[Thảo luận] Bị đâm khi ngã tư đang thoáng

hanoian2402

Xe đạp
Website
www.tuongphatgo.vn
Hôm rồi em về quê ăn cưới, đến ngã năm Chùa Bộc, Phạm Ngọc Thạch em dừng gọn gàng, đợi đèn xanh thì từ từ nhan trái rồi đi về Phạm Ngọc Thạch. Đường thông thoáng, em đánh lái từ từ thì từ đường Phạm Ngọc Thạch một chú wave phóng vọt ra. Em phanh gấp nhưng ba đờ xốc phải vẫn dính vào thân xe chú kia. Đen thế! Xe vừa mới đánh bóng, dọn nội thất,... tại Carcare thì lại bị chú này đâm. Chú kia gỡ xe ra định phóng đi, em nhanh tay mở cửa bước ra. Xe thủng & gẫy ba đờ xóc, Chú kia trợn mắt, tiến lên có ý định uýnh em. Em không nói năng gì tiến đến gần cho một phát bạt tai. Chú kia lùi lại, định lao lên, em tiện tay rút chìa khóa rồi cho một cú đá thốc vào mặt.

Em bảo: "cho anh kiểm tra giấy tờ xe". Có vẻ thấm đòn, chú ngoan ngoãn cho xem giấy tờ. Chú này có giấy đăng kí nhưng bằng lái xe làm giả, không đội mũ bảo hiểm, vượt đèn đỏ. Em nhìn quanh không thấy anh CSGT nào, em gọi điện thoại cho CSGT đang trực ở khu vực đến rồi bảo: "Em dắt xe vào vỉa hè anh em mình nói chuyện."

Qua vụ này em rút ra kinh nghiệm, ngã tư vắng mà mình đi cẩn thận quá cũng có thể bị đâm xe trên các đoạn đường gần trường ĐH hay ở các khu đô thị mới. Gặp mấy chú choai choai, nếu có dấu hiệu định đánh mình khi đâm xe thì mình phải ra tay trước, không thì một lũ tóc xanh tóc đỏ thịt mình ngay.

duongtm

Xe tăng
Em thích bác rồi đấy :D

vuahe77

Xe điện
Bốt cảnh sát giao thông gần đấy chắc có số điện thoại cố định treo sẵn trên nóc bốt thì phải ;))

seadogs

Xe tăng
Chả tin lắm, gọi xxx bằng anh CSGT, có lẽ cụ là sự nên mới gọi anh em trong ngành thân mật thế, lại có cả số hót lai nữa#:-s

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nhìn cái tay bác y to thế kia với cái hình săm hoành tráng thế thì mấy ku tóc xanh tóc đỏ chứ bố chúng nó cũng ko dám bật bác y ;))

anhtho

Xe ngựa
Hóa ra cụ chủ là CSGT cơ đấy !

My Mò

Xe điện
Em dự cụ chủ là sự hay ít nhất cũng trong ngành. Cụ ra tay nhanh quá nên dân quanh đấy còn không kịp ra xem

FordAT

Xe tăng
Giá kể cụ có tí ảnh cho ae thì hay biết mấy.
Tý nữa biết đâu lại có cái thớt: "Bị ĐẤM khi ngã tư đang thoáng" :))
hahaha , cụ hài thật. Công nhận rất hoan nghênh cụ chủ vì tinh thần đấm đá. Nhưng sao cụ biết số dt của CSGT mà gọi nhỉ????

hanoian2402

Xe đạp
Website
www.tuongphatgo.vn
Dạ thực ra em chỉ phủ đầu khi gặp đội nào láo thôi, chứ dân có học thì việc gì phải đánh đấm.

Em cũng có quen biết xã hội chút các anh CS nên biết khá rõ đội nào phụ trách khu vực nào. Lúc xe bị đâm em đã xuống xe ra hiệu dân tản ra, bật đèn báo hiệu hỏng xe để em xử lí rồi ạ. Hôm đó đi em ăn cưới xa & có bạn gái đi cùng nên xử lí thật nhanh.

Em ngó quanh để nhờ một anh CS tạm giữ xe cậu kia, giữ cậu ta lại đồn để khi em ăn cưới về em xử lí tiếp. Dư mà chả có ai trực trong bốt nên em mới gọi điện thoại, nhưng cậu kia cũng nhanh. Cậu ta gọi ngay gia đình đến để xin đền cho em.

Chỉnh sửa cuối:

kubi82

Xe điện
lần sau cụ nên để quả điếu cày trên xe phòng thân vụt như anh Hùng Trương định cho tiện:))

lắc lư

Xe tải
Cụ giải quyết gọn lẹ và tả lưu loát như ...đạo diễn ý nhờ.
nhưng em chả tin lắm.
:P

HUNGSMUN

Xe container
Hay nhỉ, nhờ được cả xxx cơ á...lại còn định gửi thằng kia ở bốt để đám cưới về xử lý tiếp....em ạ cụ luôn rồi.

mrto0ms

Xe buýt
nghe cụ kể cứ như phim hành động mĩ ấy ạ =))

SPL

Xe container
Đúng là có có quan hệ có khác chứ bọn em dân đen có khi lại bị nó oánh rồi bắt đền xe, vu vạ mình đâm vào nó, chưa kể xxx lại hùa theo nó kiếm tí, đời nó bất công quá cụ nhể.

tuikhongten

Xe buýt
Hôm rồi em về quê ăn cưới, đến ngã năm Chùa Bộc, Phạm Ngọc Thạch em dừng gọn gàng, đợi đèn xanh thì từ từ nhan trái rồi đi về Phạm Ngọc Thạch. Đường thông thoáng, em đánh lái từ từ thì từ đường Phạm Ngọc Thạch một chú wave phóng vọt ra. Em phanh gấp nhưng ba đờ xốc phải vẫn dính vào thân xe chú kia. Đen thế! Xe vừa mới đánh bóng, dọn nội thất,... tại Carcare thì lại bị chú này đâm. Chú kia gỡ xe ra định phóng đi, em nhanh tay mở cửa bước ra. Xe thủng & gẫy ba đờ xóc, Chú kia trợn mắt, tiến lên có ý định uýnh em. Em không nói năng gì tiến đến gần cho một phát bạt tai. Chú kia lùi lại, định lao lên, em tiện tay rút chìa khóa rồi cho một cú đá thốc vào mặt.

Em bảo: "cho anh kiểm tra giấy tờ xe". Có vẻ thấm đòn, chú ngoan ngoãn cho xem giấy tờ. Chú này có giấy đăng kí nhưng bằng lái xe làm giả, không đội mũ bảo hiểm, vượt đèn đỏ. Em nhìn quanh không thấy anh CSGT nào, em gọi điện thoại cho CSGT đang trực ở khu vực đến rồi bảo: "Em dắt xe vào vỉa hè anh em mình nói chuyện."

Qua vụ này em rút ra kinh nghiệm, ngã tư vắng mà mình đi cẩn thận quá cũng có thể bị đâm xe trên các đoạn đường gần trường ĐH hay ở các khu đô thị mới. Gặp mấy chú choai choai, nếu có dấu hiệu định đánh mình khi đâm xe thì mình phải ra tay trước, không thì một lũ tóc xanh tóc đỏ thịt mình ngay.
kụ là đội trưởng đội mấy ạ? nghe giọng văn của kụ iem thấy giống XXX quá.:(