[Thảo luận] Bị lập biên bản nhưng em cãi thắng xxx trên đường dẫn cầu Thanh Trì

Tianangdem

Xe tải
Chuyện này không có tính thời sự vì xảy ra vào khoảng 16h30 chiều hôm trước, nhưng đến hôm nay rỗi rãi em post bài báo cáo các cụ vì thấy cũng có kinh nghiệm trong việc đối phó với xxx.

Hôm đó gia đình em đi 2 xe 4 chỗ từ quê lên, đi đường cầu Thanh Trì hướng vào nội thành. Địa điểm là trên đoạn đường dẫn gần đến ngã ba rẽ đi cao tốc Pháp Vân Cầu Giẽ, đường một chiều không có vạch phân chia làn.

Hiện trường phía trước có:

- 1 hung thần chở đất đi phía bên trái đường (đi trước)
- 1 xe tải đi phía bên phải đường (đi sau)
- Xe của em đi phía bên phải đường, sau xe tải. Xe còn lại của gia đình em đi đằng sau nữa.

Hung thần chở đất chạy sát lề trái nhưng tốc độ chậm, xe tải chạy bên phải nhanh hơn nên vượt hung thần, em đi phía sau xe tải nhưng chưa bắt kịp hung thần,
chưa vượt.

Bỗng nhiên từ trên trời rơi xuống hay từ dưới đất mọc lên một tổ 3 chú xxx bên lề đường. Chú xxx trẻ 2 sao 1 gạch trông cũng sáng sủa chỉ thẳng vào xe tải đi trước em bắt tấp vào lề đường, em tưởng xe em không sao hóa ra cũng bị bắt nốt. Em đỗ lại nói với mọi người trong xe: chắc xxx định bắt lỗi vượt phải của mình.

Đây là lần đầu tiên em chạm chán với xxx trên cương vị lái xe (còn bạn bè bên ngoài em cũng nhiều người là xxx) nên phải học tập tinh thần OF, không trình bày xin xỏ, thử bật lại xxx xem sao? :P

Em hạ kính bên lái thò đầu ra.

Xxx trẻ: anh xuống xe xuất trình giấy tờ để tôi kiểm tra

Em: Theo quy định của Luật giao thông thì xxx các anh chỉ được dừng xe kiểm tra giấy tờ khi lái xe có vi phạm. Đề nghị anh cho biết xe tôi vi phạm gì mà anh đòi kiểm tra giấy tờ?

Đồng thời em bật camera điện thoại hướng về xxx. Xxx thấy camera nên chắc cũng chột dạ...

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nnperav

Xe tăng
Hoá ra chỉ cần bật camera là xong nhỉ. Các cụ chú ý: Cứ gặp xxx là mở điện thoại ra bật chế độ camera nhé, đảm bảo xxx sợ luôn

Tianangdem

Xe tải
Xxx trẻ: xe anh có dấu hiệu vi phạm vượt phải xe khác. Đề nghị anh xuống xe xuất trình giấy tờ để tôi kiểm tra.? Anh đầy đủ giấy tờ tôi cho anh đi. Ơ thế em hỏi các cụ xxx có đúng luật không chứ?

Em thấy các cụ OF cảnh báo không nên đưa giấy tờ cho xxx nếu không vi phạm nên nói: tôi đi đằng sau chiếc xe tải kia, không vi phạm vượt phải xe nào cả, anh nói tôi vi phạm vượt phải xe nào? Tôi không cho anh kiểm tra giấy tờ xe tôi.

Xxx trẻ: anh đi đằng sau chiếc xe tải vi phạm vượt phải chúng tôi đang dừng kia nên xe anh cũng vi phạm vượt phải. Anh không xuống cho tôi kiểm tra giấy tờ thì anh cứ ngồi đấy, tôi không cho anh đi. Em thấy chỗ này chuối quá, nếu mình không cho kiểm tra giấy tờ thì mình cứ bị ngồi thế này ở đây mãi à? Đi tiếp thì thành chống người thi hành công vụ mất.

Đúng lúc đó thì thấy xe tải đã làm việc xong với 2 xxx kia, nhanh thật. Xxx già hai sao hai gạch tiến đến xe em.

Xxx già: Anh xuống xe cho tôi kiểm tra giấy tờ

Em đành xuống xe vì cũng không biết làm thế nào khác nữa, cầm giấy tờ xe đưa cho xxx già và nói (lúc này em nhìn sang điện thoại thấy màn hình tắt nên không biết camera có ghi hình được không nên không hướng vào xxx nữa): tôi không vi phạm vượt phải nhưng anh xxx kia cứ nói tôi vượt phải, tôi không đồng ý.

Xxx già (lúc này em nghĩ là đã cay mũi với em): kể cả anh không vi phạm vượt phải nhưng tổ chúng tôi có 3 người chúng tôi cứ phạt anh vi phạm vượt phải. Củ chuối của chuối luôn ở chỗ này.

xe365vn

Xe container
nhanh gọn nhẹ quá hay luôn ,nào nâng ly rượu chúc mừng cụ ơi:)>-

trungnghia

Xe hơi
Hoá ra chỉ cần bật camera là xong nhỉ. Các cụ chú ý: Cứ gặp xxx là mở điện thoại ra bật chế độ camera nhé, đảm bảo xxx sợ luôn
Cháu like cái com của cụ này. May mà alo của cháu cũng có ca mờ rờ :)). Trên OF bi giờ trở lại phong cách táo rồi các cụ ạ....

caisua

Xe lăn
để em giúp bác kể tiếp nha:
xxx già: chúng tôi cứ phạt anh vi phạm lỗi vượt phải ... và cộng thêm với lỗi quanh co không nhận tội. Vi phạm luật giao thông cũng được gọi là phạm pháp, người phạm pháp thì gọi là tội phạm, anh có biết chưa?
vo_thien: ok, vậy mời các anh bắt luôn cả xe đi sau, cũng là xe nhà tôi, còn chuyện tôi quanh co ko nhận tội thì các anh nhầm, các anh không có bằng chứng gì để khép tôi cái tội đó
xxx_già: ok, vậy tôi ko truy cứu anh chuyện quanh co nữa, cho anh thắng tôi vụ quanh co, chỉ mời anh nộp phạt lỗi vượt phải thôi
vậy là vo_thien đã cãi thắng cả xxx_già, làm sao ép được tội quanh co, ngày xưa đi học cô giáo còn chả ép được nữa là giờ lớn thế này rồi, chuyện nhỏ

Chỉnh sửa cuối:

Tianangdem

Xe tải
Cháu like cái com của cụ này. May mà alo của cháu cũng có ca mờ rờ :)). Trên OF bi giờ trở lại phong cách táo rồi các cụ ạ....
Không apple tị nào cụ ạ, mà là chuyện xảy ra nó hơi dài nên em phải cắt thành mấy đoạn để các cụ đọc đỡ ngại thôi ạ

Tianangdem

Xe tải
để em giúp bác kể tiếp nha:
xxx già: chúng tôi cứ phạt anh vi phạm lỗi vượt phải ... và cộng thêm với lỗi quanh co không nhận tội
vo_thien: ok, vậy mời các anh bắt luôn cả xe đi sau, cũng là xe nhà tôi, còn chuyện tôi quanh co ko nhận tội thì các anh nhầm, các anh không có bằng chứng gì để khép tôi cái tội đó
xxx_già: ok, vậy tôi ko truy cứu anh chuyện quanh co nữa, cho anh thắng tôi vụ quanh co, chỉ mời anh nộp phạt lỗi vượt phải thôi
vậy là vo_thien đã cãi thắng cả xxx_già, làm sao ép được tội quanh co, ngày xưa đi học cô giáo còn chả ép được nữa là giờ lớn thế này rồi, chuyện nhỏ
Cụ kể không đúng roài, để em kể tiếp đây:

Em: đấy anh nói thế nhé tôi ghi lại hết rồi.

Xxx già biết mình lỡ mồm nên chỉnh lại ngay: Xe anh vi phạm vượt phải, chúng tôi phải lập biên bản phạt vi phạm.

Em bỏ đấy quay ra kiểm tra xem kết quả quay clip thế nào thì chẳng thấy gì thấy mỗi 1 cái ảnh chụp cái mặt của xxx trẻ vì em ấn nhầm phím chụp ảnh chứ không phải ấn vào phím quay camera mới đau.

Hai bên cứ bla blo... cứ như vậy mất một lúc lâu sau. (Đoạn này em bật quay clip cẩn thận), Xxx già cũng chần chừ lắm nhưng rồi vẫn quyết định viết biên bản.

Em thấy thế cũng cay mũi lắm: tôi đề nghị các anh không lập biên bản, trả lại tôi giấy tờ, các anh lập biên bản thì phiền hà cho tôi mà cũng không hay cho các anh đâu. Em dọa đấy các cụ ạ vì mình cũng sợ mất công con kiến kiện củ khoai.

Xxx trẻ: chúng tôi sợ gì, cho anh quay clip phát tán thoải mái, chúng tôi có nhận $ của anh đâu mà sợ? ơ hay chưa kìa, đã ai có ý định đưa gì cho ai đâu?

Sau khi hạ quyết tâm, xxx già cũng ghi xong biên bản, ký roẹt roẹt và đưa cho em bảo: anh ký vào đây.

Em nghĩ thôi rồi lượm ơi, hôm nay mình sử dụng bài của OF không chuẩn nên mất $ học phí rồi. Chiêu cuối cùng em định đem ra sử dụng là ký và ghi rõ tôi không vi phạm vào biên bản, để sau về dò lại clip xem có thể chiến tiếp được không, thì bỗng nhiên lại thấy ông anh em lững thững đi bộ quay lại.

Nguyên là ông này đi ngay sau xe em thấy em bị bắt thì chạy tiếp 1 đoạn đến đoạn rẽ cao tốc Pháp Vân đứng chờ chắc thấy lâu quá nên đi bộ quay lại.

Tianangdem

Xe tải
Ông anh em: Tôi đi sau xe này thấy có vi phạm gì đâu mà các anh lập biên bản

Em (buồn cười quá nhưng vưỡn coi như không quen ông này): ô hay quá, lúc nãy ông đi đằng sau xe tôi à? Ông làm chứng hộ cho tôi không vượt phải xe khác nhé, ông đứng ra đây để tôi quay camera làm chứng cứ.

Em hướng camera điện thoại vào ông anh và nói chú xxx trẻ: anh đứng cạnh vào ông này để tôi quay một thể. Hihi

Xxx trẻ ngẩn tò te một lúc: Tôi không việc gì phải đứng cạnh ông này cho anh quay.

Thế là em cứ bla blo... một hồi là em có người làm chứng làm mấy chú xxx không biết phải làm sao với cái biên bản đã lập nhưng các chú cũng không muốn trả giấy tờ cho em.

Xxx già chỉ ông anh em: Ông này đi sau xe kia ai làm chứng? Xe ông đâu? Giấy tờ ông đâu? Ô kìa chẳng biết nói gì hơn

Xxx trẻ: Anh gọi người nhà bạn bè của anh ở đâu ra làm chứng? anh kia đưa giấy tờ ra đây rồi đưa cả 2 anh về công an phường làm rõ quan hệ giữa hai anh. Các anh người nhà, bạn bè cùng cơ quan không được làm chứng cho nhau. Hic hic, có cụ nào làm luật cho em hỏi thế này là thế nào?

Ông anh em: tôi để giấy tờ trên xe tôi ở đằng kia.

Tianangdem

Xe tải
Được thể em cứ đòi ký biên bản và người làm chứng ký cùng với em, trong khi các xxx chỉ muốn một mình em ký thôi, làm các xxx không biết phải làm thế nào. Ông anh em vì muộn giờ với lại không thích phiền hà nên cứ can hai bên mãi, lại bắt em xóa clip nữa.

Em cũng thôi muốn cãi cọ nên bảo xxx già: Thôi anh đưa trả tôi giấy tờ tôi đi, để đỡ lằng nhằng tôi xóa clip.

Xxx trẻ lại lên giọng: đấy nhé anh mặc cả xóa clip để chúng tôi trả giấy tờ cho anh. Anh định quay clip dọa xxx chúng tôi à? Làm sao chúng tôi biết anh quay mấy clip trong máy anh.

Em chìa điện thoại cho xxx trẻ: đây anh tự kiểm tra tự xóa đi

Xxx trẻ: không ai cầm vào điện thoại của anh để bị vu khống à. ối cảnh giác quá

Xxx già vẫn gân: mày ký vào đây nhanh lên (em không nghe rõ là mày hay là anh).

Em bật lại: Anh là xxx sao anh lại nói mày ký vào đây?

Xxx già: anh đúng là đồ lật lọng, ai nói với anh là mày? Tôi nói là anh ký vào đây chứ, anh về mặc váy vào đi. hihi em nghĩ chắc mình nghe nhầm nên thôi.

Lại một thôi một hồi nữa cuối cùng thì xxx trẻ bảo: anh muốn xin lại giấy tờ thì phải nói thế nào chứ cách hành xử của anh làm chúng tôi rất bức xúc.

Xsara

Xe tăng
Thé đoạn cuối dành cho khán giả suy luận hở cụ.Cho cụ lày đạo diễn phim bộ được đấy

bloodandtear

Xe hơi
Chuyện cụ hay, cơ mà cự chơi cái bài này sốt ruột quá, hay cụ mới uống trà hãm bằng nước chưa sôi thế

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
bố này đúng là câu bài, đọc mệt quá :(

Coltplus2008

Xe điện

Tianangdem

Xe tải
Xxx già đế thêm vào: Xe anh biển HN chứ có phải biển ngoại tỉnh đâu mà chúng tôi bắt nạt? ai cũng cãi như anh làm sao chúng tôi làm việc được? anh quen biết nhiều thì chúng tôi cũng quen biết nhiều... hihi

Em: Tôi làm các anh bức xúc nhưng các anh cũng làm tôi bức xúc. Tôi sai tôi nộp phạt. Tôi không vi phạm sao các anh phạt? Tôi biết trong thâm tâm các anh cũng không muốn phạt tôi vì tôi đâu có sai?

Cuối cùng thì xxx già cũng trả lại em giấy tờ và ngậm ngùi nhìn cái biên bản vi phạm hành chính đã ghi đủ, ký tên xxx. Em cũng băn khoăn không biết là đối với biên bản vi phạm đã lập rồi thì xxx về nhà hủy bằng cách nào nữa.

Hai bên còn bắt tay nhau tạm biệt, em cười chỉ vào xxx trẻ: anh này sinh năm bi nhiêu nhỉ?

Xxx trẻ: tôi sinh năm bao nhiêu không việc gì đến anh

Xxx già: anh ấy cũng trạc tuổi anh đấy, sinh năm 1979.

Xxx trẻ hơi cau có: Tôi sinh năm bao nhiêu thì cũng làm việc trong ngành này chục năm rồi. hihi vưỡn còn trẻ, trắng trẻo, đẹp zai nhưng không biết có gia đình chưa, mợ nào có nhu cầu hôm nào chạy qua tuyến này thử tìm hiểu xem.

Về sau ông anh em kể lại là sau khi em quay ra xe thì các xxx còn hỏi ông ấy là thế các ông có quan hệ thế nào với nhau? Hihi các xxx cũng tò mò phết

Tianangdem

Xe tải
Tổng kết kinh nghiệm:

Thực ra nếu trạm kiểm soát nằm cách xa hơn khoảng 100-200m nữa thì em cũng vi phạm lỗi vượt phải rồi, em sẽ nghiêm túc rút kinh nghiệm các cụ ạ.

Phần em:

- Mất khoảng 45 phút blo bla..., cả nhà em bị về muộn nhưng có chuyện để kể cho các cụ lấy kinh nghiệm.

- Clip thì ông anh bắt em xóa đi trước rồi và thực ra những phát ngôn ấn tượng của xxx thì lại không ghi được. Em thấy em kể dài quá nhưng mà thực tế còn dài hơn nữa cơ.

- Từ trường hợp này em nghĩ nếu xxx bắt nhầm lỗi (hoặc cố tình bắt lỗi) vi phạm thì mình cũng không cãi được, vì chuối ở chỗ là người vi phạm phải có bằng chứng chứng minh mình không vi phạm chứ xxx không phải chứng minh mình vi phạm, họ cứ lập biên bản, cứ phạt thì mình cũng thua thôi vì họ tự làm chứng cho nhau (các lỗi nhạy cảm như lấn vạch, vượt đèn đỏ, vượt phải, sai làn... đều có thể bị, trừ lỗi quá tốc độ).

- Kinh nghiệm nữa là nếu cụ nào thích cãi xxx thì phải có nhiều thời gian rỗi và nên kiếm một người làm chứng, em nghĩ hôm đó ông anh em quay lại làm chứng nên xxx mới chịu thua ngay chứ không thì em phải xem lại clip để tìm chỗ phát ngôn sai luật của xxx mới may ra thắng được.

- Xxx bình thường khi dừng xe thì nói chung đều gặp lái xe có tâm lý sợ sệt, xin xỏ nên khi gặp lái xe bật lại thì bị stress ngay và dễ có lời nói hoặc hành vi sai luật, các cụ nếu nắm chặt được bằng chứng này xxx chắc cũng sẽ thua thôi.

- Em chắc phải kiếm $ và nhờ cụ Thichlabup chỉ chỗ mua một quả hộp đen gắn lên kính lái thôi, em nghĩ cái này đắt nhưng xắt ra miếng.

Phần xxx:

- Mất một tờ biên bản, không thu được đồng nào cho ngân sách NN và GĐ

- Mất 45 phút tác nghiệp vì cả 3 xxx đều tập trung vào xử lý em.

- Cả tổ xxx bị một quả strees, nhưng cũng học được khối kinh nghiệm tác nghiệp.

- Xxx trẻ nhất 1 sao 1 gạch là nhân vật phụ, có mặt nhưng không nói câu nào có giá trị trong câu chuyện này.

Nếu các cụ xxx có liên quan trong câu chuyện này lọ mọ vô OF đọc được thớt này thấy chỗ nào chưa đúng hoặc còn thiếu thì sửa cho em nhé, vì em cũng không nhớ hết được, hihi.

Trong chuyện này em xử lý có gì sai sót mong các cụ chỉ giáo.

nodoi

Xe tải
Nếu không mình không sai thì phải cãi cật lực, nếu cãi không nổi thì chấp nhận đi nộp phạt.

DIRE

Xe buýt
Em tóm tắt lại câu chuyện thế này:
Đương đi, chuẩn bị vượt phải, bị xxx tuýt:
XXX: blo bla
Chủ thớt: bla blo
Tổng cộng thời lượng blo bla và bla blo khoảng 45'
Bye bye lên xe đi tiếp 8-}

LDHanoi

Xe buýt
Quan điểm nhà cháu là "Nắm rõ luật, mình không sai thì không chịu bị phạt, sai thì nộp tiền cho Nhà nước". mời cụ rượu!