[VHGT] Bị tuýt còi, gọi “người thân”!

Bò lốp

Xe lăn
E nói thật là e cũng có người thân, nhưng mà chưa nhờ. Thậm chí rút đt ra gọi e còn thấy ngại cho người thân của em lắm lắm.
E nghĩ là nếu xxx cắn bẩn, bẫy... thì gọi cho người thân còn chấp nhận đc, chứ cố tình đi sai tình đi sai thì nên xin cái biên bản cho nó nhanh.
em cũng như cụ,xxx bẩn thỉu là gọi lại ngay,em toàn đi về nghệ an nên chúng nó bắt láo nhiều lắm rồi mà kinh nghiệm mình chưa có mấy,từ khi lên of đầu óc sáng hẳn ra

Quân Đuôi

Xe điện
Em bị vin là gọi ngay cho người thân ... để mang giấy tờ ra vì em chẳng mang theo bao giờ . ;))

891991

Xe hơi
E có lần bị bắt ở gần nhà. Thế là cũng gọi điện cho mẹ mang hộ cái bằng lái ra. Vì đi chơi thể thao chẳng mang theo cái gì cả ^^!

thuanphong228

Xe máy
1 la phạt thật nặng
2 là lao động công ích.đi dọn vệ sinh đường phố cho sạch đẹp

stratocaster

Xe đạp
Em mà có rút máy ra gọi cũng chưa biết gọi cho ai =)

bazoka

Xe buýt
Website
baohiemvietlife.com
Em chả có ai để gọi...hic
Bác cứ gọi cho iem. Bác đừng ngại ;)) iem sẵn sàng alo chia buồn với bác :D

Em mà có rút máy ra gọi cũng chưa biết gọi cho ai =)
Lại được cả bác này nữa. ko biết gọi cho ai thì gọi cho iem đây này. iem sẽ chia sẻ nỗi buồn cùng bác ;))

Các kụ lại lấy búa tạ đập ruồi rồi! nếu mình sai thì mình đi nộp phạt để lần sau nhớ, còn nếu mình không sai thì cứ chiến đấu đến cùng với phương châm "Bình tĩnh, tự tin ắt chiến thắng" các kụ nhỉ
iem thấy ý kiến của bác là hoàn toàn chính xác (b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

banmerc200

Xe hơi
Gọi cho người thân thực ra theo mình biết là đối với mấy anh mới ra nghề làm XXXX thôi, còn lâu năm rồi không có tác dụng đâu, cơ chế bây giờ rõ lắm! mà người thân cũng chẳng dám nhận giúp đâu, bởi họ còn giữ cái "đầu" của họ khi Truyền thông quá nhạy cảm như hiện nay. (Trừ trường hợp đặc biệt)

antoan2003

Xe đạp
Hoàn toàn ok với các Cụ, nếu mình vi phạm luật thì nên nhận khuyết điểm "em sai "còn nếu bị bắt oan thì cũng phải đấu lý với xxx, để làm được điều này các Cụ phải thuộc luật GTĐB để họ không dễ bắt nạt, kinh nghiệm của tôi khi bị xxx thổi còi dừng xe việc đầu tiên tôi chấp hành đỗ vào bên phải lề đường không tắt máy, bật xinh nhan phải, hạ kính xuống hỏi phủ đầu: "Các đ/c bắt tôi vì lỗi gì" xxx nói " mời anh xuống xe cho kiểm tra giấy tờ" mở cửa bước xuống cầm theo giấy tờ xe thì xxx dơ tay chào, mình cũng lịch sự chào lại: " chào anh" xxx xem qua giấy tờ không thấy có vần đề gì và thông báo lỗi " vượt phải" mình bảo đúng và giải thích ngay nếu Đ/c có bắt tôi thì phải bắt cái thằng xe tải kia không chịu nhường đường mặc dù đường rất thoáng không có chướng ngại vật phía trước, cãi lý mất 2 phút biết không ăn thịt được quay sang hỏi " anh làm nghề gì...anh đi về đâu vậy" mình trả lời ngay mấy câu lưu loát thế là xxx trả giấy tờ và " mời anh đi". xxx rất kỵ với "người vi phạm" xuống xe là rút điện thoại ra gọi, các CỤ để ý điều này, nếu lần sau không may bị xxx tuýt còi các Cụ cứ bình tĩnh thao tác như vậy sẽ không mất tiền mua sữa cho Con. Đôi lời cùng các Cụ.
Mình giống cụ này một lần bị tuýt còi thế này.

phutranhp

Xe tải
Khi bị lực lượng CSGT phát hiện, xử lý hành vi vi phạm luật giao thông, hầu hết những người vi phạm đều thực hiện động tác đầu tiên là… rút điện thoại gọi người thân.

http://dantri.com.vn/c728/s728-650713/bi-tuyt-coi-goi-nguoi-than.htm

"Nếp" xấu này đang có xu hướng trở thành một thủ tục, thói quen của những người vi phạm luật giao thông.

Vừa rồi em có 2 ông bạn bị tuýt còi cũng alo cho người thân, 1 bị tuýt ở đường 5 đoạn hải dương, và có gọi cho người thân, nhưng đã bị anh này từ chối thẳng thừng bằng tin nhắn là nghiêm cấm nhờ vả, và phải tự giải quyết. 1 anh bạn nữa cũng gọi cho người thân, giải quyết xong, call lại để cảm ơn như bị anh này yêu cầu lần sau không nhờ nữa.

Để bình đẳng giữa dân đen và người nhà cán bộ, em ủng hộ việc cấm gọi cho người thân, hãy dùng kinh nghiệm của OF để xin các chú ;))

Hãy nghiêm chỉnh chấp hành luật giao thông thì chẳng phải alo phiền ai cả
Mọi người lái xe đều có tư tưởng chung là không muốn vi phạm. nhưng xxx và GTCC lại làm cho mọi người phải vi phạm. Như hôm nay em bị xxx xin đểu mà vẫn phải chịu. Chuyện là trên đoạn đường Cao tốc Bắc Ninh - Hà Nội giới hạn cho phép là 80km/h. Hôm nay em cũng đi như mọi ngày nhưng chậm hơn, khi sang địa phận HN thì bỗng dưng mọc biển hạn chế tốc độ 40km/h đoạn đang làm cầu vượt. Em cũng chủ quan vì cung đường này e chạy thường xuyên, e không có ý định đi sai nhưng khi bị xxx chặn xe e mới biết mình đi quá tốc độ cho phép 63/40. Em thanh minh đủ kiểu và cũng chẳng có ai để nhờ vả vì xxx lôi các lỗi của e ra thì mất khoảng hơn 6 củ. Em cũng nài nỉ xin mãi cuối cùng xxx cũng tha cho nhưng đòi 50/50 trên tổng số tiền phạt. E không đưa sau đó loằng ngoằng mãi xxx xin mấy đồng cả đội đi ăn trưa. Đứng đấy một lúc thấy nhiều cụ bị hỏi thăm, tất cả đều do chủ quan thôi chứ không cố tình.
E chẳng biết xả vào đâu nên tiên có thớt của cụ e ké tý. Mong các cu cho em cao kiến khi gặp trường hợp này.

N-K

Xe máy
Thú thực là em cũng không thích thói quen này. Người bị nhờ không giúp thì ngại mà giúp thì phiền toái! Tốt nhất là nếu tự giải quyết được thì nên tự mình giải quyết.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Khi bị lực lượng CSGT phát hiện, xử lý hành vi vi phạm luật giao thông, hầu hết những người vi phạm đều thực hiện động tác đầu tiên là… rút điện thoại gọi người thân.

"Nếp" xấu này đang có xu hướng trở thành một thủ tục, thói quen của những người vi phạm luật giao thông.

Vừa rồi em có 2 ông bạn bị tuýt còi cũng alo cho người thân, 1 bị tuýt ở đường 5 đoạn hải dương, và có gọi cho người thân, nhưng đã bị anh này từ chối thẳng thừng bằng tin nhắn là nghiêm cấm nhờ vả, và phải tự giải quyết. 1 anh bạn nữa cũng gọi cho người thân, giải quyết xong, call lại để cảm ơn như bị anh này yêu cầu lần sau không nhờ nữa.

Để bình đẳng giữa dân đen và người nhà cán bộ, em ủng hộ việc cấm gọi cho người thân, hãy dùng kinh nghiệm của OF để xin các chú ;))

Các cụ "thông cảm" nhé.
Nuôi mãi mới được mối "quan hệ", đụng "chuyện" phải lôi ra mà dùng chớ - Không thì phí???????????

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Các cụ "thông cảm" nhé.
Nuôi mãi mới được mối "quan hệ", đụng "chuyện" phải lôi ra mà dùng chớ - Không thì phí???????????
Đúng là điếu đóm suốt, nhâu nhẹt liên miên, không alo lúc đó thì còn lúc nào ta?

usb3g_giare

Đi bộ
tâm lý khi bị bắt ai cũng muốn rút điện thoại gọi người thân

Lavender79

Xe đạp
Mới tuần trước, xã nhà e có số lạ gọi đến
- Alo, M à?
- Vâng, ai đấy ạ?
- Tao B đây, B lớp cấp 3 với mày đây. Ơ thế mày k lưu số tao à
- Uh B đấy à
- Mày đang ở đâu đấy, t đang bị công an giữ ở xyz, mày nghe máy xin giúp t cái
....
....
....

Xong xuôi xã nhà e mới lẩm bẩm một mình: *** cả đời ông có gọi cho tôi bao giờ mà bảo tôi lưu số ông, giờ cần xin xỏ ông mới gọi đến tôi. ( Xã em không phải là xxx đâu ạ, cũng làm công an nhưng bên ngạch khác các cụ ợ).

Túm lại dân nhà ta cứ khi bị công an tóm thì việc đầu tiên là gọi cho người thân, rồi cố lục trí nhớ của mình và người thân xem có người quen nào liên quan đến xxx không, haiiz.

DUONGLAM

Xe điện
Em bị tuýt còi thì cũng phải gọi cho người thân(là Gấu ạ) để thông báo là tuần này hết tiền ăn sáng rồi đấy, tối về nhớ đưa thêm nhé hehehe

tonic

Xe hơi
Thực sự là lúc trước chưa có người thân thì ko nói, sai đến đâu nhận đến đó, giờ có người thân thì em lại thấy ý thức giao thông của mình còn tốt hơn, chưa có cơ hội được gọi :D

bo_canh_cung

Xe tải
Các cụ còn có người thân mà gọi, em bị tóm thì chỉ có die :(

thangchungland

Đi bộ

Hi, gọi điện người thân là phương án đầu điên mà nhiều người sẽ chọn khi gặp CSGT

Hieunguyen1783

Xe hơi
nói đến chuyện nhờ vả em cũng vừa phải đi về
có con em và bạn nó đi học bằng xe bạn nó thế quái nào nó đèo 4 không đội mũ bảo hiểm, đi vào đường ngược chiều không bằng lái không đăng ký xe khi công an yêu cầu dừng lại lại phóng xe bỏ chạy...
Bắt xe giam 30 ngày....... em nó gọi nhiều quá lại phải phóng xe ra nhờ vả để lấy xe không bố mẹ nó giết
Lỗi phạt 1.6t. Nhưng vì anh em thôi cứ đút 5 lít
10 phút sau lấy xe lấy xe ở trong bãi vi phạm lúc 6h42p
Sợ bọn trẻ quá nhưng mà cái nếp nhờ vả đi sâu vào máu con người việt nam rồi