[Funland] Bị vỡ hụi.

minhhai985

Xe lăn
Em hỏi ngu chơi cái này được lợi gì nhỉ? Mà có vẻ rủi ro, suốt ngày nghe vỡ hụi.
E chơi họ như kiểu trả góp, khi mình cần thì đc cầm 1 cục rồi góp dần hàng tháng. Còn hụi với họ nó có phải là 1 ko thì e ko biết.

Diep1979

Xe container
Giao dịch dân sự, lại là chỗ họ hàng quen biết
Cụ có đủ tự tin thì cho nó cái đơn ra pháp luật

Còn nhà cháu thấy tuyên bố vỡ hụi thì khả năng đòi là 0% hoặc trả góp dần thì may ra

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Chả là nhà em có gửi về cho ông bà chơi cái hụi nhỏ ở quê, chủ hụi là chổ họ hàng quen biết. Vì không có nhu cầu nên nhà em hốt hụi chót, nhưng đến ngày lấy tiền thì chủ hụi nó tuyên bố võ hụi, ông bà lại ngại nên không nói bọn em mà tin vào mấy lời hứa của chủ hụi nên giấu bọn em mấy tháng nay, đến hôm trước nhà em hỏi thì ông bà mới nói. Giờ em đang tính sắp xếp công việc để về quê một chuyến. Thực sự đây là lần đầu tiên em vướng vào việc này, các bác trên này ai có kinh nghiệm đòi nợ kiểu này thì có thể cho em xin vài lời tư vấn với, chứ bây giờ em đang tức lộn ruột mà chưa nghĩ được phương án nào tốt cả.
Nhiều vụ vỡ hụi làng lắm rồi. Thấy công an cũng vào cuộc mà có giải quyết được đâu. Vì nó ko có giấy tờ, cam kết gì, chủ yếu là tin tưởng nhau, có niềm tin với nhau. Niềm tin mất thì tiền cũng mất. Giờ cuối năm nhiều con nợ túng quẫn hay làm liều, nói chung cụ chủ cứ bình tĩnh, tìm cách giải quyết hợp lý hợp tình. Theo em, phương án tốt nhất cho cụ chủ bây giờ là gọi những người chơi hụi lại để cùng có trách nhiệm đòi cho nhà ông bà. Đối tượng kia phải chịu sức ép từ những ng chơi hụi cùng nhau đòi lại. Vì tiền là những ng kia đã nhận trước rồi phải có trách nhiệm với đợt đóng cuối, dù ít hay dù nhiều. Ko đòi được thì tính phương án 2. Mỗi ng phải chung tay góp ít góp nhiều trả vào đợt cuối cho ông bà cụ. Ko thể để ng nhận sau chịu thiệt vậy. Chơi hụi là trên tinh thần hỗ trợ, tin tưởng giúp đỡ lẫn nhau, mục đích ban đầu là vậy, nên khi xảy ra rủi ro thì mọi ng cùng chung tay chứ ko phải ai nhận trước rồi dửng dưng với ng sau được. Trong số ng chơi hụi đó em nghĩ ko phải ai cũng xấu.

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em đếch quan tâm nó làm gì, em chỉ quan tâm cách lấy lại tiền thôi.
Cụ chủ hung hăng vậy sợ vấn đề chưa giải quyết được mình lại mang hoạ vào thân. Giờ mình đang cầm đường lưỡi rồi. Mong cụ đủ bình tĩnh tỉnh táo giải quyết vấn đề. Vì nói có tình có lý thì những ng nghe thấy hợp lý họ mới giải quyết đc.

ly xây chừng

Xe tải
Chủ hụi chưa đi tù, thì còn cơ hội lấy của người sau trả lãi người trước, chứ thưa ra 9q,thì tỷ lệ mất trắng là rất cao. Còn nếu gây sự, tạt sơn thì chưa bị nôn thêm tiền phạt là may. Nhà cháu nghĩ rằng cụ chủ bị ôm cục tức ăn tết thôi, chứ đòi lại là khg có đâu ạ!

namson229

Xe điện
tiền mình thì mình giữ cụ ơi, hụi họ gì, đến như SCB là ngân hàng, có giám sát ngân hàng NN.... các cấp, mà cũng vỡ nợ, trước dân gửi vào giờ có rút được đâu; có nhiều tiền gửi thì cũng chia ra vài ngân hàng khác nhau mà gửi; chứ đi đòi nợ chủ hụi, giờ chỉ thuê xã hội đen, may ra... nhiều khi chủ hụi giờ cũng sạch bách, đòi dc gì đâu

quy la tien

Xe điện
100% chơi hụi đều do THAM mà ra, kêu cái giề!
Nhẹ nhàng ngọt nhạt xem nhà nó có gì khéo léo phỉnh mà cấn nợ, nóng giận khéo lại được TIỀN nhưng mà tiền khác, đã có còm nhắc rồi!

bao_nhu

Xe đạp
tiền mình thì mình giữ cụ ơi, hụi họ gì, đến như SCB là ngân hàng, có giám sát ngân hàng NN.... các cấp, mà cũng vỡ nợ, trước dân gửi vào giờ có rút được đâu; có nhiều tiền gửi thì cũng chia ra vài ngân hàng khác nhau mà gửi; chứ đi đòi nợ chủ hụi, giờ chỉ thuê xã hội đen, may ra... nhiều khi chủ hụi giờ cũng sạch bách, đòi dc gì đâu
Tiền gửi tiết kiệm ở SCB ko rút đước á cụ hay là các khoản tại các quỹ đầu tư, trái phiếu. Mình nghe là tiền gửi tiết kiệm ở ngân hàng đềuu được NHNN bảo lãnh làm sao lại ko rút được.

namson229

Xe điện
Tiền gửi tiết kiệm ở SCB ko rút đước á cụ hay là các khoản tại các quỹ đầu tư, trái phiếu. Mình nghe là tiền gửi tiết kiệm ở ngân hàng đềuu được NHNN bảo lãnh làm sao lại ko rút được.
Đấy là cụ nghe nói, hiện nay dân đòi rút , scb làm gì có tiền, ko ai gửi vào nữa, mỹ lan rút 304 nghìn tỷ mua đất, tẩu tán ra nước ngoài rồi, bảo hiểm tiền gửi thì dc đền bao nhiêu đâu

Tuấn 3s

Xe tăng
Ông anh rể nhà em cũng có cái hụi chơi với mấy người bạn, nhưng là lý do để hằng tháng các gia đình tụ tập nhau :))