[Funland] Bị ngân hàng thu xe sau 2 năm mua xe tại Salon. Liệu em có mất trắng không CCCM

Tuấnbk

Xe buýt
Em trả lời theo câu hỏi của Cụ nhé: Xe bị ngân hàng thu do xe đó đã thế chấp vì vậy đây là tài sản đảm bảo cho khoản vay của chủ xe trước, nay không có khả năng trả nợ nên ngân hàng thu để bán lại cho người khác (giấy tờ gốc của xe do ngân hàng giữ) vì vậy Cụ là người mua sau nên sẽ bị mất trắng khoản tiền đã đặt hoặc trả cho salon đó./.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

BMW R60

Xe tăng
Em chỉ có giấy mua bán xe, đăng kiểm, giấy đăng ký xe cụ à. Âu cũng là cái dại :(
Vâng cụ, 2 năm trước em chân ướt chân ráo lên HN mua con xe đi lại cho nó tiện, âu cũng thích cái biển. Không ngờ thời đại 5.0 rồi mà vẫn có trường hợp này, liệu em có mất trắng ko ạ :(
Chịu cụ! Mua cái xe mà có mỗi cái giấy viết tay như vậy. Dấu má chả có. Cái người tên Tưởng kia có khi cũng nghỉ ở Salon đó rồi. Giờ cụ kiện kiểu gì? Theo kiện có khi chi phí bằng cả tiền cụ mua con xe đó rồi!

Em trả lời theo câu hỏi của Cụ nhé: Xe bị ngân hàng thu do xe đó đã thế chấp vì vậy đây là tài sản đảm bảo cho khoản vay của chủ xe trước, nay không có khả năng trả nợ nên ngân hàng thu để bán lại cho người khác (giấy tờ gốc của xe do ngân hàng giữ) vì vậy Cụ là người mua sau nên sẽ bị mất trắng khoản tiền đã đặt hoặc trả cho salon đó./.
Lúc giao dịch em có quay lại video và có đoạn salon cam kết với em là xe ko thế chấp, em lấy cái đấy làm ý chính để kiện họ tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản cụ à. Chắc là em sẽ lấy được lại xe nhưng sẽ lâu hả cụ :(

Lâm CT

Xe buýt
Không vô lý đâu các cụ ạ. Mua xe I10 đời 2018 với vào năm 2020 giá 185tr thì đã có mùi rồi. Bảo cụ chủ vô can thì không biết gì mà bị lừa thì không đúng, e rằng có uẩn khúc

xeruabo2

Xe điện
Kiện salon thôi

nguyenvu171

Xe buýt
chắc lúc mua chưa có hộ khẩu HN nên chưa sang chủ mới. NHưng nếu cavet giả thì chưa đi đăng kiểm bao giờ mà ko bị phat hiện nhỉ.

Leean

Xe tăng
Bác khởi kiện đồng chí Hưởng đi.
Mà, xe đứng tên chị Hảo nào đó mà bác??

Chưa hết: Đăng ký của bác là đăng ký cấp lại, bản 01 chắc Bank đang lưu.
Sao biết là bản đăng ký cấp lại hả bác ?

Khi bác làm đăng ký lại trường hợp báo mất thì bên CA học cũng gởi thông báo lên hệ thống để kiểm tra mà, tài sản thế chấp của bác tại ngân hàng thì bên CA vẫn truy cập và kiểm tra được, đó là quy trình rồi. Bác không thể mua con xe vay ngân hàng mà có thể đi đăng ký như xe không vay được, lúc làm hồ sơ đăng ký thì nhân viên ngân hàng sẽ đi cùng và lấy luôn cavet xe hay giấy hẹn , và trong hồ sơ đăng ký cũng có mục mua trả góp qua ngân hàng bằng hình thức thế chấp tài sản, CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà. Chỉ có khả năng là giấy tờ đăng ký xe là giả mà thôi.
Khả năng xe này đã thế chấp ngân hàng , cavet gốc đang bị ngân hàng giữ, giấy đăng ký kia là giả thôi. CA khoogn cấp lại giấy đăng ký xe trong trường hợp mất mà chủ xe không chứng mình được qua hợp đồng mua bán công chứng, bản hồ sơ gốc nộp bên công an lúc làm đang ký rồi

Chỉnh sửa cuối:

maixuanhuong

Xe tăng
Lúc giao dịch em có quay lại video và có đoạn salon cam kết với em là xe ko thế chấp, em lấy cái đấy làm ý chính để kiện họ tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản cụ à. Chắc là em sẽ lấy được lại xe nhưng sẽ lâu hả cụ :(
Chuẩn rồi cụ, hình sự chứ chả chơi.

Tuấnbk

Xe buýt
Video + giấy mua bán xe là chứng cứ thuyết phục nhưng kết quả cuối cùng còn tùy vào phán quyết của Tòa án và sự hợp tác của salon đó Cụ nhé./.

ar3a

Xe điện
Ngày 27 tháng 11 năm 2020 em có mua chiếc Huyndai Gran I10 tại Salon Tuấn Tùng tại địa chỉ 86 Dương Đình Nghệ. Mọi chuyện giao dịch bình thường, vì để biển 30 và salon cam kết là không đâm dụng, tai nạn và thế chấp ngân hàng nhưng sau 2 năm sử dụng em bị ngân hàng đến thu nợ do chủ trước đã thế chấp ngân hàng.
Liên lạc lạc với salon thì hứa 2 ngày sẽ giải quyết xong nhưng sau 2 ngày liên lạc lại thì họ thách thức em báo công an đi. Em đã nộp đơn lên quận chỗ Salon hoạt động. Em cũng đang chờ kết quả mà hoang mang quá CCCM à :(
Đây là những giấy tờ em hiện có
View attachment 7304061
View attachment 7304063
View attachment 7304064
View attachment 7304065
Xe đăng ký lần đầu năm 2015. Năm 2020 cụ mua lại. Từ đó tới giờ cụ chưa đi đăng kiểm lần nào à?

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

x_six

Xe tải
Tiện thể cụ cho tên salon lên cho anh em còn tránh

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Sao biết là bản đăng ký cấp lại hả bác ?

Khi bác làm đăng ký lại trường hợp báo mất thì bên CA học cũng gởi thông báo lên hệ thống để kiểm tra mà, tài sản thế chấp của bác tại ngân hàng thì bên CA vẫn truy cập và kiểm tra được, đó là quy trình rồi. Bác không thể mua con xe vay ngân hàng mà có thể đi đăng ký như xe không vay được, lúc làm hồ sơ đăng ký thì nhân viên ngân hàng sẽ đi cùng và lấy luôn cavet xe hay giấy hẹn , và trong hồ sơ đăng ký cũng có mục mua trả góp qua ngân hàng bằng hình thức thế chấp tài sản, CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà. Chỉ có khả năng là giấy tờ đăng ký xe là giả mà thôi.
Khả năng xe này đã thế chấp ngân hàng , cavet gốc đang bị ngân hàng giữ, giấy đăng ký kia là giả thôi
Góc dưới bên trái Đăng ký có phần Đăng ký lần đầu ngày ...2015.

Cái Đăng ký của bác là 2018.
Gần như chắc chắn bản gốc 2015 đang ở Bank.

Còn phần Thủ tục khác hay "CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà", tôi không rõ, nhưng không nghĩ CA họ rảnh đến vậy.

Tôi đăng ký xe, cũng trả góp, rồi tất toán và bán xe sau đó, và không ai biết gì, kể cả CA.
Có khi họ ngu thật bác ạ.

Pigwalk

Xe container
chỉ vì cái biển Hà Nội cụ à :( vì đợt này em phải đi đi lại lại nhiều giữa Thanh Hóa với HN với lại biển của nó cũng đẹp
Ko biết cái biển đẹp đã mang lại lợi lộc gì cho cụ chưa, nhưng phiền toái thì chắc chắn có rồi đấy. Không khéo lại mất toi cái xe.

thanh040506

Xe trâu
Góc dưới bên trái Đăng ký có phần Đăng ký lần đầu ngày ...2015.

Cái Đăng ký của bác là 2018.
Gần như chắc chắn bản gốc 2015 đang ở Bank.

Còn phần Thủ tục khác hay "CA đâu có ngu, họ lấy hồ sơ gốc ra và truy xuất đến ngân hàng để kiểm tra mà", tôi không rõ, nhưng không nghĩ CA họ rảnh đến vậy.

Tôi đăng ký xe, cũng trả góp, rồi tất toán và bán xe sau đó, và không ai biết gì, kể cả CA.
Có khi họ ngu thật bác ạ.
Vụ này truy ra thì hình sự chứ chả chơi bác ạ.

BMW R60

Xe tăng
Không vô lý đâu các cụ ạ. Mua xe I10 đời 2018 với vào năm 2020 giá 185tr thì đã có mùi rồi. Bảo cụ chủ vô can thì không biết gì mà bị lừa thì không đúng, e rằng có uẩn khúc
Xe sản xuất năm 2014. Đăng ký lần đầu năm 2015 mà cụ. MT nữa thì cũng chỉ tầm giá đó thôi!