Thảo luận Bị tháo đổi loa S450 Lux

Froshima

Đi bộ
Tình hình là ấm ức mấy hôm nay, không nói được với ai, mấy lần định đăng nhưng rồi thôi. Nay quyết định báo cáo các Cụ.

Cách đây 8 tháng, em mua lại xe Mercedes S450 Lux 2019, có ra An Du (Phạm Hùng - Mỹ Đình check đâm đụng, máy móc các kiểu). Thấy OK —> Mua.

Vừa rồi có ngồi xe thằng em, cũng S450 Lux 2017 (đăng ký 2018), thấy âm thanh của nó hay hơn hẳn mình, chất lượng âm thanh lệch nhau hoàn toàn. Hai xe đều như nhau: 26 loa Burmester, kết nối qua Siri. Thấy nghi nên em qua gara ở Hà Đông kiểm tra, các bác thợ báo là xe đã bị tráo loa (kết luận của các bác ấy cũng có cơ sở nhất định).

Tình hình là em muốn kiểm tra thêm 1 lần nữa trước khi bóc phốt thằng sales, tránh để tình trạng “nghĩ xấu cho người ác”

Phiền các Cụ cho em hỏi check loa ở đâu chính xác ạ? (Em ở Hà Đông).

cukiss

Xe điện
Tình hình là ấm ức mấy hôm nay, không nói được với ai, mấy lần định đăng nhưng rồi thôi. Nay quyết định báo cáo các Cụ.

Cách đây 8 tháng, em mua lại xe Mercedes S450 Lux 2019, có ra An Du (Phạm Hùng - Mỹ Đình check đâm đụng, máy móc các kiểu). Thấy OK —> Mua.

Vừa rồi có ngồi xe thằng em, cũng S450 Lux 2017 (đăng ký 2018), thấy âm thanh của nó hay hơn hẳn mình, chất lượng âm thanh lệch nhau hoàn toàn. Hai xe đều như nhau: 26 loa Burmester, kết nối qua Siri. Thấy nghi nên em qua gara ở Hà Đông kiểm tra, các bác thợ báo là xe đã bị tráo loa (kết luận của các bác ấy cũng có cơ sở nhất định).

Tình hình là em muốn kiểm tra thêm 1 lần nữa trước khi bóc phốt thằng sales, tránh để tình trạng “nghĩ xấu cho người ác”

Bác lên GT auto chỗ Trần Kim Xuyến mà check, TSB em mang cái máy lap đi sửa mà còn bị nó đổi loa với ram đây

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Loa này hay mà bị tráo thì cay lắm, ủng hộ cụ cho nó lên Quận luôn và ngay.

Long Xe Cũ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua ở đâu thế báo cho anh em còn biết đường tránh

dung_taybien

Xe tăng
Bác mua xe cũ thì trách sale sao đc, ng ta cũng nhập xe cũ về, kể cả là hãng bán ra học cũng chỉ kt loa và hệ thống giải trí có hoạt động bình thường hay ko thôi, chứ ng ta có tháo ra đâu mà biết còn nguyên hay ko, nhất là lại phát hiện khi xe đã mua xong và đi 1 thời gian rồi, tình ngay lý gian có mà kiện vào mắt

hoangduytung

Xe tải
nhiều khi là chủ cũ bán lại cho salon người ta tháo ra chứ không phải do salon, em thấy đa số các nơi nhập xe như thế nào thì để như vậy luôn trừ đồ nào hỏng hóc thì thay.

THANGCHIP

Xe buýt

Ca cụ không dễ đâu ah, xe cũ thì bằng chứng nào cho thấy sale tráo?

ThangTV2001

Xe hơi
Salon người ta mua xe về, làm đẹp lên và mong bán xe kiếm lời, chứ ai làm tệ đi để không bán được xe hả bác? Trừ khi bác cọc mua, rồi vứt đó mấy ngày làm bank chẳng hạn, thì có thể họ sẽ tráo đồ thật, cái này mình đã thấy rồi, khá phổ biến. Nhưng giờ lật lại cũng khó, tình ngay lý gian :)

duchbk123

Xe máy
Dựa theo manh mối bác cung cấp, em suy luận thế này. !

1.Xe cụ bị luộc dàn loa burmerster xịn, vậy khi bác ra gara họ tháo ra, loa hiện tại trên xe thương hiệu gì. ?

2. Câu hỏi đặt ra vậy ai luộc ? Chủ cũ hoặc Salon.
Chủ cũ em nghĩ dân mua đc S class họ ko rảnh và cũng ko quan tâm mấy vụ lặt vặt loa kéo đâu. Chỉ có salon hay có đường dây đầu mối các kiểu, xe A xe B xe C cần cái này cái kia, vã quá vặt luôn bộ loa của bác.

3. Check cái gì khó chứ check loa zin hay không em nghĩ thợ vườn làm cũng được. Bác đến các chỗ chuyên retrofit , tháo loa trên ra xe so với loa của họ là biết ngay chứ gì.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Cụ cần check qua em check giúp cho
Cũng có thể do nhiều yếu tố khác như: phần mềm của Headunit và Âm ly cũng quyết định chất lượng âm thanh
Như các cụ đi xe GLC Facelift nguyên bản loa nghe rất chán qua em update giúp xong nghe đểu hay hơn.

FOCUS-1

Xe tăng
Sắp tới lại có bộ loa zin tháo xe S450 lên sóng rồi. Em fun tí. Ca này khó vì bác chủ về dùng một thời gian rồi.

tqv8

Xe tải
Em hóng thông tin từ bác chủ xe

youngking

Xe tải
Cụ chủ có so sánh cùng nguồn nhạc ko? Nhạc chất lượng cao và thấp nghe cùng 1 bài nó cũng khác đấy.