[Thảo luận] Bị phạt sau trạm thu phí ... nghĩ mà tức

Vietcurrency

Xe hơi
Sao bác Haikar hay mấy bác phóng viên nhà
Em chả ưa xxx nhưng họ làm đúng luật cụ ạ
Thói quen bật xi nhan khi thay đổi hướng chuyển động hình như ít cụ để ý
Em thì xe chuẩn bị khởi hành, đều bật xi nhan trước 5-10 giây để báo cho người khác biết là tôi chuẩn bị chuyển hướng (đang đỗ ở lề đường) ra làn chính đây

MayMan

Xe tăng
từ hồi OF cảnh báo em cứ đi làn trong cùng cho chắc.

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Có 3 lỗi cụ ạ, 2 lỗi như cụ nói và lỗi thứ 3 nặng nhất: vượt dưới gầm cầu vượt - lỗi này 1,5 tr và giữ bằng 30 ngày:6:.
Cháu 1 lần dính lỗi 1 và 3, đi xe hơn chục năm mà hôm ấy mới biết có lỗi 3 do mấy đồng chí CSGT phổ biến - Thưởng luôn 100k khỏi phải thối.(l)
Haha, chính xác đới cụ ạ! Lỗi 3 là lỗi nếu mà dính vào thì cứ gọi là 1.5T ra đơi! iem sợ cái đới lắm! Vượt dưới gầm cầu vượt!:102::21::21:

Djokovic

Xe điện
Em chả ưa xxx nhưng họ làm đúng luật cụ ạ
Thói quen bật xi nhan khi thay đổi hướng chuyển động hình như ít cụ để ý
Em thì xe chuẩn bị khởi hành, đều bật xi nhan trước 5-10 giây để báo cho người khác biết là tôi chuẩn bị chuyển hướng (đang đỗ ở lề đường) ra làn chính đây
Ức cái là bao nhiêu lỗi chướng tai gai mắt thì xxx nó không bắt mà rình bắt những lỗi của mấy cụ OF để có thể có xèng..:21::21:

hieuhic

Xe điện
Ức cái là bao nhiêu lỗi chướng tai gai mắt thì xxx nó không bắt mà rình bắt những lỗi của mấy cụ OF để có thể có xèng..:21::21:
Cái khác cũng mất xèng vấn đề là vé tháng hay vé ngày thôi.

tienpham1102

Xe tăng
Hôm trước em đưa thằng em ra SB Nội Bài, vừa qua trạm thu phí cầu Thăng Long thì bị xxx thổi phạt mất 300k vì lý do mà xxx nói là chuyển làn trên đường cao tốc mà không bật xi nhan.
Nghe thì có lý, nhưng mà em vẫn tức vì bị mai phục ngay sau trạm thu phí, mà trạm thu phí thì chia ra làm nhiều làn (cửa) , đưa vé xong thì phải chuyển làn thì mới đi được chứ. Vừa qua trạm thu phí xong thì đi nhanh làm sao được cơ chứ, chả hiểu cái đoạn đấy có gọi là đường cao tốc không ???
Em báo với các anh em hãy lưu ý để không bị mắc vào bẫy như trường hợp của em. :102:
cao tốc hay thấp tốc gì đi nữa thì chuyển làn cũng phải xi-nhan. Cụ sai lè ra rồi còn ấm ức với ý kiến cái giề. XXX nó cũng có mai phục đâu, xxx biết có những người không hiểu luật dư cụ nên mới đứng ở đó đới ợ:)):)):)):))

xlgtcc

Xe hơi
Hôm trước em đưa thằng em ra SB Nội Bài, vừa qua trạm thu phí cầu Thăng Long thì bị xxx thổi phạt mất 300k vì lý do mà xxx nói là chuyển làn trên đường cao tốc mà không bật xi nhan.
Nghe thì có lý, nhưng mà em vẫn tức vì bị mai phục ngay sau trạm thu phí, mà trạm thu phí thì chia ra làm nhiều làn (cửa) , đưa vé xong thì phải chuyển làn thì mới đi được chứ. Vừa qua trạm thu phí xong thì đi nhanh làm sao được cơ chứ, chả hiểu cái đoạn đấy có gọi là đường cao tốc không ???
Em báo với các anh em hãy lưu ý để không bị mắc vào bẫy như trường hợp của em. :102:
Cụ ít tìm hiểu thông tin thì phải, chuyện này có lâu lắm rồi, cái bọn xxx khi nào đói quá lại ra đứng đúng chỗ sau trạm soát vé NB rình mấy bác lớ ngớ, khổ thân cụ

nhoem1277

Xe buýt
Trên này nói rất nhiều về vấn đề này roài ạ.Chia buồn với bác

billnantes

Xe container
vừa Vodka cho bác rồi đấy ,thank đã nhắc nhở

toyotaaltis2009

Xe máy
Em can cụ, bây giờ mình cũng phải có ý thức hơn khi tham gia giao thông, để tạo dựng văn hóa giao thông của người Việt, ý em nói là mình phải tuân thủ đúng luật khi tham gia giao thông. Chắc các cụ cũng từng đi nước ngoài rồi, em chỉ đơn cử Malaysia cũng châu Á như mình mà trật tự giao thông bên đó rất tốt, trình còi như em đây mà còn thuê xe tự lái lang thang bên đó được mặt dù tay lái nghịch nhé. Chứ giao thông bên mình có cho kẹo đố chú khoai tây nào dám lái đấy.
Vâng, ý của cụ là tốt :). Thế nhưng ở VN nhiều trường hợp như thế lại được các xxx vận dụng 1 cách triệt để để kiếm tiền. :mad: Sao không đặt biển báo hay nhắc nhở nhỉ.
Hình như ở VN luật ban hành chủ yếu là để kiếm tiền chứ không phải phòng ngừa tai nạn.:mad:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, ý của cụ là tốt :). Thế nhưng ở VN nhiều trường hợp như thế lại được các xxx vận dụng 1 cách triệt để để kiếm tiền. :mad: Sao không đặt biển báo hay nhắc nhở nhỉ.
Hình như ở VN luật ban hành chủ yếu là để kiếm tiền chứ không phải phòng ngừa tai nạn.:mad:
thế chỗ nào cũng cắm biển
chuyển làn bật xi nhan ợ
em tưởng cái ấy phải ăn vào tiềm thức từ lúc các bác học lái rồi ấy chứ
các bác chưa học làm thầy đã học ăn bớt bị phạt kêu ai ợ
nhà em chưa 1 ngày đi học lái cơ mà đi thì điểm vẫn cao nhất
Thầy ngồi cạnh còn mắng cả thầy vì thầy ăn bớt quy trình
:21::21::21:
Có sao không ạ???tuy nhiên ba cái lỗi lặt vặt thế này chả bao h em dính
Thật là mấy năm nay lái xe không bằng (đầu năm nay mới thi) cơ mà em chưa dính phát nào ơn trời :)):)):)):))

lái đêm

Xe buýt
Cụ nộp thì nộp nhưng cũng nên bắt lỗi xxx tý, Cụ hỏi chúng nó xem có biết:
tiêu chuẩn đường cao tốc là đường gì không ợ?

:102::102::102:

Bigfeet

Xe đạp
đúng là mấy chú ấy ăn cắp nhanh thật,đến em đi xe đạp đây này sai làn đường các bác ấy còn phạt...2000ngàn...khổ cho thân em không cơ chứ:'(:'(:'(

meoluoi

Xe điện
Chia buồn cụ em cũng dính ở đây vì lỗi vượt phải :)):)):))

Kangoora

Xe tăng
Cảm ơn Kụ đã nhắc nhở. Hôm trước e cũng bị khiển trách vì đi bộ đánh võng trên vỉa hè (chỉ mấy xu rượu là nhà e tráng trứng rồi), may mà ko bị phạt.

isabinh

Xe điện
em hỏi tý ạ, với những trường hợp như vậy, nếu mình đang cực kỳ rãnh thì có nên đội co với xxx ko ? ai làm chứng là mình ko bật xi nhan ?*-)
Mi.a em bị hướng nội bài - Hn cơ, cũng gần trạm soát vé. em chuyển làn quyên không xi nhan cách nó đến tận 2km cơ mà đến đó nó cũng bắt. em cãi chầy cãi cối toan g toác lên. cuối cùng cũng mất 1 c. him. Chú XXX bẩu là, ơ bây giwof có mốt cãi XXX nhể, tao thấy thằng nào xuống cũng cãi. Tao đứng đường 20 năm nay rồi có bao h bắt sai đưa nào đâu...ặc ặc

Inktomi

Đi bộ
Cay vãi cả ..., hôm trước em cũng mất tiền y như thế này. Mình qua soát vé hơi lạng sang bên trái một chút cho dễ đi một chút là bị bọn cảnh bắt ngay