Bị xe khác đâm vào vỡ kính hậu có bồi thương bảo hiểm được không?

luxery_HNT

Xe buýt
Các bác xui cụ chủ thế thế này thì......... đúng thật :D

khanhwin100

Xe buýt
Vấn đề là ai sai.
Trường hợp thứ nhất nếu lỗi tại cụ thì OK
Trường hợp thứ hai nếu lỗi tại xe khách thì xem lại trường hợp thứ nhất cụ nhé.

hoinhap

Xe tăng
Cụ mang ra gara nào đó bảo họ giải quyết cho nó nhanh

Poirot

Xe buýt
Xe em đi tai nạn suốt, có khi bận kệ thế cứ đi chán chê mấy tháng rồi mới alo cho bọn bảo hiểm, lần nào cũng được giải quyết ngay. Tình huống tai nạn thì mấy chú bảo hiểm hỏi qua qua rồi bịa biên bản cho mình ghi rồi mang xe xuống xưởng. Xưởng sửa xong xe rồi gọi mình xuống lấy, việc thanh toán bảo hiểm làm trực tiếp với xưởng sửa chữa.

windys

Xe tăng
Chào các thành viên OF.
Em bị xe khác không làm chủ tốc độ đâm vào đằng sau vỡ kính hậu, bẹp cốp xe.Lái xe đó vừa bị tai nạn cách đây 1 tháng phải bồi thường khá nhiều tiền,chưa giải quyết xong.Họ có đưa em 1 triệu đồng và xin vì không có tiền & thật sự túng thiếu.Em tính làm bảo hiểm vì xe có bảo hiểm thân vỏ.Theo các bác em có làm bảo hiểm được không? Mong được vài dòng chia sẻ từ các thành viên.Xin cảm ơn nhiều.
Cụ giống em, chiều nay đang đi đường về đến hồ Hale, có một bác trung tuổi tự nhiên dừng xe máy giữa đường, em đạp phanh lại, chờ ông kia đi, ông í đi một tí lại dừng lại, em lại đạp phanh lại thì rầm một cái. Một cụ Ford Everest đâm vào mít em, vỡ đèn si nhan.

Chú Ford kia chắc là lái xe, gọi đt cho bảo hiểm liberty của xe chú í, thằng bảo hiểm bảo là phải chụp hiện trường, nhờ công an xác nhận.
Em gọi cho bảo hiểm bên em, bạn í bày cho e cách là lùi vào đâu đó rồi chụp lại ảnh, k cần xác nhận gì cả. Nếu mai em giải quyết xong theo kiểu đó thì e sẽ k lấy tiền của chú Ford kia. bác thử thỏa thuận với bảo hiểm bên bác thế xem sao?

windys

Xe tăng
Các bác xui cụ chủ thế thế này thì......... đúng thật :D
Tiện có cụ làm liberty ở đây cho em hỏi

Cái đèn xe của em nó khoảng 1 triệu, sao bên liberty không cho người ra xác nhận ngay tại hiện trường, mà đòi phải công an xác nhận đúng sai, biên bản ?
Giá trị quá nhỏ, bản thân ng bình thường cũng có thể xác nhận được trường hợp như thế là đúng hay sai, tại sao bên cụ không cho nhân viên xác nhận mọi chuyện, lôi công an vào đâu có đơn giản?

Hay nhân viên liberty lúc đó cố tình không chịu ra xác nhận hả cụ ?

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Chào các thành viên OF.
Em bị xe khác không làm chủ tốc độ đâm vào đằng sau vỡ kính hậu, bẹp cốp xe.Lái xe đó vừa bị tai nạn cách đây 1 tháng phải bồi thường khá nhiều tiền,chưa giải quyết xong.Họ có đưa em 1 triệu đồng và xin vì không có tiền & thật sự túng thiếu.Em tính làm bảo hiểm vì xe có bảo hiểm thân vỏ.Theo các bác em có làm bảo hiểm được không? Mong được vài dòng chia sẻ từ các thành viên.Xin cảm ơn nhiều.
Trước em cũng bị như cụ. Em đưa cho cậu làm BH 1tr thế là cậu ý làm cho em tư đầu đến cuối luôn.

automen

Xe buýt
Ở đâu còn lâu mới nói...Nói ra để toi à...
Website
www.phimcachnhiet.vn
lần sau cụ chủ có bị dính tiếp thì kinh nghiệm là đánh xe ra chỗ khác lùi bố nó vào tường, cột điện.....gì đấy. gọi BH đến xem có đền không. tất cả mọi việc với giải quyết quan trọng nhất là: THÁI ĐỘ

Ford_Everest

Xe buýt
Chào các thành viên OF.
Bảo hiểm có bồi thường cụ ợ. Nhg thủ tục hơi lằng nhằng là vì phải có Biên bản công an, xe đâm vào cụ yêu cầu bồi thường dưới đơn trách nhiệm dân sự đối với bên thứ 3 ợ. Như vậy yêu cầu bồi thường dưới đơn của xe kia chứ k phải xe cụ

luxery_HNT

Xe buýt
Tiện có cụ làm liberty ở đây cho em hỏi

Cái đèn xe của em nó khoảng 1 triệu, sao bên liberty không cho người ra xác nhận ngay tại hiện trường, mà đòi phải công an xác nhận đúng sai, biên bản ?
Giá trị quá nhỏ, bản thân ng bình thường cũng có thể xác nhận được trường hợp như thế là đúng hay sai, tại sao bên cụ không cho nhân viên xác nhận mọi chuyện, lôi công an vào đâu có đơn giản?

Hay nhân viên liberty lúc đó cố tình không chịu ra xác nhận hả cụ ?
Em không để ý lắm giờ mới thấy bác nhắn qua đây
Bác cho em xin biển số để em check cụ tỷ, sau đó báo lại bác đựoc không ạ

luxery_HNT

Xe buýt
Cụ giống em, chiều nay đang đi đường về đến hồ Hale, có một bác trung tuổi tự nhiên dừng xe máy giữa đường, em đạp phanh lại, chờ ông kia đi, ông í đi một tí lại dừng lại, em lại đạp phanh lại thì rầm một cái. Một cụ Ford Everest đâm vào mít em, vỡ đèn si nhan.

Chú Ford kia chắc là lái xe, gọi đt cho bảo hiểm liberty của xe chú í, thằng bảo hiểm bảo là phải chụp hiện trường, nhờ công an xác nhận.
Em gọi cho bảo hiểm bên em, bạn í bày cho e cách là lùi vào đâu đó rồi chụp lại ảnh, k cần xác nhận gì cả. Nếu mai em giải quyết xong theo kiểu đó thì e sẽ k lấy tiền của chú Ford kia. bác thử thỏa thuận với bảo hiểm bên bác thế xem sao?
Em vừa pm bác xong. Liên quan đến bảo hiểm dân sự BB thì bắt buộc phải có biên bản của CS GT như biên bản hiện trường, phân lỗi ... thì bảo hiểm mới bồi thường được và cái này là luật nó quy định thế. Còn vì sao luật nó bắt thế thì em giải thích qua như sau ạ: ví dụ xe bác vị tai nạn, bác gọi bạn bác mua bảo hiểm dân sự ra rồi gọi bảo hiểm ra sau đó kết hợp trục lợi bảo hiểm thì bảo hiểm vỡ mẹt :D, nhìn chung là tránh trục lợi bảo hiểm. Liên quan đến vật chất không hiện trừong cũng đựoc nhưng mà dân sự bắt buộc.

dragonfe

Xe buýt
Trước em cũng bị như cụ. Em đưa cho cậu làm BH 1tr thế là cậu ý làm cho em tư đầu đến cuối luôn.
theo em thì cứ như cụ này là nhanh nhất. tùy từng trường hợp cụ cho 5 loét hay 1 củ cho nhẹ đầu. mấy chú bh cũng vất vả lắm cụ ạ. mọi người đều thoải mái

Bùm Bum

Xe hơi
theo em thì cứ như cụ này là nhanh nhất. tùy từng trường hợp cụ cho 5 loét hay 1 củ cho nhẹ đầu. mấy chú bh cũng vất vả lắm cụ ạ. mọi người đều thoải mái
Em ứ đồng ý quan điểm này vì lại theo kiểu văn hóa 50/50. Liệu sau xxx có đến lượt BH không nhể các bác?

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
nếu bác đi đúng đường thì đã có bên sai phải bồi thường. còn bác sai luật thì bảo hiểm mới bồi thường ah.

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ chỉ cần báo liberty là lùi vào tường, cột đèn là xong, khỏi lằng nhằng

bờm sunny

Xe tải
được cụ ạ, cụ ủn mông vào tường rồi gọi bảo hiểm :D

vanhai0850

Xe tăng
Nếu cụ mua của Li. Dịch vụ LI ưu việt khi KH mua bảo hiểm vật chất nếu xảy ra va chạm thì dù KH của Li sai hay đúng so với bên thứ 3 thì Li ưu tiên bảo hiểm cho KH của mình trước rồi dùng thế quyền để đòi bên thứ 3 (nếu bên thứ 3 sai) tất nhiên KH cũng hợp tác với bảo hiểm để đòi bên thứ 3.