Bí quyết giúp bạn không say rượu và cách giã rượu ngày Tết...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Cụ chủ thớt này đưa toàn những điều rắc rối.
Đơn giản là ăn phải điều độ.
Uống có chừng mực. Chẳng có gì mà phải bí quyết gì?
Ăn lấy ngon, uống để thưởng thức chứ có phải uống để chết đâu?
Nếu mà kứ đơn giản như bác này thi hay biết mấy nhỉ ...
E thì tin rằng có k it kụ sau mỗi lần say rượu lại: E thề, E hứa, E đảm bảo ... Nhưng vẫn kứ hứa suốt đấy ạh :69: :69: :69:

4eyes10

Xe buýt
Tết này ai đến xông (vào) nhà cho mình say đây nhỉ:^)

gà con

Xe tải
Vắt 1 cái khăn bông to trên vai, thỉnh thoảng giả vờ lau miệng để nhả rượu ra khăn.
hehe uống thế này thì ** ai thèm mời nữa mà phải dùng khăn :)):)):)):)):)):))
em nghĩ đã uống thì uống hết mình
còn không uống đc thì từ chối
chứ cứ lươn khươn không khéo khi uống ngà ngà rồi người ta chửi bỏ mother ấy chứ(b)(b)(b)(b)
bro đúng là lắm chiêu

mr_vntennis

Xe đạp
Website
www.vntennis.net
"E thì tin rằng có k it kụ sau mỗi lần say rượu lại: E thề, E hứa, E đảm bảo ... Nhưng vẫn kứ hứa suốt đấy ạh :69::69::69: "
Hehehe... e là 1 kụ trong số nhiều kụ như thế này đơi...hic hic hic. Cứ hôm nào say quá là y như rằng lại hứa với mình thế, mà lần sau đi...lại vẫn y nguyên.:21:
Nhưng e phải có bạn hiền , mới uống máu được, không thì cũng không khoái lắm.(c)
Còn mấy vụ hắt rượu đi, hay lau ra khăn thì cá nhân e cực kì ghét. Không uống được thì thui, nói luôn 1 câu là xong chứ lèm bèm lằng nhằng kiểu này e ghét lắm. :mad:
Mấy thằng bạn e, hôm trước cũng táng nhau vì đang uống thì phát hiện ra 1 cậu toàn hắt rượu đi, may mà sau vẫn làm chủ được, không có thì :mad:

thichtulai

Xe máy
Em mà gặp thằng bạn nào chơi cái trò lừa đảo khi uống rượu là em đuổi thẳng.Ít nhất là không thèm ngồi.Ai vạch mồm mà đổ vào ? Còn mình, lỡ uống quá là em chơi bài của Tây Bắc 9 Hòa Bình
chanh + ớt + muối + đá = giải rượu cực nhanh.Ban đầu em không chịu cay được, sau quen,rất dễ chịu.Em cũng sợ là bục bao tải đựng cơm , nhưng không phải các bác ợ.Em , trước kia có tiền sử dạ dày , thế mà chả sao, khỏe re.Các bác cứ tự mình làm chuột bạch mà xem.

ngaydoclap

Xe container
Em mà gặp thằng bạn nào chơi cái trò lừa đảo khi uống rượu là em đuổi thẳng.Ít nhất là không thèm ngồi.Ai vạch mồm mà đổ vào ? Còn mình, lỡ uống quá là em chơi bài của Tây Bắc 9 Hòa Bình
chanh + ớt + muối + đá = giải rượu cực nhanh.Ban đầu em không chịu cay được, sau quen,rất dễ chịu.Em cũng sợ là bục bao tải đựng cơm , nhưng không phải các bác ợ.Em , trước kia có tiền sử dạ dày , thế mà chả sao, khỏe re.Các bác cứ tự mình làm chuột bạch mà xem.
Chanh+ớt+muối+đá=giã rượu :102: vụ này thế nào ? Có cụ nào rành xác nhận hộ anh em cái nào, để em làm chú thỏ Peter nào. Dạ dày em mà bị sao cụ thichtulai chịu trách nhiệm nhá, em cứ dạo trước thế để yên tâm :))

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Giai hay không em chẳng có bít dưng mờ em là đứa bị sếp đì, hay bị đẩy đi công cán.
Đi tỉnh, em thấy dân phải uống diệu chuyên làm sẵn 1 cốc lavie + muối + ớt +/- chanh để chữa lửa.

Em thì em chẳng có cần phức tạp đến thế mà làm giề.
Ở nhà em hay uốn đêm ở đầu ngõ Hồng phúc.
Cứ 2 ông làm 1 miếng đầu cá + 1 chai Hà nội xanh to + 2 trà đá cũng ngồi được 2 tiếng. Sau đó thì chân ai nấy đi:69::69::69:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Uống rượu mà nhè vào khăn thì đó là một hành động đáng bị lên án, nó liên quan tới vấn đề về đạo đức và văn hóa của người uống, hành động này tương tự như một lời nói dối vô liêm sỉ mà không được chấp nhận ở xã hội và nền văn minh OF này. :mad:

Chúng ta cần phải hiểu về rượu, văn hóa rượu và nền văn minh rượu. Phát minh ra rượu đó là một phát minh vô cùng vĩ đại, nó được sánh ngang tầm phát minh ra đầu máy hơi nước và xe hơi, thậm chí nó còn ra đời trước khi loài người tìm ra lửa :). Do vậy chúng ta phải tôn trọng rượu, phải có những cái nhìn đánh giá đúng mực về rượu, những hành động lên án báng bổ rượu một cách mù quáng đều đáng bị lên án và không được xã hội chấp nhận, em thề, em đang có trong tay một ly Chivas 25 năm đây, tợp !
Em còn có hẳn 1 chai 38 years nha kụ:69::69::69:
Nhem nhem:)):)):))

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Trường hợp có thể xảy ra ...

Có lẽ cụ này chưa gặp phải tình trạng: Không uống không được rồi.. :102: và thêm nữa lại bắt buộc phải tỉnh táo.. như thế phải thế nào ạh? :^) :^) :^) :^)

cuky99

Xe buýt
Em có bài này xem ra cũng ổn: Uống 1 bịch sữa tươi trước khi tham chiến

thichtulai

Xe máy
Kính gởi các cụ ngaydoclap, kia DVD 5.1 , SVC :
Em chắc cũng như các cụ : Rượu nhà đầy nhưng chưa hôm nào điên tới mức tự sướng bằng rượu nhà.
Em chỉ uống rượu với bạn chì.Mà rượu chứ không bia.Bia chỉ là giải khát và 1,2 cốc.Tuy nhiên , khi gặp bạn chì thì : nó uống cho mình + mình uống cho nó = đôi khi phê.Mà đã uống thì mấy trò gian lận thì ( vô phếp các cụ ) , chán lắm.
Khó là ở chỗ : phải tỉnh táo . Cách đây hơn năm , em có đi mấy huyện của Hòa Bình.Họ uống dữ quá.Toàn gọi sếp huyện , thị ra uống .Mà hội đấy người Mường thổ địa, luyện tập quen.Em cũng Sung. Kết cục , các bác biết rùi.
Bọn họ gọi nhà hàng SÔ ĐA . Khi nó đem ra , em hơi ngạc nhiên vì cái gọi là SÔ ĐA là : nước lọc cho thêm một chút muối và một lát chanh thái mỏng , có vắt thêm chanh tươi và đặc biệt là rất nhiều ớt.Thằng bạn em - người Mường - sinh năm 196* bảo : uống thế nó giải rượu.Nó uống và tiếp tục chiến đấu. Em cay quá, chụi.Thấy nó uống khỏe quá.Hôm sau, lại bài đấy.Em uống, tỉnh táo hẳn và cũng chiến đấu như nó.
Hôm 27 rồi , em bắt một con lợn Mường về quê em để tất niên , mời bạn bè hơn 20 chú.Toàn thằng uống khoẻ.Chúng nó đến không tập trung.Thế là em uống chập 2 mâm.Uống xong 1 mâm xong, uống CHANH + MUỐI + ỚT lại uống tiếp mân thứ 2.Thế mà có sao đâu.Em thực sự ngạc nhiên về bài giải rượu đấy các bác ạ
Nói thực với các cụ , em đâu có biết uống rượu đâu.Em chỉ làm 1/2 ly là như mặt trời mọc.Nhưng bạn uống 1 em sẽ làm 1.Cứ thế thôi
to cụ ngaydoclap : Em thề , dạ dày không sao.Em có thể đưa số cố định để nếu sai .cụ cứ gọi vào đấy mà chửi.Mà bác nên biết : có những cái mình tưởng thế mà không phải thể đâu nhé .Có nơi nó còn ăn lá đu đủ xanh đấy.Cụ bảo : lá đu đủ xanh có mài bao tử không ?
Cái em thiếu là vodka.Các cụ cho em Vodka để em sướng nhé.Em mới gia nhập OF

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Qua kinh nghiệm đóng góp của các kụ "cao thủ đầu mưng mủ" trong lĩnh vực Tửu nhưng chưa có Sắc này... :69: :69: :69:. E xin tổng kết và bổ sung thêm vào thớt này một kinh nghiệm vô cùng quý giá để đối phó với trưởng hợp: "Không uống- Không được nhưng bắt buộc phải tỉnh để còn ký.." là: Một cốc nước lọc có MUỐI+CHANH+ỚT (l) (l) (l)
Mời các cao thủ tiếp tục đóng góp ạh.. bởi không phải lúc nào cũng có: Muối+chanh+ớt ạh... :^) :^) :^) :^) :^)

ngaydoclap

Xe container
Em còn có hẳn 1 chai 38 years nha kụ:69::69::69:
Nhem nhem:)):)):))
:101::101::101::101::41::101::101::101::101:
Cái này không uống trăm phần trăm được cụ nhá, cụ không gọi em đến thưởng lãm là em oánh giá cụ đấy :21:

thichtulai

Xe máy
Qua kinh nghiệm đóng góp của các kụ "cao thủ đầu mưng mủ" trong lĩnh vực Tửu nhưng chưa có Sắc này... :69: :69: :69:. E xin tổng kết và bổ sung thêm vào thớt này một kinh nghiệm vô cùng quý giá để đối phó với trưởng hợp: "Không uống- Không được nhưng bắt buộc phải tỉnh để còn ký.." là: Một cốc nước lọc có MUỐI+CHANH+ỚT (l) (l) (l)
Mời các cao thủ tiếp tục đóng góp ạh.. bởi không phải lúc nào cũng có: Muối+chanh+ớt ạh... :^) :^) :^) :^) :^)
Đúng vậy! có lần đi ăn em phải xộc vào khu bếp của nó , bảo nó thái ớt vào cốc , xin nửa quả chanh,phần vắt,phần thái lát,xin nhúm muối.Thế là có cốc SÔ ĐA của Hòa Bình.Dưng mờ, chỉ là tương đối thôi.Chứ cứ dzô thật lực,thì 1K sôđa cũng ...đi
Em xin hết ạ

Aids

Xe điện
Kính gởi các cụ ngaydoclap, kia DVD 5.1 , SVC :
Em chắc cũng như các cụ : Rượu nhà đầy nhưng chưa hôm nào điên tới mức tự sướng bằng rượu nhà.
Em chỉ uống rượu với bạn chì.Mà rượu chứ không bia.Bia chỉ là giải khát và 1,2 cốc.Tuy nhiên , khi gặp bạn chì thì : nó uống cho mình + mình uống cho nó = đôi khi phê.Mà đã uống thì mấy trò gian lận thì ( vô phếp các cụ ) , chán lắm.
Khó là ở chỗ : phải tỉnh táo . Cách đây hơn năm , em có đi mấy huyện của Hòa Bình.Họ uống dữ quá.Toàn gọi sếp huyện , thị ra uống .Mà hội đấy người Mường thổ địa, luyện tập quen.Em cũng Sung. Kết cục , các bác biết rùi.
Bọn họ gọi nhà hàng SÔ ĐA . Khi nó đem ra , em hơi ngạc nhiên vì cái gọi là SÔ ĐA là : nước lọc cho thêm một chút muối và một lát chanh thái mỏng , có vắt thêm chanh tươi và đặc biệt là rất nhiều ớt.Thằng bạn em - người Mường - sinh năm 196* bảo : uống thế nó giải rượu.Nó uống và tiếp tục chiến đấu. Em cay quá, chụi.Thấy nó uống khỏe quá.Hôm sau, lại bài đấy.Em uống, tỉnh táo hẳn và cũng chiến đấu như nó.
Hôm 27 rồi , em bắt một con lợn Mường về quê em để tất niên , mời bạn bè hơn 20 chú.Toàn thằng uống khoẻ.Chúng nó đến không tập trung.Thế là em uống chập 2 mâm.Uống xong 1 mâm xong, uống CHANH + MUỐI + ỚT lại uống tiếp mân thứ 2.Thế mà có sao đâu.Em thực sự ngạc nhiên về bài giải rượu đấy các bác ạ
Nói thực với các cụ , em đâu có biết uống rượu đâu.Em chỉ làm 1/2 ly là như mặt trời mọc.Nhưng bạn uống 1 em sẽ làm 1.Cứ thế thôi
to cụ ngaydoclap : Em thề , dạ dày không sao.Em có thể đưa số cố định để nếu sai .cụ cứ gọi vào đấy mà chửi.Mà bác nên biết : có những cái mình tưởng thế mà không phải thể đâu nhé .Có nơi nó còn ăn lá đu đủ xanh đấy.Cụ bảo : lá đu đủ xanh có mài bao tử không ?
Cái em thiếu là vodka.Các cụ cho em Vodka để em sướng nhé.Em mới gia nhập OF
Cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm, hôm nào thử xem ra sao.
Aids

ngaydoclap

Xe container
Hôm nay nhà có tất niên chắc sẽ uống nhiều, em thử pha chế thuốc chống say xem thế nào, nếu tối nay các cụ thấy em online tức là thuốc công hiệu còn không thì em thăng rồi đấy :21:

mr_vntennis

Xe đạp
Website
www.vntennis.net
Hôm nay nhà có tất niên chắc sẽ uống nhiều, em thử pha chế thuốc chống say xem thế nào, nếu tối nay các cụ thấy em online tức là thuốc công hiệu còn không thì em thăng rồi đấy :21:
Cụ đâu rùi, e chờ cụ mỏi mắt để mai e còn tất liên :)):)):)):P

linhtran09

Xe hơi
Website
www.bolaccau.com
tô sư cái thẳng nào nghĩ ra rượu, cơ mà thỉnh thoảng không có nó em lại thấy thiếu thiếu thế mới chết chứ
:)):)):))
tổ tiên phúc đức sinh ra rượu
con cháu thảo hiền mặc sức say
:)):)):))

rgvmen

Xe container
Em đek biết uống rượu nhưng em thấy uống rượu mà dùng võ bẩn thì chắc cũng toàn bạn bẩn thôi, chắc mâm cụ gì có 6 ông thì cả 6 đều có khăn nhỉ, người vắt lên vai kẻ lồng dưới đi't :21: Làm thằng đàn ông k uống thì nói là k, uống được thì chiến theo khả năng chứ cái võ ấm ớ ấy chả dùng được với ai đâu cụ ơi còn nếu mà nói là k uống k được thì đứng dậy đi mâm khác luôn cho nhanh vì chưa đủ tuổi ngồi với nhau, em nói thật nên cụ DVD đừng giận em nhé :21: