[Funland] Bị phạt vì lắp giá nóc

Opel Astra

Xe điện
vậy em lắp cái giá nóc thôi thì được chứ ạ?
Nếu bác chỉ lắp giá nóc và không đem valy nào đi để các đồng chí Đăng kiểm viên làm hồ sơ, thì Giá nóc của bác được lắp, tất nhiên, lắp thoải mái, nhưng làm ơn đừng buộc cái valy nào lên đó.
Vì nó sai lệch nghiêm trọng so với nguyên bản.

z300

Xe điện
Nếu bác chỉ lắp giá nóc và không đem valy nào đi để các đồng chí Đăng kiểm viên làm hồ sơ, thì Giá nóc của bác được lắp, tất nhiên, lắp thoải mái, nhưng làm ơn đừng buộc cái valy nào lên đó.
Vì nó sai lệch nghiêm trọng so với nguyên bản.
đoạn đăng kiểm thì bác nói em hiểu rồi. Vậy đăng kiểm xong, đi đường chất vali hay túi lên nóc thì vi phạm hay không? Em tìm hiểu lâu nay nhưng không rõ. Đi thì khắp VN rồi chưa thấy ai hỏi gì :)

vua_luoi

Xe điện
Vẫn là mấy thằng Cục ĐK vẽ ra để hành dân và bắt tay mời x xơi, nhưng cái thứ rất bt ở nước ngoài thì về VN được cho thành rất nguy hiểm và mất an toàn với gt như là độ xe, giá đỡ, giá nóc...
Bây h thì hay rồi, mấy thằng ĐK bị x bắt rồi mới thấm thía, vì nhân dân chứ đừng đối tác xxx nào

Opel Astra

Xe điện
đoạn đăng kiểm thì bác nói em hiểu rồi. Vậy đăng kiểm xong, đi đường chất vali hay túi lên nóc thì vi phạm hay không? Em tìm hiểu lâu nay nhưng không rõ. Đi thì khắp VN rồi chưa thấy ai hỏi gì :)
Vi phạm gì không thì bác làm ơn mở cái ảnh chụp khi đăng kiểm ra, trên nớ thể hiện đầy đủ và rõ ràng, minh bạch.
Lệch với Đăng kiểm tức là ảnh hưởng nghiêm trọng cao đến An ninh giao thông cuốc da, kính mời bác nhè xiền.

Bác thấy đấy: Chậm đi đăng kiểm cái xe có vài tiếng đồng hồ, bác còn bị phạt lòi kèn kia kìa.
Lý do: như chên.

z300

Xe điện
Vi phạm gì không thì bác làm ơn mở cái ảnh chụp khi đăng kiểm ra, trên nớ thể hiện đầy đủ và rõ ràng, minh bạch.
Lệch với Đăng kiểm tức là ảnh hưởng nghiêm trọng cao đến An ninh giao thông cuốc da, kính mời bác nhè xiền.

Bác thấy đấy: Chậm đi đăng kiểm cái xe có vài tiếng đồng hồ, bác còn bị phạt lòi kèn kia kìa.
Lý do: như chên.
thế đi đk em mang theo túi tiếc để lên thử xem sao hic

Opel Astra

Xe điện
thế đi đk em mang theo túi tiếc để lên thử xem sao hic
Đừng đem gì đi nữa, bác nhá.
Bộ áo vàng trả lời dồi:
Link: Lắp đặt cốp hành lý trên nóc xe ô tô có thể bị xử phạt đến 16 triệu đồng (laodong.vn)

Trích:
"Trả lời nội dung này trên Cổng thông tin điện tử, Bộ Công an cho biết, Điểm a Khoản 9 Điều 30 Nghị định số 100/2019/NĐ-CP ngày 30.12.2019 của Chính phủ (được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 123/2021/NĐ-CP) quy định:
...
Căn cứ vào các quy định pháp luật, việc lắp đặt cốp hoặc giá để hành lý trên nóc xe ô tô làm thay đổi kết cấu, hình dáng, kích thước của xe không đúng thiết kế của nhà sản xuất, chưa được cơ quan chức năng có thẩm quyền cho phép, là hành vi vi phạm và sẽ bị xử lý vi phạm hành chính.
"

Cậu tác giả bài viết, Mít tờ Bảo Nguyên nào đó.

Dream Thai

Xe điện
Đừng đem gì đi nữa, bác nhá.
Bộ áo vàng trả lời dồi:
Link: Lắp đặt cốp hành lý trên nóc xe ô tô có thể bị xử phạt đến 16 triệu đồng (laodong.vn)

Trích:
"Trả lời nội dung này trên Cổng thông tin điện tử, Bộ Công an cho biết, Điểm a Khoản 9 Điều 30 Nghị định số 100/2019/NĐ-CP ngày 30.12.2019 của Chính phủ (được sửa đổi, bổ sung tại Nghị định số 123/2021/NĐ-CP) quy định:
...
Căn cứ vào các quy định pháp luật, việc lắp đặt cốp hoặc giá để hành lý trên nóc xe ô tô làm thay đổi kết cấu, hình dáng, kích thước của xe không đúng thiết kế của nhà sản xuất, chưa được cơ quan chức năng có thẩm quyền cho phép, là hành vi vi phạm và sẽ bị xử lý vi phạm hành chính.
"

Cậu tác giả bài viết, Mít tờ Bảo Nguyên nào đó.
Tóm lại nếu e chỉ cho vali or hàng hóa lên nóc, rồi chằng buộc lại thì tối đa chỉ bị phạt 6-800k thôi cc nhỉ :)

E cũng chẳng cần lắp giá nóc cho mệt, vì cả năm cũng có dùng mấy đâu.

Chở đồ trên noc xe có giá nóc hay ko có thì xxx nó thích thì vẫn phạt :(

Chỉnh sửa cuối:

KimQuang8888

Xe hơi
cái này em thấy có lúc xx bắt có lúc k đại loại may hơn khôn

cusao

Xe lăn
Có cái giá nóc cũng rất thích nhưng xét tần xuất sử dụng lại rất ít nên cũng cần cân nhắc kỹ cho phù hợp từ tiền đầu tư đến tiền phạt. Trừ những trường hợp nhiều tiền chưa biết để làm gì.