Bị đâm thủng yên xe, nhờ các cụ giúp cách sửa

Jetu

Xe điện
Em môtô nhà cháu để trong hầm xe, bị kẻ nào đó gato dùng chìa khoá đâm thủng vỏ yên.
Để vậy thì mất đẹp, chưa kể trời mưa hay rửa xe sẽ bị đọng nước bên trong và thối lớp mút.
Nhà cháu đang dự hai cách:
Cách 1: Ra Hà Trung bọc lại, nhưng tiếc vỏ yên zin rất mềm và độc. Không biết bọc trùm lên vỏ zin hay bỏ vỏ zin ra rồi mới bọc thì tốt hơn.
Cách 2: Dán cái gì đó lên, đề can chẳng hạn, nhưng e hơi xấu.
Loay hoay chưa biết nên thế nào, vì thế lên đây nhờ các cụ giúp cho cách nào sửa khả dĩ nhất.
Cảm ơn các cụ và xin rót rượu hậu tạ.

manhkienmobile

Xe buýt
Có tí ý kiến với cụ chủ thế này:
- nếu cụ vẫn muốn giữ lại vỏ cũ thì bố trí vá lại(theo kiểu bích
Em môtô nhà cháu để trong hầm xe, bị kẻ nào đó gato dùng chìa khoá đâm thủng vỏ yên.
Để vậy thì mất đẹp, chưa kể trời mưa hay rửa xe sẽ bị đọng nước bên trong và thối lớp mút.
Cách 1: Ra Hà Trung bọc lại, nhưng tiếc vỏ yên zin rất mềm và độc. Không biết bọc trùm lên vỏ zin hay bỏ vỏ zin ra rồi mới bọc thì tốt hơn.
Loay hoay chưa biết nên thế nào, vì thế lên đây nhờ các cụ giúp cho cách nào sửa khả dĩ nhất.
kê) cụ cắt một miếng da to hơn sau đó vá vào bên trong, nếu thợ may làm cẩn thận cụ có thể yên tâm về mặt thẩm mỹ và không sợ vào nước
- thay mới ( nên thay mới cụ ạ) thay thì cụ bỏ vỏ cũ đi, đừng bọc chồng vì như vậy mút mất độ êm ái, dãn nở, dẫn đến tình trạng đi một thời gian vỏ ngoài sẽ nhăn, thành nếp

Jetu

Xe điện
Có tí ý kiến với cụ chủ thế này:
- nếu cụ vẫn muốn giữ lại vỏ cũ thì bố trí vá lại(theo kiểu bíchkê) cụ cắt một miếng da to hơn sau đó vá vào bên trong, nếu thợ may làm cẩn thận cụ có thể yên tâm về mặt thẩm mỹ và không sợ vào nước
- thay mới ( nên thay mới cụ ạ) thay thì cụ bỏ vỏ cũ đi, đừng bọc chồng vì như vậy mút mất độ êm ái, dãn nở, dẫn đến tình trạng đi một thời gian vỏ ngoài sẽ nhăn, thành nếp
Cảm ơn cụ.
Mỗi cụ trả lời, còn các cụ khác toàn vào đọc rồi lại ra :(

nhocgietga

Xe máy
Xe gì mà cái yên lại quý thế ạ? Ngu ý của e là tìm cái thằng đâm ấy rồi đặt câu hỏi cho nó y ntn ạ, ngta gọi là nhỏ cỏ nhổ tận gốc. Hihi

Dr.vanchi

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em ủng hộ phương án vá hoặc khâu lại cho kín của cụ ở trên
như thế vừa đảm bảo kín lại thẩm mỹ
Còn cụ xót miếng da xịn mà bọc chồng lên thì càng ko tốt, hấp hơi hỏng hết cả da cụ ạ

zaingheomexe

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi ké, ra bọc yên ở Hà Trung thì địa chỉ cụ thể là ở đâu ạ? Các cụ cho em xin cụ thể địa chỉ với, tại e chri thấy các cụ nói Hà Trung nên em k rõ :) tks các cụ!

duoiuoicon2006

Xe buýt
Cụ qua em, em cho 1 giọt keo 3M. đảm bảo dính chết thôi ;D em cũng bị như cụ (khác cái là lúc xuống xe, em đá cái khóa giày vào làm rách yên) và dán mấy năm rồi không sao cả.

Jetu

Xe điện
Cụ qua em, em cho 1 giọt keo 3M. đảm bảo dính chết thôi ;D em cũng bị như cụ (khác cái là lúc xuống xe, em đá cái khóa giày vào làm rách yên) và dán mấy năm rồi không sao cả.
Sẽ hơi bị xấu cụ ợ. Cũng như dán keo 502 thui.

xenguatho2

Xe hơi
Xe cụ chắc hịn phỏng? thằng lày chắc mâu thuẫn với cụ lúc nào đó rồi, cụ nhớ lại đê

hoalh

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ké, ra bọc yên ở Hà Trung thì địa chỉ cụ thể là ở đâu ạ? Các cụ cho em xin cụ thể địa chỉ với, tại e chri thấy các cụ nói Hà Trung nên em k rõ :) tks các cụ!
hà khuyên sau 79 hà trung đấy bác. giá thì từ 150-200-300 tùy chất liệu. em thì 150 thấy đi cũng êm rồi

Toietmoi

Xe điện
Bọc lại cho đẹp đi cụ ơi, còn chất liệu da thì thiếu gì loại xịn, ghế da xe hơi còn bọc lại được mà cụ.

MBK

Xe hơi
Em nghĩ thay mới thôi cụ ơi! cũng hơi thắc mắc bọc yên xe cụ như thế nào mà cụ quý nó thế :D