[Funland] Biển báo giao thông

Trạng thái
Thớt đang đóng

bangpt

Xe tải
À tiện thể em hỏi các cụ đường Đội Cấn hướng từ Liễu Giai đi Vạn Bảo có cấm ô tô không. Em thấy mọi người bảo cấm mà sao em nhìn chả thấy biển cấm gì nhỉ? Chính xác là đầu Đội Cấn có biển cấm nhưng là hình ô tô khách chứ không phải xe con.
Đường Vạn bảo cụ cứ đi thoải mái ạ không cấm chiều nào hết

XSim

Xe container
Đường Vạn bảo cụ cứ đi thoải mái ạ không cấm chiều nào hết
Em hỏi đường Đội Cấn cơ mà, hướng Liễu Giai đi Vạn Bảo ấy. Còn Vạn Bảo thì ô tô vẫn hai chiều bình thường từ lâu rồi mà cụ.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
À tiện thể em hỏi các cụ đường Đội Cấn hướng từ Liễu Giai đi Vạn Bảo có cấm ô tô không. Em thấy mọi người bảo cấm mà sao em nhìn chả thấy biển cấm gì nhỉ? Chính xác là đầu Đội Cấn có biển cấm nhưng là hình ô tô khách chứ không phải xe con.
Không ạ. Cấm xe to với hội li mu zin thôi cụ. Cấm xe đoạn này thì nhân dân anh hùng đi bộ.

luutu21

Xe buýt
Em hỏi đường Đội Cấn cơ mà, hướng Liễu Giai đi Vạn Bảo ấy. Còn Vạn Bảo thì ô tô vẫn hai chiều bình thường từ lâu rồi mà cụ.
Đội Cấn ô tô đi 2 chiều đến Giang Văn Minh.

dogfight

Xe buýt
Không có biển cấm rẽ từ Huế thì cứ thế mà rẽ, Luật là như vậy. Rẽ vào mới thấy biển cấm thì không ai có thể phạt được. Chắc nó sẽ chỉ xơi được ai nghĩ là "chết mẹ mình không để ý biển cấm rẽ trái bên Huế rồi".

Đom đóm

Xe đạp
Ko cấm cụ nhé. Cụ đi từ hướng Liễu giai rồi rẽ phải vào Vạn bảo thoải mái. Chỉ cấm rẽ trái hướng Đội cấn vào Vạn bảo.

Chỉnh sửa cuối:

Wakeup

Xe điện
Thế thì có thể em nhầm 2 phố này, nhưng tóm lại thiếu cái biển cấm rẽ trái trên phố Huế nên nhiều lái xe ko biết; còn trường hợp lao thẳng từ Nguỹen Công Trứ vào thì bắt ko oan!
Cụ bị nhầm rồi. Đoạn Tô Hiến Thành cấm 1 chiều 4B từ phố Huế đến Bà Triệu. xxx hay đứng bắt ở ngã 4 Tô Hiến Thành + Mai Hắc Đế.
Đọc bài đầu tiên của cụ mà em cứ hình dung mãi không ra :D

Xe bọ xít

Xe container
Em hay ngồi cafe góc phố Tuệ Tĩnh giao với phố Mai Hắc Đế thấy ngày nào, lúc nào cũng có xe của công an phường hoặc giao thông dừng đợi bắt xe đi vào hướng từ Phố Huế rẽ vào Tuệ Tĩnh (cấm xe ô tô đi chiều này), bắt nhiều lắm. Em cũng lạ vì thấy nhiều xe đi nhầm vào thế, sau tìm hiểu thì em thấy đường phố Huế trước ngã tư giao cắt Tuệ Tĩnh không có biển cấm xe ô tô rẽ trái, trong khi biển cấm ô tô đặt ở đầu đường Tuệ Tĩnh mãi phía tay phải đường, nghĩa là xe phải rẽ vào Tuệ Tĩnh mới thấy biển, nếu xe rẽ sớm từ đầu làn bên này hoặc có xe khác đi bên phải sẽ ko nhìn thấy biển đấy. Em ko hiểu tại sao lại thiếu biển cấm ô tô rẽ trái ở đường Phố Huế để các xe lạ đường, xe tỉnh khác không thuộc đường đi vào lại mất thời gian để xử lý vi phạm. Biển báo là để báo hiệu cho người tham gia lưu thông an toàn, nếu các cơ quan chức năng thấy nhiều xe vi phạm thì cũng cần cắm ngay biển để hướng dẫn rõ chứ nhỉ?
"Vì dân" thì làm như Cụ, còn "vì nước" thì như hiện tại =))

poiuy

Xe ba gác
Không cấm cụ nhé. Đội Cấn được đi 2 chiều ô tô từ Giang Văn Minh đến cuối đường là "dốc" Tập lái.

XSim

Xe container
Không cấm cụ nhé. Đội Cấn được đi 2 chiều ô tô từ Giang Văn Minh đến cuối đường là "dốc" Tập lái.
Ko cấm cụ nhé. Cụ đi từ hướng Liễu giai rồi rẽ phải vào Vạn bảo thoải mái. Chỉ cấm rẽ trái hướng Đội cấn vào Vạn bảo.
Đội Cấn ô tô đi 2 chiều đến Giang Văn Minh.
Vâng cám ơn các bác. Em vừa gg, hóa ra cũng mới cho đi hai chiều từ mấy tháng nay thôi.

Shadow381

Xe điện
Cụ bị nhầm rồi. Đoạn Tô Hiến Thành cấm 1 chiều 4B từ phố Huế đến Bà Triệu. xxx hay đứng bắt ở ngã 4 Tô Hiến Thành + Mai Hắc Đế.
Đọc bài đầu tiên của cụ mà em cứ hình dung mãi không ra :D
Em hay ngồi cafe loanh quanh khu đấy, thấy nhiều xe bị bắt cũng tội, đang bao việc mà lại thêm phiền phức, nhất là xe ở tỉnh về. Nếu là mình có việc đi Hải Phòng hay Quảng Ninh mà việc chưa làm xe lại bị lập biên bản cũng mệt mỏi lắm. Em nghĩ nên đặt biển làm sao đúng là Biển báo, để đập vào mắt người đi đường, rõ rồi mà vẫn cố tình vi phạm thì phạt ko oan. Trên đường Mai Hắc Đế cũng có cái biển cấm rẽ phải bị tán cây che lấp có lần em đã phản ánh trên này, ngồi xe đi qua đây mấy lần em mới tình cờ phát hiện biển này vì cây che gần hết!

Red2010

Xe điện
Hehe, chỗ Tô Hiến Thành là mỏ vàng của mấy anh quận. Gần như 247 luôn

XSim

Xe container
Em lại hỏi lại là, nếu rẽ vào đường cấm nhưng kịp quay đầu trước biển cấm thì có sao không các cụ?

Slimz

Xe buýt
Đợt trước đoạn Đội Cấn (ngã 4 Liễu Giai) đến Giang Văn Minh thí điểm 2 chiều ô tô, e ko nhớ thí điểm đến bao giờ thôi

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bọn cắm biển này rất khốn. Trước gần nhà em có cái biển cấm rẽ quay đầu đoạn từ LLQ xuống đường ven hồ về Thụy Khuê, cắm sau chỗ rẽ gần 2 chục mét còn CA đứng trước chỗ rẽ luôn. Sáng xe mắc lỗi tắc đường luôn trừ xe quân đội vì có cái bảo tàng công binh bên kia đường...

Shadow381

Xe điện
Bọn cắm biển này rất khốn. Trước gần nhà em có cái biển cấm rẽ quay đầu đoạn từ LLQ xuống đường ven hồ về Thụy Khuê, cắm sau chỗ rẽ gần 2 chục mét còn CA đứng trước chỗ rẽ luôn. Sáng xe mắc lỗi tắc đường luôn trừ xe quân đội vì có cái bảo tàng công binh bên kia đường...
Em thấy cái biển này đúng mà cụ?

luutu21

Xe buýt
Quy chuẩn mới, biển báo chỉ cần cắm một bên. Đường 1 chiều mà nó cắm biển bên phải thì ô tô hay dính lỗi lắm, nhất là với các cụ ít đi qua những tuyến đường đấy.

TNLak

Xe điện
Tiện đây e định hỏi nhờ các cụ, những tuyến nào nên cấm theo giờ/cấm hẳn ? Khu Khương Trung nhà em 1 số tuyến vắng tanh vắng ngắt mà cấm luôn 1 chiều ko hiểu lý do gì. Cho oto đi 2 chiều hoặc chỉ hạn chế tại giờ cao điểm có phải là đỡ cản trở giao thông ko

tomtomchát

Xe container
Em chưa thấy ai chửi câu nào, mà có chửi cũng chả sai đâu ạ. Làm gì có chuyện tự dưng có ông hì hục đặt bẫy cho ông khác xơi, hay cụ giả vờ ngây thơ?
Ở HN chỉ cần đổ đống cát xuống 10p là xuất hiện ngay người tới kiểm tra giấy phép xây dựng rồi ạ
cũng đống cát đấy, nếu không phải để xây hoặc gần công trình của ai, họ cũng kệ! vì có ai xơi đc cát đâu :))
dân phản ánh thì cán bộ mới lững thững xuống

Trạng thái
Thớt đang đóng