[Thảo luận] Bị CSGT vịn đoạn từ đường dẫn Pháp Vân - Cầu Giẽ lên đường cao tốc vành đai 3.

Đoạn này e cũng đã có bài viết cụ thể.
Em cũng toàn đi như một số cụ phản ảnh là bị bắt nếu chưa đến mũi tên để làm chuột bạch. Nhưng các xxx ko hề gọi em.
Như vậy, có thể đưa ra kết luận là 1 số cụ bị bắt vì đè vạch xương cá chứ ko phải là chuyển làn trước mũi tên như các cụ đã phản ánh
Cụ ấy bị bắt vì đeo biển 28 ạ, còn em bị bắt nhưng không bị xử vì mít có logo.

Focus8866

Xe tải
Em cũng bị vịn đúng chỗ này nhưng chỉ "nhắc nhở" vì chuyển làn sớm quá mặc dù em đã chuyển làn ở chỗ có vạch đứt rồi, đang định cãi thì bọn chúng bảo chỉ nhắc nhở thôi, cũng không hỏi giấy má gì. Ngay hôm sau, em hạ cánh từ đường trên cao xuống cao tốc CG-PV, em lại bị vịn vì lỗi đè vạch, em biết chỗ này hay bắt và khá khó đi để không đè vạch nên đi rất cẩn thận, thế mà vẫn bị bắt. Nhưng lần đầu tiên bọn chúng bảo "em biết bọn anh trên OTOFUN rồi", sau khi em trỏ con camera HT cho chúng xem và qua lại mấy câu rồi em cút thẳng, cũng chẳng đưa giấy má gì.
E dự là vì cụ Hardtop quá nổi trên OF với những bài viết, kiến thức chia sẻ cho cộng đồng nên xxx chỉ nhắc nhở thôi ợ. Chứ gặp anh em khác thì em dự là không đơn giản vậy đâu ợ

E dự là vì cụ Hardtop quá nổi trên OF với những bài viết, kiến thức chia sẻ cho cộng đồng nên xxx chỉ nhắc nhở thôi ợ. Chứ gặp anh em khác thì em dự là không đơn giản vậy đâu ợ
Em nghĩ là do danh tiếng của Of chứ mít em có dán nick đâu. E cũng nói lại tụi nó là dân OF tuân thủ luật rất chuẩn nên hãy tạp trung vào bọn khác, nó chẳng giả nhời em cụ ạ.

ORIJEANS

Xe container
Vụ cái vạch 1.16.3 mà đè vào là k đỡ được rồi. Các cụ rất nên chú ý các thể loại vạch này ạ. Thỉnh thoảng xe xxx vẫn đỗ lên chỗ này, xxx nắm luật chuẩn, đỗ vào đấy mà sai thì nó cũng đi viện ngay. Còn vụ chuyển làn trước "mũi tên bắt buộc chuyển làn" mà bắt thì láo quá. Độ dài đoạn đề pa để lấy tốc đủ 80 cho làn trong phụ thuộc vào từng loại xe mà. E đi Lamborgini thì cứ hết đảo làn đường, sang vạch đứt, đủ tốc độ là e chuyển, chứ có phải e đi Tata đâu mà phải đợi đến chỗ mũi tên mới đủ 80 mà chuyển làn.

obgoliver

Xe tải
E bị bắt chỗ này 2 lần dồi nhưng k móc được nổi 1 nghìn nào trong ví của e. Các cụ k đưa giấy tờ và cứ to mồm cãi thật lưc vào.chỗ này xxx sáng chỉ đứng đến 8h30 là lượn xuống dưới cuối đường Pháp Vân đứng tiếp.

Hoathanhtao

Xe điện
Có mỗi việc đơn giản vậy mà các Cụ tranh luận đến mấy thớt vẫn chưa ngã ngũ là sao nhỉ?
Em luôn ra trước mũi tên và sau vạch xương cá,trước mặt xxx mà chưa bao giờ bị vịn!

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Có mỗi việc đơn giản vậy mà các Cụ tranh luận đến mấy thớt vẫn chưa ngã ngũ là sao nhỉ?
Em luôn ra trước mũi tên và sau vạch xương cá,trước mặt xxx mà chưa bao giờ bị vịn!
Tranh luận gì đâu cụ. Em đưa lên mấy cái ảnh minh họa để anh em dễ hình dung khi bật lại xxx thôi mà

ganon

Xe tải
Cái làn đó gọi là làn tăng tốc và làn nhập làn (hay chuyển làn). Trước khi nhập làn cụ phải đạt tốc độ tối thiểu của làn đó rồi mới được chuyển cụ ạ. Trường hợp cụ đạt tốc độ trước khi đến chỗ có mũi tên chuyển làn cụ vẫn được chuyển vì đã đạt cả 2 điều kiện mà làn này được thiết kế.

new bee

Xe tải
Cụ nào giải thích cho em cái vụ đè vạch khi vừa hạ cánh ở cầu Thanh Trì xuống PV-CG rồi đi Giải Phóng với ạ

vuhoangmanh

Xe hơi
Cám ơn cụ. Hôm nọ e vừa bị mất 4 lít ở chỗ này. Giờ thì e hiểu đi sao để ko bị tóm chỗ này rồi
Kính các cụ/ các mợ!

Ngày hôm kia (02/5), em bị CSGT đội 14 vịn đoạn từ đường dẫn Pháp Vân - Cầu Giẽ lên đường vành đai 3 trên cao. Chuyện của em chả có gì mới, trên OF đã có khá nhiều thớt nói về chuyện này:

http://www.otofun.net/threads/432483-cao-toc-tren-cao-chuyen-lan-tai-noi-khong-duoc-phep-co-cu-nao-bi-vin-nhu-e-chua
http://www.otofun.net/threads/442129-em-bi-xxx-nhac-nho-tren-duong-cao-toc-vanh-dai-3

Do hiện vẫn có 1 số quan điểm chưa thống nhất về việc “đi thế nào cho đúng để không bị CSGT vịn” nên em xin phép được chia sẻ chút kinh nghiệm của em để có thể CÃI THẮNG CSGT như thế này:

Khi vẫn còn vạch kẻ này (ký hiệu 1.16.3) thì các cụ tuyệt đối không được chuyển làn, CSGT vịn thì hết thuốc:

Các cụ có thể nhập làn kể từ lúc có vạch này (ký hiệu 1.8), nhớ xi nhan - nhìn gương và đừng chạy chậm dưới 60km/h:

Theo các anh CSGT thì chỉ được nhập làn sau khi có vạch kẻ này (ký hiệu 1.18), đây là quan điểm hoàn toàn sai vì đây là vạch chỉ hướng đi bắt buộc phải theo. Trong hệ thống báo hiệu đường bộ hiện hành của Việt Nam thì cứ vạch đứt là có quyền được chuyển làn.

Chúc các cụ/ các mợ lái xe an toàn và không để bị CSGT “thịt” oan!

lau ga gia

Xe buýt
Em bị bắt 1 lần ở đây chưa kịp cãi các xxx hôm đó thế nào lại tươi cười cho đi, thế mới lạ.

Cu_Bi

Xe buýt
Bọn này nó giả vờ ngu hay ngu thật nhỉ, nếu ngu thật thì ngu quá cơ, thế mà cũng ra dc trường và thực thi pháp luật
Chúng nó giả vờ ngu mới nguy hiểm, chúng nó ngu thì còn dạy được chứ biết mà cố tình làm sai thì...ko còn gì để com mần!

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn này e cũng đã có bài viết cụ thể.
Em cũng toàn đi như một số cụ phản ảnh là bị bắt nếu chưa đến mũi tên để làm chuột bạch. Nhưng các xxx ko hề gọi em.
Như vậy, có thể đưa ra kết luận là 1 số cụ bị bắt vì đè vạch xương cá chứ ko phải là chuyển làn trước mũi tên như các cụ đã phản ánh
Chuẩn ah .chưa hết đoạn xương cá lao ra trái luôn là dính 100% rồi .

DuhocNhatBan

Xe tăng
Cái cao tốc trên cao này em hay phải leo lên lắm, ngày nào cũng vài lần.
Túm lại cứ đến cái mũi tên rẽ ra thì em chuyển làn cho lành, lý luận, dạy khôn được xxx xong cũng mất thời gian. Mình dạy nó có được đồng chó nào đâu ;)

buianhngoc

Xe buýt
Cái cao tốc trên cao này em hay phải leo lên lắm, ngày nào cũng vài lần.
Túm lại cứ đến cái mũi tên rẽ ra thì em chuyển làn cho lành, lý luận, dạy khôn được xxx xong cũng mất thời gian. Mình dạy nó có được đồng chó nào đâu ;)
Cụ có dậy được nó đâu vì nó biết thừa rồi nhưng cố tình giả vờ không biết để kiếm chác đó chứ.

mr.ken_no1

Xe container
E vẫn thắc mắc là xxx đứng ở vị trí đó có thể coi là tác nghiệp tại đg trên cao k ạ. Và e nhớ là chưa có quy định cho phép xxx TN tại ĐTC mà

toonhello

Xe hơi
Đến ạ mấy xxx này thôi, em cũng hóng để khỏi bị thịt