5km/h:
áp dụng trong những trường hợp qua các cầu hẹp và yếu, qua cầu phao, cầu cáp, qua các trạm kiểm soát xe cộ.
d) Ngoài những trường hợp áp dụng như trên, nếu trên đường có những trở ngại khác thì tùy theo tính chất mà vận dụng các kiểu biển báo nguy hiểm, không được sử dụng biển hạn chế tốc độ tối đa một cách tràn lan.
đ) Hiệu lực của biển hạn chế tốc độ tối đa bắt đầu từ chỗ đặt biển đến chỗ đặt biển số 134 "Hết hạn chế tốc độ tối đa" (hoặc đến chỗ đặt biển số 135 "Hết tất cả các lệnh cấm" nếu đồng thời có nhiều biển cấm khác hết tác dụng).

giggskttv

Xe đạp
20 km/h là vẫn còn cố được cụ ạ, chứ cái biển 5 km/h thì không thể nào chấp nhận được
Vodka cho cụ, hôm em đi Hải Dương có cái đường huyện lộ gì đấy (em không nhớ) thấy đi 10 cây mà cứ khoảng 1 cây nó báo hạn chế 5km/h, mà lại còn không có biển báo hết hiệu lực mới nhục. Bác tài cứ phăm phăm đi khoảng 40km/h nhưng cũng không bị vịn, các cụ có thể tham khảo link này: http://www.otofun.net/threads/393902-cong-boc-hai-duong-co-xung-dang-huong-luong-hay-khong-cac-cu-xem-clip-roi-cmt.

Chỉnh sửa cuối: