Bị tuýt còi cãi Thắng xxx nhưng Vân ko chắc mình đúng...???

backmaster

Xe buýt
Chào các cụ. Chuyện là thế này ạ
Cách đây mây ngày em đi về tối đoạn đường gom đai lộ Thăng Long Hướng đi HL gần câu vượt an khánh . Tầm này 9 h tối cũng Đã vắng xe, lác đác có vài xe 2 bánh chạy cùng chiêu và ko có xe chạy ngược chiêu nên em chạy ở làn bên trái thị bị các chú gọi xuống, chào hỏi xong em hỏi lỗi gì , cậu này bảo lỗi đi vào làn ngược chiêu, em bảo cho xem hình ảnh cậu ta bảo lỗi này phạt ko cần cung cấp hình ảnh, sau đó đưa giấy tờ và bảo em vào chỗ cabin xe tải chuyên dụng đã có 1 câu chờ sẵn với tập biên bản lăm lăm trong tay ra vẻ săn sàng ghi biên bản. Em bảo tôi ko đi sai làn Vì đây là đường 2 chiều ko có biển phân làn ko có vạch liền,ko dải phân cách cứng, tôi ko chay quá tốc độ các anh phạt lỗi gì, Cậu này giở 1 Quyên sổ ghi luật gì đó và đọc lỗi : "Không đi vào bên phải theo Hướng đi của mình, lỗi này phạt 1 tr và giữ bằng 30 ngày". Nghe đến đoạn giữ bằng là em nghi luật này do các chú ấy tự soạn sẵn nên em nói : nếu bên tôi đi có xe hoặc chương ngại vật thì tôi được phép đi sang phần đường bên kia. Nghe to tiếng cậu vẫy em vào lúc trước chạy đến yểm trợ : nếu vượt xe anh phải bật xinhan và chạy 1 đoạn ngắn không được chạy dài như thế
Em nói : anh nói dài tôi cho là ngắn , luật quy Định bao nhiêu là dài bao nhiêu mét là ngắn. Bí quá cậu ta bỏ đi bắt xe khác. Khi đó cậu đang giữ biên bản nói : Anh đứng nói cùn chúng tôi thích thì phạt như thế nếu ko Đông ý anh cứ đi kiện
Em nóng mặt : Được các ông cứ lập biên bản đi tôi sẽ kiện
Lúc này các chú vẫy đc Kha nhiẽu xe con và xe taxi đều lỗi này , ùn hết cả lại Vì Vướng em. Còn em thì bảo ko thèm nói nữa ông viết biên bản đi
Thấy vậy câu ta xuống giọng : Giá như anh xuống nói năng nhẹ nhàng trình bày, chúng tôi sẽ chỉ nhắc nhở thôi. Đăng này anh lại to tiếng uy hiếp chúng tôi. Thấy câu ta có vẻ muôn tống em đi em cũng nhẹ nhàng : uy Hiếp sao công an được chẳng qua là tranh luân thôi có gì anh em bỏ qua nhé. Thế là câu ta trả giấy cho em đi còn vuốt thêm câu : Lân sau sẽ phạt đấy
Chuyện là vậy nhưng em Vẫn phân Vân ko hiểu mình đúng hay sai. Cụ nào am hiệu luật giải đáp cho mọi người hiểu để rút kinh nghiệm
Nói đúng ra thì em chạy đoạn này hơi dài vì nghĩ mình chạy như vậy là đúng. E thấy các xe bị vẫy giống em cũng đều há hốc mồm ra cả ko ai nghĩ mình sai nhưng Vẫn chịu phạt

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Đã đi vào đường 1 chiều thì nó đè chết người vi phạm luôn, làm gì có chuyện thả bác đi, bắt láo thôi...

Jinzin

Xe điện
Theo em hiểu thì đây là đường 2 chiều được phân chia bằng vạch kẻ nét đứt giữa đường, cụ đi lấn sang chiều kia đúng ko ạ?
Phạt lỗi này thì cũng hơi bẩn. Khi cụ vượt xe thì đương nhiên cụ được lấn làn rồi, chắc là xxx thấy cụ cứ chạy trên làn đó nên mới đớp cụ
Trường hợp của cụ cụ cứ cãi là tôi tránh ổ gà, tránh chỗ mấp mô... nên tôi lấn sang làn bên kia và vẫn đảm bảo an toàn.

backmaster

Xe buýt
Chiều HL -HN thì đoạn ngã 3 rẽ vào Thiên đường bảo Sơn dạo này tối nào cũng đứng tầm sau 8h tối trở đi. Nếu xe con chạy vào làn của xe ngược lại là tóm còn xe tải thì các chú vẫy tất kể cả ko lỗi các cụ để ý nhé. Kể cả gần chân cầu vượt đường 70 cụ nòa vào làn cao tốc chỗ này cũng bị dính vì cứ nghĩ buổi tối xxx ko đứng nhưng giờ toàn đứng buổi tối

dung2it

Xe hơi
Nguy hiểm phết, lần trước em cũng đi đoạn này, may mà ko bị tóm. Ko cứng như bác dc ^^

backmaster

Xe buýt
Chiều mình đi là Thuận chứ cụ. Chỉ là đi sang làn ngược lại giống lúc vượt xe thôi,
Thế theo các cụ nếu lỗi đấy có bị giữ bằng 1 tháng và phạt 1 tr ko hay điều luật này các chú ý tự biên soạn

Chỉnh sửa cuối:

ichbinminh

Xe buýt
Cách đây mây ngày em đi về tối đoạn đường gom đai lộ Thăng Long Hướng đi HL gần câu vượt an khánh . Tầm này 9 h tối cũng Đã vắng xe, lác đác có vài xe 2 bánh chạy cùng chiêu và ko có xe chạy ngược chiêu nên em chạy ở làn bên trái thị bị các chú gọi xuống, chào hỏi xong em hỏi lỗi gì , cậu này bảo lỗi đi vào làn ngược chiêu, em bảo cho xem hình ảnh cậu ta bảo lỗi này phạt ko cần cung cấp hình ảnh, sau đó đưa giấy tờ và bảo em vào chỗ cabin xe tải chuyên dụng đã có 1 câu chờ sẵn với tập biên bản lăm lăm trong tay ra vẻ săn sàng ghi biên bản. Em bảo tôi ko đi sai làn Vì đây là đường 2 chiều ko có biển phân làn, tôi ko chay quá tốc độ các anh phạt lỗi gì, Cậu này giở 1 Quyên sổ ghi luật gì đó và đọc lỗi : "Không đi vào bên phải theo Hướng đi của mình, lỗi này phạt 1 tr và giữ bằng 30 ngày". Nghe đến đoạn giữ bằng là em nghi luật này do các chú ấy tự soạn sẵn nên em nói : nếu bên tôi đi có xe hoặc chương ngại vật thì tôi được phép đi sang phần đường bên kia. Nghe to tiếng cậu vẫy em vào lúc trước chạy đến yểm trợ : nếu vượt xe anh phải bật xinhan và chạy 1 đoạn ngắn không được chạy dài như thế
Em nói : anh nói dài tôi cho là ngắn , luật quy Định bao nhiêu là dài bao nhiêu mét là ngắn. Bí quá cậu ta bỏ đi bắt xe khác. Khi đó cậu đang giữ biên bản nói : Anh đứng nói cùn chúng tôi thích thì phạt như thế nếu ko Đông ý anh cứ đi kiện
Lúc này các chú vẫy đc Kha nhiẽu xe con và xe taxi đều lỗi này , ùn hết cả lại Vì Vướng em. Còn em thì bảo ko thèm nói nữa ông viết biên bản đi
Thấy vậy câu ta xuống giọng : Giá như anh xuống nói năng nhẹ nhàng trình bày, chúng tôi sẽ chỉ nhắc nhở thôi. Đăng này anh lại to tiếng uy hiếp chúng tôi. Thấy câu ta có vẻ muôn tống em đi em cũng nhẹ nhàng : uy Hiếp sao công an được chẳng qua là tranh luân thôi có gì anh em bỏ qua nhé. Thế là câu ta trả giấy cho em đi còn vuốt thêm câu : Lân sau sẽ phạt đấy
Chuyện là vậy nhưng em Vẫn phân Vân ko hiểu mình đúng hay sai. Cụ nào am hiệu luật giải đáp cho mọi người hiểu để rút kinh nghiệm
Nói đúng ra thì em chạy đoạn này hơi dài vì nghĩ mình chạy như vậy là đúng. E thấy các xe bị vẫy giống em cũng đều há hốc mồm ra cả ko ai nghĩ mình sai nhưng Vẫn chịu phạt
Quan trọng là đoạn cụ chủ bị vẫy có vạch liền chia 2 chiều ko? Mà em đồ là không. Vì nếu có thì mấy ông của nợ kia chẳng có "lần sau" với cụ đâu :D

mopmi

Xe tăng
Cụ cãi hay quá, xxx để cụ đi vì ko nhần đc và xxx còn dành thời gian để kiếm xèng của các cụ đàng sau đang bị ùn lại. Nhưng mà tại sao cụ ko cho cái ghi âm lên cho nó sinh động nhể?.

TVPL

Xe container
Cụ chủ cũng thuộc dạng ... già mồm, hé hé.
Không có vạch liền đường đông tí là là em và ối cụ toàn chơi chạy giữa đường, chân nọ chân kia, nhưng không bao giờ sang hẳn làn kia trừ khi vượt.

backmaster

Xe buýt
Túm lại là mình ko hẳn đúng các cụ nhể. Thế còn câu hỏi là mình sai ở đây thì bị phạt thế nào? các chú này nói phạt 1 TR và giữ bằng 1 tháng có đúng ko các cụ nhể ?
Dạo này e thấy xxx toàn có 1 quyển sổ ghi các lỗi thường vi phạm và số tiền phạt rồi giơ ra cho người vi phạm xem sau đó mặc cả. Điều đáng nói là có vẻ giá cả bị các chú này đẩy lên cao ngất trời luôn , nên luc mặc cả xong vẫn bị "đắt"

backmaster

Xe buýt
Chơi như cụ thì xe sau ko biết đường nào mà vượt a. mà gặp cụ nào ngang một chút là khổ luôn

To Anh Tuan

Xe hơi
Cách đây mây ngày em đi về tối đoạn đường gom đai lộ Thăng Long Hướng đi HL gần câu vượt an khánh . Tầm này 9 h tối cũng Đã vắng xe, lác đác có vài xe 2 bánh chạy cùng chiêu và ko có xe chạy ngược chiêu nên em chạy ở làn bên trái thị bị các chú gọi xuống, chào hỏi xong em hỏi lỗi gì , cậu này bảo lỗi đi vào làn ngược chiêu, em bảo cho xem hình ảnh cậu ta bảo lỗi này phạt ko cần cung cấp hình ảnh, sau đó đưa giấy tờ và bảo em vào chỗ cabin xe tải chuyên dụng đã có 1 câu chờ sẵn với tập biên bản lăm lăm trong tay ra vẻ săn sàng ghi biên bản. Em bảo tôi ko đi sai làn Vì đây là đường 2 chiều ko có biển phân làn ko có vạch liền,ko dải phân cách cứng, tôi ko chay quá tốc độ các anh phạt lỗi gì, Cậu này giở 1 Quyên sổ ghi luật gì đó và đọc lỗi : "Không đi vào bên phải theo Hướng đi của mình, lỗi này phạt 1 tr và giữ bằng 30 ngày". Nghe đến đoạn giữ bằng là em nghi luật này do các chú ấy tự soạn sẵn nên em nói : nếu bên tôi đi có xe hoặc chương ngại vật thì tôi được phép đi sang phần đường bên kia. Nghe to tiếng cậu vẫy em vào lúc trước chạy đến yểm trợ : nếu vượt xe anh phải bật xinhan và chạy 1 đoạn ngắn không được chạy dài như thế
Bác am hiểu luật thật đấy, cãi là phải cãi cho ra trò thế này chứ. :v Đọc bài cụ mà em sướng hết cả mình, vì em cũng từng cãi nhau thắng 1 lần may mắn rồi :P

phinm

Xe tăng
Đường gom này đã có thớt bàn rồi, nó là đường 1 chiều cho 4b/2 chiều 2b, có biển báo đàng hoàng nhé. Cụ chủ đi sang làn trái là sai hoàn toàn rồi