[Thảo luận] Bị XXX bắt vì lỗi rẽ trái từ đường nhỏ giữa Hồ Công viên Thủ Lệ và Khách Sạn Daewo

thinhkieuphong

Xe điện
chỗ này có biển mà, em ngày xưa đi qua lần đầu rẽ bừa (sáng CN) để sang thành công, may mà ko có xxx :D Hôm sau đi 2B qua mới phát hiện là cấm 4B rẽ trái :D

thichxeFord

Xe tăng
Có biển cấm rẽ trái ra Kim Mã trên phố Nguyễn Văn Ngọc này cụ nhé nhưng nó hơi khó nhìn do vường lùm cây. Ai không chú ý và tỉnh đòn thì ra ngã tư Kim Mã Nguyễn Chí Thanh dính hết. Nhà vợ em ở Kim Mã và em đi phố này thường xuyên nên quá rõ :D

Hôm qua 27/10 vào lúc 9h sáng, như mọi lần em đi xe từ Đào Tấn hướng về Liễu Giai; vì ngại chờ đèn đỏ ở ngã tư nên em có rẽ phải đi đường nhỏ giữa hồ công viên Thủ Lệ và khách sạn Daewo. Hầu như ngày nào em cũng đi đường này. Tuy nhiên khi đến đoạn cắt Kim Mã, em rẽ trãi hướng về ngã tư (để sau đó đi hướng Nguyễn Chí Thanh) thì từ xa bị XXX đón bắt.

XXX bảo em rẽ trái khi có biển cấm oto rẽ trái?! Em cũng vì vội không có thời gian quay lại xem. Em có nói ngày nào tôi cũng đi cung đường này có thấy biển cấm nào đâu. XXX bảo không tin anh quay lại mà xem...Lằng xì nhằng em đành sang bên kia đường và nộp phạt!

Sáng nay em đi xe máy lại đường này và để ý không có bất kỳ biển cấm rẽ trái nào; ít ra là trong tầm nhìn của người đi xe máy và oto??? Em định ra làm rõ với XXX tuy nhiên vẫn muốn lên đây hỏi các cụ xem chỗ này có biển cấm oto rẽ trái không ạ?

Em vodka hầu các cụ.

nolove

Xe hơi
cám ơn các cụ nhé, để mai mốt em đi và tìm chụp lại làm bằng chứng cho các cụ; chứ có biển mà khuất khó nhìn thì khác gì gãi bẫy các cụ nhỉ.

ReadOnly

Xe tăng
3 năm trước em làm ở Kim Mã đã thấy biển này rồi, nhưng nó bị lá phượng che hiểm phết, không để ý là toạch :D

nolove

Xe hơi
3 năm trước em làm ở Kim Mã đã thấy biển này rồi, nhưng nó bị lá phượng che hiểm phết, không để ý là toạch :D
Vodka cụ [@ReadOnly;312571] nhé; thì ra cái biển nó bị lá phượng che hết chả gì em không nhìn thấy. Hixx, vậy là em bị bắt oan rồi; biển mà bị che thế này đi oto ai mà nhìn thấy được cơ chứ???

BanglaiB2

Xe buýt
Ảnh cụ ReadOnly chụp từ vỉa hè thì chỉ nhìn thấy lá cây là đúng rồi. Iem đi 2b ở dưới lòng đường vẫn thấy biển bình thường nhé. Tuy nhiên cái biển cấm rẽ trái này bây giờ có thể bỏ được vì lượng xe rẽ trái không nhiều --> không ảnh hưởng nhiều đến giao thông (hì hì iem cũng lợi thêm được mấy trăm mét xăng xe hàng ngày)

joto

Xe đạp
Biển cấm rẽ trái này nhà cháu có nhìn thấy khoảng 3 năm trước, lần đó nhà cháu phải vòng xuống tít đường La Thành để quay lại Kim Mã. Từ đó chả bao giờ đi vào đường nhỏ đó nữa, he he

trananh03

Xe tải
Chỗ này cấm 4 b rẽ trái lâu rồi cụ

RubynamitnA

Xe điện
Hôm em đi tắc xi chú lái xe rẽ trái, em bảo chú liều nhỉ? Chú ấy bảo em còn lâu mới bắt lỗi em vì cái biển báo ấy. Lý của chú ấy đưa ra là biển ấy điều chỉnh cấm lái xe ô tô rẽ trái vào đường 1 chiều theo hướng từ Kim Mã về Cầu Giấy thôi còn đi ra giữa đường là biển ấy hết hiệu lực. Em thấy cũng có lý vì đôi khi cũng thấy biển báo dạng như vậy ở 1 số nút giao thông chỉ để điều chỉnh hành vi như vậy. Ví như giải phân cách đường Kim Mã - Cầu Giấy này bị xây bịt lại thì quá rõ ràng. Vậy với nút giao thông này, nhà quản lý chỉ muốn cấm như lời chú lái tắc xi thì phải cắm những biển gì để chúng ta biết là qua dải phân cách được phép rẽ traí nhỉ?

Cụ chủ đi kiểm tra rồi mà không thấy biển thì lạ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

giangthuy3108

Xe buýt
chỗ này có biển cấm ô tô rẽ trái đấy cụ ạ, em cũng như cụ có lần đi kiểu này thì để ý nhìn thấy biển cấm thành ra phải đi ra tận ngã tư Đại La mới quay đầu được...được ngắm trọn nửa vòng hồ thủ lệ đấy cụ ạ :D
Theo em cụ nên bị phạt lần nữa vì đã đi cả xe máy để xem mà vẫn không thấy đâu he he

BanglaiB2

Xe buýt
chỗ này có biển cấm ô tô rẽ trái đấy cụ ạ, em cũng như cụ có lần đi kiểu này thì để ý nhìn thấy biển cấm thành ra phải đi ra tận ngã tư Đại La mới quay đầu được...được ngắm trọn nửa vòng hồ thủ lệ đấy cụ ạ :D
Cụ đi thế nào ra tận Đại La được vậy ;));))

BanglaiB2

Xe buýt
Đây hôm nay nhà cháu lượn qua, vẫn có biển cấm và vẫn nhìn được cụ chủ nhé (hì hì có ít lá phượng che tầm nhìn nhưng vẫn quan sát được nên vẫn có hiệu lực cấm đới).

[YOUTUBE]diSUB4qlvVo[/YOUTUBE]

tuanta

Xe tăng
Có biển cấm rẽ trái. Nói chung OFer cũng 50/50 như ai :P

huongdao

Xe tải
biển này thì có ít nhất cũng 3năm rồi.ngày mới cắm thì quan sát dễ vì cây phượng còn nhỏ. giờ cây phượng đã lớn và che mất cái biển. trách là trách bọn cây xanh, bao nhiêu cây quý thì nhăm nhe chặt hết. những cái thiết thực thì không quan tâm để làm khổ dân. mấy thằng xxx thì chờ có vậy để đứng đấy vặt chứ trước kia dễ nhìn thấy biển thì có thấy thằng c hó nào đứng đấy bắt đâu(vì đứng cả ngày cũng không có ai vi phạm). cụ nào trên này mà nhà gần đấy hôm nào rảnh ra chặt mấy cành phượng đi cho các bác tài đỡ mất tiền và cũng là cắt cái cần câu cơm của bọn xxx đi. như vậy thiết thực hơn là lượn qua rồi chỉ chụp ảnh cái biển để cảnh báo là có biển.

30x-FUNX

Xe hơi
Nếu cụ nào lỡ rẽ trái và liếc thấy có bóng áo vàng đang lặng lẽ bước sang đường phía rẽ NCT thì chịu khó phi vào tòa nhà Handi Resco rồi phi ra cho an toàn nhá :D.

moc'K

Xe hơi
Website
www.24h.com.vn
Cụ mất tiền là đúng rồi, nhưng tôi khuyên bác bác nộp ngân sách NN để họ còn có kinh phí mua tàu ngầm nha bác

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Theo em thì có biển vẫn rẽ được vì biển chỉ cấm rẽ vào chiều đường từ ngã 4 về thủ lệ. Còn qua chiều đó là tới chiều đường từ thủ lệ về ngã 4 nên theo luật thì qua giao cắt biển hết hiệu lực. Vậy mình rẽ vào đường đúng chiều chứ nhỉ ??

songxanh

Xe tăng
Xe 7 chỗ nhận chở khách từ Hà nội: 0983970196
Hoặc có thể đi ra gần giữa đường rồi rẽ phải cho xe hướng về thủ lệ, sau đó quay đầu là lách được lỗi các cụ nhỉ ;))