Thảo luận Bi hộp số cvt Honda City bị hỏng

tuandungdang

Xe máy
xe cụ chủ 2016 mà mới đi có 6v thì quá ít luôn. lúc 4v cụ thay nhớt ở đâu vậy? trông quả bi kia thì là do lọt gì đó vào nên bị nghiến. dây đai có đứt hay xô lệch không cụ? em thiên về nguyên nhân đợt 4v thay dầu bị lỗi gây nên.

thienngoclam

Đi bộ
Bi hop so.jpg

Xe cháu 2014, chạy 10v km. Thay dầu hộp số trong hãng ở cấp 4v và 8v. Đợt này đi có tiếng xẹt xẹt dưới gầm xe, càng đi nhanh càng kêu lớn. Mở hộp số ra thì như vậy các cụ ạ. Giống hệt cụ chủ thớt.

thienngoclam

Đi bộ
Không biết phải làm thế nào cụ ạ. Em cũng là dạng chân mèo, nhẹ nhàng tình cảm. Xe thì chỉ chạy đồng bằng đường nhựa. Thay dầu hộp số theo đúng khuyến cáo, thay trong hãng luôn mà lại bị vậy. Lúc tháo đáy hộp số ra thấy mạt sắt em còn không tin nổi.

bmwp0wer

Xe tăng
Không biết phải làm thế nào cụ ạ. Em cũng là dạng chân mèo, nhẹ nhàng tình cảm. Xe thì chỉ chạy đồng bằng đường nhựa. Thay dầu hộp số theo đúng khuyến cáo, thay trong hãng luôn mà lại bị vậy. Lúc tháo đáy hộp số ra thấy mạt sắt em còn không tin nổi.
Như vậy có thể đời này tuổi bi nó có hạn chế này, 1 dạng lỗi ẩn trong thiết kế sx sp nhứng thường khó phát hiện hoặc hết BH nó mới bị.

xenhieubanh

Xe máy

Xe em đời 2016 hộp số cvt lần đầu. 4-5 tháng gần đây có hiện tượng xe rất ồn, em nghĩ do lốp, xe em ít đi ngày vài km và do công việc bận nên giờ em mới đi ktra. Kỹ thuật viên loại trừ lốp, bi trục, xác định bi hộp số. Khi mở ra thì đúng như vậy, bị hộp số bị cầy như ảnh, em hỏi thì không xác định được nguyên nhân. Theo như các đồng chí ở đây thì Honda city bị vài con như vậy rồi. Đang đợi để thay.
Có cụ nào bị giống em ko, nguyên nhân là gì, biết nguyên nhân để còn tránh ah. Khi bổ hộp số ra giá trị xe có giảm ko các cụ.
Có tìm được nguyên nhân không bạn?

thienngoclam

Đi bộ

Gửi các cụ bill khắc phục của cháu.

pimbim

Xe tăng
View attachment 8772614
Xe cháu 2014, chạy 10v km. Thay dầu hộp số trong hãng ở cấp 4v và 8v. Đợt này đi có tiếng xẹt xẹt dưới gầm xe, càng đi nhanh càng kêu lớn. Mở hộp số ra thì như vậy các cụ ạ. Giống hệt cụ chủ thớt.
Lỗi thay dầu hộp số rồi cụ ạ, giống hệt em, như cụ trên nói thì lỗi do thợ làm, oan mấy củ.
Cụ thay dầu ở Gara nào? Em thấy ở Honda Mỹ đình

Alongcamepolly06

Xe container
Lỗi thay dầu hộp số rồi cụ ạ, giống hệt em, như cụ trên nói thì lỗi do thợ làm, oan mấy củ.
công nhận trong dòng CVT ở Honda Việt nam thì city bị gặp phổ biến nhất, chắc có lẽ do xe chạy dịch vụ nhiều nên hay gặp, chứ Civic, CRV chưa thấy xe nào bị thì phải!

vuongbi

Xe máy
Khả năng do tay nghề thợ thay dầu rồi. Từ đó rút ra kinh nghiệm không phải cứ thay dầu hộp số thường xuyên là tốt. Mà phải thay dầu ở chỗ uy tín. Xe ở nhà máy em thấy người ta xiết ốc có cả đo lực siết không được lỏng quá, cũng không được chặt quá. Mấy ông thợ cùi hoặc đổ thừa dầu hoặc thiếu dầu hoặc siết ốc quá chặt gây nứt gioăng mới đến nông nỗi này. Nứt gioăng nên dầu nhiễm bẩn làm vỡ bi, chuyện bé xé ra to. Thừa dầu hoặc thiếu dầu cũng có thể gây vỡ bi.
cụ đánh giá hợp lý, chỉ khả năng từ dầu mới bị bi thế chứ mấy đời nó nằm trong không gian kín đạt tiêu chuẩn mà bị được.

babypimp

Xe tải
HD Mỹ Đình được khen nhiều mà cụ còn bị dính. Lỗi này là lỗi nghiêm trọng đấy chứ, thay xong nó không bị ngay mà âm thầm phá bên trong sau một thời gian mới phát ra.