[Thảo luận] Bị xxx hỏi sau khi đã đỗ xe.

LX_tuoi_100

Xe tăng
Bẩm các cụ, chiều nay em được xxx hỏi thăm khi đã đỗ xe đúng quy định, vừa ngồi xuống hàng nước chưa kip uống thì bị xxx đi đến hỏi thăm. Các cụ xem hình vẽ.

Đường này em chẳng để ý tên gì nữa, màu xanh là được đi thì đầu đường ko có biển cấm.
Màu đen là lúc em đi vào, màu hồng là lúc em đi ra. ngã ba em đi vào và đi ra cũng chẳng có biển báo gì cả vì nó là cái ngõ nhỏ
Em đến nhà ông bạn chơi, nó ko có nhà, alo cho nó thì nó bảo đợi nó 30phút, em quay ra ngồi hàng nước ngay đầu đường thì bị xxx đến hỏi.
vì lúc này em đang ngồi, xxx cũng ngồi xuống uống nước và hỏi luôn.
xxx: anh lái xe này à
em: đúng vậy
xxx: anh vừa đi từ trong này ra.
em : đúng, có việc gì ko đồng chí cảnh sát.
xxx: anh đi ngược chiều ( chưa đòi kiểm tra giấy tờ)
em: em chỉ luôn đầu đường, đ/c nhìn kia, làm gì có biển cẩm ô tô,
xxx: cấm từ đầu kia đi lại đầu này.
em: tôi đi từ đầu này vào ko có biển cấm, tôi vào ngõ thứ nhất bên tay phải, khi quay ra tôi lại ra đầu này, chỗ ngõ ra đây cũng ko có biển báo gì, ko tin anh và tôi cùng vào.
Chị hàng nước nói theo, anh này vừa dừng ở đây mua thuốc lá rồi đi vào và cũng ra ngay.
xxx: Anh vào nhà ai vậy.
em: người bạn thôi.
xxx: Bạn anh làm gì
em: bạn tôi làm ở cơ quan ABC ( em trả lời câu này vì thái độ xxx ko có gì là định kiểm tra hay bắt lỗi)
xxx: Anh ngồi uống nước nhé. lần sau nhớ đừng đi như vậy. Nói xong thì đứng dậy đi.
Chị hàng nước nói rằng, xxx nhà đúng ngõ em vào và ra, em hỏi số nhà thì lại cạnh nhà bạn em.
Theo các cụ, nếu đi như vậy mà xxx vịn thì có lập nổi BB không, hôm nay mà xxx đòi lập BB thì chắc cãi nhau to các cụ ợ.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ chủ còn lịch sự trả lời là tốt cho xxx lắm rùi đới, chứ gặp e hỏi vớ vỉn e đuổi *** nó đi ý chứ.

SmallRiver

Xe điện
Lập được cụ ạ, cụ xem lại vụ cụ Đông sẽ rõ ợ!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Ngõ không có biển cấm ô tô thì khi đi ra, thiếu biển cấm mà xxx lập biên bản ==> rõ xxx sai rồi.

Soncatcut

Xe máy
thế lúc cụ đi vào có nhìn thấy biển 1 chiều cho ô tô không . đường mũi tên màu xanh có lẽ là đường 1 chiều ô tô thì sao

Mr Cute

Xe tải
cứ luật mà làm thôi cụ

kienvinh

Xe lăn
Ích là cái gì thía? Công an phường hay CSGT mặc đồng phục màu vàng?

Các bác kiêng cữ ghê quá nên chã hiểu.

vam

Xe buýt
theo em xxx nhắc nhở trường hợp của cụ là đúng thôi chỉ cần lần sau cụ không sai phạm là được. Ngõ nhỏ cũng khó yêu cầu GTCC cắm biển ở đó.

flashtdh

Xe hơi
Cụ ơi đến cái ngã tam không đặt biển báo mà còn không cãi được nữa là cái ngõ nhỏ. May là xxx ở ngõ đó nên hiểu sự tình chứ xxx khác thì cụ có chạy đằng trời.

Likita

Xe hơi
Ngõ không có biển cấm ô tô thì khi đi ra, thiếu biển cấm mà xxx lập biên bản ==> rõ xxx sai rồi.
Ngõ mà cũng phải có biển chỉ dẫn thì cắm bao nhiêu biển cho đủ hở kụ?

hn03

Xe điện
Cư như là ngõ 612 La Thành nhà em ấy nhỉ. Chẹp chẹp, chẳng có biển nhưng vẫn cứ bắt vì nó ko phải đường giao nhau mà là ngõ giao đường. Hic hic

thayduthu

Xe hơi
Nói chung là xxx này còn chút tự trọng(chắc cũng có đôi chút nể bạn của cụ vì dù sao cũng là hàng xóm), trường hợp này ofer nhà mình gọi là "tổ công tác 1 đồng chí " đây mà. Cụ mà gặp phải thằng ăn bẩn thì nó sẽ alo cho "tổ công tắc >=2 đồng chí" đến thịt luộc cụ ngay. Mừng cho cụ tai qua nạn khỏi

superdrives

Xe điện
Bẩm các cụ, chiều nay em được xxx hỏi thăm khi đã đỗ xe đúng quy định, vừa ngồi xuống hàng nước chưa kip uống thì bị xxx đi đến hỏi thăm. Các cụ xem hình vẽ.

Đường này em chẳng để ý tên gì nữa, màu xanh là được đi thì đầu đường ko có biển cấm.
Màu đen là lúc em đi vào, màu hồng là lúc em đi ra. ngã ba em đi vào và đi ra cũng chẳng có biển báo gì cả vì nó là cái ngõ nhỏ
Em đến nhà ông bạn chơi, nó ko có nhà, alo cho nó thì nó bảo đợi nó 30phút, em quay ra ngồi hàng nước ngay đầu đường thì bị xxx đến hỏi.
vì lúc này em đang ngồi, xxx cũng ngồi xuống uống nước và hỏi luôn.
xxx: anh lái xe này à
em: đúng vậy
xxx: anh vừa đi từ trong này ra.
em : đúng, có việc gì ko đồng chí cảnh sát.
xxx: anh đi ngược chiều ( chưa đòi kiểm tra giấy tờ)
em: em chỉ luôn đầu đường, đ/c nhìn kia, làm gì có biển cẩm ô tô,
xxx: cấm từ đầu kia đi lại đầu này.
em: tôi đi từ đầu này vào ko có biển cấm, tôi vào ngõ thứ nhất bên tay phải, khi quay ra tôi lại ra đầu này, chỗ ngõ ra đây cũng ko có biển báo gì, ko tin anh và tôi cùng vào.
Chị hàng nước nói theo, anh này vừa dừng ở đây mua thuốc lá rồi đi vào và cũng ra ngay.
xxx: Anh vào nhà ai vậy.
em: người bạn thôi.
xxx: Bạn anh làm gì
em: bạn tôi làm ở cơ quan ABC ( em trả lời câu này vì thái độ xxx ko có gì là định kiểm tra hay bắt lỗi)
xxx: Anh ngồi uống nước nhé. lần sau nhớ đừng đi như vậy. Nói xong thì đứng dậy đi.
Chị hàng nước nói rằng, xxx nhà đúng ngõ em vào và ra, em hỏi số nhà thì lại cạnh nhà bạn em.
Theo các cụ, nếu đi như vậy mà xxx vịn thì có lập nổi BB không, hôm nay mà xxx đòi lập BB thì chắc cãi nhau to các cụ ợ.
Vâng hiện nay ở Hà nội có 1 số ngõ, phố nhỏ nhưng chỉ cho 1 chiều ô tô (ví dụ: phố Trung Liệt nối Thái Hà với Thái Thịnh - Chỉ cho 4b đi từ Thái Hà sang Thái Thịnh còn cấm chiều ngược lại nhưng chỉ có mỗi biển cấm ở đầu đường phía Thái Thịnh) nhưng trong ngõ, phố đó lại có chỗ rộng để xe có thể quay đầu ra, như vậy ko đi hết ngõ (phố đó) thì không hề biết là cấm đi ngược chiều. Trong trường hợp này tùy vào thái độ của xxx và lái xe thôi ợ, khó biết được lém, dưng mà chứng minh là mình không biết như cụ chủ thì có thể xxx cũng nhắc nhở thui!

ABCZ13

Xe tải
Sau vụ cụ ĐÔNG đến giờ đi đâu e cũng đề phòng cao độ các cụ ạ hihi đường mà nho nhỏ luôn luôn phải để ý xem có 1 chiều oto không vì đường mình hay chơi trò này lắm :) thứ 2 là quán triệt tự coi như các phố đều cấm đỗ xe, trường hợp muốn đỗ thì phải ngó nghiêng hỏi han trước. Cẩn thận chút nào đỡ chút đấy vậy còn đen thì phải chịu thôi các cụ nhỉ :D lúc đố tùy tình hình mà chiến đấu thôi.\:D/

romantic_kt1

Xe tăng
Xem đoạn thoại của cụ thì nhà cháu nghĩ xxx này chắc không có ý định làm luật cụ đâu ợ vì nếu có ý làm luật thì sau câu: "Anh lái xe này?" sẽ là câu: "Anh cho kiểm tra giấy tờ". Chắc xxx này ở nhà muốn thể hiện trách nhiệm của người CSND với bà con khu phố thôi. Việc không có biển ở các ngõ thì nhiều lắm nhưng xử lý bình tĩnh như cụ là ổn đới ợ!