[Funland] Bị đại xứ quán Trung Quốc từ chối visa mặc dù không vi phạm gì

hitlerphung

Xe hơi
Website
maxbuy.com.vn
Đi trung quốc cũng có nhiều cái hay lắm bác,sạch sẽ và hiện đại nữa bác,cầm tiền đi Quảng Châu bao nhiêu cũng ít ạ😁
em là cử đi công tác ạ, chứ thực lòng cũng chưa có vẻ gì là yêu thích để mà tha thiết đến

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Có người quen uy tín thì ngon cụ nhỉ, như em thuê dịch vụ mà không biết thế nào.
Cơ bản là e đi cũng vài chục lần rồi thành ra xin là auto đạt. Hôm 26-9 e có cho 2 con em đi cùng có cháu 17 tuổi nên thủ tục hơi rườm rà . Bay Thẩm Quyến đôi khi tới kv an ninh bên nó còn bị nó lôi vào thẩm vấn chán chê , nhiều ng khóc dở mếu dở vì cái vụ này :((

hitlerphung

Xe hơi
Website
maxbuy.com.vn
Cơ bản là e đi cũng vài chục lần rồi thành ra xin là auto đạt. Hôm 26-9 e có cho 2 con em đi cùng có cháu 17 tuổi nên thủ tục hơi rườm rà . Bay Thẩm Quyến đôi khi tới kv an ninh bên nó còn bị nó lôi vào thẩm vấn chán chê , nhiều ng khóc dở mếu dở vì cái vụ này :((
em đi Quảng Châu mà nghe chừng gian nan lắm.

Klq lắm, đi TQ thấy dân TQ nó sạch sẽ, lịch sự thế mà sao nó sang ta ở mấy nơi du lịch như Hạ Long, ĐN, Nha Trang thấy nhộn nhạo và phèn thế nhỉ ? Cụ mợ nào thông thái giải thích dùm với.

xuandai

Xe buýt
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Em kể chuyện làm Visa đi TQ (chính xác là Hong Kong) cho cụ nghe.
Em đã đi nhiều nước trước đó, toàn tự đi làm visa chứ ko qua dịch vụ gì.
Thời điểm làm visa đi TQ hộ chiếu của em đang còn Visa đi US.
Thế mà cầm hồ sơ sang sứ quán TQ bị đuổi về, trong khi có đầy đủ giấy mời đi công tác.
Hỏi kỹ dịch vụ thì bảo thi thoảng bị từ chối một số hồ sơ, nộp lại thì lại đc.

toisorry

Xe hơi
Klq lắm, đi TQ thấy dân TQ nó sạch sẽ, lịch sự thế mà sao nó sang ta ở mấy nơi du lịch như Hạ Long, ĐN, Nha Trang thấy nhộn nhạo và phèn thế nhỉ ? Cụ mợ nào thông thái giải thích dùm với.
1 là nó là dân culi, đi tuor sang VN cho rẻ. Có bọn còn lần đầu thấy biển.
2 là con người, học láo nhanh lắm. Như bọn Tây sang VN láo như ranh, đi xe máy đầu trần đít thớt lạng lách đánh võng ... chỉ sau nửa tháng tiếp xúc với văn minh.
Nhưng bọn Tầu thiên về 1 hơn, đội giầu nó đi châu Âu, Sing, Mã, HK, Nhật ... Mà có đi VN cũng ở resort chứ có hổ lốn ở ngoài đường đâu.

Joker Tiger

Xe tăng
Chào các bác,
Em sắp tới định đi Trung Quốc, có sử dụng dịch vụ của bên làm visa, nhưng bị từ Trung Quốc từ chối mà không đưa ra lý do. Em cũng không hiểu tại sao hỏi bên làm visa họ nói là họ sẽ không nêu lý do, nhưng đoán là có người trùng tên với em từng trốn ở nước đấy, hoặc thông tin của em bị lộ nhưng có người lấy và trốn ra nước ngoài.
Em thì chưa ra nước ngoài lần nào nên tuyệt đối không có lịch sử trốn được, thu nhập tài chính ổn định không hiểu sao như vậy.
Có người nói nếu Trung Quốc dễ thế còn không đi được thì chắc không đi được nước nào, nghe hoang mang vãi.
Các cao nhân cho em cách để xử lý với.
Chắc cụ thuộc nhóm rồ Mỹ, anti Tàu trên OF nên bị cấm rồi. :))

hitlerphung

Xe hơi
Website
maxbuy.com.vn
Em kể chuyện làm Visa đi TQ (chính xác là Hong Kong) cho cụ nghe.
Em đã đi nhiều nước trước đó, toàn tự đi làm visa chứ ko qua dịch vụ gì.
Thời điểm làm visa đi TQ hộ chiếu của em đang còn Visa đi US.
Thế mà cầm hồ sơ sang sứ quán TQ bị đuổi về, trong khi có đầy đủ giấy mời đi công tác.
Hỏi kỹ dịch vụ thì bảo thi thoảng bị từ chối một số hồ sơ, nộp lại thì lại đc.
Em vừa nộp lại may quá được bác ạ, nhờ toàn bộ bên dịch vụ hết.

DCCHA

Xe buýt
Dùng dịch vụ có khi chết vì chế cháo hồ sơ đấy cụ :D
Cái này đúng. Em ngày trước đi Mẽo, xin visa bao người kêu khó dùng các loại dịch vụ. May quá em mày mò làm với cái có thằng bạn nó bảo nếu ko được thì có ĐSQ bên Mẽo đánh công hàm mời sang vậy. Em cũng đi làm, các kiểu abcd, mà khó với lâu tuy nhiên sau cũng đc. Cccm nếu tự làm đc thì tốt chứ đi qua dịch vụ nhiều khi hơi bất ổn.

Hự.

Xe điện
Cấm kị nhất là hộ chiếu mà có đóng visa từng nhập cảnh vào Taiwan rồi.

TsarPutin

Xe tăng
Trong các nước e từng đi xin Visa Hàn là e thấy khó nhất, khó hơn cả sang Nhật hay Schengen
TQ e thấy dễ mà nhất là đi theo đoàn

Hự.

Xe điện
Hộ chiếu em nhập cảnh TW vẫn xin visa TQ bình thường, cụ đừng có luyên thuyên.
Là nói trên mặt bằng chung chứ cụ. Ví dụ cụ có rất nhiều yếu tố chắc chắn để họ cấp visa. Thêm vụ thị thực TW có thể làm giảm chút nhưng kết quà họ vẫn cấp. Còn 1 người ko có các yếu tố thuận lợi cho việc cấp visa TQ như cụ có, lại combo thêm quả thị thực TW thì khác. Hc trắng, có mỗi thị thực TW lại càng khác.

Em căn cứ trên thực tế em biết mà em nói thế. Từ hồi em làm nhà nước mà đi TW phải dùng hcpt để đi, tránh có thị thực TW trên hccv. Rồi ko chỉ 1 lần cả nhóm nhập cảnh TQ mà riêng người hc có thị thực TW bị ách lại cả tiếng làm cả đoàn phải chờ,....Nhưng cũng rất nhiều năm trước rồi. Nên có khi em lạc hậu, giờ ko còn kiêng kị gì vụ thị thực TW nữa đúng như cụ nói.

yadih

Xe máy
Bảo nó là không cho vào thì cán bộ đi nước khác, tưởng là đẳng cấp Tây lông giàu có đấy à mà sợ cán bộ trốn ở lại, cán bộ dí vào =)).