Biển báo củ chuối, em bị giữ bằng ở đường Vạn Phúc, Hà Đông. Các kụ, các mợ cẩn thận!

jet engine

Xe buýt
Chào các bác OF,
Cuối tuần trước em có việc đi Hà Đông. Mọi khi đi Khuất Duy Tiến thì không v/đề gì nhưng đường đông quá nên hôm đó quyết định đi Lê Văn Lương kéo dài, sau đó rẽ sang đường Vạn Phúc. Phải nói là đường mới ít xe nên đi cũng đỡ stress. Đến đoạn cuối Vạn Phúc có đoạn sửa đường. Toàn cảnh như sau:

Nhìn gần hơn chút nữa, các kụ thấy phía bên phải có biển cấm ô tô rẽ phải, nhìn thoáng qua sẽ không thấy biển phụ bên dưới "Ô tô con xe chở CBNV được phép rẽ". Cận cảnh đây ạ:

Thế là em từ từ đi thẳng, phía trước có biển cấm ô tô (chỗ đoạn sửa đường í ạ), nhưng nhìn thoáng có biển phụ phía dưới có vẻ cấm theo giờ mà đúng lúc đó có mấy xe phía trước phi qua thế là em cung phi qua luôn. Hậu quả thì các bác cũng biết, em và 4,5 xe nữa bị TTGT giữ lại và bị ghi BB giữ bằng. Biển cấm đây, mời các cụ:

Đúng là em có vi phạm (lúc đó khoảng 8h30) nhưng biển báo kiểu này khác gì cái bẫy, đường thì đông làm sao có đủ thời gian đêr đọc cơ chứ mà em chắc chắn lúc đó có chim mồi làm cho 1 số lái xe nghĩ là đã hết giờ cấm. Lúc đó em cũng vội muốn giải quyết tại chỗ nhưng bọn họ không chịu, hẹn em cuối tuần này đến giải quyết.
Xin các bác lời khuyên nên giải quyết vụ nay thế nào. Nếu khiếu nại thì làm đơn gửi đi đâu ạ?
Thanks các bác đã đọc bài.

Comeback86

Xe buýt
cụ đen nên dính thôi.giờ tham gia GT lắm lúc cũng đỏ đen lắm cụ ạ,e qua đây suốt nhưng ko sao cả.nhà e đi vào đường cấm thì về nhanh hơn đg rẽ trái rất nhiều.nhưng e đi suốt chả sao

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Vụ này là do bác kô chịu đọc kỹ biển phụ rồi, kể cả lúc đấy bác thấy nó cấm theo giờ bác quay đầu lại rẽ phải theo cái biển bên kia thì đâu có sao .

coway

Xe tải
Website
coway.divivu.com
Em nghĩ biển thế này thì bố ônng nào đọc được. Cái biển phụ màu xanh cám theo giwof ấy nó ở quá xa đâu có thể nhìn được. Bác chủ thớt đúng là gặp đen rồi chứ biển thế kia thì ông nào mà chả bị dính lỗi.

cucho

Xe tăng
Cho em hỏi biển này có khác gì biển mấy thằng trẻ trâu nó viết bậy?. Ý em hỏi là đây ko phải biển báo giao thông chuẩn vậy sao có quyền phạt?. Nhỡ có thằng đểu nào nó viết "cấm đi lối này" thì mọ người cũng theo à?.

Theo em bác chủ thớt chấp hành biển cấm và biển hướng dẫn hình chữ nhật xanh ở dưới theo đúng qui định là đc. Có bác nào chỉ giáo thêm ko ạ?

CAP_bl

Xe điện
Đúng là biển báo không hợp lý, đáng lẽ biển cấm rẽ phải cần được làm đúng hơn, còn biển cấm đi thẳng thì rõ quá rồi, bác chủ thớt đáng lẽ nhìn thấy biển đó là không được đi tiếp chứ.

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Tham gia GT như oánh trận cụ ạ, thua trận này thì để tỉnh taocs hơn, đến ạ ông GT cả nón...

dongkijote

Xe điện
E xin hiến kế với Cụ chủ thế này: Hôm lên làm việc với thanh tra GT Cụ lấy lý lẽ về qui cách tiêu chuẩn của biển báo để chiến đấu với họ
1- Biển phụ cấm theo giờ là biển 508a, Cụ xem ở đây: http://giaothongtuoiteen.com/html/bienbaogiaothong/bienphu.htm
2- Kích thước, qui cách biển phụ: Dài, rộng, cao, cỡ chữ, chiều cao .... thì Cụ xem trong điều lệ đường bộ, nếu chưa có cho em xin địa chỉ hộp thư em gửi cho Cụ.
Cụ cứ nói: Tôi nghĩ biển GTđó không phải là biển của GTVT cắm. Nếu mà các anh cắm phải tuân theo qui cách mà chính các anh đặt ra chứ? Tôi đã nghiên cứu Điều lệ của các A nên cứ theo đó mà chấp hành.
Thôi em trích cho CỤ đây, sợ dài quá:
8. Biển số 508
Biển thị thời gian. Ví dụ bằng biển báo phụ số 508a, b. Căn cứ theo nhu cầu, thì có thể quy định thời gian cho một số biển báo.

Biển phụ số 508a phạm vi thời gian: Biển phụ số 508b phạm vi thời gian.
Kích thước và màu sắc của hình vẽ trên biển
Biển 508a - Chiều cao biển 25cm
- Chiều rộng biển 70cm
- Nền biển màu trắng, chữ số đen, cao 12cm
Biển 508a - Chiều cao biển 45cm
- Chiều rộng biển 70cm
- Nền biển màu trắng, chữ số đen, cao 12cm
E dán vào đây nhưng nó không hiện ảnh, nếu cần nghiên cứu kỹ cho em hộp thư nhé!

Chỉnh sửa cuối:

dongkijote

Xe điện
Ơ hơ, em hỏi cụ cái nút đó còn đường nào đi nữa ko? E nhìn ảnh của cụ thì cấm rẽ phải, cấm đi thẳng thì phải quay đầu tìm đường khác đi hả?
Cái biển cấm otô theo giờ đó em nghĩ là của hội thi công đường cắm đấy thôi.

jet engine

Xe buýt
Ơ hơ, em hỏi cụ cái nút đó còn đường nào đi nữa ko? E nhìn ảnh của cụ thì cấm rẽ phải, cấm đi thẳng thì phải quay đầu tìm đường khác đi hả?
Cái biển cấm otô theo giờ đó em nghĩ là của hội thi công đường cắm đấy thôi.
Thanks cụ dongkijote về thông tin về biển phụ.
Cái biển cấm rẽ phải nhưng lại cho phép ô tô con được rẽ (theo biển phụ)! Vấn đề là lái xe ở VN không thể đọc kỹ biển phụ được nếu không muốn bị va quệt, nên các bác lái xe con nhìn biển này chắc không dám rẽ phải mà nhìn loáng thoáng biển cấm phía trước hình như có biển phụ gì đó nên cứ đi tiếp xem sao. Phần còn lại em đã tường thuật rồi. Em nghĩ không hiểu sao bên GTCC không làm cái biển cấm rẽ phải có vẽ hình xe tải và xe khách nhỉ?

Cảnh sát G.T

Xe điện
Biển phụ này không thuộc hệ thống biển báo mà Cục ĐBVN quy định! Đây là cái biển của mấy ông thi công vẽ ra, và phải có người đảm bảo giao thông, cảnh giới!
Tuy nhiên cái khó của bác chủ thớt là cái biển cấm xe con ở trên vẫn có hiệu lực! Nếu xxx quay ra chơi đểu bắt các xe đi qua cầu ngoài giờ ghi trên tấm biển ở dưới thì mình vẫn phải chịu! Lý luận của họ là : Biển báo cấm xe con là ở trên, cấm tiệt luôn, biển dưới là biển vớ vẩn, không có giá trị! Thì mình cãi làm sao! :-??
Lần sau gặp trường hợp này bác cứ dừng xe lại để đọc cho kỹ, tắc đường mặc kệ!
Chỗ này ngay gần nhà 1 óp phơ chém gió hạng nặng! :))

Tribute

Xe container
KL: Biển báo phía dưới biển cấm kia sai quy cách => biển báo vô hiệu pháp luật GTĐB => cụ chủ sai hoàn toàn (đi vào đường cấm, phạt 1,7 củ + giam bằng 30 ngày).
@cụ chủ: ko khiếu nại gì được đâu, chấp nhận cái kiểu cắm biển lừa đảo của lũ c.hó thôi. Lần sau thấy nghi ngờ là phải lượn hoặc dừng lại hỏi luôn bọn c.hó đó xem mình đi thế nào cho đúng.

theph

Xe điện
Nếu cái biển cấm ở trên biển phụ hàng nhái là biển cấm xe tải thì cụ ní nuận theo cách của cụ Donki được. Đằng này nó lại là biển cấm 4B nên càng theo cụ Donki cụ càng sai :D.

Game Over

Xe điện
Mựa...tham gia GT ở VN căng thẳng và hoang mang tột độ...

4eyes10

Xe buýt
Em nghĩ là các cụ chưa nên kết luận đúng sai vội. Vấn đề là biên bản xxx nó lập cụ chủ thớt lỗi gì? Nếu nó ghi chung chung là "Đi vào đường cấm" thì bó tay, nếu ghi cụ thể chi tiết cả giờ cấm thì còn có cơ thắng.

meoluoi

Xe điện
Chiều nào công an phường Vạn Phúc chả chờ sẵn ở Khách sạn Cầu Am, em toàn phải đi vòng mất mấy cây số

VietFox

Xe hơi
Bác này vi phạm rồi còn định khiếu nại. Em ạ bác đấy!
Trường hợp biển báo ko có như vụ bác dongkijote ở đường CG thì còn có cơ hội.

Mà sao các bác thấy vi phạm thì nộp phạt đi cho xứng đáng, còn kêu ka kiện cáo làm gì nhỉ. Có chăng các bác kêu là biến báo hơi "khó" nhìn toàn bộ chữ thôi chứ ^:)^

ngoanhson

Xe tải
Mình cũng hay đi đường này thấy các chú huýt sáo cũng xuống bla blah cho xong, để mai mình chụp lại cái ảnh up lên cho anh em rõ hơn nhé.

xebokeooto

Xe tăng
Biển phụ này không thuộc hệ thống biển báo mà Cục ĐBVN quy định! Đây là cái biển của mấy ông thi công vẽ ra, và phải có người đảm bảo giao thông, cảnh giới!
Tuy nhiên cái khó của bác chủ thớt là cái biển cấm xe con ở trên vẫn có hiệu lực! Nếu xxx quay ra chơi đểu bắt các xe đi qua cầu ngoài giờ ghi trên tấm biển ở dưới thì mình vẫn phải chịu! Lý luận của họ là : Biển báo cấm xe con là ở trên, cấm tiệt luôn, biển dưới là biển vớ vẩn, không có giá trị! Thì mình cãi làm sao! :-??
Lần sau gặp trường hợp này bác cứ dừng xe lại để đọc cho kỹ, tắc đường mặc kệ!
Chỗ này ngay gần nhà 1 óp phơ chém gió hạng nặng! :))
Vụ này khó cãi lắm Cụ ơi.
Công nhận với Cụ mấy cái biển đấy khó quan sát thật. nhà E ngay đấy mà nó cắm mấy hôm E mới đọc hết các chữ trên biển.
hiện giờ, trong giờ cao điểm lưu lượng xe nhiều vẫn có GTCC và CA đứng phân luồng. chắc Cụ chủ đi vào giờ cấm nhưng đã vắng xe nên mới bị.
vào những thời gian nhạy cảm đó thậm chí xxx đứng tận gần Bưu điện Hà đông để bắt xe vì đa số xe 4b thấy vắng đỗ hẳn xe lại xuống xe ngó nghiêng xem có xxx không rồi đi (nếu đi vòng phải xa hơn khoảng 3km) nên xxx đứng thật xa để núp.