[Funland] Bị quấy rối ạ

AMATAX

Xe điện
Ko hiểu sao mạng viễn thông ko chặn đc các cuộc gọi số ảo kiểu này.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Các cụ rảnh bỏ mẹ. Có vấn đề gì thì cskv họ đã đến tận nhà để trao đổi. Còn mấy quả ..alo tôi bên công an….là tắt máy chặn luôn

AMATAX

Xe điện
Nhà mạng nó bán đc nó vẫn ăn tiền thôi. Đợt rồi một số nhà mạng bị phạt tiền thì đỡ đỡ. Sau 1 thời gian lại nở rộ vì mức phạt tiền nó ko nhiều, có hơn trăm triệu như muỗi đốt inox. Trách nhiệm là ở anh Hùng 4T. Anh ấy suốt ngày chém gió mấy cái cao siêu chứ mấy cái thiết thực với dân ntn thì anh ấy del làm đc đâu. Ko được nhà mạng cấp số cho thì lấy đâu mà số VN mà gọi. Nó gọi từ nước ngoài nhưng số vẫn trong nước chứ nhỉ? Chứ gọi đầu số quốc tế mà bảo CA Quận với Huyện thì lừa được ai đâu.

.
Số giả chèn vào phần số chủ gọi đó cụ nó dùng công nghệ xử lý cuộc gọi từ nước ngoài về trong nước, có lẽ công nghệ VT mình lạc hậu quá ko chặn đc. Chẳng lẽ ko giải pháp gì để kiểm soát luồng quốc tế để nó hoành hành ghê quá..mỗi năm 3% GDP với mất niềm tin vào xã hội. Đúng ra VT quốc tế phải là hàng phòng thủ tuyến đầu mà lại vỡ trận.

tieunhupha

Xe điện
Các cụ rảnh bỏ mẹ. Có vấn đề gì thì cskv họ đã đến tận nhà để trao đổi. Còn mấy quả ..alo tôi bên công an….là tắt máy chặn luôn
Ko đâu cụ ơi. Hôm nọ có cuộc gọi đến em “em là…. cskv phường….”, em đã hăng hái định chửi rồi vì hôm trước đã có thằng CA quận gọi làm vneid, nhưng tên xưng thì giống với thằng cu cskv khu vực các cụ nhà em mà em vẫn đang hộ khẩu ở đó nên search thử thông tin onl thì đúng thật. Thằng cu gọi xác minh nhanh chút về phương tiện cá nhân. Đây là lần đầu tiên xxx thật các thứ gọi em bằng di động mà lại đúng còn mọi lần đã di động là em ko làm việc gì hết.

AMATAX

Xe điện
patevu

Xe hơi
Nghe có vẻ sợ :D phải em em cứ vâng vâng

thongnv

Xe điện
Gặp em thì em cứ giả vờ làm theo
Hay vãi :))

Sakai Việt Nam

Xe điện
Ko đâu cụ ơi. Hôm nọ có cuộc gọi đến em “em là…. cskv phường….”, em đã hăng hái định chửi rồi vì hôm trước đã có thằng CA quận gọi làm vneid, nhưng tên xưng thì giống với thằng cu cskv khu vực các cụ nhà em mà em vẫn đang hộ khẩu ở đó nên search thử thông tin onl thì đúng thật. Thằng cu gọi xác minh nhanh chút về phương tiện cá nhân. Đây là lần đầu tiên xxx thật các thứ gọi em bằng di động mà lại đúng còn mọi lần đã di động là em ko làm việc gì hết.
1. Cụ ở Phường nào thì nên lấy số cakv phường đó. Số đT cskv luôn được công khai trong các nhóm tổ dân phố. Đúng số goii thì nghe. Anh em ca phường nếu thân thiết như nghỉ mát, ngày kỹ niệm, Tết nhất họ moi gọi hoặc có chuyện đặc biệt liên quan đến an ninh moi liên lạc qua điện thoại, ko thì có việc hành chính họ đến tận nơi. Kể cả xác minh cũng đến tận nơi ngoại trừ dsax quá thân thiết rồi. Nói chung mấy vụ gọi điện liên quan đến xác minh tk, thông tin cá nhân là em chặn luôn. Nếu đúng là ca thật đến làm việc thì em lại bỏ chặn, họ ko trách mình được

Diep1979

Xe container
Cháu bị mấy lần, chửi luôn. Chửi bậy và chửi to luôn
Chả mấy khi được chửi xx nếu là thật 🤣

dacquan2004

Xe hơi
Đưa em em vừa bị bọn này lừa lấy mất 1,2 tỉ trong tài khoản bằng thủ đoạn gọi điện như này

Được gửi từ iPhone X - Otofun

edorado

Xe tăng
Hôm nọ em vừa chửi 1 thằng, nó bảo em bị sai ngày sinh, mang CCCD lên CA Quận cập nhật lại. Em bảo nó sai cái l*n, đ**m*m**. Xong nó lấy số khác nó gọi, em alo, nó bảo "nô cái thằng c* nh* m**". Chết cười.

Em phát hiện ra là tụi này gọi không bao giờ xưng tên, chỉ bảo tôi ở công an phường, quận thôi. Cán bộ khu vực họ gọi bao giờ cũng xưng tên. Không biết chuẩn không các cụ nhỉ
Nó lừa em hai lần cách nhau khoảng 2 tuần, toàn gọi tầm 11h30 và 17h30 bảo ra phường cập nhật thông tin. Em bật loa ngoài rồi úp cái cảo lên lấy muôi vỗ bên ngoài, không biết nó có rách màng nhĩ không

Khong nho

Xe hơi
Hôm có đc xưng hình sự quận e đang định câu cửa miệng " cái đ ....." may quá đc ấy thốt lên " e hỏi bà rồi" may hãm kịp chứ bt mấy thằng đấy gọi là e chửi cho cả họ nó ko trượt 1 ai :))