[Funland] Bị phạt vì tụ tập 3 người trong cabin khi vận chuyển hàng hóa

Violong

Xe tăng
Học nhiều để mà làm gì. Học ít ít có khi còn được làm wan.

Đóng nhiều làm gì. Nuôi ba bốn cái thằng wan kiểu nài tội deck gì mà không lách.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Học nhiều để mà làm gì. Học ít ít có khi còn được làm wan.

Đóng nhiều làm gì. Nuôi ba bốn cái thằng wan kiểu nài tội deck gì mà không lách.
Học nhiều toàn nàm culi :)) . Học ít vừa bú vang vừa nhai bò Úc vừa lướt of chém gió hén :))

Đức Phạm 8x

Xe điện
Cụ đọc kỹ đi ạ, em chưa thấy ai bảo chỉ thị là luật cả. Ý em là làm gì cũng phải căn cứ luật pháp ấy, còn mấy bố tỉnh thì xin lỗi ... em ko bàn ạ, sợ bị Mod xì lốp vì sẽ chửi bậy :D
Tất nhiên chưa phải là luật, kể cả ra nghị định xử phạt cũng chỉ là hướng dẫn luật. Mà tay phó còn tháo biển hiệu được cơ mà.

MEC V6

Xe điện
Trong trường hợp xe con nhà mình chở hai người đi chợ mua hàng thiết yếu thì có bị phạt không mọi người nhỉ?
Thằng thực thi luật nó ngáo cmn rồi hay óc nó ko có não

_AHA_

Xe điện
Trong trường hợp xe con nhà mình chở hai người đi chợ mua hàng thiết yếu thì có bị phạt không mọi người nhỉ?
Có lẽ đội tụ tập bắt người cũng nên xử lý

Matizcoi

Xe cút kít
Thằng thực thi luật nó ngáo cmn rồi hay óc nó ko có não
:D xin loi zoi nha' :D

Trên đã hủy, dưới còn cãi cố!

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Thời mạt pháp 4.o

Mời cụ Ngô Tất Tố, cụ Hoan và cụ Phụng.

international

Xe buýt
Mấy người thì kệ người ta
Ngồi quá số người quy định trên cabin là bị phạt?
Cụ đọc sai rồi, cụ kia hỏi là cái đội xã chặn phạt xe ấy có mấy người, kiểu gì một chốt chả có 4-5 người là ít

liqingxing

Xe tải
Nói chung em thấy cũng tuỳ cách nhìn nhận vấn đề của người dân. Như bên Séc, để hạn chế đi lại, chính phủ ra lệnh cấm xe cá nhân đi quá 2 người nếu không phải là trong cùng một gia đình. Nên sẽ hạn chế được khá nhiều những ai không thật sự thấy cần thiết phải đi ra ngoài.

Những người chọn lựa đi phương tiện công cộng thì cũng ít dám mạo hiểm tham gia giao thông hơn vì khả năng lây nhiễm từ những người không quen biết cao hơn. Người ra đường cũng phải có lý do chính đáng thành ra bên hành pháp cũng dễ dàng kiểm xoát. Tóm lại, khi chính phủ ban hành các biện pháp cứng rắn thì họ đã phải cân nhắc mọi việc, kể cả vấn đề bị khiếu nại kiện tụng.
em nghĩ quy định phải thật rõ ràng. ít nhất cũng phải định nghĩa thế nào là "tụ tập", vì không rõ ràng nên phụ thuộc cách hiểu của từng người

hoviethung

Xe lăn
Cụ đọc sai rồi, cụ kia hỏi là cái đội xã chặn phạt xe ấy có mấy người, kiểu gì một chốt chả có 4-5 người là ít
Cụ hiểu sai ý mình. Mình nói là đội đi phạt quyền to lắm. Nó có sai chẳng hạn như đi 4-5 người thì người bị phạt cũng không có quyền ý kiến, mà cãi lại có khi lại tăng nặng hình phạt vì tội chống lại người thi hành công vụ. Chắc nhiều cụ bị cảnh sát giao thông phạt cũng đã có kinh nghiệm?