[Thảo luận] Bị đỗ xe chặn cửa nhà. Em làm thế này có phải đạo không các cụ?

thienphuc

Xe điện
em cũng bị 1 lần thằng vô học nó đỗ giữa cửa,vòng cửa sau ( rộng 65cm) ra đc gọi mà nó k đứng dậy đánh xe đi.đành gọi mấy ông anh đến kéo xe nó mới chịu đứng dậy nhận là xe của nó nhưng...chẳng ai tha cho nó cả

laitaxi

Xe đạp
cụ hơi hiền đấy,ngõ nhà em hay bị xe đỗ chắn , vì có quán cơm bụi đầu ngõ có hôm em ra mấy quán cơm đầu ngõ hỏi rõ ràng là xe của họ mà họ bảo k biết mới cú chứ,một hôm nhân trời tối sau 15 phút chờ đợi và kêu chủ xe đến khản cổ không có kết quả,em vào lấy cái chìa khóa đi dọc thân xe của bác tài bướng bỉnh 2 lần,bây giờ em chả thấy có xe nào đỗ ngang ngược trước ngõ nhà em nữa rồi(hơi dã man nhưng có hiệu quả tức thì-các cụ đừng ném đá em nhế)

Bẩn Chầy

Xe buýt
Hà Nội Chật chội nên em hay viết số điện thoại dắt vào góc kính lái, phòng trường hợp những người như cụ có số để gọi
Em thì lại phòng trường hợp thằng nào muốn vặt gương hay gạt nước thì nó có số mà gọi để em đưa xiền cho nó, đỡ phải đi mua chỗ khác.

coldwinter

Xe tải
Cách xử lý như cụ chủ thớt em cho là hợp lý và có tình. Em thấy nhiều cụ húng quá, sao mà cứ hòn gạch với sơn với chìa khóa? các cụ không nghĩ đến cái cảnh có ngày mình cũng bần cùng bất đắc dĩ mà phải đỗ thế thì sao? Em có một lần lên nhà gấu mà bắt buộc phải đỗ thế, chủ nhà cho băng dính 2 mặt lên kính lái em luôn nhưng em vào tận nhà xin lỗi người ta, trình bày để người ta thông cảm. Chứ hôm đấy xe em làm sao thì nhà đấy chưa chắc đã lành.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xời tưởng gì chuyện này mà các bác cũng bức xúc. Nhà em có cái gara ở gần nhà, đi về toàn phải tự bê xe máy chắn trước gara và nhờ vả oto đỗ trước cửa gara nhà mình, heeeee. Nhưng cụ ghi câu thông minh hơn tý là hay đấy

phuong.zen

Xe tăng
văn hóa văn hóa.đấy gọi là văn hóa xe cụ ạ.nếu là e ,e k chịu đc như cụ đâu.kiểu gì cũng bụp.lõm sườn xe.hihi.cảm ơn cụ.chắc e cũng sẽ học theo cụ.càng lịch sự,họ càng thấy ái ngại

f22vn

Xe máy
theo em bác cầm chìa khóa làm một vệt dài là lần sau lái xe sợ ko dám đỗ nữa đâu hehe
Em thua bác này. Mình cào xước xe người ta mà mình vui được thì kể cũng lạ. Kể cả người ta vô ý thì mình cũng không nên thế. Làm như bác chủ thớt thì em quá ủng hộ.

xe chua lua

Xe tải
chẳng có gì là quá cả, phải em thì em ới nhân viên cứu hộ nhà em ra kéo con này đi luôn rồi

Tran Thanh Tung

Xe điện
em muốn tránh rắc rối có thể phát sinh nên em sẽ lên chung cư ở, xe vứt tầng hầm, an ninh tốt.

Nhà e bây giờ đánh xe vào nhà cũng phải đi qua ngõ, bán xôi bán phở, học sinh đi học ngồi ăn tràn lan ra, đi lại khó khăn. chẳng nhẽ sáng nào đi làm cũng thò cổ mở miệng " cho tôi qua nhờ tí...", *** chán cái văn hóa đường phố quá.

MINA

Xe buýt
tài xế này không phải dân ô tô fun rồi.dân ô tô fun không đỗ xe kiểu ý.
Em cũng nghĩ thánh thiện như cụ.Chỉ đặt gạnh lên kính,nóc xe hay dùng chìa khóa vạch xe khi gặp phải trường hợp thế này thôi cụ nhỉ????

quangtayho

Xe container
Cụ chủ thế là lịch sự rồi. Cách đây 4-5 năm phố nhà em cũng có 1 trường hợp như vậy, nhưng ác 1 cái là ông lái xe đỗ chạn toàn bộ cửa ra vào, sát tận bậc tam cấp (leo lên hè vì sợ xxx bắt). Báo hại cả nhà kia đén giờ đi làm, đi học không làm sao dắt xe máy ra khỏi nhà được. Ông bố đã đi dọc phố vào tất cả các quán ăn sáng để hỏi có ai là lái xe đó ko, chả ai nhận, ông ấy về làm 1 hộp sơn 1kg mày xanh lá cây đổ toàn bộ vỏ xe và kính. Chưa hết, nhà bên cạnh (cũng bị chặn cửa) làm tiếp 1 xô cát vàng nữa cho trọn vẹn. KHoảng 15' sau thì lái xe cùng với 2 khách đi ra, chắc vừa ăn sáng xong, thấy thế làm um lên, vào cả CAP trình báo ... Nhưng CAP cũng chả giải quyết được gì vì hỏi ai cũng nhận được câu: chả biết, chả thấy gì .... Từ đó phố em mới tiệt cái đám đố xe trên hè để ăn sáng ở mấy hàng gần đấy

TOLAI_XALO

Xe máy
Cụ làm như thế quá tử tế và lịch sự rồi

SHD

Xe điện
Hê hê , em cũng bị 1 phát như cụ chủ thớt, nhưng dã man hơn là còn rất nhiều chỗ đỗ mà nó nhè ngay cổng nhà mình làm xe không ra được, vì vội phải đi gấp nên gọi taxi, cũng để giấy lại trên kính, dưng mà họ trả lời lại trên tờ giấy em viết, gài ở cổng.... cám ơn, lần sau cứ thế nhá, ức không chịu được, bó tay.com^:)^

Chỉnh sửa cuối:

lemnguyen

Xe tải
bác quá lịch sự luôn..em vote bác

lacetti_Max

Xe tải
Cách khắc phục triệt để hiện tượng này theo em là bác chuyển nhà vào trong ngõ nhỏ ô tô không vào được:-?

VIGLACERALAND

Xe hơi
cụ hơi hiền đấy,ngõ nhà em hay bị xe đỗ chắn , vì có quán cơm bụi đầu ngõ có hôm em ra mấy quán cơm đầu ngõ hỏi rõ ràng là xe của họ mà họ bảo k biết mới cú chứ,một hôm nhân trời tối sau 15 phút chờ đợi và kêu chủ xe đến khản cổ không có kết quả,em vào lấy cái chìa khóa đi dọc thân xe của bác tài bướng bỉnh 2 lần,bây giờ em chả thấy có xe nào đỗ ngang ngược trước ngõ nhà em nữa rồi(hơi dã man nhưng có hiệu quả tức thì-các cụ đừng ném đá em nhế)
-------
Thưa cụ thời buổi này 1 điều nhịn chín điều lành ,khu em có trường hợp như cụ nhưng xảy ra trước Tết ,đúng mùng 1 Tết nhà rạch xe ra bị nó vưt đầy chất bẩn đầy cửa nhà .Cá nhân em thấy làm thế cả hai đều chả hay .Thôi cứ như bác chủ thớt cư xử thế là được ,chắc bác tài đỗ đấy cùng sơ ý .Các bác tài cứ nên làm tờ A4 ghi điện thoại như bác gì để ở góc kính lái là hay nhất

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: