[Thảo luận] Bị vịn lỗi sai làn đường ở ngã tư Deawoo

tutamtichduc

Xe buýt
VL nhỉ, em tưởng chỗ đấy bọn chó vàng ko rình nữa chứ nhỉ, giờ chỗ đó chỉ có thể rẽ phải mà, còn phân làn j nữa, ai mà đến đó chả rẽ phải =))))

MrLongKem

Xe hơi
VL nhỉ, em tưởng chỗ đấy bọn chó vàng ko rình nữa chứ nhỉ, giờ chỗ đó chỉ có thể rẽ phải mà, còn phân làn j nữa, ai mà đến đó chả rẽ phải =))))
Cụ nhầm nhọt chút rùi. Cụ chủ thớt đi từ liễu giai ra KM chứ ko phải từ KM ra LG mà chỉ có duy nhất 1 làn rẽ phải đâu.Ủa mà cụ chủ đi kiểu gì mà đến biển 411 treo ở đầu đào tấn ra LG cũng ko làm đc gì. Vodka cụ chủ :-bd

MrLongKem

Xe hơi
Hôm nay cháu bị vịn ở ngã tư Deawoo hướng Liễu Giai đi Kim Mã.
Ngã tư này đã bị đóng để làm cầu vượt. Từ Kim Mã đi Cầu Giấy phải vòng qua Liễu Giai rồi rẽ phải ra Kim Mã.

Sáng nay cháu rẽ từ Liễu Giai ra Kim Mã không đi vào làn đường có vạch kẻ chéo cho các phương tiện rẽ phải mà rẽ từ làn trong cùng.
xxx1 vẫy cháu vào và chào theo đúng điều lệ, yêu cầu cháu xuống xe.
Cháu: có việc gì thế anh
xxx1: Anh phạm lỗi sai làn đường, muốn rẽ phải thì phải đi vào làn có vạch chéo cho các phương tiện rẽ phải.
Cháu: Làn đường này chỉ dành cho các phương tiện rẽ phải khi có đèn đỏ, bây giờ đèn đỏ không hoạt động, tôi có thể đi từ bất cứ làn đường nào.
Không có biển phân chia làn đường (cái này cháu cũng không chắc) 411 ở đây.
xxx1: Ở đằng kia có biển chỉ dẫn, anh quay lại mà xem.
Cháu cũng chột dạ, xác định có biển thì chịu phạt vậy. Quay lai xem thì không phải biển 411 mà chỉ là biển chỉ hường thông báo: đi thẳng là Nguyễn Chí Thanh, rẽ phải là ra Cầu Giấy
Mừng thầm, cháu quay lại.
Cháu: Tôi không vi phạm lỗi nhé, đây chỉ là biển chỉ hướng, đi thẳng là Nguyễn Chí Thanh, rẽ phải là ra Cầu Giấy. Không phải phân làn đường 411. Tôi muốn đi Cầu Giấy thì rẽ phải, thế thôi
xxx1: Muốn rẽ phải anh phải đi vào làn đường dành cho các phương tiện rẽ phải - Chỉ vào làn đường có kẻ vạch chéo.
Cháu to tiếng vài câu nữa thì xxx2 đi ra. xxx1 lại đi ra tóm các phương tiện khác
xxx2: Anh vi phạm lỗi sai làn đường rồi, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tở.
Cháu: Tôi không vi phạm, ở đây không có biển phân làn 411. Nếu muốn anh cứ lập biên bản.
xxx2: Tôi có thể cho xe đến cẩu xe anh đi mà không cần anh ký.
Cháu: Tôi biết, anh cứ lập biên bản đi.
xxx2: (Nhìn cháu từ đầu đến chân, quần đùi áo phông) Anh công tác ở đâu?
Cháu: Đây không phải là việc của anh.
xxx2: Thanh niên với nhau tôi hỏi thăm thôi có gì đâu. Anh đi sai thì thanh niên nhắc nhở nhau, xin thì tôi cho qua.
Cháu: tôi không sai. Nếu anh bảo nhắc nhở thì cũng dc. Lần sau tôi rẽ phải sẽ chú ý đi vào làn này. (Đoạn này cũng không muốn làm mắt mặt xxx)
xxx2: Thôi anh đi đi.

Thế là cháu quay lại xe và lên đường tiếp.
Các cụ chú ý nếu bị vịn thì biết cách vạc lại nhé
Cụ ơi em dự là cụ chỉ nhìn thấy cái biển chỉ hướng đi NCT và CG to đùng ngã ngửa bên dưới mà ko để ý nhìn cái biển 411 treo trên đầu cành cây rùi. chắc hum nay mát trời thấy cụ đẹp trai nên các chú xxx bỏ qua cho cụ rùi;;)

ChuyenDaQua

Xe tăng
Cụ chủ lần sau nhớ đừng dùng từ " phân làn " cho biển 411 nhé.
411 là biển chỉ hướng đi

3Lazang

Xe tăng
Cụ chủ lần sau nhớ đừng dùng từ " phân làn " cho biển 411 nhé.
411 là biển chỉ hướng đi
Cụ này kiến thức chắc ghê . Em dám chắc chắn nhiều thằng xxx léo hiểu 411 là cái gì , bọn nó bắt theo cảm tính và doạ nạt vớ vẩn, cứng như cụ chủ đây là thắng :)

tuvanxaydunguic

Xe buýt
XXX đói nên càng ngày càng BỰA... toàn rình chỗ thi công để VỒ...!

xe than

Xe tăng
Sao là làm nghề này thất đức thế mà nhiều thằng vẫn chạy cho bằng được để đứng đường nhỉ,chúng nó không sợ quả báo à?

Kevjnnguyen

Xe đạp
Bọn này thấy cụ chủ cứng là nó lại mềm ngay. E đi qua đấy suốt nhưng toàn đi làn vạch kẻ hehe

pikabidu

Đi bộ
Cụ chủ sẽ bị lỗi vi phạm vạch kẻ đường chứ không phải sai làn đường, nhưng ở đây có biển 411 treo trên cao ngay gần chỗ giao với Đào Tấn mà? Bị bỏ đi rồi hay xxx không hiểu biển 411 là gì??
Theo update trưa nay ngày 16/6/2013 của em thì cái biển vẫn núp ở lùm cây các cụ nhé. Đi đoạn này cẩn thận. K thì vào đào tấn rồi rẽ sang kim mã tránh bốt :D

pxh6488

Xe hơi
Website
muare.vn
Ở đấy đang xây cầu vượt mà xxx vẫn tóm bác à :)) Em thấy ở dưới chân cầu Vượt chỗ đèn xanh đèn đỏ Phạm Hùng, Phạm Văn Đồng cũng bất cập lắm. Đèn j mà loại xì ngầu >.<

trungnduc

Xe hơi
Theo update trưa nay ngày 16/6/2013 của em thì cái biển vẫn núp ở lùm cây các cụ nhé. Đi đoạn này cẩn thận. K thì vào đào tấn rồi rẽ sang kim mã tránh bốt :D
Chuẩn cụ ạ. Sáng nay em đi qua đã thấy biển 411 này. Nhưng mà biển này nằm núp sau cành cây và ngang chỗ cua trái, đi hướng của cháu sẽ nhìn ngang biển chứ ko thấy được. Hiểm thật.
Mà sao mấy chú xxx không biết nhỉ.

GBDB

Xe tải
chắc mấy chú xxx ở đây cũng ko biết biển 411 là gì :)) lần sau cụ cứ rẽ vào đào tấn cho chắc

riang153

Xe tăng
Chỗ này e nhớ có biển 411 treo tít trên cao, khuất sau cành cây mà
Chuẩn luôn kụ ah...rất cao và khuất ngay sau khi kụ rẽ phải từ Đào Tấn thì 100% ko quan sát đc!Iem ngày nào cũng đi qua đây nên mới biết thoai ah!

cayenneturbo

Xe tải
Em nghĩ Cụ chủ không vi phạm,nhưng đi như thế cũng hơi bất tiện cho các phương tiện khác bởi Cụ phải cắt mặt tương đối nhiều:)
E cũng đồng ý với ý kiến của cụ. Đã xác định rẽ thì tạt dần từ sớm để k ảnh hưởng đến các phương tiện khác.

luckyme

Xe buýt
Cụ nói đúng, chỉ bị lỗi sai làn khi có biển phân làn phương tiện (chẳng hạn cụ đi xe con vào đường dành cho xe tải, xe khách hoặc đường dành cho xe mô tô và xe thô sơ) thôi. Trường hợp này mà có biển 411 thì cũng chỉ là lỗi không tuân thủ biển báo (vạch kẻ đường) thôi. Lỗi này nếu dính sẽ nhẹ hơn nhiều lỗi sai làn đấy cụ chủ ơi.
Kể cả có biển 411 cũng không vi phạm lỗi sai làn đường. Cụ chủ thớt nhầm

mrtrung8388

Xe tải
Cụ đi không sai luật nhưng hơi "ngang" và cũng gây cản trở đến giao thông đấy cụ ạ:)

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ chủ đi không sai nhưng đi như thế bất tiện cho nhiều phương tiện khác. Nhưng em thấy xxx được đào tạo mà sao ngu thế?