[Thảo luận] Bị xxx tóm lỗi vượt đèn đỏ có cho xem hình zalo

alexdaonguyen

Xe hơi
đèn vàng đi hay k đi là do lái xe tự cân nhắc sao cho an toàn, thế nó mới sinh ra cái đèn vàng, chứ k chỉ cần đèn đỏ hoặc đèn xanh là xong

Tốt nhất cụ nên nhìn đèn từ xa và quan sát xem xe sau có phải mấy ông taxi đóng điểm không, cứ rà ohanh cho xe sau nó thấy.
Đất nước thiên đường này ngay cả khi cụ đúng cũng có thể chuyển thành sai được.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
cụ ơi sao giờ này mà đèn vàng còn được đi ah cụ
khoản 3 điều 10 luật giao thông đường bộ 2 008
3. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:

a) Tín hiệu xanh là được đi;

b) Tín hiệu đỏ là cấm đi;

c) Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.
không có nghĩa là đèn vàng được đi
E dự cụ là đội lương 3 củ lắm.
Cụ đã biết đến luật gtđb 2008 chứng tỏ cụ biết luật, chỉ có điều 1 là đội DLV, 2 là cụ học chưa hết bài.
Nếu cụ không hiểu thật e mời cụ đọc Quy chuẩn 41/2016 nhé, hay cụ vào đây học thêm , https://m.facebook.com/groups/540079849426435.

Anhtuan279

Xe tải
Website
www.mvtek.vn
Vụ này chả nói lên điều gì với giao thông ở HN hiện nay, nút đó (chủ thớt đề cập) nhiều khi để qua được thì cần hơn 1 vòng tuần hoàn của đèn ợ :)
Vâng, đôi khi là tình huống khó, tại vì em đi trước ngã tư đèn đỏ thường quan sát còn vài giây xanh thì cũng rà phanh dừng cho lành, nhưng hôm đó nhiều xe khách chạy bên phải, với trưa nắng cũng hơi đơ đơ, lúc mình đi liếc thấy xanh, nhưng vào ngã rồi mới thấy chuyển vàng, thì đành đi tiếp thôi, ai zè các anh ý tóm ngay.

Anhtuan279

Xe tải
Website
www.mvtek.vn
E dự cụ là đội lương 3 củ lắm.
Cụ đã biết đến luật gtđb 2008 chứng tỏ cụ biết luật, chỉ có điều 1 là đội DLV, 2 là cụ học chưa hết bài.
Nếu cụ không hiểu thật e mời cụ đọc Quy chuẩn 41/2016 nhé, hay cụ vào đây học thêm , https://m.facebook.com/groups/540079849426435.
Còn vụ hình chụp nhưng ko rõ biển số, các cụ xem có đủ sức răn đe không? lúc đó em không yêu cầu xem hình nét hơn, nhưng giả sử hỏi hình nét hơn có không nhỉ? cả clip nữa?

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]
Còn vụ hình chụp nhưng ko rõ biển số, các cụ xem có đủ sức răn đe không? lúc đó em không yêu cầu xem hình nét hơn, nhưng giả sử hỏi hình nét hơn có không nhỉ? cả clip nữa?
Cụ vào đường link e đã đưa ở trên sẽ có người giải thích cặn kẽ giúp cụ. Hehe, thậm chí chả mất tiền nộp phạt luôn.

ZzVerMouthzZ

Xe máy
Tại sao đến giờ phút này rồi mà các xxx vẫn cứ làm việc như thế nhỉ? Hôm trước thì Vĩnh Phúc quay được hẳn clip, giờ đi đường thì có khi chỉ chăm chăm lo xxx mà bị làm sao... Cứ thế này, mãi không chấn chỉnh nổi, giờ đi đường thì chắc hiếm có trường hợp nào tuýt 1 cái rồi nói thôi anh nhắc nhở để lần sau chú ý... Tiền ăn đã không có thì chớ...
Đương nhiên chỉ là 1 số ít các xxx và cũng biết các xxx cũng không sướng gì khi phải đi làm nhiệm vụ, nhưng thiết nghĩ 1 số ít còn không chấn chỉnh được thì chẳng lẽ là để nhiều hơn...

Anhtuan279

Xe tải
Website
www.mvtek.vn
Tại sao đến giờ phút này rồi mà các xxx vẫn cứ làm việc như thế nhỉ? Hôm trước thì Vĩnh Phúc quay được hẳn clip, giờ đi đường thì có khi chỉ chăm chăm lo xxx mà bị làm sao... Cứ thế này, mãi không chấn chỉnh nổi, giờ đi đường thì chắc hiếm có trường hợp nào tuýt 1 cái rồi nói thôi anh nhắc nhở để lần sau chú ý... Tiền ăn đã không có thì chớ...
Đương nhiên chỉ là 1 số ít các xxx và cũng biết các xxx cũng không sướng gì khi phải đi làm nhiệm vụ, nhưng thiết nghĩ 1 số ít còn không chấn chỉnh được thì chẳng lẽ là để nhiều hơn...
Vâng, chính vì thế em mới đưa lên đây thảo luận, tình huống sẽ ra sao nếu mình ở tỉnh xa và bị bắt nạt??? sẽ rất mệt mỏi

ThinhVan08

Xe máy
CSGT nói mình không hợp tác là không được nếu cụ chấp hành đúng yêu cầu của họ vì họ đc trao quyền.
cụ ơi phải xem lúc đèn xanh giây cuối cùng xe cụ ở đâu chứ, chứ đèn vàng không ăn thua rồi vì đèn vàng có được đi đâu
Đèn vàng được đi khi xe cụ qua vạch dừng rồi

coolboy_alone

Xe máy
cụ vượt đèn vàng là xxx đủ lí do để phạt cụ r đấy.

Quốc Chung 77

Xe đạp
Theo nghị định 46 hiệu lực thi hành từ ngày 1.8.2016 thì khi cụ vượt đèn vàng thôi thì CSGT đã có thể phạt cụ rồi.

nhabaxe

[Tịch thu bằng lái]

KhanhNam68

Xe tải
X_X
cụ ơi sao giờ này mà đèn vàng còn được đi ah cụ
khoản 3 điều 10 luật giao thông đường bộ 2 008
3. Tín hiệu đèn giao thông có ba mầu, quy định như sau:

a) Tín hiệu xanh là được đi;

b) Tín hiệu đỏ là cấm đi;

c) Tín hiệu vàng là phải dừng lại trước vạch dừng, trừ trường hợp đã đi quá vạch dừng thì được đi tiếp; trong trường hợp tín hiệu vàng nhấp nháy là được đi nhưng phải giảm tốc độ, chú ý quan sát, nhường đường cho người đi bộ qua đường.
không có nghĩa là đèn vàng được đi
Vậy có nghĩa là đang đi đèn xanh bình thường, chuẩn bị chạm vạch trắng mà đèn vàng thì phanh gấp luôn ợ?X_XX_XX_X vợ em đã từng bị cả 1 anh Transit to tướng tông 1 phát đó, may là em Mông Phò của em cứng nên chỉ sước ít sơn và hôm qua em chi mất 7 lít để sơn lại quả Mông này ạ :((:((:((

tvgsg10

Xe tăng
vâng xxx núp trong bưu điện cũ ở ngã tư để bắt, nhà em cũng ngay gần đó. cả trục đường phạm văn đồng - phạm hùng mấy anh xxx tráo nhau vị trí liên tục
Trên đoạn này có cái đèn đx ngã 4 cổ nhuế lệch nhau 6 giây xxx vin nhiều quá mà đội đèn không chỉnh tức là nếu cc cứ nhìn đèn phía đối diien xanh là mình cũng đi thì toi luôn.

Bông Khớ

Xe hơi
em nghe nói hiện nay có vụ đi đăng kiểm nhận giấy phạt nguội vì lấn làn xe buýt nhanh BRT và vượt đèn vàng phải ko các cụ?

Muon_biet

Xe cút kít
Em nghĩ là mình nên ngăn chặn các hành vi nhũng nhiễu và ăn bẩn của XXX, còn cực lực lên án các hành vi cố tình vi phạm hoặc cù nhầy, viện có nọ cớ kia.
Chỗ màu đỏ: Nếu ảnh là đèn vàng, cụ không bị phạt vì không có quy định phạt vượt đèn vàng theo Quy chuẩn 41.
Nếu ảnh là đèn đỏ, đương nhiê cụ bị phạt vì cụ đã có nguyên khoảng thời gian đèn sáng vàng để xử lý tình huống phanh từ xa (không phải phanh chết khẩn cấp)
"Không chấp hành hiệu lệnh đèn chỉ dẫn giao thông": không đi khi có đèn xanh, đèn vàng báo xe dừng hoặc chuẩn bị đi, đèn đỏ cấm đi.

BILY.HD

Xe hơi
Đồng chí xxx này như thế là ko lịch sự rồi, có lẽ do trời nóng quá mà vẫn phải phơi mặt ra đường làm. Em cũng bị ở đây, nhưng chắc với đ/c khác. Cho xem ảnh chụp em bảo ko rõ ràng, yêu cầu xem clip. Đ/c xxx ấy cũng ok, thích thì chiều, cho xem clip trung tâm gửi. Xem clip xong em thừa nhận vượt đèn vàng nhưng ko sai luật và ko vượt đèn đỏ. Đ/c ấy giải thích một lúc e vẫn ko chịu nhận lỗi, cũng ko chịu gọi cho Bác hay người thân, nên đ/c ấy lịch sự bảo thôi ko lập biên bản nhưng chụp ảnh giấy tờ xe em để gửi về trung tâm xem xét xử lý phạt nguội. Em cũng vui vẻ ok, bắt tay chào đàng hoàng. Đến giờ mấy tháng vẫn chưa thấy giấy báo phạt nguội, nhưng e vẫn thank đ/c xxx ấy vì thái độ lịch sự và ko lập biên bản tại chỗ, ko thì e lại tốn thời gian đi nộp phạt hay khiếu nại các kiểu.
Cụ chờ đến khi xe cụ đi đăng kiểm lần tới xem có biên bản phạt nguội vụ này k thì cập nhật lên cho mọi người xem cụ nhé.

Viking

Xe điện
"Không chấp hành hiệu lệnh đèn chỉ dẫn giao thông": không đi khi có đèn xanh, đèn vàng báo xe dừng hoặc chuẩn bị đi, đèn đỏ cấm đi.
Bác muốn gửi thông điệp gì ạ?

cuong1903

Xe tăng
Chào các cụ

Em mới bị xxx dừng xe ở ngã tư Bộ công an - phạm văn đồng, lỗi của em được báo là vượt đèn đỏ.
em yêu cầu xem hình ảnh thì đồng chí xxx tỏ thái độ bực mình và bảo em không hợp tác, 1 lát sau anh xxx đẹp zai cho xem hình zalo ở ip4 của anh ấy,

Hình chụp xe em không nét, biển số không nhìn thấy (có 1 hình vuông đỏ khoanh vào biển số xe em) - nhưng đúng là xe em :D
Hình ảnh cho thấy đèn đang màu đỏ, còn xe em đã đi vào ngã tư được 1/2 xe
(em thấy tình huống này vô lý vì giả sử lúc em chạm vạch kẻ ngã tư, đèn vẫn còn xanh hoặc vàng, hoặc cũng có thể em vượt đèn đỏ --> Như vậy tình huống trong ảnh xxx cho em xem là chưa chặt chẽ)

Bản thân em không bị mất tiền vì trời nắng nóng, con nhỏ cần đi nhanh nên em gọi cứu trợ, nhưng em đưa tình huống này lên để mọi người bàn luận, giá sử em đi tỉnh mà gặp tình huống này chắc cũng mệt với xxx.
Thỉnh thoảng e cũng bị, nhưng xxx Hải Dương luôn cho xem clip, trong đó thể hiện rõ: Thời điểm đèn xanh chuyển sang đỏ - có thể nói đèn đỏ luôn thì xe chưa đến vạch ngang đường & thời điểm xe đã đi qua vạch ngang đường thì đèn đang đỏ > Rất chuẩn luôn. Còn chỉ xem hình ảnh thì không thể hiện được lỗi vượt đèn đỏ.

doggylovely

Xe máy
Xe lấn 1/2 là bị lỗi lấn vạch rồi còn gì?!