[Thảo luận] Bị xXX yêu cầu dừng xe 2b không gương

vangalu

Xe tải
Sao lại cứ tháo gương ra nhỉ? Cho oai à.

Duy Trọc

Xe buýt
Nhà em ở trong ngõ phố cổ. Xe dắt còn không đc, phải ngồi lên đi vào, nếu thêm đôi gương nữa thì.....

No Fear

Xe điện
Em nhìn gương quen rồi nên không có đi mất an toàn. Mà tại sao phải tháo làm gì nhỉ? Có oai hơn người khác khi đi xe không gương ?

sonvtc2

Xe điện
Riêng việc này em ủng hộ các anh CSGT, nếu được thì các anh làm mạnh tay hơn nữa với việc xe máy đi sai làn và vượt đèn đỏ nữa ợ!

theo cá nhân em suy nghĩ thì gương của xe máy nó cũng na ná như Radar & hệ thống liên lạc điện tử của máy bay ấy.
Mà Su Hào 30 mình bỏ tiền ra mua nó đắt tiền ở hệ thống Radar, để các chú phi công khỏi phài thò đầu ra khỏi máy bay hay ngoái cổ lại đằng sau quan sát máy bay địch trước khi bấm nút bắn. Thế mà các cụ, các mợ nhà mình lại nỡ tháo "con mắt" của mình ra..........

ngaynha

Xe tăng
Nhà em ở trong ngõ phố cổ. Xe dắt còn không đc, phải ngồi lên đi vào, nếu thêm đôi gương nữa thì.....
Gương có cái loại bé, nó còn k cả nhoi ra ngoài tay lái cụ nhé.
Ngụy biện cụ nhở :D

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em cũng không hiểu sao nhiều xe máy tay ga như sH, Lyb, ... hay tháo hết gương ra thế nhỉ? Không biết xấu/ đẹp thêm ở chỗ nào? Chắc chắn ở trên OF có nhiều cụ đi xe máy không gương như thế giải thích hộ em phát. Chưa cần nói đúng/ sai luật nhưng đi xe không gương chiếu hậu em cứ có cảm giác không an toàn nhất là khi chuyển hướng.

pnew

Xe điện
Em cũng không hiểu sao nhiều xe máy tay ga như sH, Lyb, ... hay tháo hết gương ra thế nhỉ? Không biết xấu/ đẹp thêm ở chỗ nào? Chắc chắn ở trên OF có nhiều cụ đi xe máy không gương như thế giải thích hộ em phát. Chưa cần nói đúng/ sai luật nhưng đi xe không gương chiếu hậu em cứ có cảm giác không an toàn nhất là khi chuyển hướng.
Theo em đơn giản là đánh đổi một chút an toàn tính mạng của mình lấy một chút thuận tiện. Các cụ ấy cho rằng hai cái này bằng nhau.

nguyen_x

Xe tải
thì nó cũng giống như cụ dùng cái mũ BH 50k và ng khác dùng mũ BH 500k ấy mà
10 ông dùng gương thì 8 ông sợ xxx
còn 2 ông dùng cho an toàn.đây là em nói đ trong phố thôi nhá
còn đ đường dài thì gương cực kỳ quan trọng với em

Chỉnh sửa cuối:

Trau Dat

Xe điện
Lỗi này theo nghị định 171 thì CSGT có quyền dừng xe xử phạt, mức từ 80-100k. Các lực lượng khác ngoài csgt ko có thầm quyền xử phạt lỗi này

Tại tp HCM thì họ xử lý kiên quyết nên ko có xe nào dám ko có gương
Hà Nội lỏng lẻo lỗi này hơn nên 50% có gương và 50% ko lắp
Ở Hn vẫn ít bắt lỗi này cụ ạ.

xstar

Xe tải
em đi xe lúc nào cũng có gương. sao phải bỏ ra? ko gương bị bắt là phải. chỉ bực xxx VN lúc bắt lúc không khiến mọi người nghĩ k vi phạm

Kara_men

Xe buýt
Cụ hỏi anh gúc ấy, anh í buốt tuốt.
Thường là xxx phạt bổ xung lỗi ko gương. Nhưng Cụ sai rùi, may là chưa mất Xèng thui
Hai cụ thông não hộ em với, em tìm khắp nơi có thấy cái văn bản nào quy định lỗi không gương là "lỗi bổ sung" đâu. Mà cũng chưa thấy cái quy định nào "chỉ được xử phạt kèm". Thấy cái "hình phạt bổ sung" thôi.

Theo em đã được quy định thành một Điểm cụ thể rồi thì xxx múc tốt.