[Funland] Bị dừng Đăng kiểm vì lỗi vi phạm của chủ xe trước thì xử lý thế nào?

BMW X10

Xe điện
về việc anh chủ xe thoát đk lần 1 thì chẳng phải do óep sai lởm đâu cụ, đơn giản là các anh để nửa năm gom lại gửi đk một thể cho đỡ lắt nhắt, cơm không ăn gạo còn đó, chưa chặn đăng kiểm lần này thì chặn lần sau, cái xe vẫn năm trong cái nước VN này chứ đi đâu mà sợ.
về việc cụ lấy ví dụ về việc xin cấp lại bằng thì bắt buộc chờ là đúng, cần phải xác minh xem cụ mất thật không? hay đi đá gà cắm vào đâu mất rồi, hay nhỡ ra bị thu ở nơi nào đó, cần có thời gian đối chiếu, nó khác hoàn toàn với việc ảnh đây, video đây rõ lỗi rồi nhá cấm cãi lỗi 100% đây rồi, up hệ thống luôn thôi.
cho dù cái hộ khẩu có chính xác đi chăng nữa thì em cũng không thể cam đoan được là anh bưu điện khi chia bài lỡ ngáp ngủ mà cho cái thông báo của em thành thư ngoại tỉnh, và chuyển nó sang thùng thư ngoại tỉnh, thế là vòng vèo đến đôi tháng nó mới vòng đc về đến nhà em, hay cụ giao thư sau một đêm say rượu đi phát thư mà ném cái bb của em lộn sang nhà hàng xóm, lại đúng cái nhà mà em hay cãi nhau, thế là thôi, cả năm chẳng thấy gì, hay vô vàn các lý do khác nữa cơ mà,
nói tóm lại là các anh up date hệ thống lên 4.0, cơ mà nó chồng cây chuối kiểu gì mà nó lên được có 0.4 thôi, kéo mãi nó chẳng lên.
Cái vụ Bằng lái xe: Nếu như bác bị tịch thu vì lý do tốt đẹp nào đó và họ upload lên website nội bộ của họ ngay, thì chỉ nhìn 2min là xong, có phải bác không cần đợi đến 1 tháng không?

Còn cái sự Thông báo tới Đăng kiểm kia, tôi không rõ làm định kỳ như thế nào, nhưng tôi tin là không đến 1/2 năm.
Và, bên Đăng kiểm cũng chỉ có cái website nào đó, như Chủ xe, để ngó nghiêng thôi.

Về việc gửi Post về nhà, bên bển họ vẫn làm mà bác: Họ check lái xe, nếu tay này có địa chỉ hộ khẩu rõ ràng, nó sẽ cho về, kèm lời đe dọa: Mài check hòm thư!!!
Chỉ dân nước ngoài, thì nó mới bắt và ra quyết định phạt nóng ngay, nếu có thể, hoặc đành nhờ đồng nghiệp hàng xóm đòi hộ.

Em dính quả này mới nhục. Bị phạt nguội tận trong SG, chả nhớ hôm đấy lang thang kiểu gì. Đúng đêm cùng tháng tận 00h:00 31/12/2020 bị phạt mà lần đăng kiểm gần nhất 21/12/21 thì vẫn đăng kiểm bình thường. hôm rồi nhận được tn của áp TTDK thì em tra trên trang cục đăng kiểm thì không có nhưng tra trên CSGT thì có. Theo cụ thì phải xử lý thế nào ạ. Giờ em ở HN rồi.
Nhờ anh em, bạn bè trong ấy xử lý giúp thôi cụ

HoaiPhong

Xe hơi
Việc xử lý chính xác đối tượng vi phạm phạt nguội theo e có thể đơn giản hoá bằng cách : Chặn sang tên đổi chủ khi chưa hoàn thành nộp phạt nguội, đồng thời với đăng kiểm như hiện tain. Nó đảm bảo rằng ở thời điểm đăng ký xe được cấp, chủ mới của xe hoàn toàn chịu trách nhiệm từ sau đó. Khi mình mua xe mình sẽ không phải đóng phạt do chủ cũ, và khi mình bán xe mình cũng bắt buộc đóng phạt xong mới có thể bán.

Xe không đi thì bán, không bán thì đi. Chạy trời không khỏi nắng trách nhiệm nộp phạt nguội, và đảm bảo luôn tới chính xác người cần phạt.

Em vừa lấy con xe cũ, cũng sắp đăng kiểm, chuyển tỉnh từ Đà Nẵng ra HN. Tra cứu biển số cũ thì có 1 phạt nguội quá tốc độ 5 - 10km. Biển số mới đương nhiên không có, so với trường hợp ở đầu thớt thì khác biệt: Đổi biển và đăng kiểm lại lần đầu. Khả năng cao phải nộp thay chủ cũ sau đó mới đăng kiểm được, dù xác định được rõ ràng ai là chủ sở hữu (người chịu trách nhiệm) ở thời điểm vi phạm. Tận 1.5 năm trước 🥶🥶🥶

Chỉnh sửa cuối:

BMW X10

Xe điện
Việc xử lý chính xác đối tượng vi phạm phạt nguội theo e có thể đơn giản hoá bằng cách : Chặn sang tên đổi chủ khi chưa hoàn thành nộp phạt nguội, đồng thời với đăng kiểm như hiện tain. Nó đảm bảo rằng ở thời điểm đăng ký xe được cấp, chủ mới của xe hoàn toàn chịu trách nhiệm từ sau đó. Khi mình mua xe mình sẽ không phải đóng phạt do chủ cũ, và khi mình bán xe mình cũng bắt buộc đóng phạt xong mới có thể bán.
Chủ thớt ở #1 đăng kiểm ngon mà bác; có lẽ đổi chủ cũng ngon.
Giờ mới tòi ra.