[Funland] Bị phạt vì lắp giá nóc

lamdungx

Xe buýt
Ngày hôm nay với em đen đủi quá. Chả là em đi xpander, có lắp giá nóc để chở đồ cắm trại, chạy cả nửa đất nước, chưa bao giờ bị các anh gọi. Vậy mà chiều nay, chạy từ cao tốc xuống Đồ Sơn thì bị các anh vẫy lại. Phân tích chán chê rằng lắp giá nóc là thay đổi thiết kế, theo quy định phạt từ 6-12tr, giữ bằng... Cãi một hồi, mặc cả lên xuống rồi các anh cho đi với lời cảm ơn vì đã trà nước. Đau hơn hoạn.
Không biết cụ nào trong group bị phạt vì lỗi này chưa.

Grey Wolf

Xe buýt
Cái này thay đổi chiều cao tổng thể của xe, bị tóm là phải chi thôi cụ

wanderersg

Xe tăng
Mình cũng dân camping nhưng ko gắn giá nóc vì thây cồng kềnh quá.chưa kể chạy xe chắc cũng ảnh hưởng tốc độ. Đi chơi tttm mà xuống hầm thấp lại càng khó khăn. Được cái xe 7 chỗ nên ráng nhét cũng ổn hết.
Thêm bài nay của cụ càng ko có ý định gắn.

crYztaL

Xe buýt
Rồi xong, chắc có chuyên đề rồi. Hôm trc em cũng nghe có cụ bị phạt bên cao tốc NB - LC. Để mai em tháo :D

Gionam72

Xe lăn
Đen thôi đỏ quên đi. Chơi thì chịu thôi cụ.
Giảm thiệt hại đến mức thấp nhất là được rồi.

BMW X10

Xe điện
Ngày hôm nay với em đen đủi quá. Chả là em đi xpander, có lắp giá nóc để chở đồ cắm trại, chạy cả nửa đất nước, chưa bao giờ bị các anh gọi. Vậy mà chiều nay, chạy từ cao tốc xuống Đồ Sơn thì bị các anh vẫy lại. Phân tích chán chê rằng lắp giá nóc là thay đổi thiết kế, theo quy định phạt từ 6-12tr, giữ bằng... Cãi một hồi, mặc cả lên xuống rồi các anh cho đi với lời cảm ơn vì đã trà nước. Đau hơn hoạn.
Cái này là ảnh hưởng nghiêm trọng cao đến an toàn giao thông quốc gia bác ạ, bị phạt là chuẫn rồi.

Nghiêm trọng cao cỡ nào thì các ảnh Đồ Sơn chắc là biết.

wanderersg

Xe tăng
Hinh như e nhớ có quy định cho phép lap giá noc cho hàng dưới 30 hay 50cm thì phải mà . Của cụ có hơn 30 hay 50cm ko.

Chỉnh sửa cuối:

lamdungx

Xe buýt
Cái này là ảnh hưởng nghiêm trọng cao đến an toàn giao thông quốc gia bác ạ, bị phạt là chuẫn rồi.

Nghiêm trọng cao cỡ nào thì các ảnh Đồ Sơn chắc là biết.
Vâng, biết là sai nên cắn răng đàm phán cụ ạ. Về em cũng tháo, chứ mất tiền ngu thế này xót lắm.

NgangNganh

Xe tải
Phạt là đúng rồi, nhất là lúc này đang tận thu, thậm chí buổi sáng còn thổi tận diệt nữa là...

NgangNganh

Xe tải
Em chả thấy thổi buổi sáng có gì sai.
5h sáng, ngoài đội lái chuyên đưa đón khách (mà đương nhiên chả có gì) thì chỉ còn đội phải đi có chuyện gấp, chắc cũng có một vài trường hợp có tí tối hôm trước vẫn còn tồn. Đấy là gì ạ?
Chứ tầm 6h sáng trở đi mà thổi thì có mà ăn cái nịt. Móm toàn tập.

hitle888

Xe điện
5h sáng, ngoài đội lái chuyên đưa đón khách (mà đương nhiên chả có gì) thì chỉ còn đội phải đi có chuyện gấp, chắc cũng có một vài trường hợp có tí tối hôm trước vẫn còn tồn. Đấy là gì ạ?
Chứ tầm 6h sáng trở đi mà thổi thì có mà ăn cái nịt. Móm toàn tập.
Đấy là ra đường phải tuân thủ, bị phạt thì phải chịu.

jazzzzz

Xe lăn
Rất hiếm khi túm vụ này, đúng là đen.

a_cheng

Xe điện
Hinh như e nhớ có quy định cho phép lap giá noc cho hàng dưới 30 hay 50cm thì phải mà . Của cụ có hơn 30 hay 50cm ko.
Em nhớ chỉ có quy định về chở hàng quá khổ quá tải, không có quy định cho lắp giá nóc.
Việc lắp giá nóc bị tính là thay đổi thiết kế nên dễ ăn phạt.

Bigtenis

Xe tải
Tôi lắp giá nóc chạy và bị dừng rồi ạ.

Tôi không xin. Tôi cần biên bản anh ạ. Yêu cầu ghi rõ nội dung vi phạm luật xử lý vi phạm hành chính. Ngày giờ, địa điểm vi phạm. Nội dung vi phạm có yêu cầu ghi rõ kích thước vi phạm, chiều cao vi phạm, điều khoản nào...

Tôi vẫn lắp giá nóc đi lại khi cần

hungvn

Xe tải
Tôi lắp giá nóc chạy và bị dừng rồi ạ.

Tôi không xin. Tôi cần biên bản anh ạ. Yêu cầu ghi rõ nội dung vi phạm luật xử lý vi phạm hành chính. Ngày giờ, địa điểm vi phạm. Nội dung vi phạm có yêu cầu ghi rõ kích thước vi phạm, chiều cao vi phạm, điều khoản nào...

Tôi vẫn lắp giá nóc đi lại khi cần
Hay quá

ambdiep

Xe buýt
em đang tính lắp, mà mấy đồ này đúng là phải rõ ràng ra chút. ù ù như này người dùng và bán giá nóc cũng không thoải mái.

BMW X10

Xe điện
Tùy diễn giải luật thôi chứ ba cái phụ kiện này Tây tàu Nhật nó lắp đầy, chạy lên cao tốc vi vu không lẽ nó ngu hơn Vịt không biết mất an toàn.
Cái này bên bển tuy là đầy, nhưng nó cũng có yêu cầu Nhà sản xuất phải đem ra Đăng kiểm đấy bác ạ.
Nó thấy OK rồi, nó mới cấp cho cái FSC, rồi mới được lắp lên xe của mình.

Ta hình như chưa có cái bộ Tiêu chuẩn đó.

Ở chiều ngược lại, các anh xe thồ lắp đủ thứ Giá nóc Giá gầm, Giá trái phải trên dưới, và hình như chưa bao giờ bị vẫy.
Tôi thì cũng sẽ chẳng bao giờ vẫy, vì hiệu quả quá thấp.