[Funland] Bị rò nước, nhờ các cụ cho em xin phương án.

long_tlt

Xe tải
Chúc mừng bác.
Gấu nhà lại ban khen cho coi.

Bác cho hỏi, bác cắt cái ống cũ, bằng gì?? Nung đỏ dao hay lưỡi cưa??

Cắt xong rồi, bác dán cái Cút mới vô bằng cách gì cho nó tử tế và kín??
Thank you bác.
Vâng. Em có sẵn lưỡi cưa sắt nên dùng luôn. Nung đỏ lửa rồi vừa kéo vừa đẩy là 1,2 lần là ngọt luôn.
Dùng đầu 2 cạnh của tuavit để đục vì khoan em sợ lỡ tay bục mất ống. Ngoáy rộng, sâu quanh điểm vừa cắt rồi bơm keo vào phần trong của góc, vừa nhấn vừa xoay đến khi nặng tay là đc thôi ạ.
Đó là cách của em vừa làm.

long_tlt

Xe tải
Cho thêm keo dán ống vào cùng băng tan là hết.
Em thử cách này rồi nhưng chắc do áp lực lớn nên thổi lòi keo luôn cụ ạ. Nói chung muốn lâu dài thì phải thay thế mới hết được. Rỉ nước tính ko đáng bao nhiêu nhưng cảm giác lãng phí nước sạch nên em quyết phải xử lý luôn.

samoclan

Xe điện
Ống pvc mà chôn tường kẻ cũng tợn, chắc nhà tạm ( nhà sẽ xây lại )

tratida

Xe container
Vấn đề chính vẫn là doăng, đệm băng tang và lực siết chống lại áp lực. Trờn ren mà hết cách xiết lực thì đục ra thay thôi.

kfcminh

Xe tăng
Chào các cụ. Tự dưng hôm qua em mới để ý đường cấp nước cho vòi gạt và bình nóng lạnh bị rò nước. Em có dùng băng tan quấn + keo dán nhựa nhưng vẫn bị rò. Có vẻ càng ngày càng nhiều. Do nhà xây lâu nên ren bằng nhựa, em đoán do chân ren lâu ngày bị dão dù có thay kép mới nhưng khi xoáy căng tay vẫn dò. Em đang tính tới phương án đục ra để thay ren đồng nhưng em đang mong các cụ có phương án nào đỡ phục đục ra hơn không.
Hiện tại mặt của ren thợ họ thi công sát với gạch, ống và góc nằm âm bên trong.
Em có cái ảnh để các cụ dễ hình dung.
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ xem clip trên Youtube nhé.

vihali

Xe container
Nhớ có lần em thuê thợ đục tường để bả và vôi ve lại. Các chú khoan đúng vào dây điện tóe lửa, mất điện. Nhóm đó gọi 1 chú thợ điện vào để nối thì chú này khoan đúng vào ống nước, lại phải gọi 1 ông thợ nước vào hàn.

hai.tranhr

Xe container
Hôm rồi iem cũng bị 1 ca khó xử lý phết, iem siết quá tay làm hỏng ren nhựa âm tường, thế nà nước chảy ri rỉ mãi. May sao đoạn ren của vòi nước lại ngắn hơn ren âm tường, còn chắc 2 hoặc 3 ren nữa thôi. Iem mua cái đầu nối ren dài hơn xoay vào đoạn ren âm tường, sau đấy gắn vòi nước vào đầu nối ren. Hú cả hồn là có hiệu quả, không nà phải đục cả mảng tường ra đi ống nại.

Trục

Xe ba gác
Chào các cụ. Tự dưng hôm qua em mới để ý đường cấp nước cho vòi gạt và bình nóng lạnh bị rò nước. Em có dùng băng tan quấn + keo dán nhựa nhưng vẫn bị rò. Có vẻ càng ngày càng nhiều. Do nhà xây lâu nên ren bằng nhựa, em đoán do chân ren lâu ngày bị dão dù có thay kép mới nhưng khi xoáy căng tay vẫn dò. Em đang tính tới phương án đục ra để thay ren đồng nhưng em đang mong các cụ có phương án nào đỡ phục đục ra hơn không.
Hiện tại mặt của ren thợ họ thi công sát với gạch, ống và góc nằm âm bên trong.
Em có cái ảnh để các cụ dễ hình dung.
Cảm ơn các cụ trước.
Cụ phá một cái cút gien trong bằng đồng (đốt lửa rồi xé phần nhựa ra), lấy phần lõi đồng.

Lấy phần đó xoáy vào gen nhựa kia, nếu kích không vừa thì gia nhiệt vào lõi đồng rồi ấn vào đó giữ, chờ nguội.
Nếu hỏng thì mới đục tường.

hưvô

Xe lăn
Cụ phá một cái cút gien trong bằng đồng (đốt lửa rồi xé phần nhựa ra), lấy phần lõi đồng.

Lấy phần đó xoáy vào gen nhựa kia, nếu kích không vừa thì gia nhiệt vào lõi đồng rồi ấn vào đó giữ, chờ nguội.
Nếu hỏng thì mới đục tường.
Đúng là chuyên gia =D>