[Thảo luận] Biển báo cắm sai

anhtho

Xe ngựa
các cụ cho e hỏi cái biển báo khu vực đông dân cư mà cắm thế kia thì có đúng không ạ, em thấy trên quốc lộ 5 người ta toàn cắm như vậy:ar!:ar!
Cụ lại được voi đòi tiên. Họ cắm biển thế này là quá dễ quan sát rồi, theo luật thì nó là biển cắm trên giá long môn, dễ nhìn và không bị khuất bởi xe tải to đi bên làn phải.
Biển cắm sai luật là biển cắm trái đường (phía bên kia của quốc lộ), thậm chí ở gần Quán Hành họ còn cắm trái đường trong khi vẫn có rào ngăn giữa 2 chiều xe chạy, như vậy xe thấp là gần như 'mù' biển.

Ví dụ biển cắm trái đường (sai luật 100%) trong Hà tĩnh, Nghệ An đây cụ:

và đây nữa:

Cụ nào bị bắn tốc độ do biển cắm trái đường, cứ lôi quy chuẩn ra đập vào mẹt xxx xem dư lào x-(

HÙNG

Xe máy
Cụ nào bảo cắm sai thì em chả biết, chạy đường 5 biển cắm bên lề nhìn hơi khó đấy các cụ, từ ngày cắm giữa đường nhìn biển dễ hẳn ra.

Vụ cắm bên lề các cụ cứ thử căng mắt ra nhìn biển phân làn đoạn HN thì thấy.
các biển phân làn hà nội đa số cắm sai cả về biển và cách cắm mà cụ, e chưa thấy cái nào cắm đúng cả

HÙNG

Xe máy
Ở Hưng Yên là nhà em thấy cắm biển thế này cực dễ quan sát, họ cắm cả 2 bên đường cụ nhé. Rất ủng hộ GTCC HY, Hà Nội và các nơi khác nên nhìn vào mà học tập, cũng đường 5 đoạn HN nhà em ối lần không nhìn thấy biển phân làn gộp hay hạn chế tốc độ cắm bên phải đấy chủ thớt à, biển báo phải hướng đến người lái chứ đừng tiết kiệm vì ví ai đó, xe tải xe cont nó che mệ hết thì cụ xe con nhìn thế nào
cụ điêu thế, cái biển này e chụp ở hưng yên này, cụ thấy đấy bên phải không hề có biển nhé. nhưng công nhận n cắm biển thế này dễ quan sát