Biển báo cắm bên trái đường có đúng luật không ??

tuanhung260577

Xe đạp
Theo em thì biển báo cắm bên trái đường thì VẪN ĐÚNG LUẬT vì nó áp dụng cho những thằng đi trên làn đường mà biển đó nằm ở bên PHẢI. :))

Bigbear79

Xe đạp

Nhà em ở gần đây, biển cắm thế này thì em đi theo đường nào khi muốn rẽ trái

Bigbear79

Xe đạp
Em nghĩ cụ cứ rẽ trước biển là ok mà ... chẳng sai gì cả! Vodka em nhé!
Nhưng nếu em rẽ trước biển ( tức là theo mũi tên ) thì cái biển kia nó đứng bên phải em, thế thì thành ra em đi ngược chiều à? ( đấy là theo biển báo )

MIT-ONE

Xe điện
Trước khi cụ đi qua chạy lên xoay cho nó úp mặt ngược lại là OK ngay mà

Bigbear79

Xe đạp
Thế mà em không nghĩ ra :)) nhưng làm như thế lại khổ mấy bạn rẽ trái ở bên kia ạ?

Bung To

Xe điện
Luật VN bao giờ chẳng có câu là: Trong trường hợp đặc biệt thì được phép.
Chẳng biết thế nào là đặc biệt cả.
~X( ~X( ~X(

anhtho

Xe ngựa
Nhà em ở gần đây, biển cắm thế này thì em đi theo đường nào khi muốn rẽ trái
Em nghĩ biển cắm chưa chuẩn. Ở chỗ Hoàng hoa thám cắt Liễu giai cũng có chỗ vòng vòng như này, họ cắm đúng: có nghĩa là biển 1 chiều cắm bên phải của lối mà ta ko được đi vào.

Cây Xăng

Xe hơi
Cụ nào có đoạn trích dẫn nguyên văn của phần bôi đỏ bên trên thì up cho anh em tham khảo với ạ! Hữu sự lại dùng ạ!
Mời cụ:

Điều 21- Vị trí đặt biển báo theo chiều ngang đường.

a) Biển báo hiệu phải đặt ở vị trí để người sử dụng đường dễ nhìn thấy và có đủ thời gian để chuẩn bị đề phòng, thay đổi tốc độ hoặc thay đổi hướng nhưng không được làm cản trở sự đi lại của xe cộ và người sử dụng đường.

Người sử dụng đường phải nhìn thấy biển báo hiệu từ cự ly 150m trên những đường xe chạy với tốc độ cao và có nhiều làn đuờng, từ cự ly 100m trên những đường ngoài phạm vi khu đông dân cư và từ cự ly 50m trên những đường trong phạm vi khu đông dân cư.

b) Biển được đặt về phía tay phải theo chiều đi. Biển phải đặt thẳng đứng, mặt biển vuông góc với chiều đi.

Những biến viết bằng chữ chỉ áp dụng riêng đối với xe thô sơ và người đi bộ, trong một số trường hợp hạn chế được phép đặt
mặt biển song song với chiều đi.

inochi

Xe điện
Thanh Hóa điển hình tiết kiệm, cắm biển 1 bên nhưng có thông tin cả 2 mặc
Một mặt là hạn chế chiều này, mặt kia là hết hạn chế chiều kia, nói chung nếu đi đường đông thì biển cắm kiểu này thì khó quan sát
Có hiệu lực hay không thì cứ thử vi phạm xem sao

rintuci

Xe máy
Website
www.facebook.com
Biển xanh thì đúng, còn biển đỏ là không đúng. Cụ đi vào đường 1 chiều, cái biển sẽ nằm bên phải cụ ngay.

Mà em bổ xung thêm tí. Với những người chẳng may đi ngược chiều, họ cần tìm lối đi đúng, cái biển xanh là để chỉ lối cho họ đi dấy ạ.
Nói tóm lại, cả 2 biển đều cắm bên phải với những người cần đọc chúng.
Em nghĩ 2 cái này cắm ở giữa đường 2 chiều là đúng, biển đỏ có hiệu lực đối với khoảng trống bên trái và đằng sau nó (tức là hướng đi chuyển ngc lại với hướng nhìn thấy biển) cảnh báo người tham gia giao thông theo hướng ngc lại k đc phi vào khoảng trống đó, biển xanh là để chỉ dẫn người tham gia giao thông đi vào phần đg đc phép

MIT-ONE

Xe điện
Trên các tuyến đường hiên nay E thấy :
- biển khu đông dân cư
- Biển phân làn
...
Đặt ở bên trái đường rất nhiều
( e sẽ có ảnh sau )

New_Carens

Xe điện
Cụ này đúng là chưa thuộc luật. Tất cả các biển báo đều phải cắm bên phải đường theo hướng xe chạy. Trong luật còn nói rõ tầm cao và độ rõ của biển. Biển bị che lấp là cũng không hợp lệ.
Cụ đi vào Nam chửa? :D
Đầy biển báo khu dân cư cắm bên trái đường. Cụ thử đi quá tốc độ xem, có mà cãi vào mắt!

anhtho

Xe ngựa
Cụ đi vào Nam chửa? :D
Đầy biển báo khu dân cư cắm bên trái đường. Cụ thử đi quá tốc độ xem, có mà cãi vào mắt!
Dạ thưa cụ, em từng ở trong Nam và XV một số lần rồi. Biển cắm trái đường chỉ thấy từ Thanh hóa vào tới Hà tĩnh thôi cụ. Đương nhiên là biển cắm sai luật.

Ndriver

Xe tải
Cụ địa phương cục bộ nhé,
cả tỉnh 36 em ghét cụ rồi đó x-(
Thanh Hóa điển hình tiết kiệm, cắm biển 1 bên nhưng có thông tin cả 2 mặc
Một mặt là hạn chế chiều này, mặt kia là hết hạn chế chiều kia, nói chung nếu đi đường đông thì biển cắm kiểu này thì khó quan sát
Có hiệu lực hay không thì cứ thử vi phạm xem sao

duong55555_25

Xe đạp
em nói thật là Biển báo cấm VN mình em đi đường nhiều cái em cũng không hiểu nó như thế nào cả

httran

Xe hơi
Em đi qua nhiều đoạn đường thấy biển báo cắm ở bên trái đường
Theo em hiểu thì sai luật và không có hiệu lực
Tuy nhiên nếu lái xe đi sai vẫn bị vịn như thường

Đoạn vào thị xã Phúc yên hướng từ Vĩnh yên về là một ví dụ :

[video]http://s1106.photobucket.com/albums/h362/baohong93/2012/GIAO%20THONG/?action=view&current=BBPHUCYEN.mp4[/video]

Trên QL 1 khoảng từ NB đi TH cũng có 1 cái như thế này ( Bên phải là đường tàu - Bên trái là bãi đá thì phải ) e không nhớ rõ

Mời các cụ xem và bình luận và đề nghị bânTGT của OF cho ý kiến ạ
Giao thông công chính chắc là tiết kiệm chi phí cho nhà nước đây mà. Em dự là cụ quay lại, thì đằng sau cái biển báo đô thị sẽ là biển báo đô thị gạch chéo 1 cái. Biển báo tốc độ sẽ thay đổi phù hợp với đường ngoài khu đô thị ^^