Bị đập vỡ kính hậu xe,các cụ có căm phẫn ko?

taplai tapdi

Xe tăng
Thật buồn đầu năm mới đã dính vào chuyện chả đâu vào đâu.Tình người,trắng đen, thật giả lẫn lộn.Đầu năm em cũng chả muốn kể chuyện buồn ra làm gì nhưng đúng là phải kể để các cụ cùng nghe và chia xẻ mong nhẹ bớt được nỗi niềm.Chuyện là tư trong năm gấu nhà em với nhà hàng xóm ngay bên cạnh xích mích chuyện vặt , công an phường hòa giải mấy lần, mà còn bắt nhà nó viết cam đoan ko được để xảy ra xung đột nữa( bởi vì toàn nhà nó kiếm chuyện, rồi bắt nạt phụ nữ ) Đến khoảng 25 tết F1 nhà em ra khơi rãnh nước trước cửa, thì cả nhà nó xông ra đánh vu cho là làm hỏng hoa nhà nó ,gấu thấy thế chạy ra cũng bị nó choảng luôn,chảy cả máu đầu ,chạy vào nhà thì bị cả nhà nó đuổi đánh bằng gậy gộc,chưa dừng lại ở đó chúng còn dùng gạch đá ném vỡ tan cả cửa kính thủy lực.Công an đã lập bb ghi nhận sự việc , nhưng vì giáp tết quá hẹn sau tết giải quyết.Sau đó em đã viết đơn tố cáo hành vi đề nghị truy tố gửi các cấp thẩm quyền.Đến hôm kia ra sau lấy xe ( xe em vẫn hay để đằng sau) thấy kính hậu vỡ tan tành thật uất ức cũng chỉ biết báo ca phừong.Chửi chúng nó cả vợ cả chồng mặt nó cứ nhơn nhơn.Đúng là c.hó chứ ko phải là ngừoi nữa.:-/

diennuocxaydung

Xe buýt
Khổ thân cụ chủ, cần phải can ngăn gấu bớt xích mích đi thôi, còn đã đến mức này thì phải chơi rồi, em nghĩ đã hàng xóm mà dám làm cả cái việc oánh người ta chảy cả máu đầu thì đúng là mất hết rồi, giwof cái giải pháp mà cụ chủ dùng chính quyền ko ổn mà chỉ 1 phần nào đó giảm thiểu xung đột thôi, còn ngấm ngầm nó vẫn chơi mình. Giờ phải nghiêm túc xem lại mình và đưa ra các nguyên tắc tránh xung đột không cần thiêt. Hai nữa phải có đủ đen đỏ mới xong cụ ạ.

mec c200a

Xe buýt
Chia buồn cùng nhà cụ thế gấu nhà cụ có bị sao ko??
Thôi kệ *** chúng nó dây với mứt làm j cho thối hả cụ
Đời có nhiều loại người

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
ở với loại đấy ức chế lắm...nhà kụ khu nào đấy em gửi cho kụ quả bộc phá:))

bvhadelpiero

Xe lăn
đợi CA có mà nhà cụ vỡ thêm mấy thứ nữa, e nói thật ná, nếu cảm thấy lép vế thì giảng hòa cho lành

dungcarnival

Xe tăng
theo e, kụ chủ có điều kiện thì nên chuyển nhà khác đi, sống với nhau, xử lý nhau đến mức như kụ chia sẻ thì ko ổn rồi. E sợ rằng chẳng sớm thì muộn sẽ xảy ra chuyện to hơn, dính đến mạng người ko chừng. Chính quyền thì e chả tin mấy về việc giải quyết, còn xã hội thâm ư - con dao 2 lưỡi.

ôtô 2 bánh

Xe máy
Thua ko sao cụ chủ ạ> 10 năm sau tính. Đời ko ai nắm tay mãi đc đâu

Linh_Chi

Xe buýt
Chắc nhà cụ có điều gì đó làm nhà kia nó ngứa mắt rồi mà chưa biết.
Còn kiểu hành xử như chúng nó thì là dạng cậy đông hiếp yếu, em nghĩ cụ cứ thử úp sọt lại xem. Nếu hiền lành lại thì thôi, còn nó gấu hơn thì chuyển, ở thế mệt bỏ mợ.

gia doi

Xe điện
theo e, kụ chủ có điều kiện thì nên chuyển nhà khác đi, sống với nhau, xử lý nhau đến mức như kụ chia sẻ thì ko ổn rồi. E sợ rằng chẳng sớm thì muộn sẽ xảy ra chuyện to hơn, dính đến mạng người ko chừng. Chính quyền thì e chả tin mấy về việc giải quyết, còn xã hội thâm ư - con dao 2 lưỡi.
Cụ nói đúng đó thui cụ chủ thớt sang nhà nó nói chuyện phải quấy mình nên nhún đi một tí, còn thích chơi đến cùng thì cụ xác định là không thể ở cạnh nhà nó được phải chuyển chỗ ở khác.

hochoi189

Xe tải
Em nghĩ là nên giảng hòa, thù oán mãi sao sống nổi. Quan trọng là tìm cách giảng hòa sao cho em đẹp thôi ạ. Làm ăn đã ong hết đầu rồi về nhà lại 3 chuyện cãi cọ thì ngán lắm. Chúc cụ chủ và hàng xóm sớm bắt tay!

quangnt78

Xe tải
Em nghĩ là nên giảng hòa, thù oán mãi sao sống nổi. Quan trọng là tìm cách giảng hòa sao cho em đẹp thôi ạ. Làm ăn đã ong hết đầu rồi về nhà lại 3 chuyện cãi cọ thì ngán lắm. Chúc cụ chủ và hàng xóm sớm bắt tay!
Giảng hòa thì nó còn coi thường mình nữa.

quangnt78

Xe tải
Thật buồn đầu năm mới đã dính vào chuyện chả đâu vào đâu.Tình người,trắng đen, thật giả lẫn lộn.Đầu năm em cũng chả muốn kể chuyện buồn ra làm gì nhưng đúng là phải kể để các cụ cùng nghe và chia xẻ mong nhẹ bớt được nỗi niềm.Chuyện là tư trong năm gấu nhà em với nhà hàng xóm ngay bên cạnh xích mích chuyện vặt , công an phường hòa giải mấy lần, mà còn bắt nhà nó viết cam đoan ko được để xảy ra xung đột nữa( bởi vì toàn nhà nó kiếm chuyện, rồi bắt nạt phụ nữ ) Đến khoảng 25 tết F1 nhà em ra khơi rãnh nước trước cửa, thì cả nhà nó xông ra đánh vu cho là làm hỏng hoa nhà nó ,gấu thấy thế chạy ra cũng bị nó choảng luôn,chảy cả máu đầu ,chạy vào nhà thì bị cả nhà nó đuổi đánh bằng gậy gộc,chưa dừng lại ở đó chúng còn dùng gạch đá ném vỡ tan cả cửa kính thủy lực.Công an đã lập bb ghi nhận sự việc , nhưng vì giáp tết quá hẹn sau tết giải quyết.Sau đó em đã viết đơn tố cáo hành vi đề nghị truy tố gửi các cấp thẩm quyền.Đến hôm kia ra sau lấy xe ( xe em vẫn hay để đằng sau) thấy kính hậu vỡ tan tành thật uất ức cũng chỉ biết báo ca phừong.Chửi chúng nó cả vợ cả chồng mặt nó cứ nhơn nhơn.Đúng là c.hó chứ ko phải là ngừoi nữa.:-/
Nhà cụ ở đâu vậy? Ở cạnh nhà hàng xóm như vậy kể cũng khó chịu, Công an đã lập biên bản cụ tranh thủ kiện nó đi.

LiemBlue

Xe lăn
Em thấy cụ cũng hiền thật đấy nhỉ,riêng cái gì chứ F1 và Gấu nhà em mà bị như vậy thì em xin lỗi cuộc đời luôn ạ.Nhưng cụ cứ phải xác định là có đủ cơ để chiến đấu không ạ,vì cứ để như vậy rất ảnh hưởng đến cuộc sống làm đảo lộn lung tung thì mệt lắm ạ.Cụ phải xác định là mình còn nhiều việc quan trọng hơn là việc mâu thuẫn hàng xóm đúng không ạ,vậy em thiết nghĩ cụ tham khảo bạn bè và dùng các mối quan hệ từ gia đình bạn bè rồi chắc chắn sẽ có phương án giải quyết ạ.Còn nếu có mối quan hệ với cơ quan chức năng cao hơn thì em nghĩ việc này giải quyết 1 lần không khó đâu ạ.Chúc cụ chủ sớm giải quyết thật nhanh việc này ạ!

HT_CRV

Xe tải
Gấu nhà em mà bị đánh chảy máu đầu, bị vác gậy đuổi vào tận trong nhà thì em nói thật là: Nhất là bét em cũng mua súng bắn chết cả nhà chúng nó luôn. Kụ nhịn được em cũng thấy phục kụ thật

taplai tapdi

Xe tăng
Cây muốn lặng gió chẳng muốn đừng. Phen này ko thể nghĩ tình hàng xóm nữa rồi.Mình càng nghĩ đến cái tình thì nó lại càng thể hiện tính c.hó má .Em đã làm đơn khởi tố rồi, hàng xóm đều có thể làm chứng bất kì điều gì.Nó ko chết được cũng phải điêu đứng. Còn tất cả còn ở phía trước.

Goal

Xe tăng
Nếu lực mình yếu, thôi thì chấp nhận xin giảng hòa. :-<.
Tuy nhiên, không đơn giản để giảng hòa đâu, nhiều thằng nó cũng củ chuối lắm! :(

Cụ cần tìm được
người trung gian để giảng hòa, không trông cậy được vào chính quyền và xxx đâu.
( Cái chỗ xanh xanh ấy cụ phải tìm, hoặc nhờ anh em OF ấy ;) )

Cahtra2008

Xe tăng
Cụ đưa gấu đi giám định thương tật (cho CAP tí tiền nó sẽ làm giấy giới thiệu cho),kiện bỏ mẹ nó đi chứ sợ gì

chuột 74

Xe điện
cụ mà kô làm đến nơi đến chốn thì gấu và F1 nó nhìn cụ với ánh mắt khác đấy.e thật~X(

inovavgj

Xe container
làm tới luôn, vợ con bị đánh mà để yên à, em là em chơi tới bến