[Thảo luận] Bị tóm lỗi không sinh an ở đường lên cầu chương dương . uất ức thần trưởng .

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Hờ,Em chả đi đường này bao giờ nhưng đi lên cầu mà thấy các xe bị bắt em cũng chả hiểu lỗi j, h thì đã biết. Nhưng bác chủ thớt đi thế là sai rồi vì đường cong là 1 và hai lần rẽ là hai
em không hiểu ý bác

khi em bắt đầu rẽ từ gầm cấu lên đốc là em đã bật xi nhan rồi. sau trả lái nó tự tắt đấy chứ. nếu không thì em cũng để kệ nó

ng_cuongvn

Xe tải
Cái này gọi là chết vì thiếu hiểu biết đây. Em 1 lần bị y như bác chủ này ở đường dẫn lên cầu Thanh Trì, em mời xxx lập biên bản mà thế nào lại trả giấy tờ và mời em đi:))
Thế nào là hiểu biết hả cụ,cụ lại cổ súy phong trào cãi cùn hở?
LẠnh tai quá :-$
Thế nào là cãi cùn hả bác. Trường hợp này là đi vào đường vòng cung, ko chuyển làn, ko chuyển hướng thì sao phải xi-nhan. Những chỗ này xxx bắt láo để ăn tiền những người non gan và ko hiểu luật. Rơi vào tình huống này mà mời xxx lập biên bản thì xxx lại blô bla 1 lúc rồi trả lại giấy thôi.
Bác Ndriver chắc là New-driver nên thông cảm ko vote- bác, nhưng lần sau trc khi CM nhận xét các CM khác bác phải tìm hiểu kỹ đã.

linhcool

Xe đạp
Cụ bị phạt là đúng rồi, cụ signal chưa hết cua

4banhhanoi

Xe tải
Nếu cùng tình huống mà ở Đà nẵng, các cụ có nghĩ xxx chỉ vẫy lại nhắc nhở chứ ko bắt phạt ko? E thấy tác dụng giáo dục công dân thì giống nhau mà chỉ có vài lít mà lại mua đc cả bao nhiêu là tình cảm các cụ nhờ.

giaphong123

Xe hơi
giờ thì e đã biết từ sau e sẽ đi cẩn thân hơn ơ nhửng chỗ đó

httbkhn

Xe đạp
em không hiểu ý bác

khi em bắt đầu rẽ từ gầm cấu lên đốc là em đã bật xi nhan rồi. sau trả lái nó tự tắt đấy chứ. nếu không thì em cũng để kệ nó
Bác rẽ từ gầm lên dốc nhan là đúng, nhưng vẫn tiếp tục là đường cong và chỗ đó đi 1 đoạn ngắn là bác lại phải rẽ tiếp lên cầu, do đó bác phải giữ nguyên xi nhan, nếu nó tự tắt bác phải bật lại ngay. Lỗi kiểu này họ bắt là đúng rồi bác ạ.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
lên trên rồi mà xin nhan tiếp thì rẽ vào bốt ạ? vì đường ấy cấm rẽ sang bên kia biển to lù lù. có thể coi như đấy là 1 đường cong. bác nào signal để rẽ đi đâu? xxx nào bắt em chỗ ấy em chưởi cho bỏ mother

1975

Xe tải
Cụ chủ cứ chuẩn bị tài liệu nhiều, lúc nào gặp xxx lôi ra cho chúng nó choáng.

windmill

Xe buýt
em cũng không biết viêt thế nào. theo tiếng tây thì em nghĩ sinh an hay xi nhan = signal.
Iem phát âm là Xích - NồL được không cụ? Các cụ đừng đảo vị trí các chữ cái của em đấy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

deuschland

Xe đạp
hì hì, từ khi biết lái xe mới nuôi cá hết có ít thôi

tratida

Xe container
ng_cuongvn nói:
Thế nào là cãi cùn hả bác. Trường hợp này là đi vào đường vòng cung, ko chuyển làn, ko chuyển hướng thì sao phải xi-nhan. Những chỗ này xxx bắt láo để ăn tiền những người non gan và ko hiểu luật. Rơi vào tình huống này mà mời xxx lập biên bản thì xxx lại blô bla 1 lúc rồi trả lại giấy thôi.
Bác Ndriver chắc là New-driver nên thông cảm ko vote- bác, nhưng lần sau trc khi CM nhận xét các CM khác bác phải tìm hiểu kỹ đã.
em cũng đồng quan điểm, dù em vẫn luôn xi nhan nhưng em ko phục lắm. đường chỉ có 1 cách đi duy nhất, ông nào biết luật đều hiểu thì choá gì xi nhan cho ai ạ?
xi nhan chỉ để:
- báo hiệu xu hướng đi khác với chỉ dẫn chung, hoặc cách đi hiện tại ( chuyển làn, xin vượt, ko cho vượt, vào lề đường)
- cảnh báo nguy hiểm ( xi nhan đôi)
cũng tương tự như còi, chỉ dành cho các đối tượng khác chú ý đừng chạm vào tôi mà thôi, chứ theo luật thì cần gì ạ?
nhất là khi đã chuyển vào làn rẽ rồi, thì tắt ngay xi nhan đi được vì hết tác dụng gây chú ý rồi( thày em dậy thế), chứ cần quái gì phải giữ xi nhan cho đến khi qua mặt "anh hùng núp" ạ?

Sent from my iPad using Forum Runner

tratida

Xe container
linhcool nói:
Cụ bị phạt là đúng rồi, cụ signal chưa hết cua
cái này cũng vớ vẩn, cũng là do em học từ OF ra, vẫn dùng mà thấy ức chế. hồi em học được dậy là vào làn rẽ khác rồi là tắt ngay xi nhan ( thầy toàn bảo là qua 1 nửa là tắt ngay). thế rồi 1 ngày đẹp trời các anh "Núp" lại nghĩ ra mấy trò vớ vẩn để chăn anh em, anh em lại bị tẩy não.

Sent from my iPad using Forum Runner

thaison2008

Xe container
hic. vì em qen nghĩ là F1 đứa thứ 1. f2 là em nó :D :D . sorry các cụ.
Hẳn nào em cứ thắc mắc là sao các cụ lại bảo em dừ . hic :-|
thế em của f1 gọi là gì hả các cụ .
hehe các bác ấy bảo f1 là con của bác đấy,con lai F1 mà.còn F2 thì phải là cháu rồi vì nó là con của F1 đấy.bác này ngày xưa không học mon sinh hay sao ấy=))

bangnh

Xe tải
Cụ cứ để nó lập biên bản rồi xin ghi ý kiến vào xem nó xử lý thế nào!

máy ủi

Xe tải
hôm vừa rồi em đi từ bên bác vietvoiz bên bồ đề về. khi chui qua gầm cầu rẽ lên đường lên cầu em vẫn bật sinh an. lên giữa dốc em tắt ( vì nghĩ chỗ này cua nhưng có một đường làm gì còn đi hướng nào nữa). thế là xxx ra thịt em. bảo em lỗi không sinh an. em bảo chỗ này phải bật à anh. nó bảo có tiền nộp phạt không ? thế mới đau đi mất mấy lít

Các bác cho em hỏi chỗ này có phải bật sign không ?
Cụ này dùng từ hay vãi chưởng! lần đầu tiên em đọc tiêu đề bó tay.com chẳng hiểu cụ phạm lỗi gì, đọc comment của các cụ khác mới hiểu là cụ ấy rẽ mà không bật xi nhan. Lại còn F1 4 tuổi đã lấy vợ sinh ra F2 nữa chứ.