Bị đập vỡ kính hậu xe,các cụ có căm phẫn ko?

p_quanghuy

Xe tải
Kụ sang xin lỗi nhà nó đi, kèm theo cái phong bì 50 triệu nữa. Thế cho gia đình mình yên ổn mà sống. Bán anh em xa mua láng giềng gần mà. Mà em nghĩ 50 triệu cũng chả đắt đâu vì như em thấy như những gì cụ kể, thì cụ cũng chả có anh em, bạn bè gì. Chứ nếu có thì anh em, bạn bè của cụ cũng chả ra cái gì nên mới để nhà cụ đến nông nỗi đấy.
Không được cụ ạ. Bác Hồ đã dặn rồi: ta càng nhân nhượng, địch càng lấn tới. Nếu là em, em bỏ 10-20 củ ra, nhờ mấy anh em xã hội đến xử lý vụ việc này là xong. Nhưng mà nói thế thôi, nhờ mấy anh em xã hội nhiều lúc không phải tiền là xong mà còn phải quan hệ tình cảm nữa.[..]
Trong trường hợp này, em nghĩ là cụ chủ thớt không quan hệ nhiều với anh em, bạn bè trên giang hồ nên mới bị nó ức hiếp thế => cụ nên gặp trực tiếp đ/c công an hình sự trên Quận hoặc Phường. Đây chính là đầu mối quản lý mọi loại "đầu mèo" trên địa bàn. Nếu cụ xác định sống lâu dài ở đấy thì nên nhờ hòa giải.

xamthung

Xe tăng
Giải quyết gốc rễ là vì sao nhà bên kia lại kiểu như vậy với nhà cụ , trước nhà em ở khu khác , có làm ăn chút nên khấm khá , khổ nỗi lại là khu lao động nên hàng xóm dị nghị , kém miếng khó chịu . Sống như thế rất bực mình , tuy không động chân động tay như trường hợp của cụ (Nhà em cũng có tí máu nên ko dám thôi) nhưng họ làm những hành động ném đá giấu tay , khá tiểu nhân và hèn . Bây giờ chuyển ra chỗ khác , nhà nào cũng khủng mỗi nhà em nghèo , cơ mà thế lại vui

thanh.nguyen

[Tịch thu bằng lái]
Thử nhờ anh em bạn bè đến nói chuyện xem sao? Còn chính quyền thì bế tắc nhỉ

anchibui

Xe điện
E ở cạnh 1 nhà hàng xóm cũng khó chịu.
Nhà thằng này giàu có, có cả xe hơi........ Hai vợ chồng cậy có của cứ vênh cái mặt lên. Nhà em có sửa tí vỉa hè cho sạch sẽ thì nó kiện lên kiện xuống.
Thỉng thoangr thằng con và vợ nó cứ vứt rác sang nhà em. Hôm 25 Tết, mẹ nó sui thèng con sang phá hoa nhà em, bực quá em tát cảnh cáo thằng cu 1 cái, mẹ nó chạy sang cầm gậy đánh vợ và mẹ em. Thế là cả nhà em chạy sang đánh....... Thui thì hàng xóm dĩ hòa vi qu, nên em can mọi người, và lúc đó do bức xúc có làm vỡ kính. Em đã sang xin lỗi..... Nhưng nó ko cho cứ kiện ra phường...... Từ 25 tết đến giờ nhà E ăn Tết mất ngon, vì nó cậy quen xxx và nhiều$ nên nó xúi xxx hành nhà em. Xxx nó ko cho Em bán hàng và cậy hết mái hiên và phần hè em mới sửa. Thằng cu Em của Em điên quá đêm hôm trước nó cầm hòn gạch choảng luôn vào kính hậu xe nhà nó, nód bảo mai làm nốt kính lái, em can nó , nó im ko nói gì. Nhưng thằng này khó ảo lém.... Chỉ sợ cháy xe thì em ân hận lắm.......

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Không đến nỗi hèn đến mức độ ko dám làm gì nó.Hiện tại nhiều người khuyên đến nước này đã nhờ đến cq thì ko manh động.Còn nếu tay bo thì e chấp cả nhà nó luôn.Rất mong các cụ chỉ giáo
Theo em, phải ở trong hoàn cảnh như thế thì mới có thể tư vấn cho cụ tốt được. Động tay, động chân là điều hết sức tránh. Nhờ chính quyền cũng thế, sẽ chả đi đến đâu vì hàng tỷ lý do,..... chỉ có tự mình giải quyết là tốt nhất. Thế thì cứ hòa đi, vì khi đáng chiến nhất là lúc nó táng gấu nhà mình, mà mình đã không làm gì nó rồi. Thì bây giờ cũng nên thế. Chả ai cười một người sống biết điều, vui vẻ hòa nhà với láng giềng đâu bác ạ.

PS: 50 triệu ở bài trên là em fun thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
đấy, chỉ xích mích nhỏ giữa 2 nhà mà còn thế, chả trách cụ Vươn chơi hoa cà hoa cải ....

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Gọi mấy thằng ngẹo cho một xô mứt vào nhà nó là khỏi bệnh ngay ấy mà ....! Cho thêm mấy conchueetj nữa.

Matizcoi

Xe cút kít
Nhà thằng này giàu có, có cả xe hơi........ Hai vợ chồng cậy có của cứ vênh cái mặt lên. Nhà em có sửa tí vỉa hè cho sạch sẽ thì nó kiện lên kiện xuống.
Thỉng thoangr thằng con và vợ nó cứ vứt rác sang nhà em. Hôm 25 Tết, mẹ nó sui thèng con sang phá hoa nhà em, bực quá em tát cảnh cáo thằng cu 1 cái, mẹ nó chạy sang cầm gậy đánh vợ và mẹ em. Thế là cả nhà em chạy sang đánh....... Thui thì hàng xóm dĩ hòa vi qu, nên em can mọi người, và lúc đó do bức xúc có làm vỡ kính. Em đã sang xin lỗi..... Nhưng nó ko cho cứ kiện ra phường...... Từ 25 tết đến giờ nhà E ăn Tết mất ngon, vì nó cậy quen xxx và nhiều$ nên nó xúi xxx hành nhà em. Xxx nó ko cho Em bán hàng và cậy hết mái hiên và phần hè em mới sửa. Thằng cu Em của Em điên quá đêm hôm trước nó cầm hòn gạch choảng luôn vào kính hậu xe nhà nó, nód bảo mai làm nốt kính lái, em can nó , nó im ko nói gì. Nhưng thằng này khó ảo lém.... Chỉ sợ cháy xe thì em ân hận lắm.......
em tóm được tay hàng xóm cụ chủ thớt òi he he

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Thôi, mai hết rằm tháng Giêng rồi. Em cho thợ đến lát lại cái vỉa hè trước cửa hàng nhà bác. Bác bảo thằng em bác đến đập vỡ nốt cái kính lái xe của em. Rồi em đi thay 1 thể. Sau đó, em mời bác xuống ĐS vần vô lăng = chân cho hạ hỏa bác nhé.

Nấm mỡ

Xe điện
Bác chủ thớt đúng là thành viên OF, iu vợ 2 hơn vợ cả :-bd
Ai đời bác khóc ầm lên khi vợ 2 bị sờ trộm m.ông, giật rách váy, trong khi cả F1, cả vợ cả bị choảng thì bác chỉ sụt sịt trong lòng.

IZZ

Xe tăng
Bác chủ thớt đúng là thành viên OF, iu vợ 2 hơn vợ cả :-bd
Ai đời bác khóc ầm lên khi vợ 2 bị sờ trộm m.ông, giật rách váy, trong khi cả F1, cả vợ cả bị choảng thì bác chỉ sụt sịt trong lòng.
Cụ thật tinh tường tuy nhiên vợ cả bị đánh kêu ở phường, vợ 2 vỡ kính kêu ở OF, thế là hợp lý rồi.

Cụ có cao kiến gì thì giúp cụ chủ đi.

xe365vn

Xe container
tranh thủ làm mạnh tay, kiên mạnh vào, gửi lên phường ko ăn thua thì CC lên cả quận
gặp chính quyền "tội hủy hoại tài sản" to phết đấy

xe365vn

Xe container
mà người nhà cụ bị đánh có tí màu thì cụ lại ko làm cái chứng thương, sau này dễ xử lý hơn nhiều

Buôn rượu

Xe hơi
Ngày trước e có nghe ông anh làm CA bẩu phá hoại tài sản trên 2tr là có thể đi bóc lịch được rồi đới ạ, cụ thử nghiên cứu cho nó đi đếm vài quyển lịch xem sao :D

muadem

Xe cút kít
Nào là oánh F1, oánh Gấu, đập cửa kính thủy lực lại thêm đập kính xe nữa mà cụ vẫn nhịn được thì em thua :77:
Cụ làm cho em cái đơn (có mấy ông luật tham khảo) trình bẩm các cấp đầy đủ, sau ít ngày mà không có hồi âm thì cụ phải ra tay luôn. Chúc cụ thành công :-bd

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ có cao kiến gì thì giúp cụ chủ đi.
Em thấy các bác nói hết rồi, đâu đến lượt trẻ ranh như em :D
Chẳng qua gặp đối tượng cương rồi, mình cương trả không được thì nhu, nhu chẳng được thì nhũn. Nếu chẳng may nhũn cũng không thông thì đành bỏ của chạy lấy người thôi chứ làm sao được hả bác. Mà ở XH này, cương hay nhu hay nhũn thì đều tự mình giải quyết, chả trông gì được vào chính quyền với các biện pháp biên bản, răn đe, hòa giải vớ vẩn hàng ngày của họ cả.

ninhkent

Xe tăng
Cụ gọi tầm 50 ae off đến nhà cụ, em sẽ có mặt khi cần. Nghe chuyện của cụ, em muốn đập chết cả nhà nó. Mặc dù em rất hiền lành ~X(

Bình Mía

Xe tăng
Không được cụ ạ. Bác Hồ đã dặn rồi: ta càng nhân nhượng, địch càng lấn tới. Nếu là em, em bỏ 10-20 củ ra, nhờ mấy anh em xã hội đến xử lý vụ việc này là xong. Nhưng mà nói thế thôi, nhờ mấy anh em xã hội nhiều lúc không phải tiền là xong mà còn phải quan hệ tình cảm nữa.[..]
Trong trường hợp này, em nghĩ là cụ chủ thớt không quan hệ nhiều với anh em, bạn bè trên giang hồ nên mới bị nó ức hiếp thế => cụ nên gặp trực tiếp đ/c công an hình sự trên Quận hoặc Phường. Đây chính là đầu mối quản lý mọi loại "đầu mèo" trên địa bàn. Nếu cụ xác định sống lâu dài ở đấy thì nên nhờ hòa giải.
Mình bỏ ra 10-20 củ để dằn mặt nó, vậy nó cũng bỏ ra từng ấy hoặc hơn thế để dằn mặt mình thì sao???.
Điều quan trọng là bản thân phải suy xét lại xem sự việc nó bắt đầu từ đâu, thằng hàng xóm đó thuộc thể loại gì?. Ở đây thì Em nghĩ thằng ôn ấy cũng chỉ thuộc dang "Cao bồi thôn" chuyên bắt nạt hàng xóm thôi, chẳng phải là dạng "Gấu" đâu, bởi vì "Gấu" chẳng bao giờ họ thèm lèm nhèm những chuyện vụn vặn hàng xóm, chẳng bao giờ họ thèm chấp với đàn bà, trẻ con.
Hiện giờ cụ chủ đã nhờ đến chính quyền thì cứ để đợi thêm vài ngày nữa, xem họ giải quyết ra sao đã, chắc chắn là sẽ hòa giải thôi vì Thương Tật phải trên 11% mới đủ để khởi tố hình sự mà cũng chẳng biết cụ chủ đã đề nghị CA phường cấp giấy giới thiệu cho Gấu + F1 đi khám Chứng Thương chưa nữa. Nhưng cụ chủ nên chú ý là khi hòa giải thì tuyệt đối không nhận tiền bồi thường "thuốc men" của bên đó, hãy yêu cầu Công An Phường phải ra biên bản phạt hành chính đối với thằng hàng xóm nhé và đề nghị họ phải cung cấp cho mình 1 bản sao.
Nó bị phạt hành chính rồi thì cụ cứ nói nhẹ nhàng nói với nó rằng "Việc đáng nhẽ chẳng có gì nhưng lại thành to chuyện, thôi gia đình anh đã bị phạt hành chính thì bên Tôi cũng bỏ qua và không bắt đền gì cả, mong rằng sau này hai bên vẫn là hàng xóm tốt". Nếu nó là người hiểu biết thì hai bên sẽ nghĩ lại và sống tốt với nhau hơn, còn nếu nó thuộc dạng "đầu bã đậu" vẫn tiếp tục bắt nạt mình như trước và chỉ cần nó động đến người thân của mình 1 lần nữa là nó sẽ bị khởi tố dù Chứng Thương lần sau không đến 11% vì Nó đã bị Phạt Hành Chính .
Hiện giờ cụ chủ cũng nên chú ý hơn cho gia đình, lắp ngay camera vào trước cửa, phòng khách, cổng, để lần sau nó còn manh động xông vào nhà mình hành hung thì có bằng chứng mà gửi cho CA, Tòa. Nếu chưa có hoặc chưa đủ điều kiện thì alo, Em cho mượn 1 bộ đầu ghi KTS + 3 mắt camera hồng ngoại, xem được cả ngày lẫn đêm và ghi, lưu được vào ổ cứng.

bugatti_hn

Xe tải
Gấu nhà em mà bị đánh chảy máu đầu, bị vác gậy đuổi vào tận trong nhà thì em nói thật là: Nhất là bét em cũng mua súng bắn chết cả nhà chúng nó luôn. Kụ nhịn được em cũng thấy phục kụ thật
Đây là tư vấn cách giải quyết hay chia sẻ? Cách giải quyết bạo lực này giải quyết cái gì? Bắn chết nhà nó thì cuối cùng vợ con cụ chịu thiệt thôi.
Nếu cụ chí phèo hơn nhà nó thì chọn cách giải quyết như đa số các cụ trên này, nào là nhất là bét, nào là *** chịu được,...
Không thì giải quyết ôn hòa tính về lâu dài, "lùi một bước biển rộng trời cao" cụ ah.
Phương án cuối cùng bán nhà đi chỗ khác.

thoatlut

Xe tải
bán nhà đi ở chỗ khác cụ ạ.