Bị lộ ở... Nghĩa lộ (yên bái)

haivanphe

Xe container
Ảnh của kụ cái gì cũng ngon. Thèm quá.

3Gái

Xe tăng
Website
maithanhhaiddk.blogspot.com
Sắp đến giờ ăn trưa, mời các cụ/ các mợ tiếp tục ăn món của người Thái tại Nghĩa Lộ (Yên Bái). Nếu cụ nào có nhu cầu thưởng thực thật (no bụng) chứ không phải no con mắt, xin mời ngày 18-3 tới đây, tham gia chuyến Từ thiện xã hội của Hội Ếch cụt (FORD) tại Nghĩa Lộ - Trạm Tấu (Yên Bái). Sẽ được thưởng thức các món ăn và xem múa sạp, múa xòe tại bản Văn hóa Thái An (Nghĩa Lộ).

Các món nè:

Rêu đá nướng

Cá Xỉnh bắt dưới suối còn giãy đành đạch, kẹp xiên nướng trên than hồng luôn

Xôp nếp Tú Lệ nấu với gà mái tơ

Thấy khô quá thì ăn thêm bát canh măng héo nhé

Ke! Ke!

bigfun

Xe điện
Không hiểu sao em cũng đặc biệt thích khung cảnh và con người các bản làng vùng cao. Mấy món ăn dân dã cũng hay nhưng nậm pịa, thịt gác bếp, 'lẩu nội tạng' thì chệu.

Không biết cụ nào nghe tên em Lý Tả Mẩy, hoa hôi thôn 1 xã Tả Phìn, Sapa chưa nhỉ? Em ngày trước cũng nặng tình em này lắm, may mà cũng chỉ là thời sinh viên phiêu lãng chứ không thì....@-)

Chỉnh sửa cuối:

3Gái

Xe tăng
Website
Không hiểu sao em cũng đặc biệt thích khung cảnh và con người các bản làng vùng cao. Mấy món ăn dân dã cũng hay nhưng nậm pịa, thịt gác bếp, 'lẩu nội tạng' thì chệu.

Không biết cụ nào nghe tên em Lý Tả Mẩy, hoa hôi thôn 1 xã Tả Phìn, Sapa chưa nhỉ? Em ngày trước cũng nặng tình em này lắm, may mà cũng chỉ là thời sinh viên phiêu lãng chứ không thì....@-)
Dính mấy em Sa Pa, vào nằm Viện lúc nào không biết đấy. Nhiều chú cứ ăn dưa bở qua sách báo quen, lên miền núi tưởng chén được ngay hoa khôi - hoa rừng sau các phiên chợ tình, đi bản. Được vài hôm, người nổi mụn đầy, khám mới biết bị dính ết hoặc bệnh phụ khoa...

bigfun

Xe điện
Dính mấy em Sa Pa, vào nằm Viện lúc nào không biết đấy. Nhiều chú cứ ăn dưa bở qua sách báo quen, lên miền núi tưởng chén được ngay hoa khôi - hoa rừng sau các phiên chợ tình, đi bản. Được vài hôm, người nổi mụn đầy, khám mới biết bị dính ết hoặc bệnh phụ khoa...
cái nhà này chỉ nghĩ đến CHOÉN làm mất đi cả sự trong sáng của.....
Ý em là trước có lên Sapa chơi, thấy 1 em bé sinh vãi đưa 1 tấm bưu thiếp của 1 chú tây gửi nhờ mình đọc hộ vì em nó nói ngon nhưng cóc biết đọc. Thế rồi sau phiên chợ tình đó về thư từ qua lại (thư xịn nhá chứ không phải email spam hàng loạt như bây giờ) với vô khối quà tặng em nó gửi....
rồi thời gian trôi, em nó cũng trôi dạt cho đến tận 1 hôm ngồi đọc báo thấy tên em nó lù lù trên ANTĐ với tội danh lừa đảo giữa thủ đô...

Cuộc đời thật trớ trêu, em nó đang sống yên bình nơi thôn bản thì các anh về chụp choạch, tán tỉnh làm em nó ôm mộng đổi đời. và rồi...và rồi...

3Gái

Xe tăng
Website
cái nhà này chỉ nghĩ đến CHOÉN làm mất đi cả sự trong sáng của.....
Ý em là trước có lên Sapa chơi, thấy 1 em bé sinh vãi đưa 1 tấm bưu thiếp của 1 chú tây gửi nhờ mình đọc hộ vì em nó nói ngon nhưng cóc biết đọc. Thế rồi sau phiên chợ tình đó về thư từ qua lại (thư xịn nhá chứ không phải email spam hàng loạt như bây giờ) với vô khối quà tặng em nó gửi....
rồi thời gian trôi, em nó cũng trôi dạt cho đến tận 1 hôm ngồi đọc báo thấy tên em nó lù lù trên ANTĐ với tội danh lừa đảo giữa thủ đô...

Cuộc đời thật trớ trêu, em nó đang sống yên bình nơi thôn bản thì các anh về chụp choạch, tán tỉnh làm em nó ôm mộng đổi đời. và rồi...và rồi...
Chuyện của cụ là minh chứng rõ ràng nhất của "sự trong sáng" trong cụ đới...

muadem

Xe cút kít
Em thấy =P~ cụ chủ ạ...

Cứ ngỡ là các e ở bản là nai tơ để cho các cụ là dê chăn dắt nào ngờ các cụ dính bẫy lúc nào chẳng hay, tưởng thu hoạch được gì ko ngờ lại về tốn tiền uống thuốc ở phòng khám da liễu.Sorry các cụ e nói nếu hơi quá ạ.

thule6

Xe điện
Lại phải đi Yên Bái - Lao Cai - Nghĩa Lộ rùi CHẾT MẤT :D
Vodk cụ chủ thớt nhưng hết rịu rồi! Cụ uống của nhà cháu nhìu quá :D (b) (b) (b) (b)

3Gái

Xe tăng
Website
Cứ ngỡ là các e ở bản là nai tơ để cho các cụ là dê chăn dắt nào ngờ các cụ dính bẫy lúc nào chẳng hay, tưởng thu hoạch được gì ko ngờ lại về tốn tiền uống thuốc ở phòng khám da liễu.Sorry các cụ e nói nếu hơi quá ạ.
Ơ! Trên đấy rất nhiều... lá ngón đấy cụ nhé!

3Gái

Xe tăng
Website
Lại phải đi Yên Bái - Lao Cai - Nghĩa Lộ rùi CHẾT MẤT :D
Vodk cụ chủ thớt nhưng hết rịu rồi! Cụ uống của nhà cháu nhìu quá :D (b) (b) (b) (b)
Vậy thì mời cụ lên Nghĩa Lộ - Trạm Tấu, anh em sẽ mời lại cụ rượu thật. Tham gia với nhà Ếch đê....

Link về chuyến đi sắp tới đây cụ ợ: http://www.otofun.net/threads/227065-dang-ky-tham-gia-chuong-trinh-den-voi-vung-cao-tram-tau-cua-quy-bau-bi?p=5151047#post5151047

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Sắp đến giờ ăn trưa, mời các cụ/ các mợ tiếp tục ăn món của người Thái tại Nghĩa Lộ (Yên Bái). Nếu cụ nào có nhu cầu thưởng thực thật (no bụng) chứ không phải no con mắt, xin mời ngày 18-3 tới đây, tham gia chuyến Từ thiện xã hội của Hội Ếch cụt (FORD) tại Nghĩa Lộ - Trạm Tấu (Yên Bái). Sẽ được thưởng thức các món ăn và xem múa sạp, múa xòe tại bản Văn hóa Thái An (Nghĩa Lộ).

Các món nè:

Rêu đá nướng

Cá Xỉnh bắt dưới suối còn giãy đành đạch, kẹp xiên nướng trên than hồng luôn

Xôp nếp Tú Lệ nấu với gà mái tơ

Thấy khô quá thì ăn thêm bát canh măng héo nhé

Ke! Ke!
úi đang đói lại xem cái này nhà bác hại em rồi thèm quá chẹp!

yensuong

Xe điện
Ơ, cái cụ 3 gai này, em vào đâu cũng gặp cụ thế nhỉ, cụ sướng thật, đi khắp mọi nơi

3Gái

Xe tăng
Website
Ơ, cái cụ 3 gai này, em vào đâu cũng gặp cụ thế nhỉ, cụ sướng thật, đi khắp mọi nơi
Sướng gì đâu cụ, cái nghề lang thang nó khổ lắm. Cuối tuần tới, Hội nhà Ếch - Cụt (Escape-Focus) của nhà Ford có Chương trình đi Nghĩa Lộ - TRạm Tấu làm từ thiện và tranh thủ phượt vùng này. KÍnh mời cụ quá bộ chạy từ Con Cuông ra, đưa 3 gái đi cùng anh em nhà chúng tôi ợ...

Nếu OK thì alo tôi trước để lấy thêm phòng nhé: Hải-0917.500.550

pmhunghero

Xe buýt
EM cũng lên Nghĩa Lộ 1 lần rồi, đi công tác cho mấy việc nên vội, lại đi cùng đối tác nên không tạt té được vào đâu hay đi tham quan để ngắm Nghĩa Lộ.

Cũng có ông anh trong Sở VH-TT-DL quý bảo khi nào rảnh đi chơi vài ngay không phai công việc gì lên anh ý dẫn đi vào tận các bản, nhưng chưa lúc nào rảnh cả.

abc_cad

Xe tăng
Em biết ngay là Cụ Mai Thanh Hải mà nị. Em hay đọc bài của cụ lắm đới.:))