[Funland] Bị lừa mất hơn nửa tỉ đồng sau khi kích hoạt ứng dụng gái gọi online

MuathuHN252

Xe cút kít
Dạo này có mấy anh bác sỹ or phi công đẹp zai, nhắn tin mấy câu đã yêu sống yêu chết, hãi hãi là :))
Tiếc tiếc là, mình gặp nhau sai thời điểm :))
Bác sĩ, lv ở WHO luôn nè mợ ơi

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ ý nhiều tiền thật, ước gì mình cũng có 1 tỷ tiền mặt để chúng nó lừa 🥰
Cụ có 1 tỷ thì không nừa được cụ.
KHi nào cụ có 10 tỵ thì các em ấy mới nừa.

edc

Xe lăn
Vậy nên hãy cảnh giác với gái xênh cụ nhỉ?
Đây như vụ nè
Em nghĩ rất nhiều cụ dính mất xèng (thế nên chiêu trò lừa đảo này nó mấy nở rộ). Bị mất xèng mà chả dám kêu đâu. Kêu la bị dân làng, vợ con ....nó coi thường. :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Em nghĩ rất nhiều cụ dính mất xèng (thế nên chiêu trò lừa đảo này nó mấy nở rộ). Bị mất xèng mà chả dám kêu đâu. Kêu la bị dân làng, vợ con ....nó coi thường. :))
Ko kiểu này thì kiểu khác, đầy ng bị lừa. Bạn đại học e, xưa cũng thân vì năm đầu 2 đứa chung phòng, cùng quê.
Hôm rồi nt hỏi vay e 200tr, hỏi ra thì nó bảo bị lừa do nộp tiền qua app làm nhiệm vụ ăn HH, nó bảo tiền ck nó gửi về để sửa nhà hơn 300tr, nó bị lừa sạch rồi. Em khuyên là nói với ck đi, thì mới thú nhận là ko fai bị lừa lần đầu nữa mà lần 2 rồi, trước bị 1 vố 130tr rồi,..
Haiza, quả bạn này chắc em khuyên nhủ ko dc thì đành bơ chứ sao.

• Vodka
Reactions: edc

edc

Xe lăn
Ko kiểu này thì kiểu khác, đầy ng bị lừa. Bạn đại học e, xưa cũng thân vì năm đầu 2 đứa chung phòng, cùng quê.
Hôm rồi nt hỏi vay e 200tr, hỏi ra thì nó bảo bị lừa do nộp tiền qua app làm nhiệm vụ ăn HH, nó bảo tiền ck nó gửi về để sửa nhà hơn 300tr, nó bị lừa sạch rồi. Em khuyên là nói với ck đi, thì mới thú nhận là ko fai bị lừa lần đầu nữa mà lần 2 rồi, trước bị 1 vố 130tr rồi,..
Tại các cụ/mợ kiếm tiền dễ, nên cũng dễ cho vay. Em kiếm tiền khó, nên nhận diện đối tượng nhanh. Gặp ông nào lòng vòng, em luôn nói 1 câu. Mày có gì nói mẹ đi cho nhanh. Thế là thôi! :D

MuathuHN252

Xe cút kít
Anh đây gần 6 chục chưa tìm được nữa là 30!
Mà có tìm được cũng có người cản!
6 chục thì hưu đến nơi rồi còn đâu mà tìm. Cẩn thận gái nó lừa tiền :))
Tại các cụ/mợ kiếm tiền dễ, nên cũng dễ cho vay. Em kiếm tiền khó, nên nhận diện đối tượng nhanh. Gặp ông nào lòng vòng, em luôn nói 1 câu. Mày có gì nói mẹ đi cho nhanh. Thế là thôi! :D
E có cho vay đâu, e khuyên nhủ nó ko dc rồi e bơ. Chả biết h nó sao nữa

langtoilangtoi

Xe điện
Lừa dc mấy chục mấy trăm k thôi. Đố ai lừa dc nó tiền trăm chẹo, tiền tỏi. Ko bõ dính răng
Đúng rồi mợ, giống như con cá biết bị câu và tìm cách rỉa hết mồi câu thôi.
Đội lừa đảo này dù thô thiển, diễn bài cũ vẫn có người mắc bẫy, thế nến e thấy cái ông gì nói đúng : Kiểu gì cũng có người ngờ u hơn mình. Nhiều người thấy lạ vì sao có người thế này, có người thế nọ, sao ko khôn vân vân mây mây.

BMW X10

Xe điện
Ây da, hoá ra dược sĩ cùng quê choa với tui à?

VIKO L

Xe điện
Trai đẹp với em, em càng né nhé cụ. Tại chúng nó nghĩ là phụ nữ chỉ ham đẹp trai, giàu có nên cno gắn cái mác ý lên ng và đi lừa. Với e thì never
Thế mợ có thích dai xấu như em hem?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tóm lại không làm mà muốn có ăn ( ăn gì cũng là ăn). Mất kêu gì? Tốt nhất tự lấy búa gõ vào thủ cho khôn ra.

nickambinhso1

Xe hơi
Tóm lại không làm mà muốn có ăn ( ăn gì cũng là ăn). Mất kêu gì? Tốt nhất tự lấy búa gõ vào thủ cho khôn ra.
Cụ phũ thế. Búa gõ vào thủ thì toi luôn rồi chứ là gì còn cơ hội mà khôn ra. Giờ thời đại công nghệ nên sinh ra nhiều kiểu lừa. Có những vụ click link lạ, hoặc bị chiếm quyền điều khiển điện thoại. Tuy nhiên đa số vẫn là tham mà bị lừa. Em đang tính hết hạn sẽ chuyển sang sổ tiết kiệm bằng giấy đây.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phũ thế. Búa gõ vào thủ thì toi luôn rồi chứ là gì còn cơ hội mà khôn ra. Giờ thời đại công nghệ nên sinh ra nhiều kiểu lừa. Có những vụ click link lạ, hoặc bị chiếm quyền điều khiển điện thoại. Tuy nhiên đa số vẫn là tham mà bị lừa. Em đang tính hết hạn sẽ chuyển sang sổ tiết kiệm bằng giấy đây.
Xã hội khó khăn. Mọi người căng óc để kiếm tiền. Trong khi 1 số thì nghĩ cách lừa đảo. Nghĩ chán.
Nhưng phải tự trang bị kiến thức,kỹ năng thôi. Riêng vụ tiền để tk thì cá nhân tôi bị 1 lần chuyển khoản nhầm,từ 20 triệu thành 200 triệu. ( lỗi do bản thân vội vàng vì đang bận,cũng như mắt kém). Thế mà mất 30 ngày tôi mới lấy lại được tiền. Từ đó tôi chủ yếu dùng tiền mặt. Tk tk cũng sổ giấy,tiền dư,tích lũy mua vàng,ngoại tệ ném két...
Thôi thì cứ cẩn thận cho chắc cú. Ai nói sao cũng được.
Riêng vụ búa bỏ vào thủ thì nếu khôn không gõ đâu,và cũng không dễ bị lừa cả tỉ. Còn ngốc thì gõ thôi,không khôn thì tạch. Cũng là 1 cách để bọn lừa đảo bớt đi thị phần sinh tồn.

VIKO L

Xe điện
Em thì chỉ mất vài lit khi hẹn hò thôi =))