[Thảo luận] Bị CSGT dừng xe...... sau đó không..... thấy xe đâu?????????? làm thế nào

dapvocaydan

Xe điện
Vừa sợ vừa buồn cười ạ. Nếu lập biên bản rồi thì còn có thể bắt đền được còn giả thiết như của cụ em dự là mất luôn ạ

Grandtouring

Xe điện
Hài vãi cái ông bạn của cụ và cụ nữa...giám bắt giữ cả tổ CSGT........=))

LJK

Xe buýt
Em có anh bạn cũng bị xxx dừng xe vì đi vào đường cấm, đang lúi húi rút tiền kẹp vào giấy tờ thì xxx lại nhảy lên xe máy đuổi theo một xe vi phạm khác, anh bạn đi ra nhìn ngó ko thấy xxx nào nữa nên đánh xe đi luôn, thoát phạt cũng hài
Trước đây em cũng gặp trường hợp một xe bốn bánh bị tuýt vì tội đi vào đường cấm đoạn cuối Lê Đại Hành với Mai Hắc Đế .
Lái xe bước xuống cãi làm gì có biển . Một xx trẻ bảo nếu không tin tôi sẽ dẫn anh ra cho anh thấy cái biển .
Thế là lái xe cùng xx đi ngược lại chỗ ngã 3 Cao Đạt, mấy xx già mải phạt các xe vượt đèn đỏ cách đấy một đoạn, không ngờ trên xe còn một người biết lái , thế là lúc lái xe cùng xx quay lại thì không thấy xe đâu. diễn biến tiếp theo cũng gần giống trường hợp cụ chủ thớt. ( xx cũng chịu không làm được gì )
Các cụ cho em hỏi . CSGT có được quyền giữu người không nhỉ ?

thienphuc

Xe điện
Em mà là xxx thì chẳng việc gì phải sợ cả, trường hợp này xxx hoàn toàn có căn cứ và cơ sở truy cứu bạn cụ chủ thớt vào tội TRỘM CẮP TÀI SẢN CỦA CÔNG DÂN theo khoản 2 điều 138 hay 139 gì đó. Khoản này định tội đâu có 3 đến 7 năm gì thôi :))

ôh thế xxx là chủ xe hay chủ thớt là chủ xe mà khép tội.ở VN chủ ng ta có quyền chứ nhỉ?có bao vụ bãi nại do chủ làm chứ