[Thảo luận] Bị CSGT vịn đoạn từ đường dẫn Pháp Vân - Cầu Giẽ lên đường cao tốc vành đai 3.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Kính các cụ/ các mợ!

Ngày hôm kia (02/5), em bị CSGT đội 14 vịn đoạn từ đường dẫn Pháp Vân - Cầu Giẽ lên đường vành đai 3 trên cao. Chuyện của em chả có gì mới, trên OF đã có khá nhiều thớt nói về chuyện này:

http://www.otofun.net/threads/432483-cao-toc-tren-cao-chuyen-lan-tai-noi-khong-duoc-phep-co-cu-nao-bi-vin-nhu-e-chua
http://www.otofun.net/threads/442129-em-bi-xxx-nhac-nho-tren-duong-cao-toc-vanh-dai-3

Do hiện vẫn có 1 số quan điểm chưa thống nhất về việc “đi thế nào cho đúng để không bị CSGT vịn” nên em xin phép được chia sẻ chút kinh nghiệm của em để có thể CÃI THẮNG CSGT như thế này:

Khi vẫn còn vạch kẻ này (ký hiệu 1.16.3) thì các cụ tuyệt đối không được chuyển làn, CSGT vịn thì hết thuốc:

Các cụ có thể nhập làn kể từ lúc có vạch này (ký hiệu 1.8), nhớ xi nhan - nhìn gương và đừng chạy chậm dưới 60km/h:

Theo các anh CSGT thì chỉ được nhập làn sau khi có vạch kẻ này (ký hiệu 1.18), đây là quan điểm hoàn toàn sai vì đây là vạch chỉ hướng đi bắt buộc phải theo. Trong hệ thống báo hiệu đường bộ hiện hành của Việt Nam thì cứ vạch đứt là có quyền được chuyển làn.

Chúc các cụ/ các mợ lái xe an toàn và không để bị CSGT “thịt” oan!

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Hôm trước em lên, bám làn trong cùng, tại cũng biết, đến chỗ nào có mũi tên cho sang làn, e mới nhập :D

vietran

Xe ba gác
Bọn này nó giả vờ ngu hay ngu thật nhỉ, nếu ngu thật thì ngu quá cơ, thế mà cũng ra dc trường và thực thi pháp luật

Tunginox

Xe hơi
đoạn đầu em thấy vẫn còn vạch xương cá bác nào chèn vào là dính chưởng rùi..

meoluoi

Xe điện
Em nghĩ đến đoạn có mũi tên nhập làn thì chuẩn hơn nhw thế có đủ độ dài để tăng tốc cũng như quan sát cẩn thận hơn khi nhập làn

Lái xe quê

Xe buýt
Xe xxx không bậtnddenf quay, lập chốt ở khu vực ngoài khu dân cư phải bật đèn tín hiệu. Xxx còn đỗ xe trên vạch xương cá nhìn phản cảm quá! Cụ dreamwater đã thảo luận vấn đề này rõ rồi mà.

Hapro_kiha

Xe buýt
Em đi ngay sau con Forture trắng và thấy có 1 xe bên phải bị vịn vào không biết có phải Cụ chủ không?

kenu97

Xe container
đến khổ cho người dân nào ko nắm được rõ luật là bị bắt, bị moi tiền ăn bẩn ngay được.
Nhiệm vụ của người CSGT là gì mà các anh ý chỉ rình để cố tình bắt người thế nhỉ.

kienkid

Xe container
xxx tỏ ra vẻ ngù ngờ để ăn tiền. Ha ha

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Đây có phải là chỗ lên đường trên cao để đi về hướng Thanh Xuân không cụ? Em cũng thỉnh thoảng đi chỗ này nhưng xem hình thấy lạ lạ.
Chỗ này là đoạn từ Pháp Vân - Cầu Giẽ đi về cầu Thanh Trì cụ ạ

blackpaint

Xe container
đoạn đầu em thấy vẫn còn vạch xương cá bác nào chèn vào là dính chưởng rùi..
Chỗ này cụ nào rẽ ngay thì những xe đi tốc độ 80 nó táng vỡ mít luôn nhá, tầm quan sát hạn chế làm sao nhìn hết được đằng sau. Nói chung cũng không quá khó khăn khi đến chỗ có mũi tên rồi nhập làn, vì nếu không có xe đi sau thì mình đi thêm tí nữa rồi nhập cũng chả sao, còn nếu có xe đang đi làn ngoài thì mình cũng phải chờ an toàn mới nhập làn cơ mà. CSGT nhắc nhở thì cũng chấp nhận được.

ruoixanh

Xe hơi
Em chuyên đi đoạn này. May quá chưa bị tóm lần nào. He he

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đúng quá rồi còn gì, em hay đi ở đại lộ thăng long, nhiều cụ từ đường nhánh vào, phi một phát cắt 2 làn để sang làn bên trái ngoài cùng, đường cao tốc mà đi như vậy quá nguy hiểm, phải chuyển làn theo vạch kẻ sơn hướng dẫn, và khi đã đạt được tốc độ gần đồng với tốc độ quy định thì mới được nhập làn, lúc đó không ảnh hưởng đến những xe đang đi trên làn đó, vì tốc độ họ đang đi là rất cao và rất nhanh

TiTiT

Xe hơi
Em nghĩ đến đoạn có mũi tên nhập làn thì chuẩn hơn nhw thế có đủ độ dài để tăng tốc cũng như quan sát cẩn thận hơn khi nhập làn
Đủ tốc độ, bên trái an toàn mà vạch liền thì chuyển làn vô tư ah. Giả sử đến mũi tên mà bên trái có xe thì chuyển làn bằng niềm tin ah- đoạn tăng tốc này ngta làm vạch đứt cũng có lý do đấy ah, đến đoạn có múi tên thì kiểu gì cũng bắt buôc phải sang vì hết đường còn đâu

HOCON123

Xe hơi
Em cũng thường xuyên đi qua đoạn này. Cũng thuộc lòng bài của các cụ nếu có bị bắt trong trường hợp chuyển làn ở vạch đứt. Nhưng em giữ thói quen đi gần hết đoạn đường tăng tốc rồi mới nhập làn.

dreamwater

Xe điện
Đoạn này e cũng đã có bài viết cụ thể.
Em cũng toàn đi như một số cụ phản ảnh là bị bắt nếu chưa đến mũi tên để làm chuột bạch. Nhưng các xxx ko hề gọi em.
Như vậy, có thể đưa ra kết luận là 1 số cụ bị bắt vì đè vạch xương cá chứ ko phải là chuyển làn trước mũi tên như các cụ đã phản ánh

son_rua_sanbay

Xe buýt
cái này rất nhiều chỗ có mà.theo kinh nghiệm của em mũi tên chuyển làn ở đâu thì ngay sau đó rẽ luôn.còn tốc độ thì họ có bắn đâu.thấy nguy hiểm thì cũng phải đi chậm lại chứ

Em cũng bị vịn đúng chỗ này nhưng chỉ "nhắc nhở" vì chuyển làn sớm quá mặc dù em đã chuyển làn ở chỗ có vạch đứt rồi, đang định cãi thì bọn chúng bảo chỉ nhắc nhở thôi, cũng không hỏi giấy má gì. Ngay hôm sau, em hạ cánh từ đường trên cao xuống cao tốc CG-PV, em lại bị vịn vì lỗi đè vạch, em biết chỗ này hay bắt và khá khó đi để không đè vạch nên đi rất cẩn thận, thế mà vẫn bị bắt. Nhưng lần đầu tiên bọn chúng bảo "em biết bọn anh trên OTOFUN rồi", sau khi em trỏ con camera HT cho chúng xem và qua lại mấy câu rồi em cút thẳng, cũng chẳng đưa giấy má gì.