Bị giữ bằng lái xe, có nên nộp phạt và lấy bằng về không?

Ho Cong

Xe buýt
Em nghĩ làm j có chuyện lưu hệ thống. Theo em thì thí cô hồn cái bằng sắp hết hạn cho tụi nó giữ mệt nghỉ, chả làm sao đâu.
Em mà bị như cụ chủ, em sẽ làm thế !

Heo Mập

Xe tải
híc X_X
em xui dại cụ phát nhé :-ss
bỏ luôn đi ạ.
đằng nào thì cũng ..... alo em mách nước cho :P thù lao mời em cafe 1 tuần nhé :D
cơ mà cụ chơi 2 GPLX là ko chấp hành PL nhé ;))
Ơ luật nào, văn bản nào quy định cấm xài 2 bằng thế cụ :D? Em cứ giải thích là 1 bằng mất rồi, đi báo mất và làm bằng mới, sau đó có người nhặt được trả lại thì ai làm gì được em (em chỉ ngán nhất là chậm nộp phạt thì nó sẽ tính lãi phạt nộp chậm, như kiểu thuế ấy, chứ nộp lúc nào cũng được thì cứ tà tà ...) Thui được rùi, nghe lời một số cụ xúi dại, em quyết định không nộp phạt xem thế nào (các cụ nên nhớ là bằng cũ của em làm bằng CMND do tỉnh cấp, bằng mới là CMND do CA HN cấp, địa chỉ thường trú là khác nhau). 800k mua được 3-4 hộp sữa xịn cho F1 đới.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Cụ đã công nhận lỗi của mình thì em khuyên cụ đi nộp đi để thực hiện nghĩa vụ công dân và đúng khí phách của ofer. Còn nếu cụ muốn bỏ thì cũng khỏi phải lăn tăn, 9 năm nữa dài lắm, nhiều đổi thay lắm nhất là với một đất nước chính sách thay đổi xoành xoạch. Mà có khi đến khi đó đi xe chả cần có bằng nữa vì xe nó tự lại được rồi .

VuaBanRe.vn

Xe hơi
Cụ đã công nhận lỗi của mình thì em khuyên cụ đi nộp đi để thực hiện nghĩa vụ công dân và đúng khí phách của ofer. Còn nếu cụ muốn bỏ thì cũng khỏi phải lăn tăn, 9 năm nữa dài lắm, nhiều đổi thay lắm nhất là với một đất nước chính sách thay đổi xoành xoạch. Mà có khi đến khi đó đi xe chả cần có bằng nữa vì xe nó tự lại được rồi .
1. Theo em dữ liệu nó chưa đồng bộ đến mức đó đâu cụ ơi
2. Biên bản phạt : nếu cụ ký chữ khác đi thì sau này chúng nó cũng chịu. Cứ những cái gì vớ vẩn phiền toái em ký kiểu khác bình thường luôn

pooka

Xe container
Nếu bằng mới là do cụ chủ mới thi lấy bằng thì không sao
Còn nếu là báo mất và mang hồ sơ cũ đi xin cấp bằng mới thì nó lưu vào hệ thống rồi ợ, vì nó đã được lưu số CMND và nơi ở của cụ

xe than

Xe tăng
Chẳng nhẽ 9 năm sau cụ mới bị phạt lần nữa?không nói trước được chuyện gì đâu cụ ah.